[Thảo luận] Nếu không phải người Hà Nội không cần chấp hành

MaiMai

Xe buýt
Em nghĩ bác chủ không có ý gì đâu. Bác ấy chỉ bắt bẻ mấy câu chữ trong cái khẩu hiệu kia thôi. Làm gì mà các bác đánh ghê thế.

cugia_lamcam3

[Tịch thu bằng lái]
(b)uống bia đi mấy cụ , đọc làm gì ba cái chuyện vớ vĩn
Chủ thớt có lẽ là người ngoại tỉnh nên hơi ghên tị nhưng ghên tị với cái banner thì:77:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi các bác, tại sao người Việt mình cứ phải hô khẩu hiệu nhỉ? Bên nước ngoài người ta đâu có cần treo khẩu hiệu đâu mà ý thức tham gia GT của họ rất cao, tôn trọng nhau: Rất ít bấm còi, ko chen lấn, nhường nhịn nhau...
Cụ nhầm to nhá
em đi mấy nước thấy nước nào cũng hô khẩu hiệu to lắm
DRIVE SAFE
viết lên đủ chô x
tường nhà
dải phân cách
thùng nước ở đầu mấy dải phân cách ở cao tốc
gầm cầu
cột đèn ......
ai bảo cụ là không hô khẩu hiệu

Xin lỗi các bác, tại sao người Việt mình cứ phải hô khẩu hiệu nhỉ? Bên nước ngoài người ta đâu có cần treo khẩu hiệu đâu mà ý thức tham gia GT của họ rất cao, tôn trọng nhau: Rất ít bấm còi, ko chen lấn, nhường nhịn nhau...
Theo em thì vấn đề nằm ở hai chữ "Dân trí"!!!!!!!!!!!!

minhlong84

Xe hơi
Phải thay chữ Hà Nội thành Việt Nam thì hợp lý hơn....nhưng nếu chỉ để khẩu hiệu này ở Hà Nội thì mới làm tăng độ phấn khích tham gia giao thông oan toàn hơn!(b)

Letgo

Xe đạp
Cụ nhầm to nhá
em đi mấy nước thấy nước nào cũng hô khẩu hiệu to lắm
DRIVE SAFE
viết lên đủ chô x
tường nhà
dải phân cách
thùng nước ở đầu mấy dải phân cách ở cao tốc
gầm cầu
cột đèn ......
ai bảo cụ là không hô khẩu hiệu
Xin lỗi cụ đã đi qua những nước nào rùi? Em thì được cái may mắn Âu, Á, Mỹ đã qua cả....Tất nhiên ko ở đâu là hoàn hảo 100% nhưng thực sự để so sánh thì giống như xếp hạng trình độ tennis của VN với Thế Giới. Theo em dân trí dân mình nói chung cần được cải thiện ko chỉ vấn đề GT.:102:

auto_nd

Xe tăng
:)) beeline nó bẩu Người Hà Nội ý thức kém :)):)):)) nên nhắc nhở đới mà:21::21::21:

3G

3Bugi
Xin lỗi cụ đã đi qua những nước nào rùi? Em thì được cái may mắn Âu, Á, Mỹ đã qua cả....Tất nhiên ko ở đâu là hoàn hảo 100% nhưng thực sự để so sánh thì giống như xếp hạng trình độ tennis của VN với Thế Giới. Theo em dân trí dân mình nói chung cần được cải thiện ko chỉ vấn đề GT.:102:
Cụ này sướng thế nhỉ......đi bao nhiêu Châu :))
Thế mà không ở lại bên đó , về nước làm gì cho thêm bực tức về dân trí và giao thông?:))

Primera

Xe tăng
Mình thấy mấy thằng treo, cả thằng nào đề nghị treo, và thằng nào đồng ý cho treo mấy cái phướn này, đều rất NGU.

Mấy cái này gặp gió toàn bay phần phật, lại có phần hạ thể là cái que, đập vào ôtô xe máy chạy dọc đường, rất chi là nguy hiểm.

Đấy, vô văn hóa là ở chỗ chỉ biết treo lên mà không thèm quan tâm xem ảnh hưởng của việc treo ấy thế nào.

babetta_hn

Xe hơi
Nhiều lúc lên diễn đàn có những bài mà đọc xong thấy nhạt, vô nghĩa và có những câu hỏi vô cùng ngớ ngẩn. Đây là 1 bài trong số đó. Bác chủ thớt nên suy nghĩ trước khi phọt bài nhé.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Thế cái chữ DRIVE SAFE ấy có đuọc tính là hô khẩu hiệu không ợ ??
em nó gì về đân trí đâu mà cụ lôi dân trí vaòo???

Lungo_123456

Xe buýt
Cái này là lách luật quảng cáo tài trợ cuat mạng điện thoại mới Bee line ý mờ(b)

lái đêm

Xe buýt
Cài gì thiếu mới phải hò nhau học Cụ ạ. Nếu Cụ có rồi thì học nữa cũng có sao, Cụ để cho những người chưa có đọc và học Cụ ạ.

hoangthanh2345

Xe buýt
En thì đọc các dòng chữ nhỏ thôi - Chấp hành - Giao thông - là người ( còn ko là gì thì mặc kệ nhỉ ) :))

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
(b)uống bia đi mấy cụ , đọc làm gì ba cái chuyện vớ vĩn
Chủ thớt có lẽ là người ngoại tỉnh nên hơi ghên tị nhưng ghên tị với cái banner thì:77:
Bác còn chuyện gì nói nữa không, chuyện nhạt quá |-)|-)|-)|-)|-)|-)|-)|-)|-)
"Chấp hành Luật Giao thông là văn hóa", người ta có văn hóa ấy sao cụ không hiểu theo nghĩa CẦN HỌC THEO để được như họ mà lại suy diễn kỳ cục thế? :102:

Suy diễn và hiểu như cụ thì nhà cháu đến :77: cụ luôn!
Đ/c này nên đọc lại chuyện "Ở đây có bán cá tươi" đi! Người Hà lội kêu gọi nhau có văn hóa, bác thắc mắc cái gì nhỉ! Mà người Hà nội gốc đến 3 đời chắc chỉ chiếm 10% dân số HN hiện nay thôi, thế nên nó mới bát nháo và KHÔNG hề địa phương chủ nghĩa như mấy bác nói đấy. Không tin bác cứ về quê bác mà làm việc, người nơi khác đến chẳng bị các bác đánh cho te tua! Còn ở HN này đủ người từ khắp nơi làm việc và chẳng mấy khi bị sếp vác tình đồng hương ra hù đâu. Tất nhiên là trừ mấy sếp gốc miền trung còn nặng tình quê nội ra! Nói thẳng nói thật, các bác từ Thanh Nghệ trở vào bỏ quá cho nhé! :))
theo em treo cái này " không chấp hành luật giao thông là người vô văn hóa"
hơi thô tí nhưng chắc có tác dụng hơn:21:
Trước hết xin lỗi các bác vì đã lôi các bác vào cuộc tranh luận này, hơi mất thời gian về việc em thấy hơi bức xúc
@chipheo: Em đồng ý với bác. (b)
@babetta_hn,@sv_ngheo: Bác không có nhiều thời gian, không nên rỗi hơi viết thêm dòng comment đó nữa làm gì. Phiền bác quá.
@cugia_lamcam3, @mike: Thưa hai bác em đúng là dân ngoại tỉnh nhưng nghen tị thì không, em làm em ăn chả xin ai, quê em cũng rất cởi mở đấy chứ ạ, đơn cử việc các bác xuống Đồ sơn, các em ở đó(đến từ mọi miền tổ quốc) có bị đánh te tua đâu, vẫn rất vui vẻ làm việc đấy chứ, có ai kêu ca gì đâu???:21: Nhưng vấn đề em nói: tham gia giao thông thì là tất cả mọi người mà!

Lại xin lỗi các bác đã mất thời gian!:77:

Chỉnh sửa cuối: