[Thảo luận] Nếu không phải người Hà Nội không cần chấp hành

hangocdung

Xe hơi
các cụ không thích mai em cho tháo xuống vậy:102::102:

Quickie

Xe buýt
theo em treo cái này " không chấp hành luật giao thông là người vô văn hóa"
hơi thô tí nhưng chắc có tác dụng hơn:21:
Theo em thì ghi mẹ nó luôn là "Đ u' mạ mấy thằng ko chấp hành luật giao thông" - thô luôn nhưng chắc có tác dụng lắm :)):)):))

Còn bác Speeder nói cũng có lý đấy chứ mà các bác phản đối nhiều thế, ngôn từ dùng như vậy đúng là kiểu nói mà không nghĩ trước nghĩ sau, kiểu quen mồm, giống như mọi chỗ vẫn ghi "Cấm không được *** bậy" - có nghĩa là phải *** bậy rồi còn gì :)):))

đ á i có j xấu đâu mà cũng phải mã hóa nhỉ ???

Chỉnh sửa cuối:

hieu0210

Xe buýt
ngày xưa em còn thấy băng rôn khẩu hiệu là "người có văn hóa thì ko vi phạm luật giao thông" kô biết có cụ nào biêt cái khẩu hiệu này kô nhưng mà em toàn gập trên tuyến dường Láng là nhiều nhất :^)

sssvietnam

Xe tải
Úi giời, Cái bọn làm khẩu hiệu được sở gì gì đó của HN cấp tiền thì trên khẩu hiệu phải có chữ Hà Nội chứ, nếu không sở gì gì đó không cấp xiền đâu. Vietnamese mà.

Hồi trước iem còn được nghe kể chuyện dư thế này: Dân quân tất cả các xã trong huyện nhà em lên huyện dự hội thao, trong đó có phần duyệt đội ngũ - chào cờ của từng xã. Có 1 ông xã đội trưởng bình thường khi tập vẫn hô "Chào cờ - Chào" nhưng lúc hội thao đến phần duyệt đội ngũ, thấy đông các xã quá nên bác ấy hô "Chào cờ Xã Ta - Chào"

Chỉnh sửa cuối:

Vantruot

Xe tải
Nhắc đến khẩu hiệu à, em được kể là ngày xưa mít tinh, cán bộ thường hô và dân chúng hô theo:

XXXQV muôn năm: MUÔN NĂM, MUÔN NĂM, MUÔN NĂM.
Đả đảo đế quốc Mỹ xâm lược: ĐẢ, ĐẢO ĐẢ ĐẢO, ĐẢ ĐẢO.
Không có gì quý hơn độc lập tự do: KHÔNG CÓ GÌ, KHÔNG CÓ GÌ, KHÔNG CÓ GÌ.
không biết có đúng không :^)

XGame

Xe hơi
Cũng chỉ là quảng cáo thôi mà.các bác ko thấy chữ beline o đấy à

luis

Xe hơi
Iem cũng chẻ phảy ngừi HN, em ứ chép hènh:))
Không phải thế đâu pác ơi,vì người hà nội hiện nay ý thức chấp hành giao thông kém quá ,nên mới phải kêu gọi người hà nội chấp hành cho tốt đấy ạ.

Sucukinhtrang

Xe tăng
ngày xưa em còn thấy băng rôn khẩu hiệu là "người có văn hóa thì ko vi phạm luật giao thông" kô biết có cụ nào biêt cái khẩu hiệu này kô nhưng mà em toàn gập trên tuyến dường Láng là nhiều nhất :^)
Đọc đoạn này của bác em lại nhớ ông hàng xóm nhà em, chả là nhà ông ấy có mọt cái góc bon trẻ con hay *** bậy vào đó, và tất nhiên là cũng có cả bộn chó cũng hay *** nữa. Thế là ông hàng xóm nhà em treo ngay một cái biển có dòng chữ rằng: "Thằng chó nào *** ở đây là súc vật"

khoinguyen

Xe điện
Nói chung là không nên định danh cụ thể, dễ hiểu lầm, mất đoàn kết lắm.