[Funland] Nếu được chọn cụ mợ bầu ai? Trump hay Biden?

Nếu được bầu, cụ mợ chọn ai?

• Donald Trump

Lượt chọn: 424 86.0%
  • Joe Biden

Lượt chọn: 69 14.0%

• Tổng bình chọn
    493
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Mail-in-ballot cho cụ nào cuồng Trump. Xem từ phút 3:18 nhé =))
Hoan nghênh cụ về lại thớt. Cụ đúng có khả năng gây cười cao trong lúc này. Cảm ơn cụ đã dẫn cả phim trẻ con để thể hiện quan điểm :))

Sunrise96

Xe buýt
Cụ chả hiểu j cả. Đi bầu là quyền công dân. Tất cả phiếu đóng dấu bưu điện ngày 3/11 đều hợp lệ. Có thế thôi. Trum kiện là vì ai cũng biết đảng DC chủ yếu bầu wua thư. Thế nên Trump mới ngăn ko đếm phiếu bầu wua thư. Trum giờ là chơi bài cùn. Đến cựu nghị sĩ CH nó còn ngán ngẩm. Đường đường tt mà lên nói ng ta gian lận trong khi ko có bằng chứng. Điều này là nguy hiểm cho các kì bầu cử tiếp theo và có thể kích động bạo lực.
Trong cuốc chiến quyền lực, tất cả các bên sẽ dở mọi thủ đoạn để chơi nhau. Vì sao Trump vẫn khẳng định DC gian lận. Vì DC biết nếu chốt đúng luật ngày 3/11 thì thua nên dở bài không có tiền lệ ,lấy lý do dịch covid để lùi ngày chốt và ra vẻ đảm bảo quyền bầu cử công dân. Điều này sẽ vấp phải tính pháp lý truyền thống Liên bang nên cho sửa nhiều bưu kiện phiếu gửi muộn thành 3/11. Bằng chứng có hay không khi ra toà các bên mới sử dụng tung ra. Em tin kịch bản Trump sẽ thua ở một số bang chủ chốt vì không được lòng các thống đốc bang do tính vạ miệng và coi thường người khác. Các thống đốc đã chỉ đạo ủng hộ DC gian lận mốc chốt 3/11 và vv . Đòn cuối cùng Trump đã lường từ trước và sẽ tung ra là đệ đơn lên toà án Liên bang yêu cầu xử theo luật pháp. Toà xử như thế nào chỉ khi xẩy ra mới biết.
Nếu nói DC và Binden chơi bẩn thỉu thì Trump phải gọi là tổ sư của họ lưu. Ông nào mưu cao và lực mạnh sẽ giành chiến thắng.
Em và các cụ hãy cùng chờ kết quả cuối cùng của cuộc chiến. Chúng ta chỉ nên tranh luận cho vui vẻ và trả nghiệm thêm về sự đời thôi

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Trong cuốc chiến quyền lực, tất cả các bên sẽ dở mọi thủ đoạn để chơi nhau. Vì sao Trump vẫn khẳng định DC gian lận. Vì DC biết nếu chốt đúng luật ngày 3/11 thì thua nên dở bài không có tiền lệ ,lấy lý do dịch covid để lùi ngày chốt và ra vẻ đảm bảo quyền bầu cử công dân. Điều này sẽ vấp phải tính pháp lý truyền thống Liên bang nên cho sửa nhiều bưu kiện phiếu muộn thành 3/11. Bằng chứng có hay không khi ra toà các bên mới sử dụng tung ra. Em tin kịch bản Trump sẽ thua ở một số bang chủ chốt vì không được lòng các thống đốc bang do tính vạ miệng. Các thống đốc đã chỉ đạo ủng hộ DC gian lận mốc chốt 3/11 và vv . Đòn cuối cùng Trump đã lường từ trước và sẽ tung ra là đệ đơn lên toà án Liên bang yêu cầu xử theo luật pháp. Toà xử như thế nào chỉ khi xẩy ra mới biết.
Nếu nói DC và Binden chơi bẩn thỉu thì Trump phải gọi là tổ sư của họ lưu. Ông nào mưu cao và lực mạnh sẽ giành chiến thắng.
Em và các cụ hãy cùng chờ kết quả cuối cùng của cuộc chiến. Chúng ta chỉ nên tranh luận cho vui vẻ và trả nghiệm thêm về sự đời thôi
Cụ chuẩn! Lúc này ko phải lúc rỉa rói về người trong cuộc, nhất là về người yếu thế :))
Chỉ chém gió fun và xem diễn biến sự vụ, mấy khi dc chứng kiến sự kịch tính ntn.

giả.thành

Xe tải
Dân chủ (em không ám chỉ con Lừa) bây giờ nó như món giả cầy quê em ấy. Sao không chén cầy tơ 9 món (cổ điển là 7 món) mà lại phải cố công làm món giả cầy.
Nhưng xét ra xứ cờ hoa còn thua quê em vài bậc, vì các cụ nhà em kết được cả dân chủ cộng hòa mới là bậc đại tôn sư.
Theo dòng B..xit, em mong có 1 đám xit nữa ở cạnh nhà và sau đó là đội nhiều hoa, khi đó thì muốn voi, lừa, chó, mèo ... cầm đầu cũng dễ thở hơn.

Sonduong.BMV

Xe container
Không biết nếu trúng cứ chính quyền Biden có nhấn nút tạm dừng trong cuộc chiến thương mại với Trung Quốc. Điều này không có nghĩa là chính quyền Biden sẽ thu hồi nhiều quyết định trước đây của chính quyền Donald Trump. Các cty của TQ lại trỗi dậy.

RauCanTay

Xe buýt
Trong cuốc chiến quyền lực, tất cả các bên sẽ dở mọi thủ đoạn để chơi nhau. Vì sao Trump vẫn khẳng định DC gian lận. Vì DC biết nếu chốt đúng luật ngày 3/11 thì thua nên dở bài không có tiền lệ ,lấy lý do dịch covid để lùi ngày chốt và ra vẻ đảm bảo quyền bầu cử công dân. Điều này sẽ vấp phải tính pháp lý truyền thống Liên bang nên cho sửa nhiều bưu kiện phiếu gửi muộn thành 3/11. Bằng chứng có hay không khi ra toà các bên mới sử dụng tung ra. Em tin kịch bản Trump sẽ thua ở một số bang chủ chốt vì không được lòng các thống đốc bang do tính vạ miệng và coi thường người khác. Các thống đốc đã chỉ đạo ủng hộ DC gian lận mốc chốt 3/11 và vv . Đòn cuối cùng Trump đã lường từ trước và sẽ tung ra là đệ đơn lên toà án Liên bang yêu cầu xử theo luật pháp. Toà xử như thế nào chỉ khi xẩy ra mới biết.
mấy vụ biểu tình hình như dân chủ bậc đèn xanh

RauCanTay

Xe buýt
Bang GA còn 3500 phiếu cuối cùng
căn đét

RauCanTay

Xe buýt

RauCanTay

Xe buýt
Georgia kiểm xuyên đêm dự kiến 5h00 AM có kết quả cuối cùng

vitngoc

Xe điện
Nom đến giờ thì mấy tay cờ bạc ở NV là khôn nhất :D

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Các anh trong này một số ko tìm hiểu kỹ mà cự cãi ghê quá.
Bầu qua thư thì có từ lâu rồi, nhưng năm nay covid nên số lượng bầu qua thư cực nhiều. Thậm chí có người đã biết có lẽ hở nên kêu gọi bầu qua thư từ lâu rồi.
Mãi cuối tháng 10 mới nổ ra vụ laptop, thì một loạt tìm kiếm google với từ khóa: làm sao đổi đc phiếu bầu. Ko biết những người bầu qua thư trước đã đổi đc chưa, kể cả chưa đổi cũng ko sao.hehe

Tiếp đến là xét đến phiếu bầu hợp lệ: tức là phải tô rõ, ghi 1 người trong 1 khung bầu. Phiếu ko tô cả hai phe là ko hợp lệ, vứt. Phiếu đến sau ngày 3/11 vứt, phiếu ko chữ ký vứt... chỉ có Chúa và bưu điện Mỹ mới biết có vứt ko. Haha

Tiếp theo: ngày hôm kia 3/11 phải biết đc hết số lượng phiếu bầu qua mail rồi. Thì trong lúc kiểm phiếu, thì tạm dừng, sau đó số phiếu qua mail tăng đột biến trong ngày 5/11 ( chưa nói bầu bên nào nhé). Đây ko gian lận là gì? Và cứ kiểm sát nút lại lời thêm phiếu bầu qua mail.

matizvan2009

Xe ba gác
Nếu được thì em bầu cho anh Trump ở Goergia....:)):)):))

taplai2012

Xe trâu
Các anh trong này một số ko tìm hiểu kỹ mà cự cãi ghê quá.
Bầu qua thư thì có từ lâu rồi, nhưng năm nay covid nên số lượng bầu qua thư cực nhiều. Thậm chí có người đã biết có lẽ hở nên kêu gọi bầu qua thư từ lâu rồi.
Mãi cuối tháng 10 mới nổ ra vụ laptop, thì một loạt tìm kiếm google với từ khóa: làm sao đổi đc phiếu bầu. Ko biết những người bầu qua thư trước đã đổi đc chưa, kể cả chưa đổi cũng ko sao.hehe

Tiếp đến là xét đến phiếu bầu hợp lệ: tức là phải tô rõ, ghi 1 người trong 1 khung bầu. Phiếu ko tô cả hai phe là ko hợp lệ, vứt. Phiếu đến sau ngày 3/11 vứt, phiếu ko chữ ký vứt... chỉ có Chúa và bưu điện Mỹ mới biết có vứt ko. Haha

Tiếp theo: ngày hôm kia 3/11 phải biết đc hết số lượng phiếu bầu qua mail rồi. Thì trong lúc kiểm phiếu, thì tạm dừng, sau đó số phiếu qua mail tăng đột biến trong ngày 5/11 ( chưa nói bầu bên nào nhé). Đây ko gian lận là gì? Và cứ kiểm sát nút lại lời thêm phiếu bầu qua mail.
Vụ laptop mãi chả có nhiều tt mấy, clip ấy cụ. Hai là quá muộn.
Cụ Biden lên đúng là xuân tóc đỏ. Giờ chỉ hóng xem làm ăn ntn thôi :))
4 năm nữa với cụ Trump là quá muộn rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng