Thảo luận Nếu định chọn Vinfast hãy xem lại trước khi quyết định

Huthasa

Xe container
Nội dung Hợp Đồng (Nhưng em chưa ký). Nội dung hợp đồng vậy ký vào chạy theo đít họ cả năm

Ối. Hợp đồng dư này thì mãnh lực đến liệt cmn người khách rồi =)) =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

hp7085

Xe đạp
Oi may ma doc kip, vi de sap bi xoa bai.
Nếu xóa bài chỉ là mod của diễn đàn xóa chứ em không xóa, vì thứ nhất em nêu lên như vậy để các cụ nào có ý định làm ăn với Vin hay đại lý của Vin thì biết đường mà tránh hoặc cảnh giác, thứ 2 nội dung em viết người thật việc thật có thế nào em nói thế chứ ko phải đi dìm hàng vinfast hay đại lý của vin làm gì vì em có rảnh đâu, thứ 3 kể cả là họ trả lại tiền cọc em vẫn để bài viết này để những ai muốn tìm hiểu thông tin thì có thêm thông tin xương máu. Nhân viên tổng đài của Vinfast em vẫn đánh giá là lịch sự nhã nhẵn có thể do bọn đại lý cạnh tranh nhiều nên ko muốn mất khách hàng cố níu chân khách hàng bằng mọi cách nên mới có thái độ như vậy.

Tung Promise

Xe tải
Đặt dép hóng. Em cũng đang suy nghĩ về Fadil. :)

hbu082

Xe container
Trên giấy cọc có hạn cuối ngày 30/4/2021 nếu không có xe giao khách sẽ trả loại tiền cọc cụ ạ, tối em up giấy hẹn cọc cho các cụ xem. Hôm quản lý vùng của bên Vin3s Thăng Long thú nhận rồi tháng 4 này không có xe nên em mới báo rút cọc chứ ko phải em chơi khó họ.
thôi thế chờ qua nghỉ lễ rút tiền về mua xe khác, phải thấy may vì không có xe giao trước 30 tháng 4, chứ mua xe mà mang hậm hực thế này đi cũng mất sướng.

hp7085

Xe đạp
thôi thế chờ qua nghỉ lễ rút tiền về mua xe khác, phải thấy may vì không có xe giao trước 30 tháng 4, chứ mua xe mà mang hậm hực thế này đi cũng mất sướng.
Cụ nói chuẩn, tự dưng em mất hứng quá! Có lấy về đi cũng cảm thấy ko thích nữa rồi.

NguyenChum1219

Xe tăng
Đọc cái hợp đồng đặt cọc em chỉ muốn bả vô mặt cái thằng soạn hđ, mịa khôn hết phần thiên hạ, điều khoản bất lợi đổ hết cho khách, bán hàng như này là đặt khách vào chiếu dưới rồi, kiểu vui thì tui bán cho, trời mưa buồn thối ruột thì khách cứ chờ đã. Nhiều khi khách muốn làm việc tốt ủng hộ hàng việt mà nó cũng không cho nhỉ.

hp7085

Xe đạp
Đọc cái hợp đồng đặt cọc em chỉ muốn bả vô mặt cái thằng soạn hđ, mịa khôn hết phần thiên hạ, điều khoản bất lợi đổ hết cho khách, bán hàng như này là đặt khách vào chiếu dưới rồi, kiểu vui thì tui bán cho, trời mưa buồn thối ruột thì khách cứ chờ đã. Nhiều khi khách muốn làm việc tốt ủng hộ hàng việt mà nó cũng không cho nhỉ.
Vì em chưa ký nên em cũng chẳng thèm đọc khi mà nv sale gửi hợp đồng, lúc em ở showroom của họ là 15h30 họ gạ em ở lại đợi để ký hợp đồng em nói luôn là em phải về vì trễ xe lúc nào có xe thì ký chưa muộn, hôm nay nv sale nói trong điện thoại mang hợp đồng ra đe em cụ ạ nếu hôm đấy em mà vội vàng em thò bút ký chắc đi bằng đầu gối để đòi xe với bọn này. Lúc gọi lên tổng đài chăm sóc khách hàng của Vin họ xác nhận CHEVROLET THĂNG LONG 68 TRỊNH VĂN BÔ KHÔNG PHẢI CỦA VINFAST MÀ CHỈ LÀ ĐẠI LÝ CỦA HỌ THÔI. E thất vọng toàn tập

Phỗng new

Xe điện
Đi xe của VF thì nó thành người tinh hoa luôn hay sao mà chúng nó nghĩ ra quả Hợp đồng: " Thời gian giao xe trong năm 2021" =)) .

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thời gian giao xe trong năm 2021 kkkk. Hài vãi
E qua cũng vài đời xe rồi, cơ mà chả bjo chấp nhận cọc xuống tiền ko có xe . Nó cứ pải nóng hổi luôn/

LuckyCar

Xe container
Công ty cổ phần GM Thăng Long, là bên bán trong hợp đồng, có liên quan như nào đến Vinfast các cụ nhỉ. Em mà thấy kiểu hợp đồng khôn hết phần thiên hạ là không chơi.

spyhunter88

Xe máy
Vì em chưa ký nên em cũng chẳng thèm đọc khi mà nv sale gửi hợp đồng, lúc em ở showroom của họ là 15h30 họ gạ em ở lại đợi để ký hợp đồng em nói luôn là em phải về vì trễ xe lúc nào có xe thì ký chưa muộn, hôm nay nv sale nói trong điện thoại mang hợp đồng ra đe em cụ ạ nếu hôm đấy em mà vội vàng em thò bút ký chắc đi bằng đầu gối để đòi xe với bọn này. Lúc gọi lên tổng đài chăm sóc khách hàng của Vin họ xác nhận CHEVROLET THĂNG LONG 68 TRỊNH VĂN BÔ KHÔNG PHẢI CỦA VINFAST MÀ CHỈ LÀ ĐẠI LÝ CỦA HỌ THÔI. E thất vọng toàn tập
Dị nhỉ, thế nào thì gọi là "của VinFast" và cái nào "đại lý"? Nếu như bác trên nói là GM Thăng Long thì hẳn nó thuộc GM, còn kiêm đại lý của VinFast? Hiểu như vậy chắc đúng hơn.

Arsephan

Xe tăng
Hôm nay đi cao tốc 5B, Thấy có xe chở xe mới Vinfast, có đến 3-4 chiếc Fadil, hi vọng có xe cụ chủ trong đó.

Không rõ có phải do tình trạng thiếu linh kiện, thiếu chip ảnh hưởng không, chứ đúng là thời gian này xe Sx ra chậm thật. Mình làm trong ngành CNTT, đã có những đơn hàng Leadtime từ 6-8 tuần giờ đã thành 22 tuần... :(

Chỉnh sửa cuối:

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay đi cao tốc 5B, Thấy có xe chở xe mới Vinfast, có đến 3-4 chiếc Phadil, hi vọng có xe cụ chủ trong đó.

Không rõ có phải do tình trạng thiếu linh kiện, thiếu chip ảnh hưởng không, chứ đúng là thời gian này xe Sx ra chậm thật. Mình làm trong ngành CNTT, đã có những đơn hàng Leadtime từ 6-8 tuần giờ đã thành 22 tuần... :(
Phiên bản mới à cụ?
@-)

Ý cuối tại khoản 1 Điều 6 của HĐ: Vinfast ko có xe cung cấp cho nhà phân phối tại sao là điều kiện bất khả kháng nhỉ?
Ko lẽ ko căn cứ năng lực SX mấy trăm ngàn xe/năm? Ko chắc có xe bán thì ký hợp đồng làm gì?