Nếu cấm xe máy, các bác 2 bánh định thế nào?

Xe_không_phanh

Xe tải
Tình hình là các bác bụng to đang bàn phương án cấm xe máy, các Bác PS,SH nhà ta chắc là chuyển sang đi 4 bánh hết,còn các bác 2 bánh cỏ chắc là chuyển sang BUS.Các cụ 2 bánh suy nghĩ thế nào?
cấm xe máy thì đi xe buýt thôi có gì đâu mà phải bàn luận?

Xe_không_phanh

Xe tải
Theo cháu các cụ thử nghiên cứu xem các dòng xe điện, hiện tại cháu biết xu hướng lựa chọn PEV (personal electric vehicle) là giải pháp ưu tiên số một vì giá rẻ, thân thiện môi trường (so với các giải pháp hybrid - động cơ lai và động cơ sử dụng hydro hóa lỏng). Với các xe đạp điện (electric bike) công nghệ mới đều sử dụng động cơ không chổi than (tuổi thọ lên đến 10 năm không cần bảo dưỡng) và pin lithium (như loại pin máy tính, máy ảnh mà các cụ đang sài) có thể đạt đến tốc độ 45 - 60km/h (ở Vietnam cháu nghĩ chỉ cần 25Km/h là phù hợp) với phạm vi hoạt động cho mỗi lần sạc từ 30 - 50km (tùy dung lượng pin và chế độ sử dụng). Trong tương lai gần sẽ xuất hiện các trạm đổi pin tiện dụng, các cụ sẽ chỉ cần trả tiền (cho mỗi lần nạp) và đổi lấy bình mới lắp vào xe như mình đi bơm xăng ở các cây xăng bây giờ mà thôi. Cháu xin mạn phép có đôi điều cùng chia xẻ với các cụ ah. :)
lúc đấy sẽ có luật cấm xe đạp điện=))

Hoang Giang91

Xe tăng
Tình hình là các bác bụng to đang bàn phương án cấm xe máy, các Bác PS,SH nhà ta chắc là chuyển sang đi 4 bánh hết,còn các bác 2 bánh cỏ chắc là chuyển sang BUS.Các cụ 2 bánh suy nghĩ thế nào?
Các cụ văn nghệ sĩ ơi có chủ mới để sáng tác rồi đây. Nhà cháu xin mạn phép gieo vần trước:
2B ơi sắp xa rồi còn đ...âu
Mối tình xưa vẫn như là giấc m...ơ.
Trong tương lai cũng vậy:
4B ơi sắp xa rồi còn đ...âu.......

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Chuyển sang chạy 3b cứ chạy dần cái thẻ thương binh đi là vừa đẹp:D