[Thảo luận] Nên xứ trí thế nào khi bị xe khác đụng vào rồi lại điềm nhiên đi

Hien_Matiz

Xe buýt
Mình lại đoán có lẽ cụ chủ hay đi chậm, mà phản ứng khi xe sau nó nháy đèn hay còi lại chậm ... nên xe sau nó cay, nó cảnh cáo. Mà nếu cụ chủ phản xạ tốt và chủ động, thì làm sao nó có thể dùng *** quẹt vào gương của cụ được.
- Tình huống 1: chắc cụ đi làn ngoài, bên trái ... lại đi chậm nên nó đành vượt phải cụ rồi oánh *** cái cụ dính ngay (nếu nhanh cụ vẫn có thể tránh được cái *** của nó)
- Tình huống 2: chắc nó bim còi quá nhiều, nhưng cụ vẫn tà tà mà lướt nên nó ức chế. Vì đường Lê Duẩn đông nên nó không vượt được, nó càng ôm hận và đã ra tay khi có cơ hội vượt cụ.
Chẳng biết có phải không?

imissu

Xe hơi
Tình huống 1: đường có 2 làn cho ô tô, em đi làn bên phải (sát cái dải phân làn ô tô, xe máy do GTCC dựng lên, các bác biết đường giải phóng nó rộng thế nào rồi mà); nó vượt bên trái đúng luật, mà cũng chẳng thể nói là vượt vì làn nó nó đi, làn em em đi, đường rộng thênh thang, tự nhiên như say rượu, đánh võng va cái uỳnh vào xe em, nó còn tý nữa lao vào cái dải phân cách mà bên GTCC dựng lên để phân làn ô tô xe máy nữa chứ.

Tình huống 2, nó chẳng Bin còi hay nháy đèn gì cả, nhưng đi con Bỉm X6 bên ngoài sơn vẽ hầm hố lắm. Vừa đi ngang qua rạp xiếc tới đèn xanh đỏ thì mọi việc lặp lại như trường hợp 1.

Thế em mới cú bác ạ

ZAD Viet

Xe điện
Em chưa bị thèng nào tạt đầu!
Chắc tại xe em cùi! Cứ thằng nào định ép em là em xơi lại, và nó tự nhường! :D
Cụ chủ cũng nên xem lại mình, thấy nó ép mình thì một là nhường, 2 là xơi lại thì mới được!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Không phải người ta chơi cụ chủ đâu...người ta gặp chướng ngại vật nên ép phải mà cụ chủ phản ứng chậm nên phang vào người ta móp capo đấy chứ...may người ta không phải xã hội thâm chứ không cụ chủ mệt mỏi roài
Vâng! Cứ gặp chướng ngại vật là lắc thôi cụ nhể? Cần quái gì biết phía sau có ai!
Em ghét nhất thể loại đi xe như thế!

Đã nhiều lần em đặt chân lên phanh nhưng không nhấn mà đì cho bọn nó trở về đúng phần đường đang đi đấy cụ!

SPL

Xe container
Nó va thế thì cụ tìm cách đuổi theo chặn nó lại rồi gọi 113 đến giải quyết cho nó ra vấn đề chứ sao lại để nó đi thế, chú ý đuổi cẩn thận không gây tai nạn thì lại mệt.

ndkhoivtv

Xe tăng
Có khi cũng phải xem lại cách lái xe của cụ. Thật đấy!

Lê Chon goang

Xe tải
Cũng có thể SỐ CỤ nó bị làm sao ý. Iem là iem lao lên cho nó phát vào ...nó ý. Dưng mà phải mang đủ đồ cơ, còn không thì im cho lành.

anhtho

Xe ngựa
Trong vòng 3 tuần em bị 2 phát này, cay cú quá mà không biết theo kinh nghiệm nên xừ lý thế nào:

- Vụ 1:
Em đang chạy trên đường Giải phóng đoạn giữa lối rẽ vào khu Linh Đàm và bến xe Nước ngầm hướng Giáp bát-Ngọc hồi, 11h đêm, đường rộng thênh thang (đường này có 2 làn cho ô tô), em chạy đúng làn tốc độ tầm 40km/h thì bị 1 thằng xe 7 chỗ (hình như là Santafe) đi ào ào từ đằng sau đến rồi tự nhiên ép sang phải va đánh uỳnh một cái vào mũi xe em, làm gập gương bên lái, móp nắp capo (về đến nhà thì thấy cái vành đúc xước hết, lốp trước bên lái bị sứt mất 1 miếng nữa) sau đó nó tiếp tục chạy thêm một đoạn chứng 30m thì xi nhan rẽ phải vào đường ô tô dưới gầm cầu của đường Vành đai 3. Em bị gập gương nên không dám chạy theo và đang chở vợ con nên đành nhìn nó chạy mất. May mà khi em gấp gương lại và mở ra thì cái gương vẫn hoạt động bình thường. Đi về nhà mà tức nổ mắt. May mà em có mua bảo hiểm thân vỏ, mấy hôm sau đi qua Long Vũ làm lại thấy báo giá hêt khoảng 4 củ. Em đồ răng thằng lái xe này say rượu hoặc non tay nên mất lái.

Vụ 2: chiều hôm nay, trên đường đi làm về đang đi đón vợ tấm 5h30-6h, em đi theo hướng Giải phóng-Lê Duẩn và rẽ phải Trần Nhân Tông để ra Phố Huế. Khi đi trên trường Lê Duẩn, đã có một chú BMX dòng SUV 7 chỗ đi sau *** em, vì xem đằng trước đi chậm nên em cũng phải đi chậm, thấy chú này ở đằng sau cứ bóp coi ầm ầm và phanh dúi dụi vào *** mình. Khi đi qua cổng rạp xiếc đến gần đèn xanh đỏ chỗ rẽ sang Trần Bình Trọng, em đang đi rất từ từ thì cái thằng BMX lúc này tự nhiên từ đằng sau lao đến lao ào áo, ép phải vào xe em, làm cái gương bên lái lại gập bụp lại một cái. rồi sau đó nó lại nhởn nhơ tung tăng đi trước mũi xe em. Em lại phải bấm nút gập gương lại rồi lại mở ra, nghe răng rắc nhưng rồi nó cũng gập mở như bình thường. Lúc đó em nhơ rất rõ biển số xe nó là 30U-3....gì đó nhưng về đến nhà lại quên mất, em có dùng điện thoại chụp lại ảnh xe đó, nhưng không rõ được biển số do bị lóa. Thằng xe kia cứ đi nhở nhơ như k có gì rồi đến Nguyễn Bình Khiêm thì rẽ phải chạy, em đi thẳng ra phố Huế.

[/IMG]
[/IMG]

Em muốn hỏi kinh nghiệm các bác trong trường hợp này thì nên làm thế nào. Mình đúng lè lè mà lại để một thằng nó gây tổn thất sau đó lại nhởn nhơ trước mặt mình. Em tức nổ đóm đóm mắt mà chưa biết nên xử lý thế nào.

1. Đuổi theo, ép nó lại, túm lại bắt đền. Cách này thì hả được cơn giận nhưng khá nguy hiểm vì đường đông, dễ gây tai nạn, nếu nó là thằng nhà giàu nó cứ lao xe vào xe mình thì mình vẫn là người thiệt hại, vì đối với nó, tiền không thành vấn đề. Hoặc giả sử trong trường hợp trong xe nó chui ra là mấy thằng đầu gấu, hoặc không có bằng chứng gì là nó va vào mình, nếu mình không có camera ghi lại hình ảnh lúc 2 xe va nhau. Trong trường hợp này nếu XXX tham gia vào thì có thêm phiền phức gì không hả các bác?

2. Làm AQ, tự bảo, thôi người không làm sao là may lắm rồi, xe xước hay gương đèn vỡ thì ngậm ngùi đi thay cái khác.

Các bác cho em kinh nghiệm xử lý vụ này với ạ.
Chắc cụ lái hơi non nên bị họ ép đó mà. Chừng một năm sau cụ sẽ không mấy khi bị những vụ lãng xẹt như thế nữa.
ĐI đường đông là em theo nguyên tắc: nhường hết sức, không bao giờ ép ai, lái mới thì càng nhường. Nhưng ko cho ai ăn hiếp mình. Để không cho ai ăn hiếp là tay lái cụ cũng phải cứng cứng mới được.

gadaubac69

Xe buýt
theo em đồ thì trước tiên cụ chủ tự xem lại trình của mình
nhiều khi đi chậm chưa chắc đã hay, có thể cụ cẩn thận quá cứ giữa đường mà đi
thì em cũng tạt đầu xe cụ đới :D

Honda24607

Xe máy
Bác chủ xem lại mình xem ,chắc bác có vấn đề như không nhường đường khi xe mấy bác ấy xin vượt, hoặc......Phải em thì em .... cứ chạy sau bác cho lành.

honam

Xe tải
Cụ nên xem lại kiểu đi của mình đi...nhiều cụ đi trong phố chậm quá gây ức chế xe sau..Liên tiếp bị tạt đầu là ko ôn rồi.

sudoku

Xe buýt
Chuyện của em là thế này:
Hôm trước trên đường đi làm về dừng xe chờ đèn đỏ ở Kim Mã - Liễu Giai, xe em xếp thứ 2, đúng làn hướng về Cầu Giấy, nhìn qua gương sau thấy có chú Toy đời ơ-kìa biển 29N cứ chen chen lên em quyết định tiến thêm tí nữa tránh va chạm.
Đèn chuyển sang xanh em từ từ lăn bánh thì chú Toy kia vọt lên nhìn qua gương trái thấy đầu xe chú ấy đã quệt vào mít xe em kịch 1 phát
Cú quá em đuổi theo đến đầu Thủ Lệ -Daewoo, hạ kính nhìn thì nó hất hàm thách thức, em chuẩn bị xuống xe xem thế nào để giải quyết thì nó vọt mất, em đuổi theo đến Voi phục ép vào dải phân cách gần như dừng lại rồi
Nói thật với các bác ức chế thằng này vãi, định vác quả đèn pin siêu sáng loại dùi cui xuống xem thằng này mặt mũi nó thế nào, chợt nghĩ lại trên xe còn vợ mình và đứa con trong bụng nên kiềm chế đạp ga đi tiếp, đi 1 mình là k xong với em
Đi đường gặp những thằng kiểu này không bực mình sao được, em thì cũng thuộc dạng hiền, chả oánh nhau với ai bao h

Chỉnh sửa cuối:

toCurT36

Xe đạp
Chuyện của em là thế này:
Hôm trước trên đường đi làm về dừng xe chờ đèn đỏ ở Kim Mã - Liễu Giai, xe em xếp thứ 2, đúng làn hướng về Cầu Giấy, nhìn qua gương sau thấy có chú Toy đời ơ-kìa biển 29N cứ chen chen lên em quyết định tiến thêm tí nữa tránh va chạm.
Đèn chuyển sang xanh em từ từ lăn bánh thì chú Toy kia vọt lên nhìn qua gương trái thấy đầu xe chú ấy đã quệt vào mít xe em kịch 1 phát
Cú quá em đuổi theo đến đầu Thủ Lệ -Daewoo, hạ kính nhìn thì nó hất hàm thách thức, em chuẩn bị xuống xe xem thế nào để giải quyết thì nó vọt mất, em đuổi theo đến Voi phục ép vào dải phân cách gần như dừng lại rồi
Nói thật với các bác ức chế thằng này vãi, định vác quả đèn pin siêu sáng loại dùi cui xuống xem thằng này mặt mũi nó thế nào, chợt nghĩ lại trên xe còn vợ mình và đứa con trong bụng nên kiềm chế đạp ga đi tiếp, đi 1 mình là k xong với em
Đi đường gặp những thằng kiểu này không bực mình sao được, em thì cũng thuộc dạng hiền, chả oánh nhau với ai bao h
Cụ chọn phương án chín bỏ vào mồm thế là chuẩn đấy. Xã hội bi h nhiễu nhương. Ra đường tránh được chú nào thì tránh. Trường hợp nó cọ mít cụ mà lại Tòng Thị Phóng như thế, cụ có đuổi theo và nói chuyện cũng chẳng ăn thua gì.

imissu

Xe hơi
Chắc cụ lái hơi non nên bị họ ép đó mà. Chừng một năm sau cụ sẽ không mấy khi bị những vụ lãng xẹt như thế nữa.
ĐI đường đông là em theo nguyên tắc: nhường hết sức, không bao giờ ép ai, lái mới thì càng nhường. Nhưng ko cho ai ăn hiếp mình. Để không cho ai ăn hiếp là tay lái cụ cũng phải cứng cứng mới được.

Quan điểm của em cũng như cụ, em không ép ai, nhưng không để cho ai ăn hiếp mình. Tiếc rằng tay lái của em còn non chứ không em quyết ăn thua đủ với mấy thằng mất dạy. Em xin khẳng định đi trên đường là em cố gắng tuân thủ biển báo, vạch sơn hướng dẫn trên đường hết mức có thể. Có lẽ vì em tuân thủ luật quá nên mấy thằng mất dạy đi ẩu nó mới cố tình ép em vì cản mũi chúng nó chăng?

imissu

Xe hơi
Cụ nên xem lại kiểu đi của mình đi...nhiều cụ đi trong phố chậm quá gây ức chế xe sau..Liên tiếp bị tạt đầu là ko ôn rồi.
Em có cố tình đi chậm đâu, đằng trước không thể đi nhanh được thì em mới phải đi chậm. Nếu mà vì lý do này mà các lái khác ức chế nó cứ tạt đầu em thì từ mai chắc em phải mang ....dao theo người mỗi khi đi xe mất.

Móp

Xe tăng
Con ở vụ 2 là con X6 : 4 chỗ cụ ạ:D, con này đi đường em gặp suốt, tóm lại nó sai là mình phải chặn đường ngay, bất khả kháng or nó chạy nhanh quá thì mới phải chịu, mình đúng cơ mà cụ, chia buồn với cụ, rút kinh nghiệm lần sau cụ nhé

thanhf78

Xe hơi
Nắm thăng có tóc, ai nắm thằng trọc đầu, theo e cụ cạo trọc đầu rồi ngồi lái xem bố bảo nó cũng có tí rét rét :). em cũng đang trọc đầu đây cụ ạ :P

Mercedes-0o0

Xe tải
Nhạy cảm thật chả biết khuyên cụ chủ như nào, chia buồn cùng cụ, lần sau cẩn thận hơn thôi./:)

ZAD Viet

Xe điện
Nắm thăng có tóc, ai nắm thằng trọc đầu, theo e cụ cạo trọc đầu rồi ngồi lái xem bố bảo nó cũng có tí rét rét :). em cũng đang trọc đầu đây cụ ạ :P
Ờ hớ!
Em chả bao giờ bị ép!
Hay tại đầu em trọc!