[Thảo luận] Nên xứ trí thế nào khi bị xe khác đụng vào rồi lại điềm nhiên đi

trungc5

Xe tải
Em thề với bác là em không có gì cản đường nó cả, đi đường em non gan nên toàn nhường xe khác.
Vụ một: mỗi thằng 1 làn, đương rộng thênh thang 11h đêm, còn cài gì mà nhường nữa chứ
Vụ 2: đường đông, muốn đi 2 làn cùng không được, thằng trước nó đi chậm thì em cũng phải đi chậm, đến khi nó va vào em thì đường cũng đủ rộng để đường ai nấy đi.

Vì lý do đó em mới tức, ngày nào em cũng rủa mấy thằng va vào em chết chẳng toàn thây, giá mà tẩn cho nó được một trận tại chỗ.
Em can cụ, đừng có cái ý nghĩ tẩn ai cả, xã hội phức tạp lắm, nhịn cho nó lành. Còn nếu không thể nhịn thì lần sau cụ mà bị nháy pha dúi đ*t' đòi vượt khi cụ không thể nhường đường thì cụ bật xi nhan trái, nếu vẫn cố tình tìm cách lách lên mà cụ vẫn không thể nhường đường một cách an toàn thì cụ phanh gấp mấy phát cho em, Nếu xe sau hôn m*ng xe cụ thì cụ ngồi trên xe bấm 113 trước, báo địa điểm va chạm rồi xuống xe nói với xe sau "em mới tập lái, anh làm em giật mình nên phanh gấp quá, xe anh có sao không?" một lát cảnh sát đến em đảm bảo là cụ hả giận ngay

MsLove

Tháo bánh
...
Vì lý do đó em mới tức, ngày nào em cũng rủa mấy thằng va vào em chết chẳng toàn thây, giá mà tẩn cho nó được một trận tại chỗ.
Cụ đi xăm mình đi =)) Xăm vào tay phải chữ "Cậu đ éo ngại ai" b-), tay trái chữ "Chỉ ngại mỗi anh" :D.

Đuổi theo nó, bắt nó xuống xe, giơ tay phải ra cho nó nhìn.

Nếu nó gấu quá thì giơ nốt tay trái ra =)) <-- Quả tay trái này quan trọng lắm đấy =))

Chỉnh sửa cuối:

Dương Tử Anh

Xe tải
AQ chính truyện thôi cụ ah , cụ nháy pha mấy cái + xinhan , nó không chịu dừng thì cũng đành chia tay , vì đường HN bé như cái lỗ mũi , vượt lên em dự có khi còn vỡ thêm một số cái khác nữa . Hơn nữa tầng lớp trọc phú giờ nổi lên khá nhiều do lô đề + bóng bánh , mà lớp này lái xe thì ... chờ được vạ thì má đã sưng , cụ đã có bảo hiểm rồi , không nên mạo hiểm :D
Em đồng ý nhất với cụ Thủng!!!

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Không phải người ta chơi cụ chủ đâu...người ta gặp chướng ngại vật nên ép phải mà cụ chủ phản ứng chậm nên phang vào người ta móp capo đấy chứ...may người ta không phải xã hội thâm chứ không cụ chủ mệt mỏi roài

Furious

Xe điện
Em thề với bác là em không có gì cản đường nó cả, đi đường em non gan nên toàn nhường xe khác.
Vụ một: mỗi thằng 1 làn, đương rộng thênh thang 11h đêm, còn cài gì mà nhường nữa chứ
Vụ 2: đường đông, muốn đi 2 làn cùng không được, thằng trước nó đi chậm thì em cũng phải đi chậm, đến khi nó va vào em thì đường cũng đủ rộng để đường ai nấy đi.

Khó đấy! 4b tạt đầu 2b thì dễ giải quyết nhưng 4b & 4b thì hơi căng, nếu cụ cố đuổi theo đê làm rõ phải trái thì khả năng xung đột cũng cao đới. VD như trường hợp 2 của cụ, nó đi Bỉm X6 vớ vẩn người khảm đầy tranh ảnh. Em thấy liên tục bị va chạm như vậy thì cụ cũng nên bổ túc lại tay lái.

kirby 173

Xe buýt
một điều nhịn chín điều lành, xót thì xót nhưng mạng người quan trọng hơn, xe xước xót hơn hay người bị vỡ đầu sứt trán xót hơn ạ :(

baccucai

Xe tải
em cũng định nói dư này, cụ sang bên đó nhờ các cụ ấy lắm cho em con, đảm bảo gặp cụ ko chú nào dám tạt đầu, ép xe
Sang box offroad nghiên cứu và làm em siêu xe offroad giống các bác ý thì ra đường cho quệt thoải mái :D

cuong_ngoc

Xe tải
Trình cụ đi mới ở mức không đâm vào người ta, chắc chưa đến mức không để người ta đâm vào mình. Nó tạt từ bên phải mà cụ bị gập gương chứng tỏ lúc va chạm tốc độ cụ nhanh hơn nó, như vậy là cụ mới chỉ nhìn thẳng mà không nhận ra cái thằng to lù lù ngay bên cạnh mình nó đang áp vào nên cụ vẫn cứ dúi lên
Cụ này nói chuẩn. Nếu mình ngửa gương ra trước thì mới là nó vượt lên va vào mình. Cụ chủ thớt nên nghiên cứu kỹ không khéo mang hoạ thì chết, kh nên manh động.

LD4327

Xe tải
Cụ chủ bay được bao nhiêu giờ rồi ạh? theo comments của mọi người, e cũng nghĩ là cụ nên nhìn lại mình 1 chút, đôi khi không phải chậm hoặc ngay ngắn là tốt, vì sẽ có nhiều người có việc gấp lắm cụ àh. Thôi, hạ hỏa đi, bảo hiểm nó đền cụ rồi, âu cũng là cái liễn, ra đường khó biết điều gì sẽ xảy ra. Mình nghĩ mình đúng, nhưng cái người đi đằng sau bảo mình sai, thế là nó...tạt xxx mình thôi.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Kụ xử lý được nó cả lúc bấy giờ và sau này nữa thì đuổi được đuổi luôn, còn không thì đuổi cũng để làm gì nếu thấy nguy hiểm .

hn03

Xe điện
- Thôi, mua BH rồi thì nhịn, rảnh mang đi làm BH cụ ah. Nhảy xuống dễ còn xe mà không còn người lắm. hehe

henryk

Xe buýt
Em can cụ, đừng có cái ý nghĩ tẩn ai cả, xã hội phức tạp lắm, nhịn cho nó lành. Còn nếu không thể nhịn thì lần sau cụ mà bị nháy pha dúi đ*t' đòi vượt khi cụ không thể nhường đường thì cụ bật xi nhan trái, nếu vẫn cố tình tìm cách lách lên mà cụ vẫn không thể nhường đường một cách an toàn thì cụ phanh gấp mấy phát cho em, Nếu xe sau hôn m*ng xe cụ thì cụ ngồi trên xe bấm 113 trước, báo địa điểm va chạm rồi xuống xe nói với xe sau "em mới tập lái, anh làm em giật mình nên phanh gấp quá, xe anh có sao không?" một lát cảnh sát đến em đảm bảo là cụ hả giận ngay
Ý kiến của Cụ thật hay.

PhanhGap

Xe điện
Cái xã hội toàn luật rừng là chính, éo làm gì được kể cả mình đúng mới đau. Nói với cái thằng biết luật và văn minh biết điều thì còn thoải mái cả 2 bên chứ nói với mấy thằng óc heo chỉ có đánh nhau là hết thôi cụ ạ. Kiện ra pháp luật vụ nhỏ chờ đến mùa quit chín sang năm vẫn chưa có gì. Mệt thấy mồ à.

tranhoangminh

Xe container
e nghĩ cụ cũng đen thôi, nhưng mà nên nhịn cụ ạ, biết là nhìn xe thì xót, nhưng giờ xã hội loạn lạc, nếu nhìn được thì nhịn, tiền lại kiếm ra thôi.

imissu

Xe hơi
Trình cụ đi mới ở mức không đâm vào người ta, chắc chưa đến mức không để người ta đâm vào mình. Nó tạt từ bên phải mà cụ bị gập gương chứng tỏ lúc va chạm tốc độ cụ nhanh hơn nó, như vậy là cụ mới chỉ nhìn thẳng mà không nhận ra cái thằng to lù lù ngay bên cạnh mình nó đang áp vào nên cụ vẫn cứ dúi lên

Em đồng ý với bác, em mới đi xe được vài ba tháng, nên chưa đủ trình nhìn gương để tránh từ phía sau, chỉ chú ý không đâm vào đằng trước khi đi thẳng và lúc rẽ mới để ý nhiều đến gương.

Nhưng quả thật là có thằng nó lao đến cố tình ép phải mình mà đường thì đông nên cũng chẳng thể tránh, nếu em tránh nó thì em lại ép phải bác khác. Có phải là em cố tình không cho nó vượt đâu. Có lẽ cũng đành phải làm AQ như phần lớn các bác ở đây khuyên. Bất công quáx-(x-(

imissu

Xe hơi
Cụ đi xăm mình đi =)) Xăm vào tay phải chữ "Cậu đ éo ngại ai" b-), tay trái chữ "Chỉ ngại mỗi anh" :D.

Đuổi theo nó, bắt nó xuống xe, giơ tay phải ra cho nó nhìn.

Nếu nó gấu quá thì giơ nốt tay trái ra =)) <-- Quả tay trái này quan trọng lắm đấy =))

Có lẽ cách này của cụ là hay nhất, vừa giải tỏa được bức xúc, lại vừa tránh được thiệt hại. Em sẽ học theo.

leo989

Xe buýt
Em cũng đã từng bị đúng trường hợp của cụ, 1 thằng đi H2 ở làn giữa đang đi thấp hơn xe em thì tăng tốc tạt trái để quay đầu, kết quả là gương phụ xe em bị lật ra phía trước (lúc đó thì cũng chưa biết thiệt hại thế nào). chú cứ thế phi mất. Em đuổi theo nháy đèn liên tục, chú đi vòng vèo cuối cùng dừng lại.

Buồn cười là thằng này khi dừng lại thì lại to còi bảo là em chèn vào nó (em mà phóng lên phi vào nó thì gương em phải bị lật ra phía sau chứ)... mấy ông ở ven đường tưởng sắp đánh nhau chạy ra can, xe em thì mất sơn góc gương nhưng xe nó thì bị vết dài ở cửa (xe H2 nó to, xe em thì nhỏ).

Thấy cũng không có vấn đề gì với lại gặp phải loại tiểu nhân nên thôi.

Đi một đoạn đường đông thì em lại gặp nó, cũng đi kiểu dạng háng đè vạch y hệt thằng trong ảnh của cụ. bố khỉ..

Nhiều thằng trông hoành tráng mà cũng hèn, có đáng gì đâu... thôi coi như đen đủi cụ ạ

imissu

Xe hơi
AQ chính truyện thôi cụ ah , cụ nháy pha mấy cái + xinhan , nó không chịu dừng thì cũng đành chia tay , vì đường HN bé như cái lỗ mũi , vượt lên em dự có khi còn vỡ thêm một số cái khác nữa . Hơn nữa tầng lớp trọc phú giờ nổi lên khá nhiều do lô đề + bóng bánh , mà lớp này lái xe thì ... chờ được vạ thì má đã sưng , cụ đã có bảo hiểm rồi , không nên mạo hiểm :D

Em cũng nghiêng về suy nghĩ giống cụ nhiều hơn. Cái thằng đâm mình đối với nó vài tỉ là nhỏ, đối với mình vài triệu cũng đã to nên đành phải nhịn vậy. Chưa biết dừng xe xuống đường, trong lúc tranh cãi, mấy bác "Thợ xốm" ở bên cạnh đường bám vào hôi của, rồi xxx đến giờ bài nọ kia đòi giam cả 2 xe chờ giải quyết thì cũng toi.
Cái xã hội này biết thế rồi mà vẫn cứ đau. Mình hiền quá đâm ra chịu thiệt, ôm cục tức một mình.

crod

Xe tăng
Cụ mua chục cái logo có chữ kiểu như: Devil in Car, Hổ báo in car,..dán chi chít vào m.ông, lắp cản trước, sau, camera hành trình độ nét cao ghi lại tất cả làm bằng chứng.