[Thảo luận] Nên xử lý tiếp theo sau va chạm giao thông thế nào?

tienpham1102

Xe tăng
Tình hình là nhà em có va chạm với 1 chú xe taxi. Chú này thì cũng trẻ (sinh năm 92), mới lấy bằng được 3-4 tháng. Do vị trí va trạm gần quê chú này (Đan Phượng) nên em cầm bằng lái và hẹn hôm sau gặp ở Gara làm việc. Sáng nay đến (tại Gara uy tín của OF) thì chú này không nhất trí về giá làm lại, một mực đòi em mang sang gara của hãng Mai Linh sửa chữa (có thể chú này tưởng em định chăn tiền). Do không thống nhất được nên chú này đã bỏ về (để lại cho em cái bằng lái - chẳng biết để làm gì?).......sau đó không quên nhắn lại cho em 1 tin nhắn nội dung: @@#^&^%#%$&*^%#^#^......:-ss
Các cụ cho em ý kiến xem nên xử lý tiếp theo thế nào với ợ?
- Bỏ qua.....ai về nhà đấy.....
- Gọi chú này đến cưa 1/2 tiền sửa chữa....
- Xử lý theo kiểu @#^%*%^$......
Xe em không có bảo hiểm....vì nếu có thì em cũng chẳng phải lằng nhằng với chú lái taxi làm gì......mấy chú này ngày kiếm được bao nhiêu đâu.

Chỉnh sửa cuối:

small_best

Xe lăn
Nếu cụ có bảo hiểm thì gọi bảo hiểm làm, còn lại gọi chú kia đến cưa đôi tiền sửa cũng được :D . Nếu thái độ chú kia mà láo quá thì xử lý theo kiểu @#$%^&*

tienpham1102

Xe tăng
Nếu cụ có bảo hiểm thì gọi bảo hiểm làm, còn lại gọi chú kia đến cưa đôi tiền sửa cũng được :D . Nếu thái độ chú kia mà láo quá thì xử lý theo kiểu @#$%^&*
Hì.....xe em không có bảo hiểm.....mà có thì em cũng chẳng bao giờ làm kiểu này nọ với bất kỳ ai đâu....chứ đừng nói đến mấy chú chạy taxi.....mấy chú này cũng khổ mà.....

pippolinus

Xe tải
Cụ thương người thế này thì chia 50-50 đi ợ, cơ mà chú kia phải có thái độ thế nào chứ !@#$%^& là ko ổn tí nào [-X

Anna96

Xe hơi
Tai nạn là điều ko ai muốn và TH này nếu cụ làm căng thì chú taxi kia vẫn phải đền cho cụ vì 1 tấm bằng bây h học cũng phải mất 10-15t cũng như time.
Còn taxi yêu cầu về hãng mailinh làm thì cụ cứ nói thẳng:làm ở chỗ đó không yên tâm về dịch vụ và chất lượng.Xe tôi hỏng thì tôi phải sửa chỗ uy tín và tôi sẵn sàng hỗ trợ thêm 1/3 về kinh phí sửa chữa.Còn nếu ko đồng ý thì tôi mang tấm bằng này về nhà treo chơi.
Mất bằng-đi học lại or xin cấp lại thì cũng mất 6-10t +2 tháng nên tôi tin chú taxi kia sẽ biết đừong tính toán thiệt hơn.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Tai nạn là điều ko ai muốn và TH này nếu cụ làm căng thì chú taxi kia vẫn phải đền cho cụ vì 1 tấm bằng bây h học cũng phải mất 10-15t cũng như time.
Còn taxi yêu cầu về hãng mailinh làm thì cụ cứ nói thẳng:làm ở chỗ đó không yên tâm về dịch vụ và chất lượng.Xe tôi hỏng thì tôi phải sửa chỗ uy tín và tôi sẵn sàng hỗ trợ thêm 1/3 về kinh phí sửa chữa.Còn nếu ko đồng ý thì tôi mang tấm bằng này về nhà treo chơi.
Mất bằng-đi học lại or xin cấp lại thì cũng mất 6-10t +2 tháng nên tôi tin chú taxi kia sẽ biết đừong tính toán thiệt hơn.
Bác phân tích chuẩn, kính bác 1 ly, với những chú lái ta xi không biết điều hay lẽ phải thì mình treo bằng của nó cho nó mất miếng cơ manh áo !

MinhKhoi2007

Xe tăng
Nó định báo mất, xin lại ấy mà. Khối thằng không bằng nó vẫn chạy bừa, thương lượng hợp tình hợp lý không được mới phải làm rắn thôi.

nghiathang

Xe tăng
Em nghĩ cái đỏ đỏ thì cụ phải xem lại, vì mất bằng xin cấp lại hình như chưa đến 500K (bọn này chỉ sợ khi XXX giữ thôi)

Universe luxury

Xe điện
Em nghĩ cái đỏ đỏ thì cụ phải xem lại, vì mất bằng xin cấp lại hình như chưa đến 500K (bọn này chỉ sợ khi XXX giữ thôi)

đúng đới cụ chủ bằng mất xin cấp lại thì rẻ còn bằng mà bị XXX treo mới sợ à :P

USS

Xe tải
theo em chú taxi kia cũng ko muốn bị thế đâu,nên bác giải quyết 50/50,nếu chú taxi kia ngoan!!!!

tienpham1102

Xe tăng
đúng đới cụ chủ bằng mất xin cấp lại thì rẻ còn bằng mà bị XXX treo mới sợ à :P
- Sau khi tham khảo tại một số "ngân hàng" tại đường Láng thì các "ngân hàng" này vẫn nhận bằng lái với giá khoảng 2.000k ợ (dưng phải chính chủ, không chính chủ không chơi).....:D
- Thủ tục cấp lại bằng bị mất (có đầy đủ hồ sơ gốc, không nằm trong diện bất khả kháng) sau 2 tháng với điều kiện không dính dáng gì tới pháp luật......mà để chú này dính vào thì cũng không phải là việc không thể làm được....chưa kể việc gọi điện tới hãng thông báo thì chú này nhẹ thì đình chỉ, nặng thì mất việc như chơi....

Diboj

Xe hơi
Kinh nghiệm của em lấy đăng ký xe, lập biên bản xác nhận là lỗi tại chú kia ký vào nhớ có số CMT, giá bằng lái chính chủ có chỗ cầm 3M5 đấy không dễ vứt đi đâu cụ àh,
Cụ đến Mai Linh định giá sau lấy theo giá ML em nghĩ cũng không chênh với Gara cụ là mấy xong lại về chỗ cụ mà làm thêm tý cụ bỏ tiền túi vẹn cả đôi đường.

Chỉnh sửa cuối:

Duongphong-dhl

Xe hơi
Nhắn tin cho thằng Ku TX

Nhắn tin cho thằng Ku Taxi và bảo nó rằng Cụ chuyển bằng lái củ nó cùng bản tường trình cho CQCA khu vực hãng TX đó đang hoạt động là ok thôi, nhớ gửi thư kèm theo về Hãng của nó là nó phải đến gặp Cụ ngay.
Nếu phải E là E xin lỗi nó rồi đấy ạ ! kaka

Anna96

Xe hơi
Trả lời luôn với cụ là khi mất bằng lái xe thì cụ vẫn phải học lại như từ đầu nhé-dù cụ có hồ sơ gốc(miễn trừ thời gian học lí thuyết) và như vậy vẫn phải đóng học phi 1/2 cũng như thi bình thường.Và thời gian để học+lấy bằng sẽ là 2-3 tháng.
Và 500k chỉ là tiền lệ phí hôm thi thôi cụ ơi.Nếu mà dễ như vậy thì tại sao các cụ nhà mình trên này không thủ sẵn 3-5 cái bằng để rồi nếu xxx phạt thì bỏ luôn tấm bằng đó.

_MBBG_

Xe điện
thôi xong vớ vẩn lại toi vụ of chủ nhật này,cụ nghe e mang xe về HN tự bỏ xiền ra làm chỗ nào ưng nhớ mang hóa đơn về và đợi thằng kia mang xiền đến nộp,cụ cứ đặt vào địa vị cụ mà xem nộp tiền để cấp lại GPLX oto ko hề đơn giản đâu cực nan giải đấy,nhất là nó làm nghề ôm vô lăng nữa nên ko tinh tướng dc lâu đâu
cụ ơi lạc hậu thế,taxi nếu bôn ba ở HN ngày kiếm 7-8 lít đến 1 củ đới cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Entikei

Xe buýt
Thái độ của bạn lái taxi, thiệt hại của mình sẽ quyết định phương án bao nhiêu - bao nhiêu.

Mọi người rất buồn cười, khi mà cứ bảo mình phải thông cảm cho một đứa không quen biết, vô ý thức dẫn đến gây hại cho người khác. Với quan điểm trên, ngay khi hòa giải tại cơ quan công an, em cũng nói thẳng với đại diện của hãng, là đừng đề nghị em thông cảm. Các anh các chị hãy tự thông cảm cho người tạo ra thặng dư, cống hiến và đóng góp trả lương cho các anh chị. Gần nhau thế mà còn k thông cảm được thì còn chờ đợi sự thông cảm từ ai đây?

Cá nhân em mà thấy lái taxi láo, bố mẹ k dạy được thì để xã hội dạy. Cho lên gặp công an cụ ợ. Gặp xong lại thấy lý tưởng lẽ sống của cuộc đời ngay!

Vụ của em, sau khi sửa xe xong em mang trả hóa đơn sửa xe cho công an (tiền sửa xe do bên gây hại đền bù em cầm rồi). Kể từ ngày ấy, em chả quan tâm đến bạn kia như nào. Chỉ biết là cả tháng sau bạn ấy vẫn nhắn tin, gọi điện xin lỗi và ngồi chờ trước cổng cơ quan em, chỉ để gặp em.

Chắc là do em tử tế quá!

kraz255b

Xe điện
Tình hình là nhà em có va chạm với 1 chú xe taxi. Chú này thì cũng trẻ (sinh năm 92), mới lấy bằng được 3-4 tháng. Do vị trí va trạm gần quê chú này (Đan Phượng) nên em cầm bằng lái và hẹn hôm sau gặp ở Gara làm việc. Sáng nay đến (tại Gara uy tín của OF) thì chú này không nhất trí về giá làm lại, một mực đòi em mang sang gara của hãng Mai Linh sửa chữa (có thể chú này tưởng em định chăn tiền). Do không thống nhất được nên chú này đã bỏ về (để lại cho em cái bằng lái - chẳng biết để làm gì?).......sau đó không quên nhắn lại cho em 1 tin nhắn nội dung: @@#^&^%#%$&*^%#^#^......:-ss
Các cụ cho em ý kiến xem nên xử lý tiếp theo thế nào với ợ?
- Bỏ qua.....ai về nhà đấy.....
- Gọi chú này đến cưa 1/2 tiền sửa chữa....
- Xử lý theo kiểu @#^%*%^$......
Xe em không có bảo hiểm....vì nếu có thì em cũng chẳng phải lằng nhằng với chú lái taxi làm gì......mấy chú này ngày kiếm được bao nhiêu đâu.
Phải xác định rõ ai đúng ai sai đã chứ cụ! Em vừa mới có 1 kinh nghiệm về chuyện này xong! Cụ tham khảo ở đây nhé
http://www.otofun.net/threads/324006-than-lua-ua-nang?p=8053564#post8053564

kraz255b

Xe điện
Nếu cụ chủ cầm bằng lái mà không có cơ quan chức năng biết, thì chú taxi chỉ cần làm 1 cái đơn cớ mất, 2 tháng sau được cấp phó bản nếu có hồ sơ gốc. Trong thời gian đó, có thể cầm đơn cớ mất và giấy biên nhận của nơi cấp bằng là chạy tốt! Các cụ đừng nghĩ cầm bằng của nó mà nó sợ đâu!

tienpham1102

Xe tăng
Phải xác định rõ ai đúng ai sai đã chứ cụ! Em vừa mới có 1 kinh nghiệm về chuyện này xong! Cụ tham khảo ở đây nhé
http://www.otofun.net/threads/324006-than-lua-ua-nang?p=8053564#post8053564
Dạ em có đúng thì mới dám cầm bằng của chú kia mang về và chú kia mới đồng ý cho em cầm bằng chứ ợ........tình huống va chạm tại chỗ đông người và xe em đang dừng hoàn toàn để nhường chú này đi qua....
- Về cơ bản thì em đánh giá chú này thuộc diện ngoan........chỉ là tuổi trẻ nên hơi nông nổi thôi......khi làm việc với em chú này toàn gọi điện về cho 1 bác ở trong gara của ML quyết định (cũng hơi quan liêu)....chắc bác kia phán cho mấy câu nên chú này mới thế.....

Chỉnh sửa cuối:

hungbm

Xe điện
Vụ này thằng cu taxi kia 2 tháng k đc lái, sau đó thi lại lý thuyết hết 500k lại có GPLX mới tinh. Chú Tienpham gọi cho chú taxi ra Mỹ Đình nói chuyện cho phải trái đê, bớt cho nó tí chút là ok