[Thảo luận] Nên nhường nhịn moto phân khối lớn trên Đại Lộ Thăng Long và Ẩn họa Rơm ngày mùa

silentman

Xe máy
Hôm qua là chương trình ae diễn đàn PKL.vn đi làm từ thiện trung thu cho các cháu trên 1 bản thuộc Hòa Bình. BTC chương trình cũng đã có sự phối hợp với ae bên CSGT của HN và HB để có sự ưu tiên. Em cũng thấy xe cụ cwise banner dán chi chít trên xe. Tối về ngồi với mấy mốt nhà OF cũng gia cát dự sẽ có bài thì y rằng có thật. Khách quan mà nói đi pkl thì đều mê tốc độ, mà ở Vn mình cho đi nhưng không có đường để đi. Chỉ có ĐLTL là tương đối phù hợp nên anh em chạy vào đường trong cho đỡ phí xe, thỏa đam mê. Tuy nhiên, hầu hết ae pkl chạy xe đều ý thức được sự an toàn của mình và bạn đồng hành nên các cụ thấy ae chạy có tổ chức và không gây nguy hiểm cho phương tiện khác. Cũng giống như các cụ lúc lái oto hay chửi mấy thằng đi xe máy nó đi láo thì đi pkl cũng vậy, ý thức trong giao thông cũng được nâng cao. Em có mấy lời giãi bầy để các cụ lỡ có nhìn thấy thì cũng đừng nâng quan điểm lập topic để câu 'vodka' và làm ae pkl mất sân chơi. Có gì không phải mong các cụ thông cảm, bỏ quan
Nghĩa là cái ĐLTL nó là cái sân chơi nhà các bác ạ. Nghĩa là chỉ mấy xe máy đi làm ăn là ko được đi đường ấy, còn xe đi chơi thì mái thoải ạ.
Ở đây em nghĩ chưa bàn đến an toàn. Mới chỉ nói đến ý thức thôi ạ. Tại sao người khác ko có quyền đi vào đấy mà các bác lại cho mình cái quyền đi vào đó ??

quangdzung

Xe điện
Nghĩa là nếu bọn em đam mê oto và nếu đi làm từ thiện nữa thì càng hay thì đương nhiên bọn em có quyền đi vào đường dành riêng cho xe đạp được các bác nhể.
Đúng là cái lý của người Mèo

calibrationwater

Xe điện
Xin lỗi cụ, cái miệng gở của cụ e nghĩ chả đáng để em comment:

- Thứ nhất đây không phải là nổi hay chìm: mà đây là niềm yêu thích, niềm đam mê. Hẳn không phải cái sở thích nào cũng gọi là NỔI chứ phải không cụ.
- Thứ hai, cụ đi trên đường với cái xe ô tô, ai đó liên hồi rủa cụ nát người trên cái xe, liệu cụ có cảm thấy ổn? Hãy tôn trọng nhau một chút cụ ah. Kẻo người ta lại chả coi mình ra sao.
Đã chơi, nhất là chơi PKL kg ai chạy chậm cả, kể cả em .....
Và đã kg chạy chậm thì độ an toàn giảm, khi tai nạn thì chắc chắn khó đỡ ......

Đã chơi là phải chấp nhận, thú choi này nó gắn với % mạo hiểm .......

Em nói vụ tai nạn ra để các cụ cần cảnh giác ...như em thế thôi, xem xong 1 clip tai nạn cũng có sợ đi 1 phần, đi cẩn thận hơn...dẫu chỉ được một thời gian ngắn !:D

Chê để các cụ kiềm chế bớt độ máu ! Nhìn nhận lại comment của em theo ý tích cực đi cụ !

Chỉnh sửa cuối:

Pé Péo

Xe máy
Bắt lỗi nhau theo kiểu vén lá tìm sâu rất tiểu nhân bác ạ :)) Anh em đam mê pkl có lẽ không nên tranh luận thêm.

nightkid

Xe máy
@ cụ Long Troc: cụ nói là ae ý thức nhưng theo ảnh em thấy là các cụ chạy xe trên đường cao tốc mà đi hàng 2 + khoảng cách giữa các xe là rất nhỏ, như thế có thực sự an toàn cho các cụ và các phương tiện khác hay không???

FujiS5200

Xe điện
Chỉ cho người khác thấy cái sai của họ thì nghĩa là đang vạch lá tìm sâu, bới bèo ra bọ phải không ạ?

Long-Troc

Xe hơi
@ cụ Long Troc: cụ nói là ae ý thức nhưng theo ảnh em thấy là các cụ chạy xe trên đường cao tốc mà đi hàng 2 + khoảng cách giữa các xe là rất nhỏ, như thế có thực sự an toàn cho các cụ và các phương tiện khác hay không???
Đi mô tô hoặc đi đội hình hàng 1, hoặc hàng 2. Đội hình và tốc độ do người dẫn đoàn chỉ huy. Cụ có thể thấy cụ đi Goldwing đi đầu chính là dẫn đoàn và chỉ huy anh em đi như vậy để không chạy tán loạn gây ảnh hưởng đến các làn xe và phương tiện khác. Khoảng cách như vậy với tốc độ mà cụ nhìn thấy trên ảnh là an toàn cụ ạ, lúc nào cụ đi pkl cụ sẽ hiểu thôi.
@cụ quangdzung, cụ silentman: nếu pkl đi vào cái phần đường được gọi là cho xe máy thì càng không an toàn cho người đi xe máy, cái này thì chắc các cụ hiểu vì sao. Thực tế, tốc độ của oto và pkl là tương đương nhau (4 bánh mà k bị ngăn cản 80km, mà cái này thì các ofer cũng thấy vô lý đi, thì chắc chắn tốc độ di chuyển như nhau), như vậy thì pkl sang làn đường này thì an toàn hơn. Đây cũng là giải pháp tình thế chứ k phải đương nhiên pkl được phép như vậy. Nếu có một làn đường, nhỏ cũng được để pkl đi k gây nguy hiểm cho người đi xe máy và cũng không làm phiền đến sự yên tĩnh, sang trọng của mấy bác oto, thì chắc chắn chúng tôi sẽ tuân thủ. Nói thế chắc các cụ hiểu, thông cảm và không quá khắt khe chứ?!

Chỉnh sửa cuối:

Peto

Xe điện
Đèo Thung Khe , Thung Nhuối (Mai Châu) năm nào cũng rước ít nhất 1 mạng PKL đấy các cụ ah..em cũng đã từng chơi PKL từ thời bác Lợi MTHN..Em thuộc dạng biết kìm chế tốc độ thế mà xương đòn vai cũng đã từng bị gẫy, đầu gối cũng có gần chục cái sẹo, bây giờ vẫn ham cái thú này nhưng thực sự mà nói, đi Moto thì không nên nói hay điều gì đâu các cụ ah, thôi thì ko giữ cho mình thì cũng phải biết giữ cho những người cùng tham gia giao thông với mình. Việc chạy Moto theo kiểu dàn hàng ngang trên Đại lộ TL là cực kỳ phản cảm. Các cụ PKL nên giữ cho mình 1 hình ảnh tích cực trong con mắt những người tham gia giao thông.

Long-Troc

Xe hơi
Đèo Thung Khe , Thung Nhuối (Mai Châu) năm nào cũng rước ít nhất 1 mạng PKL đấy các cụ ah..em cũng đã từng chơi PKL từ thời bác Lợi MTHN..Em thuộc dạng biết kìm chế tốc độ thế mà xương đòn vai cũng đã từng bị gẫy, đầu gối cũng có gần chục cái sẹo, bây giờ vẫn ham cái thú này nhưng thực sự mà nói, đi Moto thì không nên nói hay điều gì đâu các cụ ah, thôi thì ko giữ cho mình thì cũng phải biết giữ cho những người cùng tham gia giao thông với mình. Việc chạy Moto theo kiểu dàn hàng ngang trên Đại lộ TL là cực kỳ phản cảm. Các cụ PKL nên giữ cho mình 1 hình ảnh tích cực trong con mắt những người tham gia giao thông.
Cảm ơn góp ý của cụ. Em cũng nghĩ như cụ, đam mê thì mạo hiểm và đi xe không ai nói hay. Các cụ chỉ ra những cái không nên khi đi pkl, cũng mong các cụ đưa ra giải pháp đi trên ĐLTL một cách khách quan chứ k phải theo kiểu: "Mày không có chỗ ở đây, chỗ mày ở đấy thì vào đấy mà đi, ntn kệ mày" để ae pkl suy nghĩ và rút kinh nghiệm. Em thì em nghĩ ae pkl lần sau nên đi làn ngoài cùng bên phải của đường lớn, vừa an toàn cho xe máy ở trong, vừa k ảnh hưởng đến di chuyển oto.

Chỉnh sửa cuối:

quangdzung

Xe điện
Đi mô tô hoặc đi đội hình hàng 1, hoặc hàng 2. Đội hình và tốc độ do người dẫn đoàn chỉ huy. Cụ có thể thấy cụ đi Goldwing đi đầu chính là dẫn đoàn và chỉ huy anh em đi như vậy để không chạy tán loạn gây ảnh hưởng đến các làn xe và phương tiện khác. Khoảng cách như vậy với tốc độ mà cụ nhìn thấy trên ảnh là an toàn cụ ạ, lúc nào cụ đi pkl cụ sẽ hiểu thôi.
@cụ quangdzung, cụ silentman: nếu pkl đi vào cái phần đường được gọi là cho xe máy thì càng không an toàn cho người đi xe máy, cái này thì chắc các cụ hiểu vì sao. Thực tế, tốc độ của oto và pkl là tương đương nhau (4 bánh mà k bị ngăn cản 80km, mà cái này thì các ofer cũng thấy vô lý đi, thì chắc chắn tốc độ di chuyển như nhau), như vậy thì pkl sang làn đường này thì an toàn hơn. Đây cũng là giải pháp tình thế chứ k phải đương nhiên pkl được phép như vậy. Nếu có một làn đường, nhỏ cũng được để pkl đi k gây nguy hiểm cho người đi xe máy và cũng không làm phiền đến sự yên tĩnh, sang trọng của mấy bác oto, thì chắc chắn chúng tôi sẽ tuân thủ. Nói thế chắc các cụ hiểu, thông cảm và không quá khắt khe chứ?!
Cụ đừng đổ lỗi cho hoàn cảnh. Anh em chơi PKL có phải là công dân ko, có phải chấp hành các quy định của pháp luật ko.
Hôm trước ở khu nhà em có tóm được 1 thằng trộm. khi đưa nó lên phường thì thấy nó trình bầy "Thật ra em ăn trộm cũng là 1 giải pháp tình thế thôi. Giá mà hàng tháng nhà nước trích ra cho chúng em 1 khoản nho nhỏ để chúng em khỏi làm phiền đến các bác thì chắc chắn là em ko ăn trộm đâu"

cwise

Xe container
Hôm qua là chương trình ae diễn đàn PKL.vn đi làm từ thiện trung thu cho các cháu trên 1 bản thuộc Hòa Bình. BTC chương trình cũng đã có sự phối hợp với ae bên CSGT của HN và HB để có sự ưu tiên. Em cũng thấy xe cụ cwise banner dán chi chít trên xe. Tối về ngồi với mấy mốt nhà OF cũng gia cát dự sẽ có bài thì y rằng có thật. Khách quan mà nói đi pkl thì đều mê tốc độ, mà ở Vn mình cho đi nhưng không có đường để đi. Chỉ có ĐLTL là tương đối phù hợp nên anh em chạy vào đường trong cho đỡ phí xe, thỏa đam mê. Tuy nhiên, hầu hết ae pkl chạy xe đều ý thức được sự an toàn của mình và bạn đồng hành nên các cụ thấy ae chạy có tổ chức và không gây nguy hiểm cho phương tiện khác. Cũng giống như các cụ lúc lái oto hay chửi mấy thằng đi xe máy nó đi láo thì đi pkl cũng vậy, ý thức trong giao thông cũng được nâng cao. Em có mấy lời giãi bầy để các cụ lỡ có nhìn thấy thì cũng đừng nâng quan điểm lập topic để câu 'vodka' và làm ae pkl mất sân chơi. Có gì không phải mong các cụ thông cảm, bỏ quan
Cảm ơn góp ý của cụ. Em cũng nghĩ như cụ, đam mê thì mạo hiểm và đi xe không ai nói hay. Các cụ chỉ ra những cái không nên khi đi pkl, cũng mong các cụ đưa ra giải pháp đi trên ĐLTL một cách khách quan chứ k phải theo kiểu: "Mày không có chỗ ở đây, chỗ mày ở đấy thì vào đấy mà đi, ntn kệ mày" để ae pkl suy nghĩ và rút kinh nghiệm. Em thì em nghĩ ae pkl lần sau nên đi làn ngoài cùng bên phải của đường lớn, vừa an toàn cho xe máy ở trong, vừa k ảnh hưởng đến di chuyển oto.
Trứoc hết là chuơng trình từ thiện anh em đã thực sự rất có tâm, em xin vodka. @};-

Về các ý kiến của cụ, em xin được cảm ơn cụ đã chia sẻ, em cũng không có ý kiến gì, cụ đọc ngay từ đầu tiêu đề cũng như nội dung, quan điểm của em là hướng tới sự an toàn, đoàn xe đi làn giữa trật tự và cũng không có ảnh hưởng nhiều. Tuy nhiên, em sợ nhất là một bác hình như đánh rơi cái gì đó, dựng xe sát dải phân cách (làn ngoài cùng), rôi đi bộ (chạy bộ) quay lại lấy thì nguy hiểm quá, cụ có thể hỏi anh em xem hôm qua là bác nào dừng xe quay lại, vì sau khi đánh lái sang phải tránh bác mô tô này thì em nhìn guơng hậu có xe ô tô khác nhao đến, bác mô tô kia phải ngả người hơi chới với ra đằng sau, em nhìn cũng kinh.

dtumi

Xe tải
Luật vua thua lệ làng mà!

cwise

Xe container
Tối qua ngồi với 1 đồng chí đội PKL, đồng chí ấy có nói hôm qua nhà PKL đi làm từ thiện trên Hòa Bình, khi đi trên Đại lộ Thăng long có gặp 1 con civic trắng, đ.ít gắn banner cứ lườm lườm. Kiểu gì tối về cũng có bài phản ánh lên OF. Hóa ra là có thật và cái chú đó lại đúng là ông cwise =))
Cụ Dờ Mờ Lờ, mời cụ vodka mà máy bảo k có được. \m/:D

DML

Xe tăng
Keke, thớt này vui nhộn phết: cá nhân e xin có ý kiến thế này: đường cấm moto thi PKL hay không đều cấm tất. Các cụ PKL mà chạy vào đường đó là sai, e cũng ném gạch. Tuy nhiên một khi các bác hội PKL đã xin phép cq chức năng, có người dẫn đoàn e nghĩ là ok.

DML

Xe tăng
Cái kiểu xưng hô thiếu I- ốt này đến chán, Minh mà là mod phải cho thẻ.
Mọi người có quyền bình luận, qua đó mới biết được ai như thế nào. Ngôn ngữ không phù hợp đã có MM lo. Do vậy bác cũng k nên đôi co làm gì

Long-Troc

Xe hơi
Trứoc hết là chuơng trình từ thiện anh em đã thực sự rất có tâm, em xin vodka. @};-

Về các ý kiến của cụ, em xin được cảm ơn cụ đã chia sẻ, em cũng không có ý kiến gì, cụ đọc ngay từ đầu tiêu đề cũng như nội dung, quan điểm của em là hướng tới sự an toàn, đoàn xe đi làn giữa trật tự và cũng không có ảnh hưởng nhiều. Tuy nhiên, em sợ nhất là một bác hình như đánh rơi cái gì đó, dựng xe sát dải phân cách (làn ngoài cùng), rôi đi bộ (chạy bộ) quay lại lấy thì nguy hiểm quá, cụ có thể hỏi anh em xem hôm qua là bác nào dừng xe quay lại, vì sau khi đánh lái sang phải tránh bác mô tô này thì em nhìn guơng hậu có xe ô tô
khác nhao đến, bác mô tô kia phải ngả người hơi chới với ra đằng sau, em nhìn cũng kinh.
Em thích những người góp ý có văn hóa như cụ. Riêng cụ PKL chạy lại lấy đồ bị rơi e sẽ góp ý.

dungce912

Xe điện
Long-Troc nói:
Cái kiểu xưng hô thiếu I- ốt này đến chán, Minh mà là mod phải cho thẻ.
Tôi chả ngại bố con thằng nào, trái tai ngứa mắt thì chửi đấy, mang tiếng hội đi làm từ thiện, nhưng lại ko tôn trọng Luật, khác gì tự trát k ứt vào mặt