[Thảo luận] Nên nhường nhịn moto phân khối lớn trên Đại Lộ Thăng Long và Ẩn họa Rơm ngày mùa

DML

Xe tăng
@dungce912: ngôn ngữ hoành qua đấy bác. Người ta đã nói là đã xin phép cq có thẩm quyền rồi còn gì. Hơn nữa cũng là ofers, cũng đã có lời nhận khuyết điểm bác còn bọn nọ bọn kia rồi văng những ngôn từ như trên làm gì?

x1_2548

Xe tải
Ơ? Moto phân khối lớn là ô tô tô hả các cụ?
Nếu ko phải thì sao lại được đi vào làn ô tô và được đi với tốc độ lớn hơn cả ô tô nhỉ? Hay là lại giống mấy ông biển xanh biển đỏ hả cảácc cụ

ndthanh

Xe máy
Nếu ko phải thì sao lại được đi vào làn ô tô và được đi với tốc độ lớn hơn cả ô tô nhỉ? Hay là lại giống mấy ông biển xanh biển đỏ hả cảácc cụ[/QUOT
thế theo các bác , đã xin phếp cơ quan chức năng , thì đi vào đại lộ thăng long có sai không . bác nhìn hội pkl với con mắt khong thiện trí , 1 truong chình từ thiện các bác cũng đùng nên vạch lá tìm sâu kiểu như vậy . cá nhân các bác đã dúng luật 100% chưa từ luật giao thông cho tới pháp luật , trong kinh doanh .

xe thủng lốp

Xe container
Muốn đi kiểu gì cũng phải đúng luật chứ

quangdzung

Xe điện
Nếu ko phải thì sao lại được đi vào làn ô tô và được đi với tốc độ lớn hơn cả ô tô nhỉ? Hay là lại giống mấy ông biển xanh biển đỏ hả cảácc cụ[/QUOT
thế theo các bác , đã xin phếp cơ quan chức năng , thì đi vào đại lộ thăng long có sai không . bác nhìn hội pkl với con mắt khong thiện trí , 1 truong chình từ thiện các bác cũng đùng nên vạch lá tìm sâu kiểu như vậy . cá nhân các bác đã dúng luật 100% chưa từ luật giao thông cho tới pháp luật , trong kinh doanh .
Thế các bác đã có giấy phép đi xe máy vào vào ĐLTL chưa ạ. Bác show lên cho anh em mở rộng tầm mắt tý.

Camm2.4

Xe tải
Tôi chả ngại bố con thằng nào, trái tai ngứa mắt thì chửi đấy, mang tiếng hội đi làm từ thiện, nhưng lại ko tôn trọng Luật, khác gì tự trát k ứt vào mặt
Cụ cứ bình tĩnh, bon chen làm gì??? Cụ đang không tôn trọng Luật của OF đấy. Cụ có biết cụ mà vứt C là vứt vào khoảng 500 người một lúc đấy cụ ạ. Em biết cụ không sợ ai rồi..... em sợ

kienjapan

Xe buýt
..thế theo các bác , đã xin phếp cơ quan chức năng , thì đi vào đại lộ thăng long có sai không . bác nhìn hội pkl với con mắt khong thiện trí , 1 truong chình từ thiện các bác cũng đùng nên vạch lá tìm sâu kiểu như vậy . cá nhân các bác đã dúng luật 100% chưa từ luật giao thông cho tới pháp luật , trong kinh doanh .
Chắc xin phép bằng mồm gọi điện alo anh ơi mai bọn em đi Hòa Bình nhé! Hầu hết Ofers nếu có đi sai luật mà bị chỉ ra lỗi thì ai cũng nhận và rút kinh nghiệm không bao biện gì cả, chứ có mấy ai trên này sai rồi lại không nhận đâu. Biết sai để mà sửa lần sau không còn vi phạm nữa. Nhưng nếu lần sau vẫn tái phạm thì đúng là chịu thôi.

hành_khất_đêm

Xe điện
em nói thật chẳng cứ đòi xây dựng văn hóa giao thông, nhưng sai từ người trong nhà sai đi. Đây chẳng phải lần đầu tiên đội PKL over speed. Còn lấy danh nghĩa từ thiện để đi vào đường cấm thì cũng gần giống mấy em chân dài rồi. Mà trong đội PKL cũng nhiều XXX tham gia phết

3convit

Xe điện
Cụ chủ đã/đang...chạy phân khối lớn (côn tay)???
Chạy xe này mà không luồn lách giữa các xe ô tô thì chán lắm. Nếu chạy xe này đúng luật thì thà chạy...ô tô cho xong. =))

unik

Xe buýt
Một số lỗi mà các cụ đã phản ánh:
- Xe pkl có được vào ĐLTL ko?: ở nước ngoài tất cả các đường đi được băng oto mặc định cho phép xe moto lưu hành, với điều kiện là xe moto phải đảm bảo được tốc độ tối thiểu quy định. Kể cả các đường mà có biển chỉ dành cho xe oto cũng cho phép xe máy đi vào. Theo em hiểu thì VN quy định ra việc phân tách xe oto và xe máy là vì như thế là dễ quản lý nhất thôi. luật việt nam còn nhiều bất cập, thiếu hợp lý, chắc các bác OF sẽ hiểu hơn ai hết. Hôm trc thì đoàn đã được phép mới vào ĐLTL
- moto đi hàng 2 là đội hình tiêu chuẩn của xe pkl ở VN hay ở nước ngoài, nó đảm bảo cho 1 hành trình có quy tắc, an toàn cho cả pkl và các phuơng tiện khác tham gia giao thông. nếu các bác để ý ảnh của bác chủ thớt thì đoàn đi hang 2 nhưng hạn chế đi trong 1 làn giữa, mà chỉ các xe khác vựot thì mới lấn sang làn khác.

Chỉ tiếc là đúng hôm đoàn đi có tổ chức, trật tự, giữ tốc độ hợp lý trong suốt quãng ĐLTL thì lại lọt vào mắt xanh của OF

Chỉnh sửa cuối:

mrhaonguyen

Xe hơi
nhìn thấy nông dân lam lũ vất vả cũng thấy thương nhưng như thế này thì coi thường luật pháp quá, lắm lúc chết oan..[-X

3SCarCare

Xe máy
2 chuyện cụ kể em cũng thường xuyên gặp. Mà gặp thì e tránh, trước hết là an toàn cho chính mình đã.

hubugi

Xe buýt
Tối qua ngồi với 1 đồng chí đội PKL, đồng chí ấy có nói hôm qua nhà PKL đi làm từ thiện trên Hòa Bình, khi đi trên Đại lộ Thăng long có gặp 1 con civic trắng, đ.ít gắn banner cứ lườm lườm. Kiểu gì tối về cũng có bài phản ánh lên OF. Hóa ra là có thật và cái chú đó lại đúng là ông cwise =))
Các đ/c chạy PKL quan sát cực tốt, vì vậy mà họ thường để dân lái 4b lẩm bẩm: liều thế/muốn xết ờ...
Nhưng chạy PKL mới thấy rằng đi 4b chả là gì, đỉnh của thú lái chính là PKL.
Còn họ chạy kiểu gì thì tính mạng họ đều mỏng hơn các cụ chạy 4b mà, họ biết điều đó. Thường họ ít gây ra tai nạn hơn các bác nhà nông chạy Wave RS nhều lắm.

Cháu cũng thích nhìn các cụ chạy PKL nhưng mà nhiều lúc đang lái xe cũng bị giật mình. Đg vành đai 3 cháu đang chạy 80 mà có 3 cụ chạy Pkl vượt mà cháu giật hết cả nẩy. Chưa đầy 3 giây các cụ ý mất hút sau làm khói và tiếng pô như sấm

HoaLeDuc

Xe tải
Em cũng gặp vụ Mo to phân khối lớn đi đường Đại lộ Thăng Long nhưng không kịp chụp vì vướng lái xe , nhìn nó phản cảm lắm , không hiểu mấy XXX đội 11 trốn ở đâu mà không ra phạt
Có mà phạt vào mắt ... :-|... Chưa kịp nhìn thì mất dạng rồi bắt làm sao được

coneli

Xe tải
phạm luật thì đã có CSGT, tranh cãi làm gì nhỉ...

Kara_men

Xe buýt
Có khi cháu GATO chứ hôm gặp đoàn moto ở Hải Phòng cháu ngứa mắt vãi, đi thành đoàn gây cản trở giao thông, ống xả thì nổ oành oành, giễu võ dương oai, còn có cả còi hú nữa mà chả biết các cụ ấy có được phép lắp còi ưu tiên không. Mà ngặt nỗi chả hiểu moto phân khối lớn không đi đúng luật được hay sao ấy, cháu thấy cụ nào ở HN ngồi trên mấy cái ấy thì y như rằng vượt đèn, phóng nhanh vượt ẩu, phải khoe cho cả phố biết ta đi xe xịn đây.

suchuacao

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung mình cực ghét bọn pkl (vì mình đi wave @).
Nhìn bọn nó cứ khệnh khạng kiểu éo gì í :D

DML

Xe tăng
Mình có xiền,xe đẹp.oai tý.sao phải cay cú thế hả nôg dân
Âm binh nhà ai thì e không rõ nhưng nick từ 2009 mà cmt thế này không ổn tí nào. Cmt của bác suchuacao chỉ là fun mà nhận được cmt này của bác, e không hiểu bác nghĩ gì?

minhcan

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
vậy các cụ ofer trả lời giúp e 1 câu. tại sao trong luật giao thông đường bộ nghiêm cấm thay đổi kết cấu xe, vậy sao ofer lại có topic '' ĐỘ CÔNG SUẤT, ĐỘ NGOẠI THẤT, ĐỘ NỘI THẤT ''. phải chăng các ofer biết vi phạmluật GTDB nhưng vẫn cố tình vi phạm, tại sao ofer cũng độ bô, thay bô, cũng nhiều xe đi ầm ĩ ngoài đường... các cụ giải thích giúp e với nhé.