[Funland] Nên nghỉ việc thế nào cho êm xuôi

VnUeT

Xe tăng
Còn mưa nước mắt. Vào NN là phải rót nước pha trà 10 năm rồi tính tiếp. Nhá.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nhà em có gì đâu. Đến Bộ T BQV còn bẩu ô già em là a 2 nhưng hơi cực đoan.

Ô BQV chủ trương hợp lực. Nhưng ô già e Theo triết lý riêng nên muốn dân tốt thì mình phải hy sinh :))
Thế thì ít xèng nhưng thoải mái đầu óc cụ ạ !

meotamthe

Xe cút kít
Thứ em nói thẳng:

Cụ thớt 22 tuổi ra trường, 26 tuổi là 4 năm kinh nghiệm rồi, nếu làm được thì không phải ông già giới thiệu việc cho, còn không làm được việc thì ông già mới phải giúp như thế, cụ thớt xem lại mình đi, kế toán với phiên dịch là nghề không bao giờ sợ chết đói, không mấy khi phải để người khác tìm việc hộ cho mình, nếu phải vậy thì trình độ với năng lực là có dấu hỏi lớn đấy, lúc đấy không trách thiên hạ được cụ nhé.
Ông già cụ giới thiệu cụ làm ở chỗ cấp GCNQSDĐ là nơi màu mè ra phết, không phải quan hệ với đồng nghiệp của ông già cụ không tốt mà thực là rất tốt mới xin vào chỗ như thế, ở tỉnh những mảng này chạy vào sứt đầu mẻ chán, ăn bẫm đấy.
5000 hồ sơ liên quan đến cấp GCNQSDĐ lần đầu mà tồn từ 2013 đến nay, người ta lại đùn đẩy nhau thì có nghĩa là 5000 hồ sơ này hoặc là không làm được, hoặc là làm được nhưng nguy cơ đếm tiền trước đếm lịch sau rất cao, nhưng nếu giỏi thì chỉ đếm tiền thôi. Cụ thớt tư duy hơi chậm, làm mảng nào cũng phải tìm hiểu quy định liên quan và góc tối của mảng đó, cự nự ấm ức không giải quyết được cái gì, ông già đã xin được vào đó nghĩa là ông già cũng biết chút ít đấy, sao cụ không hỏi ông già nhỉ.
Cụ thớt nói làm 4 tháng được 90% công việc, định tháng sau thì té, trước khi té đã nghĩ đến chuyện trách nhiệm ký nháy 90% hồ sơ chưa, có nghĩ đến chi phí ông già bỏ ra để chạy việc chưa, suy nghĩ kỹ trước đi rồi hẵng quyết.

Làm NN khó hơn TN đấy, nhưng với suy nghĩ thoái lui như cụ thớt thì cụ thớt đi làm ở đâu cũng vậy thôi, em dự là cụ thớt chưa tự bơi phát nào ngoài đời, cuộc sống được bố mẹ chăm cho đầy đủ, nên bám trụ và rèn luyện cụ ạ, mấy thứ đó mà đã khó chịu thì ra ngoài đời có mà bán than cả ngày.

skuadi

Xe điện

technovs

Xe tải
thanh niên giờ vẫn trông chờ vào biên chế với cái lương 2 củ rưỡi thật e chê
Cụ ko đọc hay sao mà ko thấy ông chủ top làm công việc tại Phòng đăng ký đất đai. Làm chỗ này thì lương gấp 10 lần cũng ko ai quan tâm đến lương đâu ạ

ngao

[Tịch thu bằng lái]
lương hơi đáng e ngại nhỉ

Mưa Nước Mắt

Xe đạp
Cụ ko đọc hay sao mà ko thấy ông chủ top làm công việc tại Phòng đăng ký đất đai. Làm chỗ này thì lương gấp 10 lần cũng ko ai quan tâm đến lương đâu ạ
Chỗ cháu 2 phòng tách riêng cụ à. Cháu làm bên TNMT, còn VPĐKĐĐ là phòng gọi là 1 nhánh của phòng cháu, bên đấy cũng có lậu nhưng chưa bằng phòng bên cháu, nó vô vàn lắm ạ

dongnat123

Xe container
Miếng thơm ngon thì đớp cmn hết rồi, còn đống mứt thì dọn dần thôi :))

dotcms

Xe tăng
Cháu năm nay 26t, chưa vợ, được ông bô gt vào làm Hợp đồng trong nhà nước, lương 2.5tr/tháng (K đủ tiền uống nước), nhưng k đúng chuyên nghành cháu học nên không có cửa để vào cái phòng đấy. Cháu học kế toán
Về công việc thì thế này ạ: Cháu được hướng dẫn soát tầm 5000 hồ sơ, soát lỗi, sửa lại lỗi, rồi ra QĐ CGCNQSDĐ lần đầu. Nói qua 5000 hồ sơ này tồn từ năm 2013 mà đến bây giờ 2019 vẫn chưa ra được Quyết định.
Chú hướng dẫn cháu thì thế này: M làm xong chưa, thế này, thế kia nhé, nhưng trong khi đấy k hướng dẫn cháu cụ thể, có phải chuyên nghành cháu đâu mà cháu biết, cũng tăng cường cán bộ chuyên nghành của họ ra giúp mấy lần rồi cũng có xong đâu.
Cháu làm cũng có đc nghỉ mấy đâu, khi phải đi làm cả t7,CN. Nhiều khi bị sếp nói cũng ức chế thật, Tự nhiên nói mình: Tư duy vẫn còn yếu lắm, Khả năng vươn lên vẫn còn kém lắm, nhiều khi hết việc ngồi k cũng có chút thái độ, Rồi họ cũng có bao giờ công nhận công sức của mình đâu (Cháu mới vào môi trường nhà nước cũng mới đc có 4,5 tháng thôi ạ nhiều cái còn chưa biết, quy trình, thể thức văn bản).
Còn việc giải quyết 5000 hồ sơ kia thì mấy ông đùn đẩy cho nhau. Ok. vậy tại sao hồ sơ lại tồn lâu quá vậy, 6 năm.??? Xong lại giao cho 1 thằng ất ơ như cháu làm.
Còn công việc của cháu đang làm 4 tháng thì đạt được 90% rồi, còn tầm tháng nữa xong thì cháu định té, nhưng chưa biết làm gì, ở lại cũng k có lợi gì, K có biên chế để vào, môi trường nhà nước cháu cũng k ham lắm. Nhưng nếu nghỉ thì mọi người lại bảo thằng này vì thế này thế kia, làm k ra gì nên mới nghỉ, v/v... Vì ai cũng biết cháu, ông bô cháu làm đây, nhưng cbi về hưu.
Mong các cụ góp ý, đôi lời tâm sự cho đỡ ức chế.
Nếu có ai nằm vùng đọc được thì im lặng đọc giúp cháu ạ.!
P/s thêm: Cháu đang có thằng e đang làm bên lào, chạy vật liệu, nông sản, mấy xe chạy liền, cháu đg xin nó cho đi làm theo, việc tay chân cháu cũng làm, bên đấy nhiều cơ hội, đại gia chỗ cháu cũng toàn bên đấy mà ra
Đang tuổi trẻ sung mãn. Cụ cứ chọn việc cụ thích mới phát triển được

Scooterman

Xe tăng
Lồng chí này chưa có bản lĩnh chín trị, phải tiếp tục phấn đấu nhé. Cố gắng cống hiến cho ảng, cho dân để làm một đầy tớ TRUNG thành nhé.

mcv30

Xe điện
"Chỉ biết Còn otofun còn mình" ! Lấy nó là kim chỉ nam mà sống thôi 8-}

Đàm Hương

Đi bộ
Cái quan trọng là cụ chủ thớt này có cửa để ngoi lên tiếp để kiếm ăn hay có lậu hay không thôi chứ còn không có thì té cho nhanh

Mưa Nước Mắt

Xe đạp
Thứ em nói thẳng:

Cụ thớt 22 tuổi ra trường, 26 tuổi là 4 năm kinh nghiệm rồi, nếu làm được thì không phải ông già giới thiệu việc cho, còn không làm được việc thì ông già mới phải giúp như thế, cụ thớt xem lại mình đi, kế toán với phiên dịch là nghề không bao giờ sợ chết đói, không mấy khi phải để người khác tìm việc hộ cho mình, nếu phải vậy thì trình độ với năng lực là có dấu hỏi lớn đấy, lúc đấy không trách thiên hạ được cụ nhé.
Ông già cụ giới thiệu cụ làm ở chỗ cấp GCNQSDĐ là nơi màu mè ra phết, không phải quan hệ với đồng nghiệp của ông già cụ không tốt mà thực là rất tốt mới xin vào chỗ như thế, ở tỉnh những mảng này chạy vào sứt đầu mẻ chán, ăn bẫm đấy.
5000 hồ sơ liên quan đến cấp GCNQSDĐ lần đầu mà tồn từ 2013 đến nay, người ta lại đùn đẩy nhau thì có nghĩa là 5000 hồ sơ này hoặc là không làm được, hoặc là làm được nhưng nguy cơ đếm tiền trước đếm lịch sau rất cao, nhưng nếu giỏi thì chỉ đếm tiền thôi. Cụ thớt tư duy hơi chậm, làm mảng nào cũng phải tìm hiểu quy định liên quan và góc tối của mảng đó, cự nự ấm ức không giải quyết được cái gì, ông già đã xin được vào đó nghĩa là ông già cũng biết chút ít đấy, sao cụ không hỏi ông già nhỉ.
Cụ thớt nói làm 4 tháng được 90% công việc, định tháng sau thì té, trước khi té đã nghĩ đến chuyện trách nhiệm ký nháy 90% hồ sơ chưa, có nghĩ đến chi phí ông già bỏ ra để chạy việc chưa, suy nghĩ kỹ trước đi rồi hẵng quyết.

Làm NN khó hơn TN đấy, nhưng với suy nghĩ thoái lui như cụ thớt thì cụ thớt đi làm ở đâu cũng vậy thôi, em dự là cụ thớt chưa tự bơi phát nào ngoài đời, cuộc sống được bố mẹ chăm cho đầy đủ, nên bám trụ và rèn luyện cụ ạ, mấy thứ đó mà đã khó chịu thì ra ngoài đời có mà bán than cả ngày.
Cụ đã đọc kỹ bài chưa ạ. Cháu chắc ít tuổi hơn cụ nên cháu xin nói với cụ ntn:
Thứ 1 cháu học muộn 2 năm, và mất gần 1 năm liên quan đến NVQS, cháu mới vào môi trường này 4 tháng hơn thôi.
Thứ 2 là cháu làm hợp đồng ở đây chứ kp chính thức, không có chạy chọt hay gì cả, để tạo tiền đề sau này có cửa thì vào phòng ban khác, còn vào phòng này thì cháu k vào được.
Thứ 3 là cháu không có thẩm quyền để ký bất cứ 1 hồ sơ nào cả, vì đơn giản cháu chỉ người làm thuê, như là giúp việc cho ngta thôi.
Thứ 4 là công nhận phòng cháu về lậu thì rất rất nhiều ạ. Nhưng 5000 HS này là Cấp lần đầu toàn huyện, 1 loạt luôn đấy ạ, đất rừng, nương rẫy, đất ruộng cho dân, k cẩn thận là nhốt luôn cụ ạ. Nữa là 1 xã của nó cụ có đi ''lậu được cả xã hay toàn huyện không''. Cháu ví dụ 1 vụ to tỉnh cháu: Huyện kia bồi thường dự án, mấy ông làm chênh thửa đất lên để ăn chênh tiền đền bù, cũng đi 1 loạt từ to xuống dưới đấy cụ ạ.
Thứ 5 Lậu thì nó vô vàn, nhiều thứ lắm a. Cháu đơn giản: Cụ muốn chuyển mục đích SDĐ, hay mua lại, hoặc muốn có GCNQSDĐ nhanh để thế chấp NH, Muốn nhanh thì phải như thế nào đúng k ạ. Đấy là 1 phần rất rất nhỏ thôi cụ ạ
Cháu nói thêm là cháu chỉ làm giúp phần 5000 HS kia thôi, 5000 HS vẫn phải trình sếp xem được hay k, còn Đăng kí các loại biến động đất đai riêng lẻ là cháu k có thẩm quyền làm, làm cái đấy cháu học làm cũng được, nhưng cháu có phải biên chế đâu, phải là Chuyên viên của phòng làm ạ

Chỉnh sửa cuối:

hahuyhung1234

Xe tải
Không hợp thì mình đi thôi cụ, nếu công ty đấy gây khó dễ thì cũng hoàn toàn xứng đáng để m ra đi ;)

skuadi

Xe điện

poiuy

Xe ba gác
Đây là cách họ tạo điều kiện để cụ ra đi đấy!
Nói chung nhận nhân sự gửi gắm, cũng là nỗi khổ của người nhận, không rõ cụ có thực sự là trường hợp gửi gắm không?
Thông thường trường hợp gửi gắm, là gánh nặng của các tổ chức, không nhận cũng không được, nhận cũng chả biết bố trí việc thế nào.
Cụ này nói chuẩn này, họ đang muốn mình đi đấy, nên chả phải ngại đâu.

xegiacmo

Xe container
Cụ đã đọc kỹ bài chưa ạ. Cháu chắc ít tuổi hơn cụ nên cháu xin nói với cụ ntn:
Thứ 1 cháu học muộn 2 năm, và mất gần 1 năm liên quan đến NVQS, cháu mới vào môi trường này 4 tháng hơn thôi.
Thứ 2 là cháu làm hợp đồng ở đây chứ kp chính thức, không có chạy chọt hay gì cả, để tạo tiền đề sau này có cửa thì vào phòng ban khác, còn vào phòng này thì cháu k vào được.
Thứ 3 là cháu không có thẩm quyền để ký bất cứ 1 hồ sơ nào cả, vì đơn giản cháu chỉ người làm thuê, như là giúp việc cho ngta thôi.
Thứ 4 là công nhận phòng cháu về lậu thì rất rất nhiều ạ. Nhưng 5000 HS này là Cấp lần đầu toàn huyện, 1 loạt luôn đấy ạ, đất rừng, nương rẫy, đất ruộng cho dân, k cẩn thận là nhốt luôn cụ ạ. Nữa là 1 xã của nó cụ có đi ''lậu được cả xã hay toàn huyện không''. Cháu ví dụ 1 vụ to tỉnh cháu: Huyện kia bồi thường dự án, mấy ông làm chênh thửa đất lên để ăn chênh tiền đền bù, cũng đi 1 loạt từ to xuống dưới đấy cụ ạ.
Thứ 5 Lậu thì nó vô vàn, nhiều thứ lắm a. Cháu đơn giản: Cụ muốn chuyển mục đích SDĐ, hay mua lại, hoặc muốn có GCNQSDĐ nhanh để thế chấp NH, Muốn nhanh thì phải như thế nào đúng k ạ. Đấy là 1 phần rất rất nhỏ thôi cụ ạ
Cháu nói thêm là cháu chỉ làm giúp phần 5000 HS kia thôi, 5000 HS vẫn phải trình sếp xem được hay k, còn Đăng kí các loại biến động đất đai riêng lẻ là cháu k có thẩm quyền làm, làm cái đấy cháu học làm cũng được, nhưng cháu có phải biên chế đâu, phải là Chuyên viên của phòng làm ạ
Mảng ngon đấy , lương 2.5 tr là nhà nước trả thôi còn lại phải phấn đấu ka ka . 26 tuổi mà vẫn ở huyện thì làm tiếp thôi , tranh đấu cái nỗi gì nữa . Cảm giác sai sai do tuổi trẻ đang trong sáng thôi , vào guồng lại tâm đen như ai cả thôi

26 tuổi bao hoài bão, lại đi đút chân gầm bàn lĩnh 2 củ rưởi. Phí quá ngoảnh đi ngoảnh lại 4 xịch mới thấy tiếc, không tin em cứ hỏi các cụ 4 - 5 xịch xem.

Mustang1970

Xe tải
Cái HS này k thể ra lậu được chú ạ. Cái này là trách nhiệm nhà nước phải làm rồi, làm sai, giờ đang ép tiến độ, là mấy ông đi ăn cơm nhà đá luôn
Mọi người đều nói như thế. Cho đến khi họ đào được túi vàng đầu tiên.