[Funland] Nên nghỉ việc thế nào cho êm xuôi

Mưa Nước Mắt

Xe đạp
Cháu xin mod xóa topic giúp cháu với ạ. Cháu cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Như thế thì cụ còn ở đó làm gì , nói chuyện với ông bô để giải quyết thôi

mr_nom

Xe buýt
2.5tr mà ko có lậu cụ vẫn làm được? Nể cụ thật :D.
Còn nghỉ việc êm xuôi hả? Hết hợp đồng thì té thôi. Hoặc bảo ông bô mời các lãnh đạo làm cái lễ cho ông nhỏ thôi việc, thế là xong ;))

Crawler

Xe tăng
thanh niên giờ vẫn trông chờ vào biên chế với cái lương 2 củ rưỡi thật e chê

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
- Nếu có trình độ thì ra ngoài thi tuyển, lương cao hơn.
- Nếu hạn chế trình độ không thể thi bên ngoài thì tiếp tục nhờ ông bô và cắn răng chịu đựng.

Cả 2 phương án đều có giá của nó. Không hẳn cái nào tốt hơn cái nào, đơn giản chỉ là nếu chọn cái này thì sẽ có cái giá thế này.

skuadi

Xe điện
2.5tr mà ko có lậu cụ vẫn làm được? Nể cụ thật :D.
Còn nghỉ việc êm xuôi hả? Hết hợp đồng thì té thôi. Hoặc bảo ông bô mời các lãnh đạo làm cái lễ cho ông nhỏ thôi việc, thế là xong ;))
Lậu thì phải chờ sau phấn đấu đã. Giờ chưa đc.

Tóm đi tóm lại thì hoà nhau cả. Hehee

SV Trường Đảng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ chịu khó ở lại. Hy sinh vài chục năm đến lúc già sẽ dc lên chức. Lúc đấy lại tha hồ mà thu. =))

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Scan, lưu lại tặng sếp, còn bọn 5K kia cho mồi lửa.

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Cháu năm nay 26t, chưa vợ, được ông bô gt vào làm Hợp đồng trong nhà nước, lương 2.5tr/tháng (K đủ tiền uống nước), nhưng k đúng chuyên nghành cháu học nên không có cửa để vào cái phòng đấy. Cháu học kế toán
Về công việc thì thế này ạ: Cháu được hướng dẫn soát tầm 5000 hồ sơ, soát lỗi, sửa lại lỗi, rồi ra QĐ CGCNQSDĐ lần đầu. Nói qua 5000 hồ sơ này tồn từ năm 2013 mà đến bây giờ 2019 vẫn chưa ra được Quyết định.
Chú hướng dẫn cháu thì thế này: M làm xong chưa, thế này, thế kia nhé, nhưng trong khi đấy k hướng dẫn cháu cụ thể, có phải chuyên nghành cháu đâu mà cháu biết, cũng tăng cường cán bộ chuyên nghành của họ ra giúp mấy lần rồi cũng có xong đâu.
Cháu làm cũng có đc nghỉ mấy đâu, khi phải đi làm cả t7,CN. Nhiều khi bị sếp nói cũng ức chế thật, Tự nhiên nói mình: Tư duy vẫn còn yếu lắm, Khả năng vươn lên vẫn còn kém lắm, nhiều khi hết việc ngồi k cũng có chút thái độ, Rồi họ cũng có bao giờ công nhận công sức của mình đâu (Cháu mới vào môi trường nhà nước cũng mới đc có 4,5 tháng thôi ạ nhiều cái còn chưa biết, quy trình, thể thức văn bản).
Còn việc giải quyết 5000 hồ sơ kia thì mấy ông đùn đẩy cho nhau. Ok. vậy tại sao hồ sơ lại tồn lâu quá vậy, 6 năm.??? Xong lại giao cho 1 thằng ất ơ như cháu làm.
Còn công việc của cháu đang làm 4 tháng thì đạt được 90% rồi, còn tầm tháng nữa xong thì cháu định té, nhưng chưa biết làm gì, ở lại cũng k có lợi gì, K có biên chế để vào, môi trường nhà nước cháu cũng k ham lắm. Nhưng nếu nghỉ thì mọi người lại bảo thằng này vì thế này thế kia, làm k ra gì nên mới nghỉ, v/v... Vì ai cũng biết cháu, ông bô cháu làm đây, nhưng cbi về hưu.
Mong các cụ góp ý, đôi lời tâm sự cho đỡ ức chế.
Nếu có ai nằm vùng đọc được thì im lặng đọc giúp cháu ạ.!
Thời này làm nhà nước làm gì cụ...Sang Úc, Mỹ, Canada, Nhật, Hàn, Đức ... mà làm việc, bên họ thiếu nhân lực dữ lắm.

nodadu

Xe buýt

skuadi

Xe điện
- Nếu có trình độ thì ra ngoài thi tuyển, lương cao hơn.
- Nếu hạn chế trình độ không thể thi bên ngoài thì tiếp tục nhờ ông bô và cắn răng chịu đựng.

Cả 2 phương án đều có giá của nó. Không hẳn cái nào tốt hơn cái nào, đơn giản chỉ là nếu chọn cái này thì sẽ có cái giá thế này.
Ông già e là quan thượng thư 1 tỉnh. Em chọn p/á như cụ bẩu. Giờ lương em gấp 20 lần tụi bạn chọn p/a2 dư mà tài sản gấp 20 lần em.

Đc cái cả nhà em yêu thương lẫn nhau, đoàn kết, ko sân si nên ổn lắm. Cs của em và gd cũng hạnh phúc, con cái ok cả. Em hài lòng. Thế là đủ :D

xegiacmo

Xe container
26 tuổi mà học kế toán là ra truờng 4 năm rồi . Có kinh nghiệm làm việc chỗ khác rồi chứ nhỉ ?
Ông già làm đấy thì phải hiểu nghề nó như nào chứ nhỉ ?

mạnh đoàn

Xe buýt
Lượn luôn cho nó nhanh. Đợt cháu làm nhà nước toàn ngồi chơi không, thấy mấy đồng chí bên cạnh lúc nào cũng kêu bận quá, bận quá. Thấy thương cháu mới bảo mày đưa tao làm đỡ cho, nó mới bảo có việc đếch gì đâu, phải kêu to thế để sếp và người ngoài nhìn vào. Làm được nửa tháng cháu nẽk luôn, mặc cho người nhà tiếc nuối

lexus315

Xe điện
Cháu năm nay 26t, chưa vợ, được ông bô gt vào làm Hợp đồng trong nhà nước, lương 2.5tr/tháng (K đủ tiền uống nước), nhưng k đúng chuyên nghành cháu học nên không có cửa để vào cái phòng đấy. Cháu học kế toán
Về công việc thì thế này ạ: Cháu được hướng dẫn soát tầm 5000 hồ sơ, soát lỗi, sửa lại lỗi, rồi ra QĐ CGCNQSDĐ lần đầu. Nói qua 5000 hồ sơ này tồn từ năm 2013 mà đến bây giờ 2019 vẫn chưa ra được Quyết định.
Chú hướng dẫn cháu thì thế này: M làm xong chưa, thế này, thế kia nhé, nhưng trong khi đấy k hướng dẫn cháu cụ thể, có phải chuyên nghành cháu đâu mà cháu biết, cũng tăng cường cán bộ chuyên nghành của họ ra giúp mấy lần rồi cũng có xong đâu.
Cháu làm cũng có đc nghỉ mấy đâu, khi phải đi làm cả t7,CN. Nhiều khi bị sếp nói cũng ức chế thật, Tự nhiên nói mình: Tư duy vẫn còn yếu lắm, Khả năng vươn lên vẫn còn kém lắm, nhiều khi hết việc ngồi k cũng có chút thái độ, Rồi họ cũng có bao giờ công nhận công sức của mình đâu (Cháu mới vào môi trường nhà nước cũng mới đc có 4,5 tháng thôi ạ nhiều cái còn chưa biết, quy trình, thể thức văn bản).
Còn việc giải quyết 5000 hồ sơ kia thì mấy ông đùn đẩy cho nhau. Ok. vậy tại sao hồ sơ lại tồn lâu quá vậy, 6 năm.??? Xong lại giao cho 1 thằng ất ơ như cháu làm.
Còn công việc của cháu đang làm 4 tháng thì đạt được 90% rồi, còn tầm tháng nữa xong thì cháu định té, nhưng chưa biết làm gì, ở lại cũng k có lợi gì, K có biên chế để vào, môi trường nhà nước cháu cũng k ham lắm. Nhưng nếu nghỉ thì mọi người lại bảo thằng này vì thế này thế kia, làm k ra gì nên mới nghỉ, v/v... Vì ai cũng biết cháu, ông bô cháu làm đây, nhưng cbi về hưu.
Đây là cách họ tạo điều kiện để cụ ra đi đấy!
Nói chung nhận nhân sự gửi gắm, cũng là nỗi khổ của người nhận, không rõ cụ có thực sự là trường hợp gửi gắm không?
Thông thường trường hợp gửi gắm, là gánh nặng của các tổ chức, không nhận cũng không được, nhận cũng chả biết bố trí việc thế nào.

Mustang1970

Xe tải
Ở đâu cũng có cơ hội cả. Làm nhà nước ai sống bằng lương. Đừng nản chí. Chú thấy công việc này cực kỳ thơm rồi. 2tr5 nhưng tiếp cận được cả kho báu khổng lồ. Chỉ là cháu chưa biết cách đào thôi.

lum_dong_tien

Xe tăng
Xếp ngay ngắn hs về chỗ cũ. Xin ông bô 5 củ, mời các anh các chú nhậu 1 chầu.

Trai Họ Sở

Xe máy
Mới vào mà ý chí kém thế này thì không ổn nha, ra ngoài cũng không dễ hơn đâu :)

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Biết có cố gắng mà không có cơ hội phát triển thì tìm hướng khác thôi cụ. Lương lậu không ok, không phát triển được, không đúng chuyên môn, môi trường không phù hợp... thì có gì mà lưu luyến ạ!

Leanh65

Xe container
26 tuổi ,học kt lương hđ 2,5 củ chưa nhìn thấy tương lai,em chịu cụ đấy.Nếu cụ vào đúng các sở,ban ngành làm đúng chuyên môn và tương lai vào bc em không bàn.Còn không cụ té ra ngoài làm cho các dn,vài năm kn làm ktt lương bét 20 củ chưa kể các khoản tn khác xăng xe,cf bét nhè chè xôi sao phải nghĩ.