Thảo luận Nên mua xe Nga SUV Patriot ko các cụ

thanhgamo

Xe container
Cụ từng tham gia những TD nào mà chưa từng thấy Uaz? Chính cty em mua 1 chiếc với giá 30 củ về phục vụ phòng TN, hehe...vừa chở mẫu, vừa chở NV băng rừng lội suối ầm ầm cực hiệu quả. Và cũng chính nhờ em Uaz này mà em biết lái 4 bánh đấy ạ;)). Còn nói về Kraz với Kamaz thì những ai thi công cơ giới mới thấy hiệu quả thực sự của nó, hố móng sâu hàng chục mét mà nó cõng đầy ben đá tảng lặc lè bò lên theo những con đuờng nhầy nhụa trơn trượt:-bd Mấy em Huydai mới cứng cựa cỡ vài tỷ còn lắc đầu chịu thua chứ đừng nói tới hổ vồ cụ nhá[-X
Nói như cụ thì giờ Kamaz hết làm gì có hổ vồ và Hyundai 4 chân, em làm công trường cũng nhiều kể cả bạn em chuyên làm thủy điện trên núi mà chẳng thấy có con Kamaz sất.

Taica

Xe tải
Chưa đọc hết còm của các cụ, nhưng nhìn cũng được đấy chứ trong tầm giá !

agrimeco

Xe lăn
Nói như cụ thì giờ Kamaz hết làm gì có hổ vồ và Hyundai 4 chân, em làm công trường cũng nhiều kể cả bạn em chuyên làm thủy điện trên núi mà chẳng thấy có con Kamaz sất.
Em nào có phủ nhận việc Huydai và các xe tải TQ đang rất phổ biến vì lợi thế giá rẻ, tiết kiệm nhiên liệu. Tuy nhiên tuỳ tính chất công việc mà hiệu quả các dòng xe đem lại, ví như các hạng mục chở đất, vật liệu, đổ thải...đi ở các cung đường tương đối bằng phẳng. Còn các hạng mục chở đá ở dưới hố móng sâu, đường xấu...thì các đvtc họ vẫn tận dụng những xe cơ giới của Nga hay kể cả Mỹ hoặc nếu có điều kiện như một số cty SĐ họ đầu tư cả giàn Vonvo mới cơ ạ:-w

ca_kiem

Xe container
Thôi cứ để cụ nào trên này máu thật mua một em đê làm chuột bạch rồi show cả nội ngoại thất em ý ( không phải ảnh copy paste trên mạng nhé ) lúc đó em mới tin là có fan yêu xe nga= hành động.. Chứ Cái kiểu hay quẳng boom lung tung là em ứ tin đc ;)), mà phải xuống xiền thật.
" chém cho vui chứ có xiền lại loanh quanh về mấy con xe đức, nhật, hàn đúng không cụ bác @ :P "

cocsku

Xe cút kít

emdotlam

Xe tải
Em mới đọc tin nhanh trên tv thấy thông báo có 800 xe ô tô nhập trực tiếp từ Nga về được ưu đãi thuế 0%. Ko biết có phải lô này không nữa ;)

Santa Fee

Xe buýt
Ông cụ nhà e là dân cầu đường, bình thường vẫn thấy cụ chạy Pajero vào công trường, đến nơi lại chuyển sang Uaz cho khỏi trơn trượt, Pajero không chịu nổi.
Đúng rồi cụ, Pajero với landCruise chỉ chạy đường ngon thôi. Chạy công trình chả anh nào trâu bò bằng Uaz, trên em mùa mưa mà đi bản thì chỉ Uaz thôi (em cũng đã chạy Land Rover Defender rồi nhá), mỗi tội uống xăng nnư nước.
Có đợt bọn em đi qua suối, đến giữa suối chết cmn máy, để số lấy maniven quay sang bờ bên kia, tháo bugi lau rửa xong lại nổ máy ngon lành chạy về

lacvung

[Tịch thu bằng lái]
Xe Nga hơi bị nồi đồng cối đá, tuy không được như xe Mỹ xe Nhật, nhưng hơn đứt xe Tàu

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
thấy một số cụ cứ chê chứ UAZ ở ta từ trước tới nay là xe quân sự. Các cụ cứ suy nghĩ mà xem, một xe thiết kế theo tiêu chuẩn MIL STD nó khác COM STD như thế nào? Nên Land cruiser làm sao mà có cửa offroad với UAZ được.

Ngo Rung

Xe lăn
Em nghĩ chắc ko có giá 300 củ đâu :|
Còn cụ nào bảo máy Bosch là nhầm, chỉ có hệ thống phun nhiên liệu thôi.
Mà bây giờ rất nhiều hãng sử dụng ECU của Bosch mà :))

ô tô 30

Xe tải
Cụ nói lô gô Uaz giống 2 cái kim đồng hồ cũng chả sai.
Nhưng với mắt em trong lô gô Uaz thì hình chữ V ở trên là 2 cánh chim còn cái mẩu ngăn ngắn ở dưới bên trái là thân và đầu con chim ợ :D
Lô gô u-oát hình chim đang dang cách bay, cách điệu chữ Y - chữ cái đầu tiên trong chữ YAZ ( tiếng Việt cứ đọc là U- oát )

agrimeco

Xe lăn
Lô gô u-oát hình chim đang dang cách bay, cách điệu chữ Y - chữ cái đầu tiên trong chữ YAZ ( tiếng Việt cứ đọc là U- oát )
Chữ Y của Nga là U của Vn đó cụ ei:)) đầy đủ đọc là nhà máy ô tô Ulianovsk

thaison2008

Xe container
Dù là hiệp định song phương, nhưng cũng đều phải xét trên tổng thể thương mại quốc tế của VN. Nên đối chiếu cân nhắc rất cẩn trọng với các nguyên tắc tự do thương mại nhất quán mà VN muốn áp dụng, và các điều khoản trong hiệp định thương mại tự do đã ký trước đó với các cộng động kinh tế khác.

Không thể so sánh được với thượng mại nội khối ASEAN được vì VN là thành viên của tổ chức này, và VN mong muốn xd một cộng đồng kinh tế chung lớn mạnh ở khu vực này.

Hiệp định thương mại song phương với Nga (hay cộng đồng do Nga kiểm soát là Nga-Belarus -Kazachstan) chỉ nên đặt bên cạnh hiệp định thương mại tự do đã ký với EU.

Con số 2,500 xe là khá nhỏ (trị giá 25 triệu đô) nên EU không bình luận. Giả sử con số này là 250,000 xe (trị giá 2.5 tỷ đô), một loạt quốc gia xuất khẩu xe hơi lớn trong EU là Đức, Pháp, Ý, vv, sẽ có ý kiến để VN cũng miễn thuế nhập khẩu 40% cho xe hơi từ EU (sớm hơn so với thỏa thuận).

Tùy tiện đặt mức thuế nhập khẩu, thì khó xây dựng được thị trường cạnh tranh lành mạnh.
Ôi thế e cảm ơn Nga EU luôn ạ!

Buôn gạch

Xe buýt
Đẹp đấy chứ. Thuế nhập khẩu 0%. Chẳng biết ra biển bao nhiêu nữa

Xe bọ xít

Xe container
Triển lãm oto tháng 10 tại HN ko biết có em này tham dự ko ?

congidc

Xe hơi
Tầm 500 củ kèm phiếu xăng tầm 1k lít/năm trọn vòng đời là ngon đấy.
Toàn các món Nga ngố tự trồng dc :)

haivanphe

Xe container
Hik, em hóng bản AT ạ.