Nên mua Vios số sàn hay tự động

dngduc

Xe điện
Đi đường ngắn, đông, hẹp, hay tắc như VN thì mua AT đi cho nhàn !

demonminh

Đi bộ
Bác chưa sở hữu xe hơi nhưng chắc đã sở hữu xe gắn máy. Các bác đi xe gắn máy Honda thích đi AirBlade hay Wave nhỉ? Vios cũng thế thôi
Ngu ý của em nên so Nouvo LX với Exciter, cùng giá cùng cc. Mà 2 chiếc này khó chọn lắm :102:. Chứ bác so 2 cái chênh nhau 25tr thì khó lắm @_@.

Nói chung nếu với 1.5 thì bác thích nhàn thì AT, sport tốc độ thì MT. Hay bác mượn chiếc MT chạy thử 1 thời gian xem sao.

cocsku

Xe cút kít
Bác chưa sở hữu xe hơi nhưng chắc đã sở hữu xe gắn máy. Các bác đi xe gắn máy Honda thích đi AirBlade hay Wave nhỉ? Vios cũng thế thôi
Nhà em vấn thích chiếc Win như thời sinh viên cụ ạ! Số vẩy côn tay đi mới sướng.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn

vera0411

Xe đạp
Website
pvi.com.vn
Dear các cụ member
Em đang tính mua 1 em vios nhưng đang phân vân nên mua số tự động hay số sàn?
Các cụ giúp em để em có quyết định đúng đắn nhất
Thêm một thông tin là thi thoảng em cũng hay phải đi công tác xa
Tạ ơn các cụ!:77::77::77::77::77:
Khi nào em khênh được em nó về em sẽ (b)(b)(b)(b)
Tks
Trừ khi cụ có niềm đam mê đặc biệt với số sàn, còn nếu không khuyên chân thành cụ mua ngay bản số tự động, nhiên liệu ăn hơn một tí nhưng bù lại nhàn thân và các chi tiết khác như cầu, côn, và hộp số sẽ bền hơn.

cocsku

Xe cút kít
Trừ khi cụ có niềm đam mê đặc biệt với số sàn, còn nếu không khuyên chân thành cụ mua ngay bản số tự động, nhiên liệu ăn hơn một tí nhưng bù lại nhàn thân và các chi tiết khác như cầu, côn, và hộp số sẽ bền hơn.
Cụ nói đúng là AT thì đi nhàn thân hơn rất nhiều. Lựa chọn cũng tuỳ tính mỗi người thôi.
Còn về kỹ thuật lại khác cụ ợ: MT đơn giản hơn AT nhiều nên yêu cầu bảo dưỡng cũng thấp hơn và đơn giản hơn. Hỏng hóc thì chắc chắn là MT ít hỏng hơn.

vera0411

Xe đạp
Website
pvi.com.vn
Cụ nói đúng là AT thì đi nhàn thân hơn rất nhiều. Lựa chọn cũng tuỳ tính mỗi người thôi.
Còn về kỹ thuật lại khác cụ ợ: MT đơn giản hơn AT nhiều nên yêu cầu bảo dưỡng cũng thấp hơn và đơn giản hơn. Hỏng hóc thì chắc chắn là MT ít hỏng hơn.
Cầu và côn thì AT ít hỏng hơn chứ cụ, nhưng nếu đã hỏng thì phí sửa sẽ đắt hơn là đúng rồi. Nếu đi MT thì kỹ thuật hơn mới được, chứ em thấy có người lái MT nhả côn cứ giật đùng đùng thì chẳng mấy chốc, cầu, côn và cả hộp số đi toong. Em thì ko lái kiểu chân to đấy, nhưng vẫn khoái AT hơn :21:

savatage7881

Đi bộ
mình mơi lấy con vios At được hơn 1 tháng, chạy thấy cũng ok lắm, mình ở tp,hcm trước đây đi MT bây giờ chuyển sang AT mới thấy đã làm sao ấy. theo em MT hay AT là tùy nhu cầu và mục đích của mỗi người thôi, xu hướng càng ngày càng nhiều người chuyển sang AT. con vios G 2009 em mới lấy hơn con E nhiều thứ lắm ( ghế da, vô lăng bọc da, có hệ thống chống trộm, được tặng dán kính nhiệt, cái cản sau có đèn stop)

xe_pho

Đi bộ
Dạ em chưa được vinh dự đi Blade vì nhà nghèo, tay to, toàn mặc quần đùi, nên toàn phải mua GL, Rebel, Hornet...để đi...khổ thân em quá. Nếu em mặc váy, đi guốc thì đã được nâng đời lên spacy, Lx rồi.

couto_hung

Xe tăng
Dear các cụ member
Em đang tính mua 1 em vios nhưng đang phân vân nên mua số tự động hay số sàn?
Các cụ giúp em để em có quyết định đúng đắn nhất
Thêm một thông tin là thi thoảng em cũng hay phải đi công tác xa
Tạ ơn các cụ!:77::77::77::77::77:
Khi nào em khênh được em nó về em sẽ (b)(b)(b)(b)
Tks
Bác thỉnh thoảng mới đi xa nghĩa là bác hay đi trong phố??
Bác cứ tuần ba buổi vào lúc 5h chiều xuất phát từ Ngã Tư Vọng , chạy vào Trường Chinh---- Láng ---Cầu Giấy bằng xe MT và sau đó là xe AT thì sẽ biết ngay là mình nên mua xe nào.

@Xe_pho: Đúng là đi xe máy thì chạy xe côn tay sướng thật, cảm giác rất chi là YOMOST(b), tuy nhiên mua cái xe đó chỉ đàn ông sướng thôi, chứ bà xã sử dụng thì:77:...còn đạp côn ô tô nặng lắm bác ah:77:

dngduc

Xe điện
Đi xe máy côn tay hay nhất là đang đi đường đông thì có điện thoại ! Bác nào sành điệu xài Iphone lại còn phải vuốt nữa thì cam đoan tụt lên sát ghi đông :21:

Gadaubac

Xe hơi
Kính các cụ là khi tắc đường thì số tự động vẫn cứ phải chuyển ga với phanh liên tục để nhích....cũng mỏi đấy chứ. Chưa kể là dùng có một chân phải nên em lo cái chân trái và chân....nó to nhỏ lệch nhau lắm :)):)):)).... Nên em cứ MT em phang, côn ra ga vào mà chạy, nặng một tý nhưng nó đều chân các cụ nhể.(b)

couto_hung

Xe tăng
Kính các cụ là khi tắc đường thì số tự động vẫn cứ phải chuyển ga với phanh liên tục để nhích....cũng mỏi đấy chứ. Chưa kể là dùng có một chân phải nên em lo cái chân trái và chân....nó to nhỏ lệch nhau lắm :)):)):)).... Nên em cứ MT em phang, côn ra ga vào mà chạy, nặng một tý nhưng nó đều chân các cụ nhể.(b)
làm gì có chuyển ga hả cụ, cứ đạp phanh và nhả phanh thôi, đạp ga thì đâm vào ông đằng trc ngay:69:

sleepdriver

Xe buýt
Có mỗi câu chuyện này mà các bác vẫn chưa chung kết được nhỉ :102: Góp ý cho chủ thớt và tranh luận phải có tinh thần xây dựng, khách quan; không phải để hơn thua về chuyện sành sỏi, tay chơi lướt lát hay tiền nhiều ít ... E thấy một số post đã mang tính khích bác, cạnh khóe, bắt bẻ câu chữ mà chả có thông tin gì mới cả phí tài nguyên quá. MT hay AT không phải là chuyện phân biệt trai - gái; già - trẻ (nhảm nhí quá) ... đừng đánh tráo các khái niệm; đơn thuần nó là sự khách biệt về công nghệ, tính tiện dụng, kinh tế và sở thích; nên cứ dựa trên các tiêu chí ấy để chọn lựa. Tóm lại bác chủ đã quyết mua gì chưa thì chốt phát để anh em biết mừng xe mới (b) Cãi nhau thế này có mà cả ngày

cocsku

Xe cút kít
Nhưng có một điều luôn đúng là: nếu mua xe cho bà cả đi thì nên mua AT còn mua cho mình đi thì tuỳ!

chinxu

Xe tải
nha e co con Vios G- AT, mua thang 5/2009, chay chưa hết rođa (tầm 6000 km). theo các cụ, giờ e bán đc bao nhiêu củ ah?

dangnt

Xe hơi
:69: Mua AT mà đi bác nhé.

arch.hien

Đi bộ
Bác để lại em 400 củ, khỏi coi xe.Mà bác ở HN hay HCM nhẩy ?

chinxu

Xe tải
hic, e ở HN bác ah. 400 củ thì bác ko cần coi xe là đúng quá rồi. sory bác, xe e phải bán được hơn thế nhiều chứ, hic