Nên mua Vios số sàn hay tự động

Federer

Xe tải
các bác đi qua cầu Thăng Long hôm nay sẽ thấy giá trị của AT

cocsku

Xe cút kít
Em đi bên Mẽo thấy xe chủ yếu là AT, em chỉ thấy MT ở những cái xe cũ thôi. Em có thuê xe tự lái, cái xe Ford trông cũ cũ mà nó cũng là AT. Hơn 80% số xe lưu thông ở Mẽo là AT đó. Nếu có điều kiện thì đi AT cho nhàn, nếu muốn tiết kiệm chi phí một chút thì MT cũng được. Tùy cảm nhận của người lái thôi.
Em vừa đọc một bài nào đấy trong diễn đàn này nói là ở Mỹ rất ưa chuộng AT, nhưng ngược lại ở châu Âu người ta lại thích MT hơn? Không biết cái này có đúng không ạ!
Có lẽ tại đường ở châu Âu nó khác, nên mới sinh ra vậy?

sleepdriver

Xe buýt
@cocsku: Cam đoan với bác là chẳng phải thế; ít nhất là từ khi tại châu Âu triển khai mở rộng các tuyến đường liên Âu (đường E) kết nối các nước thành viên của EU. Chủ quan mà nói thì tâm lý người sử dụng xe ở châu Âu có phần bảo thủ hơn (e ngại trước công nghệ mới; muốn tiết kiệm nhiên liệu vv và vv) và trước đây hạ tầng cơ sở tại châu Âu không ngon lắm (là so với Mỹ bác nhé); nhưng từ khi các hãng xe châu Âu cũng ngả dần về công nghệ AT thì hiện nay AT hay MT chỉ là vấn đề giá cả mà thôi bác ạ. AT là xu hướng phổ thông không thể đảo ngược ...

Câycau

Xe tải
chuẩn
đi dài số sàn sướng hơn nhiều
nhưng tắc đường thì ngược lại
em vote cho MT

Câycau

Xe tải
em thấy ở châu âu cụ thể là pháp đức bỉ
dân thương chỉ đi xe số MT và chạy dầu, máy nhỏ
AT bắt buộc cho dân què cụt, già
còn dân giàu thì chơi xe to, xăng và AT

em hỏi thì họ nói xăng đắt tốn kém, thứ hai là đường đi làm dài cả chục km chứ không như mình có vài km đã là xa rồi

zin3_cau

Xe tải
theo e thi mua toyota thi mua từ altis lên thôi đừng mua vios !
e quăng cục gạch này các bác fan Toyota đừng giận hehe e cung vân đang chạy xe của altis chạy lấy chưa đc tháng nhưng e thấy nhàm roài.

Fotre

Xe hơi
theo e thi mua toyota thi mua từ altis lên thôi đừng mua vios !
e quăng cục gạch này các bác fan Toyota đừng giận hehe e cung vân đang chạy xe của altis chạy lấy chưa đc tháng nhưng e thấy nhàm roài.
Chênh nhau hơn trăm triệu cũng là vấn đề đấy ạ chứ co nhiều tiền thì cứ con nào ngon hơn thì chơi thôi.

zin3_cau

Xe tải
bác chơi vios thi theo ngu ý của e nên chuyển qua xe Hàn nhập đi như e chay con Altis LD ròi chạy con La 2010, La chất hơn nhièu bác ạ

Dalat

Xe đạp
còn chuyện cảm giác lái thưa bác rằng nó ko nằm ở côn, số đâu ạ, thằng BM được bầu chọn là có cảm giác lái chuẩn nhất là ở cái vô lăng bác ạ
.

Em có ý kiến chổ này với bác chút. Em cho rằng cảm giác lái là không chỉ cái vô lăng đâu ạ. Nó phải kết hợp tất cả số má, côn, vô lăng. Có nghĩa là bác cảm giác lái tốt thì việc khi nào vào số nào? khi nào đạp côn, khi nào nhả côn, khi nào đạp ga, vào cua thì đánh lái như thế nào? tốc độ báo nhiêu...
Còn cái vô lăng có cảm giác chuẩn nhất mà vô số thì cà giật, ga và số không đề nhau.. thì sao gọi là cảm giác lái tốt được.

cocsku

Xe cút kít

em hỏi thì họ nói xăng đắt tốn kém, thứ hai là đường đi làm dài cả chục km chứ không như mình có vài km đã là xa rồi
Hóa ra ở bển tỷ lệ nghèo cao nhỉ!:21:

couto_hung

Xe tăng
Nói chung các bác chê AT có nghĩa là các bác chưa sử dụng xe AT đi trong đường phố HN lúc tắc đường bao h. Em chạy MT mà mỗi lần đi từ Cầu Giấy đến Ngã tư vọng mà bại cả chân trái.
1 phiếu cho AT:21:

sleepdriver

Xe buýt

He he, bác em chắc sang châu Âu từ sau thế chiến lần thứ II ạ ... Luật nào băt buộc AT chỉ dành cho dân què, cụt, già ở châu Âu thế ạ. Mà bác hỏi được mấy người, ở mấy nước, công tác điều tra thăm dò có bài bản không?

1.5G

Xe tải
Ở bển người dân đi xe hơi như mình đi xe máy, nghèo thì đi way, dream, giàu hơn tý hay công chức thu nhập ổn định thì xài xe ga (tương đương AT) đại gia thì đi SH, PS, LX (như camry, merc, ....)

chinauto

Xe hơi
Ở bển người dân đi xe hơi như mình đi xe máy, nghèo thì đi way, dream, giàu hơn tý hay công chức thu nhập ổn định thì xài xe ga (tương đương AT) đại gia thì đi SH, PS, LX (như camry, merc, ....)
Thế thì ai đi Vios?:102:

1.5G

Xe tải
vios dành cho người thu nhập thấp, hoặc công chức bình thường và ăn chắc mặc bền. Nếu có nhiều tiền em cũng không đi vios. :'(:'(

Câycau

Xe tải
tốt nhất là hỏi vợ cả

cocsku

Xe cút kít
vios dành cho người thu nhập thấp, hoặc công chức bình thường và ăn chắc mặc bền. Nếu có nhiều tiền em cũng không đi vios. :'(:'(
Mà đã là ăn chắc mặc bền thì bác biết là nên chọn số nào rồi!

tienhung

Xe đạp
heheh, số AT là chuẩn rồi, ai cũng nói thế mà, 5 năm nữa số MT bán ai mua, bây giờ mua MT, 5 năm nữa đổi xe khác bán lại k ai mua, thế thì kẹt...........