Nên mua vincity hay ecopark ạ?

nhungsophie

Xe buýt
cụ mua ở ngay thì Ecopark là hợp lý nhất.
Chị chồng em trước cũng ở chung cư của eco nhưng mà thuê thôi. 6-10 triệu/tháng full đồ luôn. Xong biệt thự ở Park River hoàn thiện thì c ấy về ở đầu tiên luôn. Chủ nhật nào em cũng lên chơi với c thì thấy ko gian xanh, rất là thích, mỗi tội quá nhiều muỗi nên sân sau phải làm nguyên cái lưới chống muỗi mà muỗi vẫn vào nhà. Đường rộng an ninh cũng tốt, c toàn vứt ôt với xe máy ngoài đường luôn. Có mấy nhà về ở sau thì mới đầu cất vào gara xong thấy chị e thế cũng vứt hết xe ngoài đường ^^. Cửa thì cửa từ chống trộm phải có mật mã hoặc vân tay mới vào đc nên rất an toàn

nhungsophie

Xe buýt

nhungsophie

Xe buýt
Times 33ha, 24 tòa. Vincity 420ha, 66 tòa. Ko đặc đâu cụ ạ.
Cụ quên là Vin GL gồm cả biệt thự gồm cả biệt thự à. Nhưng đúng là ko đặc. Em xem trên bản đồ mỗi lô 4-5 toà thôi, tiện ích bao quanh nữa. Được cái chung cư gần khu dân cư nữa

tom_jerry

Xe tải
Vin sẽ cạnh tranh với Eco nên em nghĩ khả năng giá sẽ thấp hơn hoặc ngang bằng mà cụ lại đc hộ khẩu hà Nội nữa. Chưa kể cuối năm nay Gia Lâm lên quận rồi.
Giờ này mà cụ vẫn ham cái gọi là hộ khẩu Hà nội :)

burgerlobster

Xe tải
Em chào các cụ
Nhà em chuyển ra ở riêng, nhưng tài chính cũng có hạn, vợ chông gom góp cũng dc một ít. Định mua nhà vì vợ sắp sinh em bé. Em làm ở sài đồng nên muốn chọn khu nào đó ở cho tiện đi làm và giá cũng phải hợp lý ạ.
E thấy các bạn sale chào giới thiệu vincity mà sợ vin đắt, còn ecopark thì nhà e cũng qua chơi mấy lần cũng thấy thích, mà e thấy hơi xa và hộ khẩu lại hưng yên, còn vin chờ chưa biết bao giờ mới được ở.
Các cụ cho em góp ý ạ. e thấy đau đầu quá :(
Nếu cụ định mua chung cư thì cứ chờ giá bên gia lâm thế nào rồi quyết, chung cư eco chẳng lo thiếu đâu ạ. Cụ về eco ở thì thik nhưng đi lại vất vả thì thêm con 4 bánh, ko thì cứ vin gia lâm mà mua ạ

KinoSSE

Xe tải
Vincity và ecopark về mức độ tham lam của chủ đầu tư thì đều tham lam khủng khiếp như nhau!

bds1977

Xe hơi
Vin sẽ cạnh tranh với Eco nên em nghĩ khả năng giá sẽ thấp hơn hoặc ngang bằng mà cụ lại đc hộ khẩu hà Nội nữa. Chưa kể cuối năm nay Gia Lâm lên quận rồi.
ai bảo cuối năm lên quận, sale tung tin ở đâu ra ????

TrungEcopark

Xe hơi
Bác muốn mát mẻ, cây xanh ngập mặt và ở ngay thì triển Ecopark bác ạ :)))))

Phi Long8388

Xe hơi
City ra thì đánh bạt tất cả các cđt khác nhé (kể cả phía Tây), các sp khác đang gấp rút đẩy hàng, đánh tháo.
Mua của Vin thì an tâm là ít bị sai phạm trong các cam kết, giúp tận hưởng cs tốt nhất cho gia đình và những người thân của bạn.
Hôm nay đến tòa nhà Hòa bình (Minh khai) cũng bị dân treo băng rôn (tiêu chuẩn 6*)
Bonus:còn ở SĐ thì tìm hiểu thêm 9 tòa cc của BRG (Seabank) ngay hồ Sài đồng cho tiện đi lại
Cụ có rõ thông tin dự án này cho thêm chi tiết nhé, có phải là hai khu đất đang bắt đầu triển khai làm móng ? Sài Đồng bắt đầu hút đầu tư thế, có cả cái Lotus đầu phố hướng gần Vincom nữa

Hihi, mấy giờ rồi còn nói chuyện hộ khẩu cụ nhể.. Em cũng đang ở Eco, bỏ phố về quê Văn Giang đây, hộ mới chả khẩu. Đặt nhẹ cái đường link tặng các cụ: https://tuoitre.vn/chinh-phu-dong-y-bo-so-ho-khau-chung-minh-nhan-dan-20171104164027903.htm
Hôm vừa rồi em cũng mới nộp bản photo CMT và sổ HK để làm mã số định danh cá nhân hy vọng sau này các thủ tục hành chính đỡ rườm hơn ... đỡ phải photo chứng thực nhiều hơn :D

hainamb1

Xe đạp
đau đầu quá các cụ oi

TrungEcopark

Xe hơi
đau đầu quá các cụ oi
Em chưa qua Vincity nên chưa biết, chứ em mới chuyển đến làm việc ở Ecopark 1 tuần mà đã thích rồi cụ ạ, có tiền là em quất :)))
Nhiều cây xanh, không khí trong lành cũng có thể là 1 điều kiện tốt cho sức khỏe của cả mẹ và bé cụ ạ :)

thanhxuan21

Xe buýt
Cụ có rõ thông tin dự án này cho thêm chi tiết nhé, có phải là hai khu đất đang bắt đầu triển khai làm móng ? Sài Đồng bắt đầu hút đầu tư thế, có cả cái Lotus đầu phố hướng gần Vincom nữa
Đúng là hai khu đất đối diện hồ Sài đồng và quán Lake view. Em cũng không quan tâm đến d.a này lắm đâu, quan tâm thì em đã lấy cả tòa rùi cho pp lại. Bên Nam cường em còn chưa lưu tâm nữa là BRG

nhungsophie

Xe buýt
Của mua là của được. Các cụ các mợ tính toán ghê quá, cả 2 khu đều đẹp, quan trọng là khu nào phù hợp về tài chính và nhu cầu của mình thôi ạ
nếu mà cụ này muốn ở ngay thì Ecopark, còn mua để ở cho tiện giao thông đi lại thì Vin gần hơn. Chưa kể về sau giá nó kiểu j cũng tăng. ngày trc đất An Đào gần dự án có 14-17 giờ đầu suýt đầu 4 rồi cụ. Mấy căn góc chỗ 31ha còn lên 80 nữa mà.

Lic_uno

Xe đạp
Hk oách là 1 chuyện thôi sau này cho con đi học đi khám chữa bệnh mới thấy dc giá trị hk hn :))

Twoku

Xe tải
Có tiền cứ gửi tiết kiệm. Lãi để trả tiền thuê ở trải nghiệm Ecopark. Đợi Vin hoàn thành quyết cũng ko muộn

victory_1980

Xe điện
Bọn sale cho Vin thì nó chẳng dựa vào cái sổ HK để lòe, nhưng giờ ai còn khoe hộ khẩu thì cũng dc xếp vào dạng cổ hủ rồi.
Bây giờ dân thành thị gốc còn lên miền núi sống kìa. Giờ là thời kỳ của thế giới phẳng, a ở đâu mà anh thấy happy, chất lượng cs tốt hơn, thấy mình có ích hơn. Và quan trọng hơn là trong cs thấy thoải mái là dc rồi. Đưa cái HK ra khoe giờ chắc chỉ dọa dc ma thôi. Kaka

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Bọn sale cho Vin thì nó chẳng dựa vào cái sổ HK để lòe, nhưng giờ ai còn khoe hộ khẩu thì cũng dc xếp vào dạng cổ hủ rồi.
Bây giờ dân thành thị gốc còn lên miền núi sống kìa. Giờ là thời kỳ của thế giới phẳng, a ở đâu mà anh thấy happy, chất lượng cs tốt hơn, thấy mình có ích hơn. Và quan trọng hơn là trong cs thấy thoải mái là dc rồi. Đưa cái HK ra khoe giờ chắc chỉ dọa dc ma thôi. Kaka
Cụ dùng từ bọn sale là đủ hiểu cụ kỳ thị như nào r. Em sale vin đây nhưng em cũng chẳng cổ súy chuyện hộ khẩu HN hay Hưng Yên đâu. Vốn dĩ có tiền mua eco cũng phải có đôi nhà trong nội thành rồi. Cụ lộn lại trang 1 xem nhé.

Justforfuntoo

Xe container
Nhầm cụ nhé!
Dân thành thị gốc quận HK họ lên miền núi sống vì họ tự tin đã có hk hn nên họ không care sống ở đâu nữa
Dân ngoại tỉnh lên hn vẫn khát khao cái hk hn lắm, mà được hk quận Hoàn kiếm nữa thì càng vênh mặt
Dân Hn cũng bao nhiêu người khát khao cho con học Trưng vương, có chạy chọt 2000$ cũng không phải dễ vào Trưng vương, ngô sỹ liên...
Trong khi chỉ cần hk đúng tuyến là nghiễm nhiên được vào, chả phải chạy chọt gì
Tôi là người có hk thuộc 4 quận nội thành cũ đây và tôi không bao giờ chuyển hk sang quận khác dù bây giờ tôi ở quận khác kém hơn hay ở ecopark. Thử hỏi có ai chuyển hk từ hn sang hưng yên chưa hay vẫn bo bo giữ lại hk hn?