[Funland] Nên mua tivi 65 inch nào?

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Văn phòng em đc đối tác tặng con samsung smart màn cong 65inh inh này để ae xem bóng cũng thấy ok. Search ra thấy hơn 13 củ . App ủng đủ dùng..
Màn cong chết yểu vì góc nhìn rất hẹp, chỉ duy nhất vị trí chính giữa là chuẩn, ngồi 2 bên xem rất khó chịu. Vì thế nên bây giờ hầu như không đc sx nữa.

piston

Xe container
Dấu ấn cạnh tranh Nhật - Hàn từ xe (Toy, Hon da - Huynh đài) đã lan sang điện tử (Sony - LG, SS).
Công nhận đội Hàn xẻng chọn hướng đi đúng. Giá vừa phải, chất lượng vừa phải nhưng cập nhật nhanh những tiện ích, mẫu mã nhất. Vì chung qui lại bây giờ k ai dùng 1 cái điện thoại quá 3 năm ,tivi cũng k ai nghĩ dùng quá lâu.
Xưa nhớ quảng cáo (hình như Sony) có câu: 20 năm vẫn chạy tốt.
vẫn chạy tốt hình như là câu của Electrolux

xemoi21

Xe hơi
E cũng đang nghiêm cứu LG vì sam sung nhà e mới mua hết bảo hành đã chết rồi

Crusaderland

Xe điện
Màn cong chết yểu vì góc nhìn rất hẹp, chỉ duy nhất vị trí chính giữa là chuẩn, ngồi 2 bên xem rất khó chịu. Vì thế nên bây giờ hầu như không đc sx nữa.
Màn cong này xem thích vì cảm giác hình ảnh có độ sâu nhưng chỉ có mỗi Samsung sản xuất, thị trường không ưa chuộng nên giờ còn có 1 hay 2 mẫu duy nhất của Samsung thôi.

Ferrari FXX K

Xe tải
Màn cong này xem thích vì cảm giác hình ảnh có độ sâu nhưng chỉ có mỗi Samsung sản xuất, thị trường không ưa chuộng nên giờ còn có 1 hay 2 mẫu duy nhất của Samsung thôi.
Samsung là ông trùm sản xuất TV màn hình cong, nhưng trên thị trường còn có Sony, LG cũng đú trend bác ạ. Hai ông Sony và LG cho màn hình cong vừa vừa, Sam Sung sản xuất TV có màn hình cung như mông thiếu nữ. Sony và LG đã sớm nhận ra thị trường hẹp và sớm từ bỏ cuộc chơi nhưng Sam Sung thì vẫn kiên trì cho đến khi thị trường quay lưng thì mới chịu bỏ cuộc.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Làm còn monitor 37'' cong bắn game cũng sướng mờ, sửa ảnh edit video cũng tiện chứ ko cong khéo phải nghiền đầu mới thấy 2 bên mép ngoài. :D

Mrbeee

Xe tải
Các cụ cho e xin ít đánh giá về TCL với ạ, so sánh TCL và Xiami thì con nào ngon bổ rẻ hơn ạ. E chỉ cần cái chất lượng màn và giá rẻ thôi chứ e xài box ngoài rồi, ko quan trọng lắm cái HĐH. Cám ơn các cụ ạ ....

Crusaderland

Xe điện
Samsung là ông trùm sản xuất TV màn hình cong, nhưng trên thị trường còn có Sony, LG cũng đú trend bác ạ. Hai ông Sony và LG cho màn hình cong vừa vừa, Sam Sung sản xuất TV có màn hình cung như mông thiếu nữ. Sony và LG đã sớm nhận ra thị trường hẹp và sớm từ bỏ cuộc chơi nhưng Sam Sung thì vẫn kiên trì cho đến khi thị trường quay lưng thì mới chịu bỏ cuộc.
Giờ thích vẫn có model cong mới sản xuất cụ ơi, cả tivi lẫn màn desktop Samsung vẫn có model màn cong mới.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cong nó chỉ không rộng rãi vì nó đắt và phòng xem phải rộng cơ
Chứ thị trường VN tuyền nhà bằng cái mắt muỗi, đặt đồ tính từng phân. Giá thì so đo từng trăm ngàn.... bẩu sao cong nó không thông dụng.

Giờ thích vẫn có model cong mới sản xuất cụ ơi, cả tivi lẫn màn desktop Samsung vẫn có model màn cong mới.

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Asanzo k có model 65 inches hử các cụ?

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cũng có thể nhu cụ nói.
Công nghiệp nặng và chế tạo: khai khoáng, dầu mỏ, luyện kim, chế tạo máy, đóng tàu, máy bay, ô tô, ... thấy đội G7 vẫn nắm chắc trong tay lắm.
Tiếp đến là tư bản tài chính, quĩ này quĩ nọ, đầu tư búa xua.
Thứ 3 là mảng công nghệ: Facebook, Tweet, Google,... ảo nhưng ra nhiều tiền cũng vẫn G7.
Thứ 4 là các lĩnh vực liên quan đến con người: giáo dục, y sinh,... vẫn G7 làm trùm.
Thì cũng giống như VN tự hào xuất khẩu gạo nhiều nhất thế giới đấy. Có phải Mỹ Nhật ko trồng lúa đc đâu, mà nó bán 1 cái ô tô thì mua sản lượng gạo của cả xã hay huyện của mình luôn, vậy nó trồng làm gì =))

Lái xe máy

Xe tăng
Thì cũng giống như VN tự hào xuất khẩu gạo nhiều nhất thế giới đấy. Có phải Mỹ Nhật ko trồng lúa đc đâu, mà nó bán 1 cái ô tô thì mua sản lượng gạo của cả xã hay huyện của mình luôn, vậy nó trồng làm gì =))
Về Nông nghiệp thì em e cụ nhầm. chỉ có VN mới có kiểu bờ xôi ruộng mật đi làm Nhà máy.
Chứ Nhật với Mẽo nó rất coi trọng nông nghiệp. Mẽo là quốc gia số 1 về Nông nghiệp luôn.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Về Nông nghiệp thì em e cụ nhầm. chỉ có VN mới có kiểu bờ xôi ruộng mật đi làm Nhà máy. Chứ Nhật với Mẽo nó rất coi trọng nông nghiệp. Mẽo là quốc gia số 1 về Nông nghiệp luôn.
Mẽo thì cái gì nó chả số 1 :)).
Ý em là cái gì rẻ hơn tự làm thì nó mua. Nông nghiệp nó cũng chỉ làm những sản phẩm thặng dư cao. Ví dụ Nhật nó bán 1 con bò Kobe thì mua đc 15-20 con bò VN. Có nước nào ko coi trọng nông nghiệp đâu cụ, vì nó liên quan đến an ninh lương thực. VN giờ làm gì còn bờ xôi ruộng mật hả cụ, cái đó là các cụ xưa nói đến phù sa, nhưng thượng nguồn sông nào cũng xây mấy chục cái đập, đến lũ còn chả có nói gì phù sa.

Lái xe máy

Xe tăng
Mẽo thì cái gì nó chả số 1 :)).
Ý em là cái gì rẻ hơn tự làm thì nó mua. Nông nghiệp nó cũng chỉ làm những sản phẩm thặng dư cao. Ví dụ Nhật nó bán 1 con bò Kobe thì mua đc 15-20 con bò VN. Có nước nào ko coi trọng nông nghiệp đâu cụ, vì nó liên quan đến an ninh lương thực. VN giờ làm gì còn bờ xôi ruộng mật hả cụ, cái đó là các cụ xưa nói đến phù sa, nhưng thượng nguồn sông nào cũng xây mấy chục cái đập, đến lũ còn chả có nói gì phù sa.
Bờ xôi ruộng mật là chỉ ruộng tốt. Chứ phù sa thì đồng bằng Bắc Bộ đắp đê ngàn năm rồi còn đâu.
Mẽo nó làm năng suất cao chứ k phải là sx hàng giá đắt
Thịt gà, bò, lúa mì, ngô... nó làm nhiều và rẻ hơn VN

HoaBangLang80

Xe máy
samsung cụ ạ, nhà em dùng 3 đời sam thấy ổn

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Bờ xôi ruộng mật là chỉ ruộng tốt. Chứ phù sa thì đồng bằng Bắc Bộ đắp đê ngàn năm rồi còn đâu.
...
Ruộng tốt thì phải có phù sa, quê em cách đây tầm 25-30 năm về trước năm nào chả có phù sa về theo mùa lũ, kéo theo tôm cá các kiểu. Bây giờ thì ko còn nữa rồi. Ngàn năm hồi nào hả cụ :))
Đất phù sa sông Hồng là thuật ngữ ngắn gọn của của loại đất phù sa hệ thống sông Hồng theo phân loại đất Việt Nam. Đất phù sa sông Hồng thường có màu nâu tươi, nâu tím có tầng đất dày, được hình thành do sự bồi tụ phù sa và trầm tích của hệ thống sông Hồng. Hệ thống sông Hồng là một mạng lưới các con sông (sông Hồng, sông Đà, sông Chảy, sông Lô, sông Thái Bình, sông Luộc, sông Kinh Thày, sông Hóa và sông Cấm) góp nước hoặc nhận nước từ con sông chính là sông Hồng và đổ ra biển Đông ở các cửa Ba Lạt, Diêm Hộ, Trà Lý, Lân, So, Lạch Giang, Đáy, Lạch Càn thuộc các tỉnh/thành: Hải Phòng, Thái Bình, Nam Định và Ninh Bình. Tổng diện tích đất phù sa sông Hồng khoảng 764.200 ha , tập trung chủ yếu ở các tỉnh/thành: Vĩnh Phúc, Hà Nội, Hưng Yên, Hà Nam, Nam Định, Thái Bình. Đất phù sa sông Hồng được coi là đất “bờ xôi, ruộng mật” tốt nhất Việt Nam, vào loại tốt nhất thế giới xét về sức sản xuất của đất, là đất lý tưởng để trồng nhiều loại cây như: lúa, ngô, đậu đỗ, lạc, khoai, các loại rau và cây ăn quả.
Đất phù sa sông Hồng – Bách khoa Toàn thư Việt Nam (bktt.vn)

hai.tranhr

Xe container
Nên mua Soly Cụ ạ