Nên mua Piaggio Medley hay Honda SH ?

jazzzzz

Xe lăn
Em mới lấy phiên bản S ở Thanh Xuân, lôi thằng Tây Sơn ra doạ thế là đc thêm 5 loét, ngoài mũ, áo mưa, phủ Nano...
Cơ mà vẫn chưa có hoá đơn, mí em hẹn cuối tuần mới có đành đắp chiếu đi xe đạp.

Chỉnh sửa cuối:

VespaS

Xe buýt
Em mới lấy phiên bản S ở Thanh Xuân, lôi thằng Tây Sơn ra doạ thế là đc thêm 5 loét, ngoài mũ, áo mưa, phủ Nano, bút Parker.
Cơ mà vẫn chưa có hoá đơn, mí em hẹn cuối tuần mới có đành đắp chiếu đi xe đạp.
Cụ cứ đi đi, đi đúng luật ko vấn đề lớn đâu - Xe mới mà. Mới mua về để đấy khó chịu lắm.

ducbmw

Xe máy
Thấy các bác inbox xin số bạn bán xe nhiều em có gửi số đây nhé . Bác nào cần hay có mua xe cứ gọi bác đó nhé 0934.535.188 bác này rất nhiệt tình và bán hàng có tâm

rfabbc

Xe đạp
Medley này có phụ kiện hay đồ chơi gì của chính hãng ko các bác nhỉ?

Nếu có cái nào được được thì lắp thêm cho dzui.

rfabbc

Xe đạp
Thấy các bác inbox xin số bạn bán xe nhiều em có gửi số đây nhé . Bác nào cần hay có mua xe cứ gọi bác đó nhé 0934.535.188 bác này rất nhiệt tình và bán hàng có tâm
Ah lúc bác mua xe thì cửa hàng nó có dặn là đi 300km phải thay nhớt lần đầu tiên ko nhỉ?

Cửa hàng mình mua thì nó dặn là 300km phải thay nhớt, nó còn dán 1 tờ dặn dò như thế lên bìa sổ bảo hành nữa.
Nhưng mà về đọc sách HDSD thì ko thấy nói gì đến 300km cả, chỉ thấy phải thay nhớt ở 1000km đầu tiên.

Đang nghi là shop nó làm thế để ăn tiền thay nhớt, chứ nếu phải thay ở 300km thì Piaggio nó đã khuyến cáo trong sách HDSD.

Mình thì chả tiếc gì mấy chục ngàn thay nhớt. Nhưng mà nhớt mới chưa chắc đã tốt bằng nhớt có sẵn trong xe xuất xưởng.
Nên định để vậy đi đến 1000km mới thay luôn, theo đúng lịch của Piaggio.

Bác nghĩ sao?

cuquay157

Xe hơi
Ah lúc bác mua xe thì cửa hàng nó có dặn là đi 300km phải thay nhớt lần đầu tiên ko nhỉ?

Cửa hàng mình mua thì nó dặn là 300km phải thay nhớt, nó còn dán 1 tờ dặn dò như thế lên bìa sổ bảo hành nữa.
Nhưng mà về đọc sách HDSD thì ko thấy nói gì đến 300km cả, chỉ thấy phải thay nhớt ở 1000km đầu tiên.

Đang nghi là shop nó làm thế để ăn tiền thay nhớt, chứ nếu phải thay ở 300km thì Piaggio nó đã khuyến cáo trong sách HDSD.

Mình thì chả tiếc gì mấy chục ngàn thay nhớt. Nhưng mà nhớt mới chưa chắc đã tốt bằng nhớt có sẵn trong xe xuất xưởng.
Nên định để vậy đi đến 1000km mới thay luôn, theo đúng lịch của Piaggio.

Bác nghĩ sao?
Các xe khác (yamaha) thì 500km đầu cũng thay. đến 1000 cũng thay.
thời gian đầu là lúc máy bào mòn chi tiết thừa nhiều nhất, nên em nghĩ cụ đừng tiếc :))

trung81cd

Xe đạp
Kinh nghiệm của mình:
Tháng 10 năm 2011 mua Liberty ie 57tr và Sh 125 nhập 138tr.
Tháng 12 năm 2015: Liberty ie chạy 10k km bán 29tr, cảm giác chạy sướng được 2k đầu sau chán toàn tập. Sh chạy được 35k thợ trả 112tr ko bán.
Giờ đang chạy Si Fi 2016 rất ưng vì xe nhỏ, gọn, ko tốn xăng :)
Các bạn nên mua Si Fi 2016 thay vì lăn tăn Sh hay Medley :)

xeko10

Xe đạp
Em nghĩ là Sh hơn :D
T1: dòng honda dễ thay đồ hơn khi hỏng hóc !
T2: honda nổi tiếng hao ít xăng:D
T3: ngoại hình thì nhìn Sh đơn giản thanh thoát đẹp hơn... Madley nhìn hơi rối mắt ;))

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Ko phải là vô lý đâu bạn. Bạn cũng kiểu "nhà em có vài người" chứ bạn có đi đâu mà đòi đánh giá. Mình có con LX 2010, máy kêu như máy cày, sửa chỉ thì giá cao, bệnh tật thì liên tục, lúc đầu tưởng do xe mình xui, hỏi nhiều người khác đều bị y chang. Bạn nói chuyện cũng nên bớt bớt chút chứ đây toàn lớn tuổi, cứ éo méo mất lịch sự quá.
Bạn ngược dòng dư luận thì chưa hẳn bạn đúng, rất nhiều người từng đi và đánh giá rồi chứ ko phải 1 vài người nghe nói như bạn nghĩ.

Đừng đêm tiêu chuẩn châu Âu gì ra lòe bạn ơi, ở đây là VN, xe hỏng thì người ta nói hỏng, chứ chỉ vì tiêu chuẩn châu Âu mà chạy ở VN nó được phép hỏng liên tục sao? Xăng thì xe nào cũng như xe nào, ko phải ra cây xăng thì ngta thấy xe LX người ta mới đổ xăng bẩn đâu, xe hãng khác thì người ta đổ xăng xịn???. Còn bảo dưỡng thì xe nào chả bảo dưỡng, nói chung 1 cái xe mà bạn hầu quá, đòi quá nhiều điều kiện để đi tốt (mà chưa chắc tốt). Thế nên mỗi người 1 ý, ko có gì là vô lý cả đâu.
Xin lỗi cụ tôi đi con ET8 mòn đít ra chẳng làm sao, lớn tuổi chưa chắc não phát triển và xe nhập hay VN tôi đều đi rồi. Tôi cũng gần 4 xọi cũng chẳng phải trẻ con nên đây là đánh giá của tôi sau khi đã xem khắp comment của các diễn đàn về ô tô xe máy. Xe Châu Âu lởm vậy mà Mer hơn 100 đếch sập bạn nhỉ hay piaggio hơn 70 năm, cái tôi muốn nói ở đây là những xe đời đầu của Pi lỗi là do các chi tiết máy ko phù hợp với khí hậu VN nên dễ hỏng vậy thôi. Còn bạn gà vãi ra nhưng tưởng mình thông minh. Bạn thử lấy mẫu xăng rồi gửi đi kiểm nghiệm ở một nơi khác với cái kiểm nghiệm ở VN xem xăng A92 đang bán này nó đủ tiêu chuẩn ko nhé. Mấy ông hàng lởm lên còn làm thread xe vừa mua đi mấy K km lỗi bộ côn. Còn BH sao ko mang ra bắt nó hay mới mà phải sửa, có não ko khi cứ hùa theo mấy cái loại ăn ko nói có như vậy.

nautical

Xe hơi
Xin lỗi cụ tôi đi con ET8 mòn *** ra chẳng làm sao, lớn tuổi chưa chắc não phát triển và xe nhập hay VN tôi đều đi rồi. Tôi cũng gần 4 xọi cũng chẳng phải trẻ con nên đây là đánh giá của tôi sau khi đã xem khắp comment của các diễn đàn về ô tô xe máy. Xe Châu Âu lởm vậy mà Mer hơn 100 đếch sập bạn nhỉ hay piaggio hơn 70 năm, cái tôi muốn nói ở đây là những xe đời đầu của Pi lỗi là do các chi tiết máy ko phù hợp với khí hậu VN nên dễ hỏng vậy thôi. Còn bạn gà vãi ra nhưng tưởng mình thông minh. Bạn thử lấy mẫu xăng rồi gửi đi kiểm nghiệm ở một nơi khác với cái kiểm nghiệm ở VN xem xăng A92 đang bán này nó đủ tiêu chuẩn ko nhé. Mấy ông hàng lởm lên còn làm thread xe vừa mua đi mấy K km lỗi bộ côn. Còn BH sao ko mang ra bắt nó hay mới mà phải sửa, có não ko khi cứ hùa theo mấy cái loại ăn ko nói có như vậy.
Xe Châu Âu CHẠY Ở VIỆT NAM lởm hơn xe Nhật CHẠY Ở VIỆT NAM mà bác :D

Nhà cháu cũng mới đi Lyberty được có 3 năm thôi, sợ đến già, nó hỏng từ đèn đến chân chống, từ còi đến rơ le >"<. Xe ý hay xe nhật chạy ở VN thì điều kiện như nhau, còn nói là lỗi do không phù hợp khí hậu thì đáy là do thằng Piaggio ko kinh nghiệm bằng, đội nghũ RND không phát triển bằng, linh kiện không tốt bằng, nói ngắn gọn là lỗi nhiều hơn, hay lịch sự nhẹ nhàng thì xe ý sang chảnh không phù hợp với VN nên lỗi nhiều hơn =))

Ko phải là vô lý đâu bạn. Bạn cũng kiểu "nhà em có vài người" chứ bạn có đi đâu mà đòi đánh giá. Mình có con LX 2010, máy kêu như máy cày, sửa chỉ thì giá cao, bệnh tật thì liên tục, lúc đầu tưởng do xe mình xui, hỏi nhiều người khác đều bị y chang. Bạn nói chuyện cũng nên bớt bớt chút chứ đây toàn lớn tuổi, cứ éo méo mất lịch sự quá.
Bạn ngược dòng dư luận thì chưa hẳn bạn đúng, rất nhiều người từng đi và đánh giá rồi chứ ko phải 1 vài người nghe nói như bạn nghĩ.

Đừng đêm tiêu chuẩn châu Âu gì ra lòe bạn ơi, ở đây là VN, xe hỏng thì người ta nói hỏng, chứ chỉ vì tiêu chuẩn châu Âu mà chạy ở VN nó được phép hỏng liên tục sao? Xăng thì xe nào cũng như xe nào, ko phải ra cây xăng thì ngta thấy xe LX người ta mới đổ xăng bẩn đâu, xe hãng khác thì người ta đổ xăng xịn???. Còn bảo dưỡng thì xe nào chả bảo dưỡng, nói chung 1 cái xe mà bạn hầu quá, đòi quá nhiều điều kiện để đi tốt (mà chưa chắc tốt). Thế nên mỗi người 1 ý, ko có gì là vô lý cả đâu.
Nói chi nhiều bạn, không cảm hoá đc đâu

Cao vậy à, thì mình có nói mới xem trên clip cũng ko đánh giá dc, chỉ là chủ quan thôi. Xem trên clip mình ko nghĩ là Medly cao hơn. Cảm ơn thông tin của bạn.
Mình đang đi sh, bữa nọ có con medly ông anh nhảy lên ngồi thử thì thấy thấp hơn, chống chân nó còn phụ thuộc độ bè của yên nữa cụ, cơ mà ông ấy bán rồi lỗ 5 củ, nói chung nhiều điều bực mình

jazzzzz

Xe lăn
Mình đang đi sh, bữa nọ có con medly ông anh nhảy lên ngồi thử thì thấy thấp hơn, chống chân nó còn phụ thuộc độ bè của yên nữa cụ, cơ mà ông ấy bán rồi lỗ 5 củ, nói chung nhiều điều bực mình
Hơ hơ, chắc là em xe bị chán ngang nhất Vịnh Bắc Bộ, lý do vì Sao vạy cụ.

liuyifeivn

Xe máy
Mình cũng đang đi SH,và cũng vừa leo thử Medley, xác nhận là chống dễ hơn SH. Không như bạn gì nói là Medley cao hơn. Có thể cao hơn trong thông số nhưng yên của Medley nó nhọn nên 2 chân ko bị bè ra, dễ chống hơn.
p/s: cảm ơn bạn đã nhắc nhở, thật sự lúc đầu mình con muốn nói lại cụ ấy, nhưng đọc cái comment sau là thấy sai rồi. Người như vậy thì nên lờ đi thôi.

Diskus

Xe hơi
Cháu đi liberty 5 năm nay chả thấy gì phiền cả , vẫm cứ 100km/4lit . Vứt khắp hang cùng ngõ hẻm , đầu đường xó chợ , có lần rượu say quá quên cả dắt xe vào nhà , chỉ khoá cổ vứt ở cửa nhà . Vậy sáng hôm sau vẫn yên vị chỗ đó,chả mất mát xây xát gì .
Nhưng ngặt nỗi là hay hỏng vặt , mỗi lần sửa chữa bảo dưỡng cũng mất 1 2 lít :)) , còn lại thì khá yên tâm ko sợ mất trộm như các dòng khác .
Đôi điều ý kiến cá nhân của cháu ạ .