Nên mua Piaggio Medley hay Honda SH ?

ducbmw

Xe máy
Chắc thứ 2 em cũng quất em này, yếu tố quan trọng nhất em chọn Pi là thái độ và cách chăm sóc khách hàng của nhân viên ở đây, phải nói là Pi rất chú ý đến vấn đề đào tạo nhân viên.
Em làm Sales Training nên rất khoái nhưng nhân viên chuyên nghiệp, còn xe hãng nào với em k quan trọng vì nó chỉ là cái phương tiện.
Chỗ em định mua ngoài tặng xèng còn có dịch vụ hỗ trợ đăng ký (mình chỉ việc trả thuế/ phí) và ra bấm biển còn việc khác họ lo.
Cái đó chỗ em mua có đầy đủ luôn bác ạ . Phụ kiện phụ keo đủ kiểu còn đc 2 triệu luôn ấy . Bác cần e chỉ giúp

jazzzzz

Xe lăn
Cái đó chỗ em mua có đầy đủ luôn bác ạ . Phụ kiện phụ keo đủ kiểu còn đc 2 triệu luôn ấy . Bác cần e chỉ giúp
He he, Em coi ở chỗ gần Mipec (Tây Sơn), cũng như vậy và thêm tý quà nữa.

CuiBapLoai1

Xe đạp
bác ducbmw để ý xem trời mưa hoặc đường ướt thì có bị bắn vào người ngồi sau ko nhé :-?

magehunter1

Xe đạp
SH Dùng smart key loại khóa từ gần giống trên ô tô nên không có ổ khóa -> trộm cắp sẽ khó chôm chỉa hơn, dùng chán nếu có nhu cầu bán sẽ bán dễ hơn Piaggio. Sh cao ráo nam tính hơn
Medley trang bị đèn định vị ban ngày dạng led, hệ thống chống bó cứng phanh ABS như trên ô tô - > An toàn hơn . Thiết kế nhỏ nhắn, phù hợp hơn cho nữ
bác cứ khéo đùa :)) Medley trọng lượng bằng SH, 2 xe đặt cạnh nhau vóc dáng to cao như nhau, Medley em thấy bị mỗi cái bánh sau nhỏ thôi mà :D

ducbmw

Xe máy
Bác ducbmw , bác jazzzzz cho em hỏi con này so với PCX thế nào: bỏ qua vấn đề xấu đẹp hay giá em chỉ quan tâm đến sự thoải mái và máy móc thôi.
Vì em không ở HN nên chưa có đk chạy thử.
PCX thì em chưa chạy nhiều . Máy của Honda với máy của Piaggio nó khác nhau em đi nó ko êm đc như Honda , con mới này em thấy đi êm hơn hẳn những con Piaggio của bạn bè em . Còn về ngồi thì em thayá cũng được nhưng PCX kiểu mình được ngồi như cái thuyền còn piaggio nó ngồi cứ phải thẳng lưng lên cũng đỡ đau lưng nếu đi đường dài . Cảm nhận của em là thế

maria_obama

Xe tải
SH an toàn và kinh tế hơn cụ ah

Bun Nguyen

Đi bộ
Em vote Piaggio, chạy sh ra đường giờ quá quen thuộc, mà sh VN nhiều người lại xỉa xói.

dinhvanhuan

Xe đạp
bác ducbmw review vậy em yên tâm hơn về em Piaggio mới này rồi, thật ra em cũng tin thằng này

CuiBapLoai1

Xe đạp
Con SH Việt Nam thì em không có ý định nghĩ đến nó từ hồi nó mới ra đâu các cụ à. Piaggio thì còn may ra. Mà con Medley mới ra này khá nhiều cái hay có cái tên hơi khó đọc xíu chắc tại english bèo :D
cứ đọc là mét-ly ạ :)) đọc thế là chuẩn đấy ạ

CuiBapLoai1

Xe đạp
PCX thì em chưa chạy nhiều . Máy của Honda với máy của Piaggio nó khác nhau em đi nó ko êm đc như Honda , con mới này em thấy đi êm hơn hẳn những con Piaggio của bạn bè em . Còn về ngồi thì em thayá cũng được nhưng PCX kiểu mình được ngồi như cái thuyền còn piaggio nó ngồi cứ phải thẳng lưng lên cũng đỡ đau lưng nếu đi đường dài . Cảm nhận của em là thế
bác cho thêm vài hình thực tế đi ạ, bác up 1 hình phía trước thấy đẹp quá nhưng chưa đã ;;), trên mạng toàn hình quảng cáo

dinhvanhuan

Xe đạp
em mới mua con AB được 2 năm hơn thôi, nếu chưa mua thì giờ em hốt con này chạy cho sang rồi

ducbmw

Xe máy
Con SH Việt Nam thì em không có ý định nghĩ đến nó từ hồi nó mới ra đâu các cụ à. Piaggio thì còn may ra. Mà con Medley mới ra này khá nhiều cái hay có cái tên hơi khó đọc xíu chắc tại english bèo :D
Chính vì cái đầu của con SH mới mà em về với Piaggio đấy , sau này tìm hiểu em mới thấy SH cũng tệ ko kém , nói chung đi xe mang tính tương đối là ok rồi chứ có xe nào ko có ưu nhược điểm đâu

Red2010

Xe điện
Em vẫn thích Pi hơn. SH thì em chỉ thích dáng nhập

rfabbc

Xe đạp
Mình cũng vừa lấy em này, màu xanh blue midnight (còn gọi xanh cửu long).

Nhìn chung là hài lòng. Còn cụ thể thì mình ko review được vì ko có năng khiếu viết lách

Bác chủ có gì trao đổi kinh nghiệm nhé.

bunshop

Xe máy
sh đi cụ, e đi mấy đời piagio rồi, dù gì thì đi honda bảo dưỡng thay đồ rẻ hơn, đi cũng ít hỏng hóc hơn nhiều

nautical

Xe hơi
Chính vì cái đầu của con SH mới mà em về với Piaggio đấy , sau này tìm hiểu em mới thấy SH cũng tệ ko kém , nói chung đi xe mang tính tương đối là ok rồi chứ có xe nào ko có ưu nhược điểm đâu
Cụ lên mạng tìm hiểu thì SH đầy lỗi cụ ạ :)) Nhà cháu đang đi li bẹc ti đây, kinh nghiệm xương máu -.-! Hàng piaggio các cụ đừng chỉ so sánh cái động cơ, các cụ nên đề phòng cả đèn, cả còi, cả chân chống nữa nhé :))

rfabbc

Xe đạp
Đôi điều cảm nhận về xe sau ngày lấy xe .

Em cũng mua xe toàn xài Honda từ khá lâu đời do quan niệm gia đình em từ xưa nay nó đã thế . Lần này em muốn thay đổi , cũng là đánh liều xem thế nào . Xe của Piaggio khác thì em ko biết nhưng con Medley này em đi thấy rất chim ưng , máy nó rất bốc và ngạc nhiên là tiếng của nó như SH ko hề to , em đi ga mạnh mà ko bị giật như mọi người nói về Piaggio . Hơn nữa là nay em mới được cảm nhận mình là khách hàng , nhân viên của Piaggio họ tiếp đón và chăm sóc cũng như chỉ dẫn rất nhiệt tình , khi em mua xong về tới nhà còn nhận được tn cảm ơn và hỏi han trên cung đường về nhà có an toàn ko , họ cũng ko quên cảm ơn . Khác hoàn toàn với các hãng xe khác các bác ạ . Giá của họ em cũng đi vài nơi thấy nó đồng nhất , tuy nhiên số em may đi mua xe gặp bạn nhân viên nhiệt tình nên họ cũng xin quản lý của họ giá tốt cho em và tặng cả phụ kiện .
Đúng là em có cái nhìn hoàn toàn khác sau ngày hôm nay về Piaggio >:D< . Cảm nhận sau ngày đầu tiên em đi xe 8->
Cho mình hỏi phụ kiện là gì vậy bác?
Mình hỏi ở hãng nhưng chưa có phụ kiện gì cả.