[Funland] Nên mua nhà đất hay nhà chung cư

Xediduongxa

Xe buýt
Các bác ơi em xin ý kiến các bác xem thế nào. Chứ em đắn đo quá. Nhà e thì đang ở chung cư 2N2vs nhưng hiện tại ko đủ công năng sử dụng muốn chuyển nhà. E rất đắn đo với tài chính cố được tầm 4 tỏi thì nên mua nhà đất hay mua chung cư Vin khu oceanpark mấy toá mới xây căn 3 ngủ cũng tầm tiền đó trả dần đến 2027. Hiện tại nhà e đang ở Thạch Bàn mà nhà đất khu này khá cao
4 tỏi cụ ra Sài Đồng ở ko? Bên này có căn có sổ cỡ 3.9-4 tỏi nhà ở tầm 4 năm. Nhà mới tinh cao hơn 4.5 - 4.8 tỏi chưa nội thất.
Cụ cần thì cứ mật thư em tìm cho vài căn khu Sài Đồng

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Các bác ơi em xin ý kiến các bác xem thế nào. Chứ em đắn đo quá. Nhà e thì đang ở chung cư 2N2vs nhưng hiện tại ko đủ công năng sử dụng muốn chuyển nhà. E rất đắn đo với tài chính cố được tầm 4 tỏi thì nên mua nhà đất hay mua chung cư Vin khu oceanpark mấy toá mới xây căn 3 ngủ cũng tầm tiền đó trả dần đến 2027. Hiện tại nhà e đang ở Thạch Bàn mà nhà đất khu này khá cao
Tôi năm ngoái bán 1 căn mặt đất 70m, xây 3 tầng, 4 ngủ, 4vs, xây chắc chắn đẹp có 5 tỏi. Đường oto tránh mà cũng gần vin, gần cầu TT sang Hn.
Tội gì tiền đó mua Vin

Xediduongxa

Xe buýt
Tôi năm ngoái bán 1 căn mặt đất 70m, xây 3 tầng, 4 ngủ, 4vs, xây chắc chắn đẹp có 5 tỏi. Đường oto tránh mà cũng gần vin, gần cầu TT sang Hn.
Tội gì tiền đó mua Vin
Căn nhà bác chênh tận 1 tỉ, trong khi 5 tỉ vào vị kiếm 3pn rộng rãi thoáng mát nhiều lựa chọn, tiện ích dư dùng.
Còn giờ tìm nhà đất quanh LB giá 5 tỷ tìm cũng có, mà thoáng vs sạch thì vất vả lắm

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Căn nhà bác chênh tận 1 tỉ, trong khi 5 tỉ vào vị kiếm 3pn rộng rãi thoáng mát nhiều lựa chọn, tiện ích dư dùng.
Còn giờ tìm nhà đất quanh LB giá 5 tỷ tìm cũng có, mà thoáng vs sạch thì vất vả lắm
Của tôi đường oto tránh, rộng rãi thoáng mát Gia Lâm. Vào vjn gửi xe cket' nhục

Xediduongxa

Xe buýt
Của tôi đường oto tránh, rộng rãi thoáng mát Gia Lâm. Vào vjn gửi xe cket' nhục
Vin OP khan chỗ gửi xe làm sao bằng sờ mát, Vin OP độ phủ cư dân có 50%, gửi xe sớm vẫn ok lắm cụ ạ. Còn cụ ô tô tránh thì thoải mái , mỗi tội cố hẳn 1 tỉ. Giờ mua căn của cụ chênh lên kha khá chứ sao mua đc giá 5 tỉ?

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Vin OP khan chỗ gửi xe làm sao bằng sờ mát, Vin OP độ phủ cư dân có 50%, gửi xe sớm vẫn ok lắm cụ ạ. Còn cụ ô tô tránh thì thoải mái , mỗi tội cố hẳn 1 tỉ. Giờ mua căn của cụ chênh lên kha khá chứ sao mua đc giá 5 tỉ?
Vẫn thế thôi cụ. Nhưng thằng mua của em nó sang tay rồi, nó chắc vay nên bán hoà

LongNguyễn8x

Xe tăng
Cụ chủ thớt lập thớt ra hoặc là maket cho cái khu cụ chủ đang để tên trong nội dung hỏi hoặc đơn giản là cái cc cụ thớt ở quá chán chưa làm cụ hài lòng. Chứ như e lên cc rồi là khỏi xuống. Nhà đất ngõ ngách với hàng xóm bát nháo chẳng có gì đáng sống.

kizura_x

Xe tải
Vấn đề lớn nhất của những người từ nhà đất lên chung cư là sợ chung cư mất giá. Chứ em thấy về mọi mặt khác nhà đất lép vế hoàn toàn, từ hàng xóm, cảnh quan, đường xá đến chỗ để xe. Nên nếu cụ nào xác định nhà phải sinh lời thì đừng nhòm ngó lên chung cư làm gì, kẻo mấy năm nữa nhà đất tăng lại bạc cả tóc vì tiếc tiền. Còn quan điểm em có tiền là phải sướng, chả dại gì phải ở nhà đất cho khổ.

Xediduongxa

Xe buýt
Vẫn thế thôi cụ. Nhưng thằng mua của em nó sang tay rồi, nó chắc vay nên bán hoà
thì chủ mới bán được giá cụ ko hay lại chênh lên vài trăm? vay mà sang tay thì chỉ có lời họ mới bán thôi cụ ạ :D

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề lớn nhất của những người từ nhà đất lên chung cư là sợ chung cư mất giá. Chứ em thấy về mọi mặt khác nhà đất lép vế hoàn toàn, từ hàng xóm, cảnh quan, đường xá đến chỗ để xe. Nên nếu cụ nào xác định nhà phải sinh lời thì đừng nhòm ngó lên chung cư làm gì, kẻo mấy năm nữa nhà đất tăng lại bạc cả tóc vì tiếc tiền. Còn quan điểm em có tiền là phải sướng, chả dại gì phải ở nhà đất cho khổ.
Vấn đề là chung cư loại nào. Và nhà đất loại nào.
Tôi cứ nhà đất đường to, ô tô vào nhà, tại sao lại kém chung cư về chỗ để xe. Cảnh quan với đường xá thì tùy chứ sao lại chung cư ăn đứt

kizura_x

Xe tải
Tôi cứ nhà đất đường to, ô tô vào nhà, tại sao lại kém chung cư về chỗ để xe. Cảnh quan với đường xá thì tùy chứ sao lại chung cư ăn đứt
Vâng nếu cụ mua biệt thự hay khu nào đẹp hẳn thì e không nói ạ, vì tầm tiền ấy cụ phải so với penhouse. Mình so cùng tầm tiền thì e vẫn nghĩ chung cư ăn đứt nhà đất. Như tài chính cụ chủ thớt 4 tỷ thì e nghĩ khó mà kiếm được ngõ ô tô, chưa nói đến việc ô tô vào nhà với cảnh quan đường xá tốt.

pokeking

Xe tải
4 tỏi cụ ra Sài Đồng ở ko? Bên này có căn có sổ cỡ 3.9-4 tỏi nhà ở tầm 4 năm. Nhà mới tinh cao hơn 4.5 - 4.8 tỏi chưa nội thất.
Cụ cần thì cứ mật thư em tìm cho vài căn khu Sài Đồng
3 tỏi đổ lại thì có không cụ

Nghiant96

Xe buýt
cụ làm căn northern diamond ngay chỗ aeon đấy ở cho sướng cụ ạ

nguyentoan.uct

Xe điện
Cụ cứ mang bữa cơm của nhà giàu so với bữa tiệc của hộ nghèo thế.

Apremium

Xe hơi
Có nhiều tiền thì mua đất xây nhà, còn không thì cứ chung cư thôi cụ, thuận tiện giao thông, nhưng vẫn có những khó chịu tranh chấp với cđt và các bql. Giá đất giờ cao quá, không biết con cháu mua nhà mua đất kiểu gì

pokeking

Xe tải
3PN dt rộng thì khó đấy cụ, tầm 80m2 3pn thì có noxh quỹ căn thương mại thôi cụ ạ. hoặc vay thêm NH mua mới cho khỏe cụ ạ
Em xem căn No7 noxh mà chỉ ưng phòng, còn từ hành lang, chỗ để xe với dịch vụ thì không cụ ạ
Giá căn này cũng tận 2,7-2,8 tỏi (căn thô), vượt nhiều so với gần đó có Hope Residence

Nghiant96

Xe buýt
Mới ngó qua thì có vẻ các chủ nhà đẩy giá lên cao lắm
2N mà rộng hơn 90m2 thì cũng 3,5 tỏi rồi cụ ạ
Lên do giá lên chung thôi cụ. Vị trí nó lại đắc địa. Còn giá thì cụ cứ mặc cả xuống xem đc đồng nào hay đồng đấy. Nói chung phải đi xem thì mới biết đc chứ cụ đừng ngó trên mấy trang bđs