Nên mua đất Đông Anh hay Trôi, Phùng

humer

Xe điện
Thị trấn Trạm Trôi các cụ nhé, tin em đi

ĐĩaBay.sd

Xe hơi
Vợ cả em mới chuyển ct về Hoài Đức nên em đang tìm đất dịch vụ hoặc đấu giá khu vực xã Sơn Đồng Hoài Đức cụ nào có tt cho em xin.

fine_thanks

Xe điện
Vợ cả em mới chuyển ct về Hoài Đức nên em đang tìm đất dịch vụ hoặc đấu giá khu vực xã Sơn Đồng Hoài Đức cụ nào có tt cho em xin.
Sơn Đồng k có dịch vụ cụ ạ, ngân sách cụ như nào mới tính toán đc

Casablanca2017

[Tịch thu bằng lái]
cụ có mảnh nào sát dự án cầu tứ liên < 1 tỉ ko. e cũng ở đông anh
Tầm tiền đó cụ tìm được lô 40-50m2 đường ô tô vào ở Trung Thôn hoặc Đông Ngàn đấy

fine_thanks

Xe điện
Như này cụ ra khu đấu giá Sơn Đồng mà tìm cụ ạ, hợp lý vị trí của cụ luôn. Còn hôm trước có cụ nào rao bán đất đấu giá sau UBND Kim Chung đấy ạ. Ví trí đó đông vui và đẹp hơn dau giá Sơn Đồng. diện tích hơn 80m , to hơn diện tích cụ tìm ạ. Cần thông tin hỗ trợ cụ cứ hỏi em, biết em sẽ chia sẻ cùng cụ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em đang phân vân mảnh 55m2 ở Trôi đường 7m giá 17,5 triệu/m2
Và mảnh bên Đông Anh chỗ Vân nội rộng 85m2 đường làng 5m giá 10,5 triệu/m2

Theo các cụ thì chọn mua mảnh nào?
giá 10,5tr thơm quá nhỉ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Tương lai Đông Hội là một trong 3 vị trí đẹp nhất thủ đô là điều chắc chắn, còn cụ không tin thì tuỳ vì tôi cũng không mất thời gian để tranh luận nó là vô ích

Bạn còn trẻ đang phấn đấu để mua nhà cửa nên tôi hiểu những điều bạn vừa nêu. 18 năm trước khi vừa bước chân vào cổng trường đại học tôi cũng tay trắng, khi đó chỉ có mỗi khát vọng làm giầu và kiếm được nhiều tiền như một số người họ hàng thành đạt của mình
Tôi bôn ba lăn lộn đầu tư từ vàng, ngoại tệ, chứng khoán, bất động sản và kinh qua những con sóng lớn....v.v.. sai lầm vài lần lên voi rồi xuống mực.... cuối cùng sau ngần ấy năm thì cũng có chút thành quả bất động sản trên khắp cả nước và Hà Nội thì có nhiều đất nhất từ phía tây, phía nam đến phía đông.
Đông Hội Đông Anh là tương lai của Hà Nội, còn Trôi Phùng hay Hoài Đức thậm chí cả Hà Đông chỉ là hiện tại
Chú ít tuổi hơn anh mà gọi điện xưng anh với anh ngọt sớt nhể, khà khà...
Mấy bạn trẻ kia chưa trải qua nên chưa hiểu nhiều đâu, phải hỏi bác Tùng Bitexco là đệ cứng của anh Hội chia sẻ kinh nghiệm ngày xưa coi thường The Manor xa xôi khu chó ỉa ngoại ô, giờ lên bao nhiêu lần mà giới nhà nghèo chẳng bao giờ nghĩ ra, giờ thì à ồ bọn giầu nó khôn thật. Ông bạn tôi cùng mấy ae mua mấy chục nền biệt thự quận 9 cách đây 6-7 năm giá khoảng 4tr/m2 để giờ lên gần 20tr/m2, lúc đó ai cũng chửi là thần kinh bỏ mấy triệu đô vào khu không biết bao giờ mới phát triển, giờ thì đám nhà nghèo mở mắt ra rồi nó kiếm vài chục triệu đô ngon ơ, khà khà

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Chú ít tuổi hơn anh mà gọi điện xưng anh với anh ngọt sớt nhể, khà khà...
Mấy bạn trẻ kia chưa trải qua nên chưa hiểu nhiều đâu, phải hỏi bác Tùng Bitexco là đệ cứng của anh Hội chia sẻ kinh nghiệm ngày xưa coi thường The Manor xa xôi khu chó ỉa ngoại ô, giờ lên bao nhiêu lần mà giới nhà nghèo chẳng bao giờ nghĩ ra, giờ thì à ồ bọn giầu nó khôn thật. Ông bạn tôi cùng mấy ae mua mấy chục nền biệt thự quận 9 cách đây 6-7 năm giá khoảng 4tr/m2 để giờ lên gần 20tr/m2, lúc đó ai cũng chửi là thần kinh bỏ mấy triệu đô vào khu không biết bao giờ mới phát triển, giờ thì đám nhà nghèo mở mắt ra rồi nó kiếm vài chục triệu đô ngon ơ, khà khà
Sorry cụ, nhưng mà em không biết gọi điện cho cụ lúc nào nhỉ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn

Hải MB

Xe máy
Theo ý kiến của em thì các cụ lên đầu tư vào mảnh ở Trôi , vì hiện tại sắp tới Huyện Hoài Đức sắp lên Quận , thế nên từ bây giờ sẽ có nhiều nhà đầu tư vào mảnh đất màu mỡ này, nhà em cũng có người quen mua lại 1 mảnh ở Trôi và giờ đang đợi lên giá cao có thể lướt hoặc xây nhà chuyển về đấy ở . Mặc dù ở đây sẽ toàn người dân làng và xa trung tâm 1 chút, dân trí có thể không bằng các nơi khác ( ý kiến chủ quan ) nhưng mà nếu xong đường cao tốc trên cao và tàu điện thì khu vực đấy sẽ phát triển nhanh và có thể bằng các quận gần trung tâm trong vòng 10 năm tới.
Vote : Đầu tư vào Trôi

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nào anh sang Đông Anh lượn lờ xem đất thì lại gọi chú, biết thế là được, khà khà
Mới ngồi uống trà với cụ tuần trước bên Đông Hội chỗ văn phòng bđs Hồng Hà thì phải ?

Iris with Boeing

Xe đạp
Có một thực tế là môi giới ở đông anh quá mạnh và đông đảo các cụ ạ. Vậy nên lâu lâu em mới vào, chứ vào nhiều nghe nhàm tai lắm. Ngày xưa đất đông anh rẻ thì nghe các cụ ý nói khá ổn, chứ bây giờ mà mua thì giá không được tốt. Hạ tầng của đông anh còn kém, ít cũng ngoài 10 năm sau mới đuổi đc hoài đức ( về nhổn hay lai xá thì biết, về thị trấn đông anh thì hay) hiện tại thì bác trọng dành chính quyền, tất nhiên sẽ kéo phần nào đó, nhưng sau này bác khác lên, có khi lại khởi động lại dự án chuyển hành chính lên...ba vì?? ( có thể lắm chứ ạ!) Còn các bác ý cứ tung hô cầu này xây rồi này, hay vin xây này nọ...thưa các cụ, các cụ đi dọc đại lộ thăng long, vành đai 3 xem quy mô của nó gấp mấy chục lần? Riêng cái đối diện trung tâm hội nghị ở hồ mễ trì thì mấy ông châu đầu vào nhà cao tầng, hết vin, flc, geleximco..em đá bóng gần đấy, nhìn trên cầu vượt mà hoa cả mắt; nói vậy để các cụ đông anh hiểu rằng đầu tư về đông anh lớn, nhưng chỗ khác cũng không tồi, các cụ nên tham khảo rõ ràng và đi thực tế, em cũng là người đi mua, chưa có nhà cửa gì sất, nên có đôi điều chia sẻ, vậy thôi.
Tks bác, e cũng đang ngắm đông anh nhưng đúng là lâu thật

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Tks bác, e cũng đang ngắm đông anh nhưng đúng là lâu thật
Lâu hay nhanh thực ra là do mình, hồi xưa vào Đà Nẵng đánh hàng lúc đất mặt biển quanh khu vực quán Ozon khi đó có 15 triệu/m2 thậm chí biết mua chỉ 10 triệu/m2, em cầm tiền vào 3 lần cứ lăn tăn đắn đo nhưng hỡi ôi thời gian trôi rất nhanh. Vèo cái trong khi mình còn đang tìm hiểu thị trường thì mất tới hơn 1 năm đứng nhìn giá lên gấp đôi, lúc giá lên thì tâm lý chung thường sợ sệt hay đắn đo vì thế cơ hội cũng xa dần, về sau dù ăn được hai sóng đất biển Đà Nẵng nhưng em vẫn tiếc mãi
Có những trận đánh mà chỉ một lần mình dấn thân làm lớn thì đã xây lên cơ đồ, trong đất hay trong chứng khoán cũng vậy. Hồi cách đây 3 năm em đi đấu giá cổ phần VEF mua giá 10.05 và gom thêm của cán bộ công nhân viên trước khi lên sàn được 270k cổ phiếu, thế nhưng khi lên sàn giá lên nhanh quá bán hết hàng bình quân có 19.3 và 2 tháng sau giá lên đỉnh giá 93 mất đúng 30 tỷ vì ăn non chốt ng.u
Đời là thế, nếu đánh chứng khoán hay đánh đất thấy giá mới lên chốt lời non hay giá mới lên không dám mua cứ đứng ngoài sợ với sệt, lo với lắng thì cả đời chỉ chìm trong nuối tiếc một thời tuổi trẻ
Năm ngoái em về Đông Anh mua được ít đất để đánh trận Tứ Liên và Vinhomes Cổ Loa, trận này em biết sẽ chẳng khác gì đất Đà Nẵng khi xưa, dựa trên địa thế đất ở đây thì khoảng 5-7 năm tới khả năng giá sẽ tăng cỡ 5-7 lần so với giá thời điểm bây giờ. Giờ cứ bán được đất ở Sài Gòn, Cầu Giấy hay Thanh Xuân là em lại mang tiền về múc đất Xuân Trạch và Đông Hội ôm hẳn 10 năm cho nó rực rỡ

Cuti8

Xe đạp
Đường 32 nếu mấy khu dự án đã có quy hoặc khởi công thì chắc chắn giá sẽ tăng ngay

ĐĩaBay.sd

Xe hơi
Như này cụ ra khu đấu giá Sơn Đồng mà tìm cụ ạ, hợp lý vị trí của cụ luôn. Còn hôm trước có cụ nào rao bán đất đấu giá sau UBND Kim Chung đấy ạ. Ví trí đó đông vui và đẹp hơn dau giá Sơn Đồng. diện tích hơn 80m , to hơn diện tích cụ tìm ạ. Cần thông tin hỗ trợ cụ cứ hỏi em, biết em sẽ chia sẻ cùng cụ.
Sau ub Kim Chung đường vào rộng ko cụ ơi? hôm trước e có rẽ vào ubkc mà ko thấy. chỉ thấy phía trước ub là nhà trẻ hay gì đó mới xây