[Funland] Nên mở xưởng sản xuất gì trong vào 5 năm tới ??

tieunhupha

Xe điện
Sau khi đọc hết còm thì em thấy các cụ mờ trong này khuyên gì thì loại hết ra ắt sẽ thành công.

faceid15

Xe buýt
Cụ nên sản xuất niềm tin, thời này niềm tin là thứ hàng dễ bán nhất.

Kiendinh001

[Tịch thu bằng lái]
Việt nam từng bị nhiều thằng thiểu năng ngồi ghế to nhất trong nhiều năm rồi cụ ợ.

"Thằng" mà cụ nói chỉ là 1 trong số đó thôi.
Cả 1 nền giáo dục tự hào nghìn năm văn hiến nhưng không thể dạy cho con người tự trọng và danh dự
Với cơ chế mà không hấp thụ được nhân tài vào hệ thống, sẽ như 1 cái ao tù cụ ạ
Lại nói về sản xuất, em thấy nghành giấy của cụ, chưa cần sản xuất, chỉ cần nhập khẩu từ Indonesia về, cắt khổ rồi bán hàng cũng đã lời khẳm, hị hị

faceid15

Xe buýt
Việt nam từng bị nhiều thằng thiểu năng ngồi ghế to nhất trong nhiều năm rồi cụ ợ.

"Thằng" mà cụ nói chỉ là 1 trong số đó thôi.
“từng” thì cụ chia động tự sai thì rồi. Phải là “Đã, Đang, và Tiếp tục”

2O2O

Xe tải
Các cụ chỉ em cách kiếm tiền nhiều và nhanh được không? Em cũng đang cần tiền, nhiều tiền càng tốt và em chưa biết làm gì. Em hỏi thật mong các cụ trả lời giúp em. Tết đến nơi rồi mà nhà không có gì

ca_kiem

Xe container
Mở bán quan tài
Đúng à nha!

Có bà chị tôi quen, sản xuất này nọ buôn bán thương mại cũng vài chục năm rồi.

Ngày đẹp giời nọ, lên ngân hàng. Ngân hàng nó gạ: đang có nguyên một dây chuyền sản xuất (sản phẩm x, xin không nêu cụ thể) nó bắt nợ của doanh nghiệp kia. Mua không nó bán rẻ cho.

Đấy là lĩnh vực bà này chả biết gì, nhưng đang có sẵn quân tướng bộ máy thợ thuyền... nên máu xúc luôn. Đem về lăn ra làm, rồi cũng chạy được.

Giờ kiếm ngót tỷ/tháng từ cái nhà máy ấy. Chỉ nhờ chữ duyên, và... khả năng sẵn sàng nắm bắt cơ hội.
Chuẩn đấy cụ em đã gặp nhiều trường hợp như vậy rồi
Oh nghĩ ra rồi... làm nghề môi giới bán hàng thanh lý từ nguồn xiết nợ của ngân hàng ;))

Mr. Toàn

Xe điện
Cụ nên xem cụ có kiến thức về cái gì? Thị trường đầu ra là cái chi? Ngay cả như vậy thì từ đii buôn đến sx cũng là con đường dài

duongbinh07

Xe điện
Chào các cụ, hiện e đang nghiên cứu về hoạt động sản xuất kinh doanh, e đang phân vân giữa việc sản xuất mới, hay tìm những cơ sở đang có nhu cầu nhượng lại. nhưng nếu sản xuất mới thì e cũng chưa có sản phẩm để sản xuất. Các cụ ở đây có ý tưởng gì thì share để e tham khảo với ạ, E xin cảm ơn trước.
Cụ cứ suy từ nhu cầu bản thân và gia đình hàng ngày.
và loại trừ do đặc thù của sản phẩm, quy mô ... ví dụ: ô tô xe máy, tv ...
thậm chí linh kiện TV cụ cũng có thể nghiên cứu, nhưng phải theo chuỗi
giá treo TV...
Bàn ghế giường tủ ...
Bút, vở,
Đồ ăn ...
xã hội cần rất nhiều thứ, không quá khó để tìm ra sản phẩm
... Tuy nhiên kinh tế giờ mở, nên ngoài cạnh tranh nội địa, còn cạnh tranh quốc tế ...
Nên làm thứ tươi sống, hoặc cồng kềnh khó nhập khẩu, thì đỡ cạnh tranh hơn.

duongbinh07

Xe điện
Chào các cụ, hiện e đang nghiên cứu về hoạt động sản xuất kinh doanh, e đang phân vân giữa việc sản xuất mới, hay tìm những cơ sở đang có nhu cầu nhượng lại. nhưng nếu sản xuất mới thì e cũng chưa có sản phẩm để sản xuất. Các cụ ở đây có ý tưởng gì thì share để e tham khảo với ạ, E xin cảm ơn trước.
Cụ định sx hay kd ở khu vực nào? Mỗi nơi có 1 kiểu.
Cụ cần nghe ý kiến mang tính chuyên gia hơn là đẽo cày lấy ý tưởng.

E thấy các cty Nhật Hàn mới họ chọn sản phẩm rất bình thường ví dụ: chỉ làm cái càng xe hay cái xạc đt, thôi, cty VN hay ảo vọng ôm đồm.
Mà ôm đồm mỗi thứ 1 tý thì lại thành tạp hoá, thương mại nhỏ.

Long921

Xe tăng
Cụ có chơi sản xuất dầu vỏ hạt điều làm chất đốt trong công nghiệp thì hợp tác cùng em

zonda82

Xe container
Em dự là món j mà nhiều người xài, mà xài đi xài lại được.

susu

Xe điện
Kinh doan chế biến sắt vụn, đồng nát. Chưa ai chết và chưa ai nghèo.

cocsku

Xe cút kít
Lại sản xuất ô tô đi. Chỉ biết về mì gói còn làm được, nói gì đến học cao hiểu rộng.

cowboy1982

Xe buýt
1.Cách đây 4 năm có thằng bạn thân nhà Ngõ Lê Thanh Nghị, cả ngày chơi đế chế, Fifaonline với nhau. Tự dưng nó cầm sổ đỏ ra Bank vay 10 tỏi + vốn tự có ~2 tỏi lên Hòa Bình mua chục ha đất để nuôi lợn...cả nhà cháu bảo nó bị hâm cmnr... cuối năm 2018 đâù năm 2019 lúc đó giá lợn xuống 22k/kg nó bảo lỗ nửa tiền... lúc đó ai cũng tin nó chết thật.
hơn nửa năm nay giá lợn hơi tăng chóng mặt..vậy nó lại tươi.
2. Năm 202 - 203, Có ông giáo trường ĐHGT về quê bán hết gia tài ruộng vườn + bán thêm cái xe máy Dream II để mua 200 m2 đất khu cán bộ nhân viên bệnh viện Bạch Mai (đất lấn chiếm không có giấy tờ) Đến năm 2008, TP hợp lý hóa (cấp GCN QSD đất) xong giá đất tăng lên mấy chục lần, giờ còn 100m2 có người trả hơn 30 chục tỏi vẫn chưa bán...
Kết...Đời éo biết trước được thế nào mà lần.

Taihoatu

Xe lăn
Theo em thì vài năm tới nên mở xưởng sản xuất BCS ợ, vì theo dự báo phát triển kinh tế xã hội nhu cầu chịch xoạc sẽ nhiều lên vì kinh tế phát triển (em nói nghiêm túc đấy).