[Funland] Nên mở xưởng sản xuất gì trong vào 5 năm tới ??

a_cheng

Xe điện
ôm đất đi cụ ;)

Duc Sang

Xe container
sản xuất máy đo nồng độ cồn, em cũng đang tìm hiểu, nếu hợp thì có thể cộng tác
Sai bài rồi cụ ơi. Phải sản xuất ra thứ gì mà giúp uống rượu say vẫn ko bị máy đo nồng độ cồn phát hiện chớ? :))

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Tượng lãnh tụ silicon. Giờ nhiều người muốn làm tượng thế lắm.

money_talk

Xe tăng
Chào các cụ, hiện e đang nghiên cứu về hoạt động sản xuất kinh doanh, e đang phân vân giữa việc sản xuất mới, hay tìm những cơ sở đang có nhu cầu nhượng lại. nhưng nếu sản xuất mới thì e cũng chưa có sản phẩm để sản xuất. Các cụ ở đây có ý tưởng gì thì share để e tham khảo với ạ, E xin cảm ơn trước.
Sản xuất chổi đót cụ à

kienvinh

Xe lăn
Nếu bác thớt có chừng vài trăm tỉ tiền vốn, ban bệ nhân sự đầy đủ thì dễ góp ý.

Bác có mỗi một mình thì khó lắm ! b-)b-)b-)
Đúng à nha!

Có bà chị tôi quen, sản xuất này nọ buôn bán thương mại cũng vài chục năm rồi.

Ngày đẹp giời nọ, lên ngân hàng. Ngân hàng nó gạ: đang có nguyên một dây chuyền sản xuất (sản phẩm x, xin không nêu cụ thể) nó bắt nợ của doanh nghiệp kia. Mua không nó bán rẻ cho.

Đấy là lĩnh vực bà này chả biết gì, nhưng đang có sẵn quân tướng bộ máy thợ thuyền... nên máu xúc luôn. Đem về lăn ra làm, rồi cũng chạy được.

Giờ kiếm ngót tỷ/tháng từ cái nhà máy ấy. Chỉ nhờ chữ duyên, và... khả năng sẵn sàng nắm bắt cơ hội.

coquay

Xe container
Chuẩn cụ ạ
Thương mại đỉnh cao rồi hiểu rõ ngọn nguồn nhu cầu thị trường mới phát triển sản xuất. Thương mại lâu năm sẽ có kinh nghiệm về sản phẩm không thua kém dân sản xuất, và cái nhìn thị trường tỉnh táo hơn
Làm đc như thế thì kiểu gì cũng thanh công nhưng mà mệt lắm chả có sức mà tieu tiền kiếm đc

Redstar101

Xe đạp
Chuẩn cụ ạ
Thương mại đỉnh cao rồi hiểu rõ ngọn nguồn nhu cầu thị trường mới phát triển sản xuất. Thương mại lâu năm sẽ có kinh nghiệm về sản phẩm không thua kém dân sản xuất, và cái nhìn thị trường tỉnh táo hơn
Nhưng sản xuất mới ăn dầy và chủ động cụ ạ

Wave cùi bắp

Xe điện
Ông thớt phải siêng năng chăm chú theo dõi báo đài thời sự. Chú ý lắng nghe từng câu chữ của ông Thủ niểng. Rằng ngành nào mũi nhọn, ngành nào bước đệm, ngành nào đột phá, ngành nào đi tắt đón đầu, nơi nào là đầu tàu trọng điểm, lúc nào là bản lề...

Redstar101

Xe đạp
Đúng à nha!

Có bà chị tôi quen, sản xuất này nọ buôn bán thương mại cũng vài chục năm rồi.

Ngày đẹp giời nọ, lên ngân hàng. Ngân hàng nó gạ: đang có nguyên một dây chuyền sản xuất (sản phẩm x, xin không nêu cụ thể) nó bắt nợ của doanh nghiệp kia. Mua không nó bán rẻ cho.

Đấy là lĩnh vực bà này chả biết gì, nhưng đang có sẵn quân tướng bộ máy thợ thuyền... nên máu xúc luôn. Đem về lăn ra làm, rồi cũng chạy được.

Giờ kiếm ngót tỷ/tháng từ cái nhà máy ấy. Chỉ nhờ chữ duyên, và... khả năng sẵn sàng nắm bắt cơ hội.
Chuẩn đấy cụ em đã gặp nhiều trường hợp như vậy rồi

vo nho

Xe điện
Chào các cụ, hiện e đang nghiên cứu về hoạt động sản xuất kinh doanh, e đang phân vân giữa việc sản xuất mới, hay tìm những cơ sở đang có nhu cầu nhượng lại. nhưng nếu sản xuất mới thì e cũng chưa có sản phẩm để sản xuất. Các cụ ở đây có ý tưởng gì thì share để e tham khảo với ạ, E xin cảm ơn trước.
Sp dùng 1 lần từ giấy ạ. Nhựa dùng 1 lần ngày càng bị loại dần rùi

Hoanghai806

Xe tải
Cụ đầu tư sản xuất búp bê đi.đánh vào thị trường người lớn cụ ạ.

autorun

Xe tăng
Theo em nên sản xuất auto và smart phone :P:P:P
Em fun nhé

Alexandre Ciskob

Xe điện
Sp dùng 1 lần từ giấy ạ. Nhựa dùng 1 lần ngày càng bị loại dần rùi
Ý kiến này em nghĩ cũng xứng đáng để nghiên cứu, túi giấy, ống hút từ sinh học..etc để thay cho túi nilon là 1 hướng đi đúng đắn.
Còn lại là tiền, và kinh nghiệm sx.

manhn72

Xe tải
E rất ấn tượng về nhà sx thiết bị 5g thứ 6 (viettel). Nếu cụ thực sự máu sx thì nên tìm kiếm quan hệ và cơ hội sx linh kiện hoặc phụ tùng gì đó cho họ. Theo em 5g và những gì gắn với nó sẽ được nhắc đến và kiếm được trong những năm tới. Còn mấy ông tay to kiểu vf làm xe hơi thì cũng chỉ như hạt cát trong nghành auto và cũng chẳng ai nhớ đến trừ những người có liên quan.
Cụ cân nhắc xem.

Chỉnh sửa cuối:

a_cheng

Xe điện
Ông thớt phải siêng năng chăm chú theo dõi báo đài thời sự. Chú ý lắng nghe từng câu chữ của ông Thủ niểng. Rằng ngành nào mũi nhọn, ngành nào bước đệm, ngành nào đột phá, ngành nào đi tắt đón đầu, nơi nào là đầu tàu trọng điểm, lúc nào là bản lề...
em thấy năm nào cũng là năm bản lề, như kiểu cửa xếp, rồi năm nào cũng thấy bước ngoặt, đi thẳng không muốn, ngoặt đi ngoặt lại vài năm lại quay về điểm xuất phát hoặc lạc đường cmnl :))

coquay

Xe container
Cụ đầu tư sản xuất búp bê đi.đánh vào thị trường người lớn cụ ạ.
Qua qc cho nhanh cụ mình làm ko địch đc về giá hay mẫu mã đâu cụ ơi, bên đấy chợ đồ chơi ng lớn làm cũng lâu lắm rồi mấy năm trc e có vào chơi đã rất phong phú các loại đồ chơi rồi

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Cụ làm gia công túi sách , túi siêu thị thì ra tết gặp em. E có bạn đơn hàng khá đều.

Wave cùi bắp

Xe điện
em thấy năm nào cũng là năm bản lề, như kiểu cửa xếp, rồi năm nào cũng thấy bước ngoặt, đi thẳng không muốn, ngoặt đi ngoặt lại vài năm lại quay về điểm xuất phát hoặc lạc đường cmnl :))
Lói xấu đường nối chủ chương lày min mod ơi