[Funland] Nên mổ thay dây chằng đầu gối ở đâu?

xuanmanhnguyen

Xe điện
em cung bi day!! hon 10 nam roi van chua khoi. Mà e sợ dao kéo nên không dam mo!! di lai cung bt chi moi toi ko choi bd dc hay van động manh la dau . Ke no thoi!!

Bankho

Xe tăng
Chia sẻ cùng bác.
Tôi cũng từng mê bóng bánh và giờ thì dãn, gần đứt.

Tôi đã từng hỏi vụ này và được chia sẻ như sau:
1. 1 cậu công an chỗ tôi, cũng đứt, cũng mổ, Quân y 108. Chi phí đâu 50 củ (lỗi date rồi). Và sau 6 tháng, vẫn khập khiễng. Giờ thì đi lại được thôi.

2. Cái khớp gối nói chung: Thằng bạn tôi, bác sĩ, bẩu: Mài chỉ tiêm vào khớp thôi, cũng nên sang Singapore.
Ở Việt Nam hình như chỉ có 2 viện có phòng đủ tiêu chuẩn để Tiêm khớp gối.

3. Địa chỉ tốt: Cái này sẽ theo bác cả đời => nên cố thêm và qua Singapore.
Tụi đó có thể chữa khỏi và bác quay lại đá bóng được - trên danh nghĩa.
Còn ở ta: Chắc cũng khỏi, nhưng không bao giờ Chạy được nữa.
Kinh nữa thì qua Bayern Munchen, gặp Dr. Mueller-Wohlfahrt.
Sang sin thì e ko đủ xiền ạ

buonchuoi

Xe tăng
Mổ ở viện tdtt à cụ? Thấy 2 cụ bảo rồi. Chắc ổn
Cụ lên vào BV thể thao các bác sĩ trong đấy rất thân thiện với bệnh nhân ....bệnh viện rất sạch, chăm sóc tận tình và gần như ko có chuyện vòi vĩnh cụ nhé....đấy là cảm nhận của em khi vào thăm ông bạn hàng xóm ( cụ vào khám yêu cầu chuyển bảo hiểm, BVTT sẽ xếp lịch mổ cho cụ khoảng 10-15 ngày khi có lịch mổ BV sẽ gọi điện cho cụ trước 2 ngày để cụ vào viện)

Bankho

Xe tăng
em cung bi day!! hon 10 nam roi van chua khoi. Mà e sợ dao kéo nên không dam mo!! di lai cung bt chi moi toi ko choi bd dc hay van động manh la dau . Ke no thoi!!
Mới đầu e cũng nghĩ thế. Nhưng ko có dây chằng, hai khớp sẽ tỳ vào nhau, sẽ hỏng khớp, sau còn khổ hơn

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Mổ ở viện tdtt à cụ? Thấy 2 cụ bảo rồi. Chắc ổn
Cá nhân tôi thì đánh giá cao Viện 108.
Tôi thì không phải mổ, vì bác sĩ bẩu, nó mới Dãn và chưa Đứt.
Nhưng phải bỏ thể thao.

Good luck !!!!

Bankho

Xe tăng
Cụ lên vào BV thể thao các bác sĩ trong đấy rất thân thiện với bệnh nhân ....bệnh viện rất sạch, chăm sóc tận tình và gần như ko có chuyện vòi vĩnh cụ nhé....đấy là cảm nhận của em khi vào thăm ông bạn hàng xóm ( cụ vào khám yêu cầu chuyển bảo hiểm, BVTT sẽ xếp lịch mổ cho cụ khoảng 10-15 ngày khi có lịch mổ BV sẽ gọi điện cho cụ trước 2 ngày để cụ vào viện)
Vâng. Cảm ơn thông tin của cụ ạ

Bankho

Xe tăng
Cá nhân tôi thì đánh giá cao Viện 108.
Tôi thì không phải mổ, vì bác sĩ bẩu, nó mới Dãn và chưa Đứt.
Nhưng phải bỏ thể thao.

Good luck !!!!
Em thì để dãn lâu và đứt rồi ạ. Cơ bản mọi khuyên e ở việt đức nên e chưa nghĩ đến 108

MrMilan

Xe điện
Em cũng mổ năm ngoái rồi, bệnh viện tỉnh như thuê bác sĩ Việt Đức về mổ.
Sau 1 năm chân thỉnh thoảng vẫn đau, ko chạy được như cũ và nghỉ đá bóng luôn.
Cụ mổ xong thì phải có time vật lý trị liệu, cái đó em nghĩ rất quan trọng, nếu vật lý trị liệu ngon thì sau này chắc chạy tốt.
Em mổ xong nghỉ 1 tuần đi làm luôn, ko có thời gian mà vật lý trị liệu, cho nên giờ chân chán lắm.

DVPX

Xe tải
Cháu cùng cảnh ngộ. Cháu hóng chờ các cụ tư vấn

Bankho

Xe tăng
Em cũng mổ năm ngoái rồi, bệnh viện tỉnh như thuê bác sĩ Việt Đức về mổ.
Sau 1 năm chân thỉnh thoảng vẫn đau, ko chạy được như cũ và nghỉ đá bóng luôn.
Cụ mổ xong thì phải có time vật lý trị liệu, cái đó em nghĩ rất quan trọng, nếu vật lý trị liệu ngon thì sau này chắc chạy tốt.
Em mổ xong nghỉ 1 tuần đi làm luôn, ko có thời gian mà vật lý trị liệu, cho nên giờ chân chán lắm.
Vâng cảm ơn cụ. Chúc cụ khỏe ạ

dell2dell

Xe buýt
Việt Đức thôi cụ! Mỗi tội đông quá nếu không quen phải chờ lâu.

cuongdiv

Xe container
E thấy mấy con của đồng nghiệp làm cùng cơ quan bảo mổ ở Bệnh viện TT VN cũng tốt, đỡ đông, bệnh viện sạch sẽ , hai tháng trở lại đây thăm hai con đồng nghiệp ở đấy rồi, 2 tuần trc e đá bóng cũng cố một quả, thế là nghe đến cục một phát ở đầu gối, không biết có đứt không nhưng 2 tuần nay thấy vẫn đau và tập tễnh, e cũng đang ngại đi chụp phim xem thế nào, cụ chủ chụp ở đâu và chụp phim loại gì, kinh phí bao nhiêu ạ. À mà cụ chủ có triệu chứng gì mà biết là đứt dây chằng ạ, e có khi cũng dính :((

Bankho

Xe tăng
E
E thấy mấy con của đồng nghiệp làm cùng cơ quan bảo mổ ở Bệnh viện TT VN cũng tốt, đỡ đông, bệnh viện sạch sẽ , hai tháng trở lại đây thăm hai con đồng nghiệp ở đấy rồi, 2 tuần trc e đá bóng cũng cố một quả, thế là nghe đến cục một phát ở đầu gối, không biết có đứt không nhưng 2 tuần nay thấy vẫn đau và tập tễnh, e cũng đang ngại đi chụp phim xem thế nào, cụ chủ chụp ở đâu và chụp phim loại gì, kinh phí bao nhiêu ạ. À mà cụ chủ có triệu chứng gì mà biết là đứt dây chằng ạ, e có khi cũng dính :((
E bị dãn từ 2004 rồi cụ ơi. Lâu lâu đá bóng bị lệch khớp ra, đá nhẹ duỗi chân mấy cái mới về khớp cụ, rồi sưng to lên. Bây giờ thì nhức, trụ mạnh là đau cụ ạ

namtuoc03

Xe hơi
Nếu chọn 1 trong 2 thì em chọn BVTT.

Có điều kiện thì cụ rình ông Moose (không biết viết đúng không) người Đức chuyên khớp gối, trước đây 1 năm sang BVTT để đào tạo và mổ 1 lần, giờ không biết còn sang không. Đệ ruột của ông ấy nghe nói là BS Tùng ở BVTT đấy.

Theo em, tập luyện sau mổ mới là quan trọng để lấy lại tầm vận động của khớp gối, mà BVTT người ta cũng chú trọng vấn đè này.

Ở góc độ người bệnh lo sợ là phải, nhưng đối với BS mổ cái này đơn giản thôi mà. Em và mấy đứa bạn cùng ngành, còn mổ ở BV Bưu điện cơ. BV lìu tìu mà xem lịch mổ thấy họ cũng mổ liên tục đấy chứ!

Bankho

Xe tăng
Cb
Chụp thì cụ ra viên tdtt chụp city cũng đc. Bác sĩ ở đấy chuyên chụp chấn thương cho vận đôngn viê n, nên khá chuẩn, chị e bảo thế

hatinh5760

Xe điện
E bị đứt dây chằng chéo trước đầu gối. Nhưng do tổn thương nhiều năm nên đứt. Vẫn đi lại đc. Nhưng hnay khám bác si yêu cầu thay ngay vì để lâu sẽ hỏng khớp. Có cụ nào đã từng thay bị như e, cho e hỏi nên mổ ở việt đức hay viện thể dục thể thao mỹ đình ạ?
Mọi ng đều khuyên e nên mổ ở việt đức, nhưng bà chị e làm ở viện TDTT bảo mổ ở đây tốt hơn, các vận động viên quốc gia toàn điều trị ở đây.
E hỏi qua chi phí tầm 80tr. Nếu mổ ở việt đức có thể 100tr. E đang phân vân quá. Nhờ các cụ tư vấn ạ?
Âu 1 phần cũng chỉ vì đam mê đá bóng
Ở đâu thì tiên quyết là có bác sĩ quen thân, hoặc được gửi gắm. Đâu cũng là con ng chi phối mọi thứ.
Xét về hạ tầng thì VĐ, 108, TDTT,103 là gần giống nhau. Nên quan trọng là người cầm dao thực hiện thủ thuật.

Bankho

Xe tăng
Nếu chọn 1 trong 2 thì em chọn BVTT.

Có điều kiện thì cụ rình ông Moose (không biết viết đúng không) người Đức chuyên khớp gối, trước đây 1 năm sang BVTT để đào tạo và mổ 1 lần, giờ không biết còn sang không. Đệ ruột của ông ấy nghe nói là BS Tùng ở BVTT đấy.

Theo em, tập luyện sau mổ mới là quan trọng để lấy lại tầm vận động của khớp gối, mà BVTT người ta cũng chú trọng vấn đè này.

Ở góc độ người bệnh lo sợ là phải, nhưng đối với BS mổ cái này đơn giản thôi mà. Em và mấy đứa bạn cùng ngành, còn mổ ở BV Bưu điện cơ. BV lìu tìu mà xem lịch mổ thấy họ cũng mổ liên tục đấy chứ!
E nghĩ chắc ko rình đc rồi, cơ bản thế là 2 viện đều ổn. Vì e cũng phải sắp xếp công việc nữa, nghỉ 2 -3 tháng là cả 1 vấn đề

Bankho

Xe tăng
Ở đâu thì tiên quyết là có bác sĩ quen thân, hoặc được gửi gắm. Đâu cũng là con ng chi phối mọi thứ.
Xét về hạ tầng thì VĐ, 108, TDTT,103 là gần giống nhau. Nên quan trọng là người cầm dao thực hiện thủ thuật.
Vâng cảm ơn cụ ạ