nên lấy camry của toy tạch hay sonata của hd thành công

otohagiang

Xe container
Các bác lan man và cà kê dê mèo quá! Quay lại chủ đề chính thôi!
Tóm lại đã đủ cơ sở lý luận và dẫn chứng thực tế hội đồng tư vấn kết luận: Nếu có sự lựa chọn như chủ đề thớt thì mua Cam vì Sonat chưa có tuổi tác để so với Cam!
Em mạn phép thâu tóm các ý kiến để đưa ra kết luận vậy liệu đã đủ ngông chưa :D
ngông phết, nhưng chủ thớt chọn 3 series mẹ rồi tư vấn tư véo gì nữa hả bác Quả :)), mà em quyết định rồi, chả mua lại SONATA nữa, cứ xe Nhật mà đi, lựa chọn của em là ISUZU TROOPER, SONATA gầm thấp đi đường HN qua Hàm Yên TQ xót lắm, nếu đường đẹp sẽ mua lại sau (thằng bạn em quyết định bán TROOPER, để SONATA lại cho anh họ :)))

toan1477

Xe điện
Các bác lan man và cà kê dê mèo quá! Quay lại chủ đề chính thôi!
Tóm lại đã đủ cơ sở lý luận và dẫn chứng thực tế hội đồng tư vấn kết luận: Nếu có sự lựa chọn như chủ đề thớt thì mua Cam vì Sonat chưa có tuổi tác để so với Cam!
Em mạn phép thâu tóm các ý kiến để đưa ra kết luận vậy liệu đã đủ ngông chưa :D
Bác tổng kết cho em cái cơ sở lí luận với, em chả thấy đâu cả. Vì cuối cùng thì chủ thớt lại chả chọn cái nào trong 2 cái trên, suy ra Cam không hơn Sonat, mà là 3 xê ri ( tất nhiên rồi )

Mazspeed

Xe container
Ờ vụ chung cư hay đấy. Cang nam thì có rồi dù chưa bao giờ ở. Các bác cho em hỏi có cái chung cư nào Nhật đầu tư xây không để em mua thử xem so với Cang nam thì nó ra làm sao hê hê hê.

Luu Lehong

Xe container
ngông phết, nhưng chủ thớt chọn 3 series mẹ rồi tư vấn tư véo gì nữa hả bác Quả :)), mà em quyết định rồi, chả mua lại SONATA nữa, cứ xe Nhật mà đi, lựa chọn của em là ISUZU TROOPER, SONATA gầm thấp đi đường HN qua Hàm Yên TQ xót lắm, nếu đường đẹp sẽ mua lại sau (thằng bạn em quyết định bán TROOPER, để SONATA lại cho anh họ :)))
Bác lấy ISUZU TROOPER cũng là một lựa chọn tốt! Còn việc chủ thớt nhắm Bim3 thì em cũng đã biết, nhưng tại vì mọi nguơiì vẫn còn cãi nhau hăng quá sang tận vấn đề chung cư với bỉm trẻ con, em bẻ ghi để quay về chủ đề chính để khỏi lan man thôi mà :D

Bác tổng kết cho em cái cơ sở lí luận với, em chả thấy đâu cả. Vì cuối cùng thì chủ thớt lại chả chọn cái nào trong 2 cái trên, suy ra Cam không hơn Sonat, mà là 3 xê ri ( tất nhiên rồi )
Cơ sở lý luận với thực tế là 72 cái trang anh em đã bàn từ năm ngoái và vô số còm ở các thớt khác liên quan đó bác!

-Theo em để chờ sau 6 tháng nữa em Cam mới ra rồi ta so sánh 1 thể, đến lúc đấy thì chắc thôi ko bàn đến chuyện trẻ hay già, option nhiều hay ít, chắc còn mỗi cái giá để các bác fan Sonat tranh cãi thôi?:))
Để Cam mới ra seri mới ra nữa thì chắc chả còn mấy ai nhắc đến cái tên Sonata nữa đâu bác nhỉ!;))

toan1477

Xe điện
Cơ sở lý luận với thực tế là 72 cái trang anh em đã bàn từ năm ngoái và vô số còm ở các thớt khác liên quan đó bác!
Khổ quá nhưng mà em chả thấy Cam LD nó hơn ở cái gì, bác nói như tất cả anh em đều khẳng định là như vậy ấy nhỉ? Em thấy trong vô số các trang cũng nói về việc Cam nó kém hơn cơ mà.

Bát_Quái

Xe buýt
Khổ quá nhưng mà em chả thấy Cam LD nó hơn ở cái gì, bác nói như tất cả anh em đều khẳng định là như vậy ấy nhỉ? Em thấy trong vô số các trang cũng nói về việc Cam nó kém hơn cơ mà.
hơn ở cái này nè cụ Toàn.
thương hiệu Toy hơn Hàn.
tinh thần tự sướng ở cái thương hiệu cao hơn Hàn.
đồ Nhật ít hư hỏng vặt hơn Hàn.
Opiton ít hơn xe Hàn.
xe cấp thấp hơn nhưng giá cao hơn xe Hàn.

đó là những cái HƠN đó cụ =)), so sánh Cam 2.4G = giá với Kia Cadenza 2.4 là biết

otohagiang

Xe container
Bác lấy ISUZU TROOPER cũng là một lựa chọn tốt! Còn việc chủ thớt nhắm Bim3 thì em cũng đã biết, nhưng tại vì mọi nguơiì vẫn còn cãi nhau hăng quá sang tận vấn đề chung cư với bỉm trẻ con, em bẻ ghi để quay về chủ đề chính để khỏi lan man thôi mà :D

Để Cam mới ra seri mới ra nữa thì chắc chả còn mấy ai nhắc đến cái tên Sonata nữa đâu bác nhỉ!;))
đến lúc nào có SÔ NÁT nội địa hóa, lúc đó sẽ hết fan SÔ NÁT cãi SÔ hơn CAM bác ạ, còn ISUZU TROOPER đi thích phết, máy 3.2 khỏe nhưng ăn hơi tốn, gầm cao, 2 cầu, offroad khỏe, vô lăng nhẹ, đại loại là ngon, hàng nhập đời 2002

RAVA

Xe ba gác
đến lúc nào có SÔ NÁT nội địa hóa, lúc đó sẽ hết fan SÔ NÁT cãi SÔ hơn CAM bác ạ, còn ISUZU TROOPER đi thích phết, máy 3.2 khỏe nhưng ăn hơi tốn, gầm cao, 2 cầu, offroad khỏe, vô lăng nhẹ, đại loại là ngon, hàng nhập đời 2002
-Em thấy chạy con Trooper 3.2 LD hay phết, tay lái còn hay hơn Pajero, hồi năm 2000-01 em cũng định mua em này nhưng nó bán đắt quá, bản LS giá 49k, bản SE giá 52k, em mua luôn Land LD 54k cho nó lành.

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
-Em thấy chạy con Trooper 3.2 LD hay phết, tay lái còn hay hơn Pajero, hồi năm 2000-01 em cũng định mua em này nhưng nó bán đắt quá, bản LS giá 49k, bản LE giá 52k, em mua luôn Land LD 54k cho nó lành.
hàng em là SE nhập bác ạ, hình như đời chót vì ISUZU chỉ lắp em này đến 2002, sau 2002 ISUZU VN vẫn lắp em này thêm vài năm nữa, cùng năm sx thì PAJERO đã sang khung gầm liền, 2 cầu mềm, hàng chassis rời chỉ có LD, mà LD đi chán hơn là đúng, hơn nữa em nó vuông vắn, nhìn cứ như PATROL thu nhỏ nên em rất thích :P

toan1477

Xe điện

Luu Lehong

Xe container
thương hiệu Toy hơn Hàn.
Opiton ít hơn xe Hàn.

đó là những cái HƠN đó cụ =)), so sánh Cam 2.4G = giá với Kia Cadenza 2.4 là biết
Thế sao chả thấy mấy người mua Kia Cadenza 2.4 nhỉ mà lại cứ đổ xô đi mua Cam 2.4 thì lý do làm sao hả bác!
Tất cả là câu trả lời cho Cam hơn So hay Cadenza đấy chứ đâu! Những người mua Cam là trọc phú kém thông minh hơn chăng?:-/

Bát_Quái

Xe buýt
có ai trả lời được cho bần đạo hiểu xem Cam 2.4G hơn Kia k7 2.4 ở chổ nào ko vậy ? ( ngoài cái thương hiệu )

otohagiang

Xe container
có ai trả lời được cho bần đạo hiểu xem Cam 2.4G hơn Kia k7 2.4 ở chổ nào ko vậy ? ( ngoài cái thương hiệu )
hơn đầy cái cụ nhé, ít ra là bán được giá hơn, được nhiều người hâm mộ hơn và bán chạy hơn K7:)), còn bền hơn hay không thì em chưa biết

lexus_bk

Xe điện
Em cũng thích em K7, nhưng tầm đó $ chắc em dễ chọn Cam 2.4 2nd quá, ít ra là tìm Cam 2.4 đầy ra( quê nhà em). còn tìm được em K7 2nd chả thấy đâu, ít người mua em này nhỉ ???

Bát_Quái

Xe buýt
Cam có truyền thống thương hiệu lâu rồi nó ra nhiều đời rồi nên nhiều và ai cũng biết chứ k7 mấy cha bảo thủ biết là cái gì đâu

bebaby88

Xe đạp
thương hiệu Toy hơn Hàn.
Opiton ít hơn xe Hàn.

Người ta nói rằng: đi chọn xe, đừng vì phải lòng thương hiệu.
Mình nên đánh giá khách quan, xem người ta đánh giá về chiếc xe thế nào, kể cả xe của Trung Quốc sản xuất ko có tên tuổi nhưng vẫn ok (VD Haima)

Và đồ Nhật có chắc là ít hỏng hơn ko? Cái này chỉ người ta thử mới biết. Với lại 1 khi Hyundai đã muốn lấy lại thương hiệu, họ sẽ ko bao h làm chất lượng thấp kém để rồi hãng Hyundai - Kia ko ngóc đầu lên được!

Tạm thời tôi chưa kiếm ra bài viết đánh giá CAM, mà có thì họa hoằn cũng chỉ là bài của người đi CAM đánh giá, ko lẽ họ đi xe họ lại chê?

Tôi có video của Sonata đây các cụ xem thử chuyên gia đánh giá có đúng ko thôi ạ. Còn lại quan điểm mỗi người. Thị trường oto bây h bão hòa rồi, ko còn như hồi trước nữa, đừng vì thương hiệu mà đánh đổi những thứ hấp dẫn hơn.
http://www.youtube.com/watch?v=7mbqKJdbSKY

Isu_zu

Tháo bánh
Cam có truyền thống thương hiệu lâu rồi nó ra nhiều đời rồi nên nhiều và ai cũng biết chứ k7 mấy cha bảo thủ biết là cái gì đâu
Cũng ko định chém nữa, nhưng thấy các bác tung hứng ở box Toy...nên sưu tầm cho mấy bác đọc chơi!

Sở dĩ ôtô Nhật Bản được ưa chuộng như vậy là vì điều gì ưu việt hơn so với các hãng ôtô khác? Một lý do thường được đưa ra trước đây là xe Nhật nhỏ gọn, ít tốn nhiên liệu và giá thành hợp lý. Nhưng sau cuộc khủng hoảng dầu lửa, các nước Âu-Mỹ cũng cố gắng cải tiến kỹ thuật tiết kiệm nhiên liệu. Hiện tại, nhiều loại xe Nhật đang được sản xuất ở nước ngoài nên dùng phụ tùng sản xuất tại bản địa và do vậy, giá cả giữa xe Nhật và xe nước ngoài cũng gần như nhau. Tuy nhiên, về mặt ít trục trặc, xe Nhật vẫn đứng đầu thế giới. Hàng năm, Mỹ tổ chức điều tra về các xe trục trặc qua khiếu nại của khách hàng, và theo điều tra này, trong số 10 xe đứng đầu về ít trục trặc, trung bình có 7 xe do Nhật Bản sản xuất. Điều đó chứng tỏ quản lý chất lượng của các công ty Nhật rất tốt.
Theo bản điều tra của tạp chí "Which?Car", các loại xe được các nhà chế tạo ô tô Nhật Bản sản xuất là “đáng tin cậy” nhất. Tạp chí này đã đưa ra bảy vị trí đứng đầu bản danh sách được thống kê sau một nghiên cứu dựa trên 90.000 chiếc xe ô tô.(28/6/2008) Trong bảng xếp hạng đó, hãng xe Honda đứng đầu, tiếp theo là Toyota, Daihatsu, Lexus, Mazda, Subaru và Suzuki. Mặc dù Honda là một trong những nhà chế tạo ô tô hàng đầu, nhưng loại xe Honda Civic, được sản xuất ở Swindon, Wiltshire, lại đứng ở vị trí cuối trong danh sách những loại xe cỡ trung bình “đáng tin cậy”.( www.vitinfo.com.vn) .
Công nghiệp rô bốt của Nhật đứng đầu thế giới:
Theo số liệu thống kê năm 1995 của Hiệp hội robot Nhật Bản, 49% robot công nghiệp được sử dụng trong ngành sản xuất máy móc điện tử, 18% trong ngành sản xuất ôtô, 6% trong ngành xử lý và làm khuôn, 5% trong ngành chế tạo máy móc, 4% trong ngành thép, 4% trong ngành thực phẩm. Ngoài ra, robot cũng được sử dụng trong các ngành hóa chất, máy chính xác, gốm, giấy, nông nghiệp và lâm nghiệp, v,v… cho thấy robot công nghiệp phổ biến trong nhiều lĩnh vực ở Nhật Bản
Nhật Bản còn xuất khẩu robot sang nhiều nước khác. Năm 1995, do nhu cầu trong nước giảm, xuất khẩu chiếm tới 48% tổng sản lượng. Con số xuất khẩu có lẽ sẽ khoảng 25% vào năm 2000 và 19% vào năm 2005. Hiện tại 40% robot xuất khẩu của Nhật Bản là sang Mỹ, chủ yếu cho 3 hãng sản xuất ôtô lớn, ngoài ra dùng trong các ngành điện tử và điện dân dụng. Tại châu Á, robot Nhật Bản được xuất sang Hàn Quốc, Đài Loan, Xinhgapo, Trung Quốc, Malaixia, Hong Kong, Indonesia, v,v… Xuất khẩu sang Việt Nam bắt đầu vào năm 1995 với 1 robot hàn. Năm 1996, số lượng xuất khẩu sang Việt Nam tăng lên 18 robot - trong đó 13 robot cho ngành lắp ráp và 5 robot để chế tạo khuôn, và trong năm 97 lên tới 39 chiếc (23 robot lắp ráp, 14 robot tạo khuôn, 1 robot hàn và 1 robot đúc)

Chỉnh sửa cuối:

hoatra

Xe điện
cụ làm em Toy nhập hoặc xe nhập, hơn đứt Toy a tạch or xe lẩu dê