nên lấy camry của toy tạch hay sonata của hd thành công

toan1477

Xe điện
Chuyện này e hóng vợ cả và e gái, chứ e thì chịu...vì vợ e là bác sĩ mà. Có cô bạn gái từ Mỹ về, dùng tã giấy các loại, em bé cứ bị hăm, ngứa thế là hỏi vợ em tại sao. Vợ cả nói mua Goo.n mà dùng, cô bạn dùng phát hết ngay, cứ cám ơn mãi (cô này thì ko thiếu xiền, lấy chồng Mỹ dầu khí, lương ngày là 1.5kusd :D). Tiện thể e hỏi có tỉ loại tã quảng cáo trên TV hàng ngày, sao biết Goo.n ngon nhất, vợ cả nói: Cái này thì tôi giỏi hơn ông, tôi biết, lo đổ xăng và ...trả bài đi! Vậy thì đưa lên cho bác nào có em bé tham khảo xem.
Hăm tã chỉ cầm ra Mẹ và Bé mua tuýp kem chống hăm khoảng 300k, mỗi ngày buổi tối bôi một lượng bằng hạt đỗ xanh thì chả bao giờ hăm, dùng tã nào cũng được, kể cả đóng bỉm cả ngày. Tuýp đó của Chicco-Italia, có chữ Pasta Lenitiva dùng cả năm mới hết. Trẻ sơ sinh dùng bình thường. Cần gì phải mua Goo.n cho phí, thể hiện nhiều xèng à?

Chỉnh sửa cuối:

toyoya

Xe buýt
Hăm tã chỉ cầm ra Mẹ và Bé mua tuýp kem chống hăm khoảng 300k, mỗi ngày buổi tối bôi một lượng bằng hạt đỗ xanh thì chả bao giờ hăm, dùng tã nào cũng được, kể cả đóng bỉm cả ngày. Tuýp đó của Chicco-Italia, có chữ Pasta Lenitiva dùng cả năm mới hết. Trẻ sơ sinh dùng bình thường. Cần gì phải mua Goo.n cho phí, thể hiện nhiều xèng à?
Em thì chẳng đồng ý với cụ . Đụng đến thuốc mà sử dụng lâu dài thì chả tốt tí nào .

Isu_zu

Tháo bánh
Em thì chẳng đồng ý với cụ . Đụng đến thuốc mà sử dụng lâu dài thì chả tốt tí nào .
Khổ vậy đấy cụ! Sản phẩm nào cũng có khách hàng của nó. Mình ko có tiền mua biệt thự, thì hài lòng với cái nhà cấp 4, ok. Nhưng lại nói người mua biệt thự là phí thì hơi bị...AQ rồi!:D Có xiền thì xài đồ xịn, ko có thì phấn đấu, chứ akay rồi chọc ngoáy, ko tiến bộ đc, phải ko cụ.

toyoya

Xe buýt
Khổ vậy đấy cụ! Sản phẩm nào cũng có khách hàng của nó. Mình ko có tiền mua biệt thự, thì hài lòng với cái nhà cấp 4, ok. Nhưng lại nói người mua biệt thự là phí thì hơi bị...AQ rồi!:D Có xiền thì xài đồ xịn, ko có thì phấn đấu, chứ akay rồi chọc ngoáy, ko tiến bộ đc, phải ko cụ.
Cụ nói chí phải (b)

toyoya

Xe buýt
A dua thì cũng phải tìm chỗ mà a dua cụ nhỉ. Cái bỉm Nhật tuy đắt, nhưng nếu cụ thích, mai em giới thiệu cho cụ cái bỉm Hàn em thấy bán trong siêu thị, giá cao hơn Goo.n đấy.
Em ko a dua gì hết cụ ạ ! Em chỉ thấy câu nói ( câu mà em tô đậm) thực tế với cuộc sống nên em đồng ý thôi.

toan1477

Xe điện
Em ko a dua gì hết cụ ạ ! Em chỉ thấy câu nói ( câu mà em tô đậm) thực tế với cuộc sống nên em đồng ý thôi.
Em giới thiệu cái sản phẩm kia, vì em biết nhiều cụ chưa nghe thấy bao giờ. Con nhà em trước đây dùng bỉm cả ngày, thời tiết nóng nhưng chả bao giờ bị sao, mặc dù em chỉ dùng loại bỉm thường ( dù em thừa sức mua cái bỉm Nhật ). Cái đấy mới là tiêu dùng thông thái, bỏ số tiền vừa phải để hưởng tiện ích tốt hơn. Tất nhiên là cái tuýp kia không có tác dụng phụ, vì nó bán cho trẻ sơ sinh từ khi vừa chào đời?
Nhiều người bỏ tiền nhiều mua Kengnam đấy, vỡ bừa chưa. Đừng tưởng bỏ nhiều tiền , chơi đồ xịn đã là hay. Có khi người ta lại chửi cho là loại trọc phú đấy.( cũng như bỏ tiền nhiều mua cái xe Nhật léo có tiện ích gì)

RAVA

Xe ba gác
Em giới thiệu cái sản phẩm kia, vì em biết nhiều cụ chưa nghe thấy bao giờ. Con nhà em trước đây dùng bỉm cả ngày, thời tiết nóng nhưng chả bao giờ bị sao, mặc dù em chỉ dùng loại bỉm thường ( dù em thừa sức mua cái bỉm Nhật ). Cái đấy mới là tiêu dùng thông thái, bỏ số tiền vừa phải để hưởng tiện ích tốt hơn. Tất nhiên là cái tuýp kia không có tác dụng phụ, vì nó bán cho trẻ sơ sinh từ khi vừa chào đời?
Nhiều người bỏ tiền nhiều mua Kengnam đấy, vỡ bừa chưa. Đừng tưởng bỏ nhiều tiền , chơi đồ xịn đã là hay. Có khi người ta lại chửi cho là loại trọc phú đấy.( cũng như bỏ tiền nhiều mua cái xe Nhật léo có tiện ích gì)
-Thế thương hiệu nó là mứt à? Hài vãi?:D

ngoclam78

Xe tải
Em thật, đọc thấy chán một số bác bức xúc kiểu gì đó. Tiền ai người đấy tiêu, sao lại bắt người ta tiêu theo ý mình và chưởi người ta không thông thái, chê đắt, chê kém đẳng cấp...

Bát_Quái

Xe buýt
cuộc chiến Nhật - Hàn chưa tới hồi kết :D ko biết chủ thớt chọn xe sao rồi nhỉ ?

toan1477

Xe điện
-Thế thương hiệu nó là mứt à? Hài vãi?:D
Thương hiệu nó cũng tùy từng đối tượng,không phải cứ thương hiệu đắp vào là nhất. Có ông nổi tiếng trong giới xe sang, chồng của cô ca sĩ, có dát thương hiệu gì vào cũng không đẹp. Ngược lại nhiều người chỉ cần bình dân nhưng hợp là đẹp rồi.

toan1477

Xe điện
Thấy các bác nói nhiều về Nhật, như riệu, bỉm, nên em cũng nói về một sản phẩm nổi tiếng của Nhật, đó là phim xxx. Chắc nhiều bác cũng có xem.
Em chưa thấy bọn nào tởm lợm như bọn phim xxx Nhật, để câu khách chúng nó giở đủ những trò thô bỉ nhất. Múc giữa đường, cởi tồng ngồng ngoài phố, múc trên tàu điện, trên xe chạy, dùng đủ loại máy móc, như máy khoan chẳng hạn...

beamnhi

Xe buýt
Thấy các bác nói nhiều về Nhật, như riệu, bỉm, nên em cũng nói về một sản phẩm nổi tiếng của Nhật, đó là phim xxx. Chắc nhiều bác cũng có xem.
Em chưa thấy bọn nào tởm lợm như bọn phim xxx Nhật, để câu khách chúng nó giở đủ những trò thô bỉ nhất. Múc giữa đường, cởi tồng ngồng ngoài phố, múc trên tàu điện, trên xe chạy, dùng đủ loại máy móc, như máy khoan chẳng hạn...
Cụ toan thích xe Hàn, lại đam mê phim xxx của Nhật =D>

beamnhi

Xe buýt
Các cụ lại bàn về bỉm, tả lót kinh thế ! Trở lại chủ đề thôi
@ cụ toan777: tòa nhà Kengnam là sản phẩm của Hàn cụ nhé! không phải của Nhật. CHứng minh: Hàn ban đầu thì hoành tá tràng, lao vào rồi mới thấy loét tá tràng !

Isu_zu

Tháo bánh
Nhiều tiền mà mua chung cư Hàn xây thì đúng là...trọc phú. Xây dựng thì mất an toàn, chết người, ở thì dở ẹc! Thuốc nào mà chả có tác dụng phụ, ít hay nhiều. Đến thuốc bổ còn có tác dụng phụ nữa là.

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Xem các box trên đấy thì xe hàn hỏng vặt rất nhiều, vì vậy nếu chọn kinh nghiệm sửa lỗi thì chọn xe hàn, còn khoái ổn định thì chọn xe nhật

otohagiang

Xe container
Bái phục các bác vài mớ lạy, cái íu gì cũng cãi nhau được, từ xe đến bỉm, từ bỉm đến chung cư, từ chung cư đến xxx, còn gì thì lôi ra nốt đi cho xôm :))

toan1477

Xe điện
Các cụ lại bàn về bỉm, tả lót kinh thế ! Trở lại chủ đề thôi
@ cụ toan777: tòa nhà Kengnam là sản phẩm của Hàn cụ nhé! không phải của Nhật. CHứng minh: Hàn ban đầu thì hoành tá tràng, lao vào rồi mới thấy loét tá tràng !
Cái chung cư Keangnam em đưa ra chả liên quan gì đến Hàn hay Nhật, mà liên quan đến trọc phú, bọn nhiều xèng mà tiêu không đúng chỗ cơ.

toan1477

Xe điện
Nhiều tiền mà mua chung cư Hàn xây thì đúng là...trọc phú. Xây dựng thì mất an toàn, chết người, ở thì dở ẹc! Thuốc nào mà chả có tác dụng phụ, ít hay nhiều. Đến thuốc bổ còn có tác dụng phụ nữa là.
Thế nhiều tiền mua chung cư do VN xây thì là nhiều tóc phú hả? Cái ví dụ về chung cư cao cấp, để nói rằng chưa chắc bỏ nhiều tiền ra mua sản phẩm, đã thu về kết quả như ý muốn.
Cái sản phẩm kia, nó là một loại kem dành cho trẻ sơ sinh, mà đã dùng cho trẻ sơ sinh, tất nhiên phải được kiểm tra kĩ lưỡng, làm gì có tác dụng phụ. Còn nhiều loại khác, không dành cho trẻ sơ sinh, mà cho người lớn, cũng làm gì có phản ứng phụ. Ví dụ như uống linh chi tán bột sắc nước uống hàng ngày. Cụ không biết, hay không dùng cũng chả sao, đấy là em tư vấn cho các cụ khác có con nhỏ biết mà sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Các bác lan man và cà kê dê mèo quá! Quay lại chủ đề chính thôi!
Tóm lại đã đủ cơ sở lý luận và dẫn chứng thực tế hội đồng tư vấn kết luận: Nếu có sự lựa chọn như chủ đề thớt thì mua Cam vì Sonat chưa có tuổi tác để so với Cam!
Em mạn phép thâu tóm các ý kiến để đưa ra kết luận vậy liệu đã đủ ngông chưa :D

RAVA

Xe ba gác
Các bác lan man và cà kê dê mèo quá! Quay lại chủ đề chính thôi!
Tóm lại đã đủ cơ sở lý luận và dẫn chứng thực tế hội đồng tư vấn kết luận: Nếu có sự lựa chọn như chủ đề thớt thì mua Cam vì Sonat chưa có tuổi tác để so với Cam!
Em mạn phép thâu tóm các ý kiến để đưa ra kết luận vậy liệu đã đủ ngông chưa :D
-Theo em để chờ sau 6 tháng nữa em Cam mới ra rồi ta so sánh 1 thể, đến lúc đấy thì chắc thôi ko bàn đến chuyện trẻ hay già, option nhiều hay ít, chắc còn mỗi cái giá để các bác fan Sonat tranh cãi thôi?:))