nên lấy camry của toy tạch hay sonata của hd thành công

toan1477

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Nghĩa là theo bác, Toy không có máy dầu?
Vậy đây là máy gì http://www.vatgia.com/5052/301582/toyota-hiace-commuter-động-cơ-diesel-việt-nam.html
Cái FT máy dầu là xe gì? Hãng nào?
Thực ra, nói đúng, là Toy chưa chú trọng máy dầu cho xe du lịch...một khi nó tập trung vào xe du lịch máy dầu, H-K lại mệt đấy :D. Toy khoía máy xăng và hybrid hơn, nhưng thời gian tới, nó sẽ hợp tác với BMW, trao đổi công nghệ, và Toy sẽ dùng công nghệ máy dầu của BMW, ái chà chà!!!

toan1477

Xe điện
Thực ra, nói đúng, là Toy chưa chú trọng máy dầu cho xe du lịch...một khi nó tập trung vào xe du lịch máy dầu, H-K lại mệt đấy :D. Toy khoía máy xăng và hybrid hơn, nhưng thời gian tới, nó sẽ hợp tác với BMW, trao đổi công nghệ, và Toy sẽ dùng công nghệ máy dầu của BMW, ái chà chà!!!
Nói là không mạnh về máy dầu thì là chắc chắn rồi, cũng như H-K không mạnh về xe bán tải. Chứ nói thế này thì chết, hỏng hết công lao anh em TOY chém bấy lâu nay
Vì Toy nó không có hàng diesel bác ạ

otohagiang

Xe container
Nói là không mạnh về máy dầu thì là chắc chắn rồi, cũng như H-K không mạnh về xe bán tải. Chứ nói thế này thì chết, hỏng hết công lao anh em TOY chém bấy lâu nay
HYUNDAI rất mạnh về xe tải nên em nghĩ việc sản xuất pick up với nó không phải là vấn đề lớn, nhưng nó ít chú trọng hơn, vì nó tập trung vào xe con thôi, đến SUV nó còn chả sản xuất nữa nói gì đến pick up, hơn nữa khi cho ra đời phải tính đến hàng loạt đối thủ rất lớn, xe nhỏ thì TOY HILUX, NISSAN NAVARA hay MÍT TRITON, cỡ full size thì nhiều hàng Mỹ, đỉnh nhất là FORD F series, DODGE RAM, TOY TUNDRA hay NIS TITAN, về xe bán tải Nhật và Mỹ quá mạnh nên muốn ra đời sản phẩm cũng sẽ có nhiều thách thức cho HYUNDAI đấy bác ạ

toan1477

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container

imbenley

Xe tải
các bác quan tâm nhiều đến hàng nhập quá. hàng liên doanh nó như thế này đây, mong các bác bớt chém ,gác kiếm nghỉ tay đón tết nhé :
10 cảm nhận của em sau 6 tháng dùng xe của TOY:

1. Má Phanh:
+ TOY để lâu khoảng 3 đến 4 ngày không đi có thường có hiện tượng sau Bó phanh sau (nhất là trường hợp vừa rửa xe hoặc đi mưa về) gọi điện đến hãng chúng bảo do khí hậu tại VN không tốt, để lâu nên má phanh dãn nở không đều nên mới có hiện tượng đó.
+ Má phanh bốc lên mùi lưu huỳnh khét lẹt khi xe đề pa lên dốc.

2. Mùi, không khí:
Thỉnh thoảng mùi thum thủm rất là lạ mặc dù em vệ sinh, nước hoa thường xuyên, đặc biệt có dùng cả hút mùi, khử mùi nhưng vẫn thế. (làm nhiều lúc ngồi trên xe người nọ nghi ngờ người kia *** ngại chít đi được).

3. Giảm sóc:
Khi đi qua chỗ sóc thì ôi dồi đau hết cả mình, cả mẩy, vai văng sang trái sang phải...

4. Sơn:
Sơn rất nhanh bị mờ, không có hiện bóng và rất rễ bị xước kể cả cụ lướt nhẹ móng tay. Hôm vừa rồi đem ra hàng rửa xe không hiểu thằng rửa xe phun vòi nước kiểu gì mà bong một mảng sơn to bằng đốt ngón tay (sơn gin nhé các kụ)

5. Vô lăng:
khi đánh hết lái thường có hiện tượng cạch cạch rất khó chịu. có người góp ý em lót cái đệm cao su vào là hết. Bó tay.

6. Ghế:
+ Đi thường xuyên có hiện tượng Kọt kẹt do bị lỏng bu lông đã có vặn lại nhưng vẫn bị hiện tượng cũ (lỗi này kỹ sư Tạch có nói do bị lỗi con bu lông).
+ Phần điều khiển ghế hay tuột do lắp không chắc chắn.
+ Cái để ghạt tàn thuốc lá đã bị gẫy chốt do nhựa kém hay do em không biết dùng.
+ Một số thanh day trược ghế đã có hiện hen rỉ.
+ Phần tựa lưng thì không ôm sát đầu so với một số dòng xe khác nên nếu chạy dường dài rất rất mỏi cổ.

7. Vỏ:
Không hiểu có tiếng gì mà em chưa tìm được nguyên nhân, nhưng chỉ thấy cạch cạch khi chạy ở tốc độ cao.

8. Roăng cao su cửa:
Có một số roăng không còn độ mút nữa nên đóng cửa không được mút như hồi mới mua.

9. Hệ thống lưới tản nhiệt ở Ba đờ sốc:
Chưa bị đâm phát nào nhưng em phải lấy dây thép buộc vào không nó rơi. (nguyên nhân hèm nhựa rất mỏng yếu)

10. Hiện tượng Say xe:
Đi xe cảm giác chòng chành như đi thuyền nên rất có cảm giác say xe đặc biệt là người lái.

Đó là cảm nhận rất thực tế của em, các kụ cần kiểm chứng thì alo em nhé

Luu Lehong

Xe container
các bác quan tâm nhiều đến hàng nhập quá. hàng liên doanh nó như thế này đây, mong các bác bớt chém ,gác kiếm nghỉ tay đón tết nhé :
Bác ra ga về quê ngay khẩn trương chứ lần khần hóng chuyện là khéo không còn tàu đâu!
Không nhanh là tết ở lại trông công viên hay bến xe đấy! :D

imbenley

Xe tải
Bác ra ga về quê ngay khẩn trương chứ lần khần hóng chuyện là khéo không còn tàu đâu!
Không nhanh là tết ở lại trông công viên hay bến xe đấy! :D
May mà cụ luu lelong đã về quê đón tết , thảo nào mấy ngày nay hn đỡ tắc đường hẳn. Cụ mà ở lại hà nội chỉ thêm tắc thôi. Cụ về mà lái toy tạch cố gắng an toàn nhé , cụ nhớ trang bị thêm option túi khí cho xe ko nhỡ nó lành quá mà ko bung thì toi

Luu Lehong

Xe container
Nhà chúng em dùng xe Toyota bình dân nên đi đứng nó điềm đạm, luôn đi đúng luật chứ có còn trẻ như bác đâu mà phải mơ hoắng với cái xe Hàn mà sợ! Với lại việc đường đỡ tắc là do học sinh các bác về quê! Chúng em mấy hôm nay cũng nhẹ cả người vì đỡ bị những người đi xe máy như bác tạt đầu!
Chúc bác về quê vui vẻ, sang năm thi tốt mà kiếm được cái việc gì, mươi năm kiếm cái xe hàn khám rồi phá cho thỏa ước mơ đỡ phải chém gió với ae :D

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com
thank iu các cụ, qua thớt này thấy các cụ comment với nhau em cũng nản chưa ưng lắm mấy chú này nên đành cố tí lên con series 3 đi cho yên tâm.
chúc các cụ lái xe an toàn.

otohagiang

Xe container
chủ thớt đã trở lại, lợi hại gấp đôi với 3 series, chúc mừng chủ thớt nhẩy, thớt này đóng được chưa đây, mở thớt khác bàn về 3 series vs C class vs A4 cái nhỉ :))

landrovercar

Xe tải
dù cụ chủ thớt có ko chọn cam hay son , nhưng em đoán fan toy và fan hàn sẽ vẫn một cuụoc chiến về việc một thằng đi xuống , một thằng đi lên . đặc biệt mấy cụ fan cuồng toy kiểu bảo thủ đầu bưng mủ.

scb360

Xe tăng
Thị phần toy lớn nhất, các cụ không đọ súng được đâu

phuongtv_76

Xe container
Hôm nay e mới leo lên xe, chúc các cụ sang năm mới dồi dào sức khỏe, chém bão cho a e vui vẻ khỏe ra

Mazspeed

Xe container
Tết này chẳng Tạch cũng không Huyn
Toàn Ba-lan-tin với Chi-và,
Say rồi ông leo lên buổi sáng
Kệ bố Cam rí với Sô nà :)).

otohagiang

Xe container
Bác mazspeed làm bài thơ hay nhể, vodka cái

Mazspeed

Xe container
Nhật có 1 loại whisky rất ngon là Yamazaki, single malt hẳn hoi. Hàn chả thấy có riệu nào ra hồn :D.

Bát_Quái

Xe buýt
từ xe nhảy qua rượu rồi à ? hay thật.
trong đây em có môt vấn đề nho nhỏ nhò nhó ko biết các bác trong đây quan điểm thế nào nhé.

oác bác có ngại mua xe đã từng húc chết thảm một cụ già ko ạ ? bán giá rẻ hơn thị trường khoảng vài ba trăm triệu