nên lấy camry của toy tạch hay sonata của hd thành công

o0saubeo0o

Đi bộ
các bác cứ bảo thanh niên thì chọn sonata, thế còn câu chuyện về chàng thanh niên và chiếc corona thì sao :P
nhà em chắc ngoài con lada thì tất cả từ xưa đến này toàn toy mất rồi, chán lắm rồi :D
ông già e mà cho tiền chắc em mua sonata luôn, mặc dù cam le nhìn quá yêu :-"

thanhtrung32vt

Xe tải
Em thấy bác này bên VNExpress nhận xét về 2 xe này thế này, có thể tham khảo khảo được:
Có lẽ có một điều mà nhiều người không hiểu hay cố tình không hiểu: Không phải tự nhiện mà thương hiệu nổi tiếng luôn được lựa chọn. Với các thương hiệu nổi tiếng, tích hợp trong đó là chất lượng, hệ thống chăm sóc hậu mãi...Thương hiệu Toyota trong dòng xe phổ thông luôn là thương hiệu được ưa chuộng nhất. Avante là thương hiệu mới được phát triển của Hàn quốc và xe Hàn quốc thì các bạn chưa đi nhiều, chưa trải nghiệm nhiều nên chưa biết đó thôi. Bạn đã biết xe Sonata rồi phải không?
Đó là xe sang của Hyundai, về cơ bản là để cạnh tranh với Camry. Minh đã phân vân lựa chọn nhưng cuối cùng chọn Cam. Tại sao? Vì mình đi thử xe bạn mình dùng Sonata, Ban đầu thì khá là thích. Hệ thống khởi động thông minh, cửa nóc, xe khá êm, hệ thống loa ổn. Nhưng đi một năm thì cửa gió điều hòa rơi ra, hệ thống mạ crom của đồng hồ đo tốc độ, vòng tua máy...bị tróc.
Máy Sonata ì đi rõ rệt, khi khởi động nghe đánh kịch một cái rất mạnh rồi mới nổ máy. Tóm lại là sau 1 năm thì xe xuống khủng khiếp. Bây giờ nếu bán chỉ được khoảng 700 triệu. Tất nhiên, khi đã sử dụng xe thì vài trăm triệu chưa phải là vấn đề lớn nhưng cho đến giờ mình vẫn vô cùng hài lòng khi đã chọn Camry 2.4. Cực chuẩn. Thiết kế tuy không nhiều option như Sonata nhưng vừa đủ và đặc biệt, ngồi Camry luôn có cảm giác thoáng hơn Sonata rất nhiều, không bí bích, đi xa không mệt.
Lời khuyên cho bạn: Đừng nghe lời người Hàn quốc, hãy nhìn người Nhật. Không nói nhiều mà chỉ chú tâm vào chất lượng. Với người Nhật, khách hàng luôn là thượng đế
Nguyen Ngoc Khanh.

otohagiang

Xe container
Vớ vẩn, SONATA là xe thường, nếu gọi nó là xe sang thì quá đáng, vì đã là xe sang thì mà đi như thế thì HD chết tươi lâu rồi. Em đi 1 năm không gặp các lỗi này, chả nhẽ ông kia đi phá quá mức, hay do em giữ gìn cẩn thận. Thằng bạn em giờ mua lại đi tiếp vẫn cứ ok, chưa 1 lời phàn nàn, máy móc vẫn như thế, 2.4 bốc hơn 2.4 của CAM, chả nhẽ thằng bạn em không biết cảm nhận xe. Mà những comment bên VNEXPRESS khen xe Hàn thì kêu là khó tin, còn khen xe Nhật thì lôi ầm ầm vào, vậy là sao. Túm cái váy lại ai thích xe gì đi xe đấy, cứ chê bai mãi chả khá lên được

Bát_Quái

Xe buýt
xe Hàn nhập tất nhiên OK hơn xe Cam LD nhiều nhưng giờ nhập ko còn thì chất lượng Hyundai Kia dò lão Hải lão Công ráp thì chưa chắc ngon được như xe NHẬP nguyên con đâu

lmtuan

Xe tăng
Em thấy bác này bên VNExpress nhận xét về 2 xe này thế này, có thể tham khảo khảo được:
Có lẽ có một điều mà nhiều người không hiểu hay cố tình không hiểu: Không phải tự nhiện mà thương hiệu nổi tiếng luôn được lựa chọn. Với các thương hiệu nổi tiếng, tích hợp trong đó là chất lượng, hệ thống chăm sóc hậu mãi...Thương hiệu Toyota trong dòng xe phổ thông luôn là thương hiệu được ưa chuộng nhất. Avante là thương hiệu mới được phát triển của Hàn quốc và xe Hàn quốc thì các bạn chưa đi nhiều, chưa trải nghiệm nhiều nên chưa biết đó thôi. Bạn đã biết xe Sonata rồi phải không?
Đó là xe sang của Hyundai, về cơ bản là để cạnh tranh với Camry. Minh đã phân vân lựa chọn nhưng cuối cùng chọn Cam. Tại sao? Vì mình đi thử xe bạn mình dùng Sonata, Ban đầu thì khá là thích. Hệ thống khởi động thông minh, cửa nóc, xe khá êm, hệ thống loa ổn. Nhưng đi một năm thì cửa gió điều hòa rơi ra, hệ thống mạ crom của đồng hồ đo tốc độ, vòng tua máy...bị tróc.
Máy Sonata ì đi rõ rệt, khi khởi động nghe đánh kịch một cái rất mạnh rồi mới nổ máy. Tóm lại là sau 1 năm thì xe xuống khủng khiếp. Bây giờ nếu bán chỉ được khoảng 700 triệu. Tất nhiên, khi đã sử dụng xe thì vài trăm triệu chưa phải là vấn đề lớn nhưng cho đến giờ mình vẫn vô cùng hài lòng khi đã chọn Camry 2.4. Cực chuẩn. Thiết kế tuy không nhiều option như Sonata nhưng vừa đủ và đặc biệt, ngồi Camry luôn có cảm giác thoáng hơn Sonata rất nhiều, không bí bích, đi xa không mệt.
Lời khuyên cho bạn: Đừng nghe lời người Hàn quốc, hãy nhìn người Nhật. Không nói nhiều mà chỉ chú tâm vào chất lượng. Với người Nhật, khách hàng luôn là thượng đế
Nguyen Ngoc Khanh.
Nhà cháu ứ tin, gì thì gì chứ 1 năm mà rã bành tô thế thì có mà hàng tầu nhái à.

lexus_bk

Xe điện
Em mà có tầm đấy đô thì tìm con Lexus 2nd đi cho phê. Cam với sô làm cái gì:)). Còn ko thì kiếm con Cam 2nd đi cho đỡ lỗ:)).

Isu_zu

Tháo bánh
Nhật có 1 loại whisky rất ngon là Yamazaki, single malt hẳn hoi. Hàn chả thấy có riệu nào ra hồn :D.
Rượu thì e ko rành, ô tô thì cũng phải vài năm mới biết hay, dở.
Nhưng những cái mà đánh giá chất lượng nhanh thì e vẫn phục Nhật. Cụ nào có e bé mới sinh, hay bạn bè thì hỏi chị em thử xem, có bao nhiêu lọai tã giấy cho trẻ em, của Mỹ, Âu, Hàn quốc, VN....nhưng chưa có loại nào tốt như Goo.n của Nhật! Lạc đề vui tí.

lau ga gia

Xe buýt
Em không biết khuyên cụ như thế lào, nhưng cụ mà bỏ chỗ sáng mà đi tìm chỗ tối thì thiệt là sai lầm.

phuongtv_76

Xe container
Rượu thì e ko rành, ô tô thì cũng phải vài năm mới biết hay, dở.
Nhưng những cái mà đánh giá chất lượng nhanh thì e vẫn phục Nhật. Cụ nào có e bé mới sinh, hay bạn bè thì hỏi chị em thử xem, có bao nhiêu lọai tã giấy cho trẻ em, của Mỹ, Âu, Hàn quốc, VN....nhưng chưa có loại nào tốt như Goo.n của Nhật! Lạc đề vui tí.
E nhất trí với cụ Goon là vô địch thiên hạ, tuy nhiên giá chat lắm, thôi cứ hàn cho rẻ:D

RAVA

Xe ba gác
E nhất trí với cụ Goon là vô địch thiên hạ, tuy nhiên giá chat lắm, thôi cứ hàn cho rẻ:D
-Các bác giỏi thật, đúng là những ông bố tốt, em thì chả biết cái bỉm của F1 nhà em là loại gì? Các bác nói vậy làm em phải chạy ra xem nó là loại gì, hình như nó có chữ Pampers, chả biết là sx ở đâu?~X(

otohagiang

Xe container
Từ thuở cha sinh mẹ đẻ tới khi vợ đẻ, em chưa biết đóng bỉm cho con là gì, hình như bỉm F1 nhà em là hàng Hàn thì phải, rẻ, bổ, ngon, em biết mỗi thế vì vợ em nói thế :))

toyoya

Xe buýt
-Các bác giỏi thật, đúng là những ông bố tốt, em thì chả biết cái bỉm của F1 nhà em là loại gì? Các bác nói vậy làm em phải chạy ra xem nó là loại gì, hình như nó có chữ Pampers, chả biết là sx ở đâu?~X(
Nó là sp LD việt nam + mỹ . Theo em biết được là như vậy.

toyoya

Xe buýt
Nhờ oto mà em biết được đủ thứ cái : tả giấy, đồ thời trang ... Em cám ơn các bác nhiều lắm =))

phuongtv_76

Xe container
Loại này của cụ cũng ok đấy tuy nhiên SX tại vịt giá bằng nửa goon, nhưng ko thể mềm bằng goon đc

otohagiang

Xe container
phục quá, từ xe đến tã giấy, cái gì các bác cũng am hiểu hết

Bát_Quái

Xe buýt
Kotex là nhãn hiệu của nước nào vậy ? có phải của NHẬT ko các bác ?

nndzung

Xe tải
Loại này của cụ cũng ok đấy tuy nhiên SX tại vịt giá bằng nửa goon, nhưng ko thể mềm bằng goon đc
Bỉm ngon thì các cụ cứ Marries mà dùng, từ giấy ướt đến Bỉm nhé. Đặc biệt nếu mua được loại sản xuất cho nội địa Japan thì không bao giờ có chuyện bị tràn bỉm. Mà giá thành cũng vào loại đắt nhất luôn :D

Isu_zu

Tháo bánh
Chuyện này e hóng vợ cả và e gái, chứ e thì chịu...vì vợ e là bác sĩ mà. Có cô bạn gái từ Mỹ về, dùng tã giấy các loại, em bé cứ bị hăm, ngứa thế là hỏi vợ em tại sao. Vợ cả nói mua Goo.n mà dùng, cô bạn dùng phát hết ngay, cứ cám ơn mãi (cô này thì ko thiếu xiền, lấy chồng Mỹ dầu khí, lương ngày là 1.5kusd :D). Tiện thể e hỏi có tỉ loại tã quảng cáo trên TV hàng ngày, sao biết Goo.n ngon nhất, vợ cả nói: Cái này thì tôi giỏi hơn ông, tôi biết, lo đổ xăng và ...trả bài đi! Vậy thì đưa lên cho bác nào có em bé tham khảo xem.