nên lấy camry của toy tạch hay sonata của hd thành công

junyong

Xe buýt
Cụ xem phim thấy đầy ra đấy, có anh bố mẹ chấm cho 1 cô nhà giàu, xinh đẹp, khổ cái anh ta không thích, thế mà phải nghe lời bố mẹ cưới vào. Rồi về ở cãi chửi nhau chí chóe, li dị là cái chắc.
Chỉ có trên mấy cái phim cải lương của Hàn Quốc mới thế thôi! Ngoài đời chẳng có cô nào xinh nhà giàu mà chịu lấy thằng nó éo thích mình đâu!
Nhưng ít ra nghe lời bố mẹ còn được cô vợ Xinh nhà Giàu _ Hai option không thể lắp thêm! Còn mấy cái Option nữ công gia chánh đi học ở trường Hoa Sữa 3 tháng học phí khoảng 5 củ là xong, còn giáo dục vợ thế nào thì đấy là trách nhiệm của cụ, giống như việc sử dụng cái xe ý!

imbenley

Xe tải
-Bác có lẽ đang ngồi dưới đáy cái giếng cạn, em thấy bác càng comment nhiều càng thấy lộ ra những cái...chả biết gì.?:o)
em cũng
nghĩ như cụ nhưng em nhìn xuống thấy cụ Rava còn ngồi trong cái giếng sâu và hẹp hơn em tưởng vì em còn ngồi cao hơn cụ . cụ rava nhìn lên thấy em chưa hay dưới đó tối quá. chắc cụ là sâu toy tạch đang kiếm cơm trên of mà nồi của em nhiều cháy quá ko biết đổ đi đâu bây giờ , có gì cụ cứ ới em một câu nhé

thongnhat

Xe buýt
Em đã cân nhắc rất kỹ, em định chả kể ra làm gì, nhưng em thấy cách tranh luận của một số bác bảo vệ xe Hyundai - Kia có thái độ thiếu tôn trọng trong tranh luận. Chuyện em chứng kiến tại Cafe Xe cổ (phố Hàng Bún) vào trưa chủ nhật cách đây khoảng 2 tháng. Chuyện thế này:
Chúng em ngồi ngoài vỉa hè, bàn bên cạnh có 3 thanh nhiên khoảng 30 tuổi cũng đang ngồi cafe, một việc thật bình thường, em cũng chả để ý làm gì. Lúc đó có một chiếc BMW 5 series đi tới đỗ bên vỉa hè đối diện, biển số 30F, trông chỉ hơi hơi cũ và bẩn vì lâu không rửa, em đoán là xe này sản xuất khoảng năm 2007 (em đoán vậy vì em cũng đi 1 chiếc như thế nên em rất hiểu về nó), một bạn thanh niên đeo kính cận bàn bên bật nói ra: "thời này là thời nào mà còn đi con xe này". Em giật mình quay sang nhìn bạn thanh niên đó, em để ý bạn đó có đeo 1 chiếc chìa khóa ô tô có logo Hyundai, sau khi thấy em bắt gặp tình huống đó, bạn đấy có vẻ có tỏ vẻ chút chút ngượng. Rồi mọi người ai việc nấy em cũng chả để ý nữa. Hết ạ.
Qua câu chuyện này, các bác tự nhận xét nhé, rất nhiều cái hay đấy.

Mazspeed

Xe container
Tối nay em gặp 1 ông choai choai đầu vàng khè đi Phọt tè lắp xê nông chói lòa đỗ chình ình giữa đường Hàm Long... xuống nói chuyện với 3 ông "mã tầm mã" kẹp trên 1 cái xe máy nữa. Hay cái là chúng nó đứng giữa đường, đỗ cả xe ô tô giữa đường mà cứ như không, coi như đang trên giường nhà nó mới chán. Em phải lách lách mất 1 lúc mới qua được các "chủ nhân tương lai của đất nước" mà mắt thì không dám nhìn các "người sành điệu" này, vì sợ "người sành điệu" điên lên cho rằng em nhìn đểu cho 1 bưởng vào xe thì bỏ mẹ. Quá sợ :).

Bát_Quái

Xe buýt
các bác Fan TOY ko nên công kích bịa đặt kiểu đó, chơi ko đẹp đẽ gì.

mấy bác xe Hàn cũng bớt hổ báo đi

toan1477

Xe điện
Chả lẽ em lại đưa hình mấy thằng Ỉn taxi chạy hàng 3 hàng 4 chen nhau đón khách không còn đường cho ai đi nữa lên đây. Cái hình có thật báo đăng đàng hoàng chứ không phải mấy cái chuyện đơm đặt kể ra có mà đầy.

junyong

Xe buýt
Chả lẽ em lại đưa hình mấy thằng Ỉn taxi chạy hàng 3 hàng 4 chen nhau đón khách không còn đường cho ai đi nữa lên đây. Cái hình có thật báo đăng đàng hoàng chứ không phải mấy cái chuyện đơm đặt kể ra có mà đầy.
Cụ hay đọc báo thì chắc biết đợt này ở Hà Nội tổ công tác 141 bắt được bao nhiêu súng trên xe oto rồi chứ? Cụ thử thông kê xem bao nhiêu là của xe Hàn? Bao nhiêu là của Toy thì biết ngay ý mà. Bọn em sống ở thủ đô nó khác chỗ cụ nhiều đấy, với cả cụ phải chịu khó đi ra đường nhiều vào, cứ ngồi xem phim đọc báo rồi lên điễn đàn chém thì cũng khó tin những chuyện người khác nhìn thấy ngoài đường lắm.

Mazspeed

Xe container
Em chỉ kể chuyện cái bực mình của em thôi chứ không định công kích gì cuốc xẻng ở đây cả. Nhưng cái chuyện taxi chen nhau bắt khách bác nói nó khác với cái trường hợp em gặp ở trên, ở đây là đỗ xe giữa đường để... tâm sự cũng giữa đường, như trong nhà nó ấy nó mới là chuyện. Chứ xe đi hàng 3 hàng 4 thì ngày nào em cũng đi đầy, việc gì bác phải kể. Suy nghĩ tí đi chứ.

toan1477

Xe điện
Cụ hay đọc báo thì chắc biết đợt này ở Hà Nội tổ công tác 141 bắt được bao nhiêu súng trên xe oto rồi chứ? Cụ thử thông kê xem bao nhiêu là của xe Hàn? Bao nhiêu là của Toy thì biết ngay ý mà. Bọn em sống ở thủ đô nó khác chỗ cụ nhiều đấy, với cả cụ phải chịu khó đi ra đường nhiều vào, cứ ngồi xem phim đọc báo rồi lên điễn đàn chém thì cũng khó tin những chuyện người khác nhìn thấy ngoài đường lắm.
Cụ bảo em ra ngoài đường nhiều vào, xong lại bảo em thống kê số liệu của 141 là sao?
Nói thật với cụ, nói về đi ra đường nhiều thì cụ đi sao nhiều bằng em được, ngày nào em cũng hơn 100 km ngoài đường.
Cái việc em nói Taxi chạy láo là để tranh cãi với bác Mít thôi, bác ấy cho là người đi xe Hàn không biết luật lệ ấy mà.

toan1477

Xe điện
Suy nghĩ tí đi chứ.
Em thấy nói chuyện với ai không hợp là bác lại giở giọng dạy đời, suy nghĩ với chả tư duy. Xin lỗi bác cái tư duy thì em với bác đã cãi nhau rồi, và bác cũng thừa nhận tư duy thế nào rồi, em chả cần phải nói lại đâu

beamnhi

Xe buýt
Liên quan đến chủ đề cái thớt này, Các bác xem số liệu ở Mỹ năm 2011 này: http://dantri.com.vn/c111/s111-554527/10-xe-ban-chay-nhat-thi-truong-my-nam-2011.htm

Dù Camry nó giảm gần 6% so với năm 2010 nhưng vẫn ở vị trí thứ 3, sau 2 dòng bán tải của Ford và Chevrolet. Đặc biệt là trong 10 vị trí dẫn đầu không hế xuất hiện mẫu nào của Hàn :-B Thu hồi xe như ở Mỹ người ta còn mua xe TOY ầm ầm, chứ thu hồi như ở VN thì nhằm nhò gì.

Trên dantri có bác bảo chắc là xe Kia và Hyundai chỉ bán tại Korea và Vietnam.
Mong rằng đây chỉ là thông tin chứ không khơi mào cho cuộc chiến [-O<

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Em có vừa đọc được ở đâu đó là Toy + Lex năm rồi bán được hơn 9,1 ngàn xe tại Hàn. Không có số liệu Huyndai + Kia bán được ở Nhật, không rõ có được 1/1000 con số trên không!

royaleforza

Xe hơi
Em mới vào diễn đàn nhưng cũng mạo muội đưa ra quan điểm riêng của mình. Sonata lúc mới ra nhìn khá đẹp, nhưng về sau này lại thấy những nhét sắc cạnh ấy khiến em nhìn thây dúm dó thế nào ấy. Còn Cam LD lúc đầu thấy ko đẹp, ko ưng cái đuôi xe, nhưng đến bây giờ thì lại ngược lại. Nói chung với người châu Á thì form Camry khá phù hợp. Đây chỉ là ý kiến của em thôi ợ! :)

otohagiang

Xe container

otohagiang

Xe container

Isu_zu

Tháo bánh

Mazspeed

Xe container
Có hạ mấy thì Yaris vẫn có giá quá cao so với Morning, muốn cạnh tranh ở cái mảng rẻ tiền nhất này thì Toy phải tung chú Aygo vào trận. Morning là cái xe rất hữu dụng, ngoài việc được số khách hàng có hầu bao kém rủng rỉnh lựa chọn ra thì có nhiều khách hàng khác đã có xe to hơn vẫn mua thêm 1 cái Morning nữa để sử dụng thay xe máy.

beamnhi

Xe buýt
Em nói là xe nào chứ không nói là hãng nào nhé cụ.
Thực sự thì KM rất ấn tượng: mẫu mã cũng đẹp.
Nhưng nếu bác nhìn doanh số thằng Altis mới kinh: thua KM 334 chiếc nhưng rất nhiều KM được mua dùng Taxi, trong khi Altis không có Taxi. Và thực ra là do đa số không đủ tiền mua odn2g xe cao hơn.
NẾu so doanh số thì phải so ngang phân khúc hoặc cùng chủng loại.