nên lấy camry của toy tạch hay sonata của hd thành công

toan1477

Xe điện
Nhìn thiết kế Monolithic với tính năng của e nó, e kết ngay cụ ạ, xem bóng đá Anh, K+ HD, ko phải suy nghĩ gì. Vaio Z thì có 1.3kg, đi họp hành tiện, SSD, pin lâu. Chỉ nhìn kiểu dáng thôi, cũng chưa thấy e SS hay LG nào là đối thủ. Tất nhiên giá cũng...cứng. Tiền nào của nấy cả.
Với cụ thì như nhau, với e thì Z chỉ ss với Mac thôi, cụ ạ!:D e ko để ý đến hiệu khác.
Thế mà cụ lại so Vaio với SS hay LG, có mâu thuẫn không?
Em thấy các cụ bên Toy hay so sánh khập khiễng lắm.

Isu_zu

Tháo bánh
Em tưởng phải trải nghiệm thì so sánh mới chủn chứ, cụ biết có 2 loại ấy thì sao nói nó hơn cái khác thế nào được nhỉ? hóa ra fan Toy vì chả trải nghiệm những thú vui khác à. Hóa ra tiêu dùng thông thái là như thế - giờ em mới bít . :P
E có nhận là thông thái đâu, thích thì chơi thôi. Bao nhiêu thông thái, e nhường cụ hết!:D

Isu_zu

Tháo bánh
Thế mà cụ lại so Vaio với SS hay LG, có mâu thuẫn không?
Em thấy các cụ bên Toy hay so sánh khập khiễng lắm.
Thì khác hãng là nó khập khiễng rồi cụ ạ, cũng như Forte vs Altis hay Vios, Cam vs So...đều khập khiễng, ai thích gì thì chơi nấy.

Luu Lehong

Xe container
Em tưởng phải trải nghiệm thì so sánh mới chủn chứ, cụ biết có 2 loại ấy thì sao nói nó hơn cái khác thế nào được nhỉ? hóa ra fan Toy vì chả trải nghiệm những thú vui khác à. Hóa ra tiêu dùng thông thái là như thế - giờ em mới bít . :P
Tuỳ từng việc cần phải trải nghiệm chứ cái gì cũng thử tất thì còn làm được cái gì ngoài việc trải nghiệm để làm chuột bạch cho người khác!
Cá nhân em hay dùng kết quả trải nghiệm của những người khác đã đúc rút bằng thực tế ! Họ là những người có nhiều thời gian rảnh rỗi!:D
Mười sản phẩm mà có đến 7 người chê thì mình cũng chả dại gì đi thử nghiệm lại. Đấy gọi là thí nghiệm thì đúng hơn :-?

CR-Vic

Xe container
Tuỳ từng việc cần phải trải nghiệm chứ cái gì cũng thử tất thì còn làm được cái gì ngoài việc trải nghiệm để làm chuột bạch cho người khác!
Cá nhân em hay dùng kết quả trải nghiệm của những người khác đã đúc rút bằng thực tế ! Họ là những người có nhiều thời gian rảnh rỗi!:D
Mười sản phẩm mà có đến 7 người chê thì mình cũng chả dại gì đi thử nghiệm lại. Đấy gọi là thí nghiệm thì đúng hơn :-?
Thích cái comment này của cụ. :))

quochiephb

Xe máy
Bác cần tự mình trải nghiệm từng con và quyết định. Chúc bác ưng ý với lựa chọn quan trọng.

junyong

Xe buýt
Asus
Mới ra con UX31 giá gần 30 triệu có thua cái con vaioZ giá 54 triệu nhiều không hở cụ? Nếu mà nói về pin thì 5h của vaioZ gọi 9h của as bằng cụ nhể cụ nhể :P
Kể cả UX31 có cấu hình mạnh hơn thì làm sao? Người ta mua vaio Z không chỉ vì nó có cấu hình mạnh cụ ạ.Đàm Vĩnh Hưng dùng thắt lưng helmet không phải vì nó "dai".

junyong

Xe buýt
Thế lúc cưới vợ 2 các cụ cũng nhờ người khác trải nghiệm hộ à, thế mà em thấy các cụ chém về các xe khác ngoài Toy kinh quá, em cứ tưởng ! Fun nhể!
Lấy vợ thì nên hỏi ý kiến những người từng trải, những người có kinh nghiệm (vd:bố, mẹ), tìm hiểu gia đình nhà vợ , các mối quan hệ của vợ(Lấy vợ kén tông mà). Hỏi 10 người thì 7 người bảo con đấy nó không ra gì đâu mà vẫn cứ đâm đầu vào cưới thì dân chơi quá rồi!

toan1477

Xe điện
Lấy vợ thì nên hỏi ý kiến những người từng trải, những người có kinh nghiệm (vd:bố, mẹ), tìm hiểu gia đình nhà vợ , các mối quan hệ của vợ(Lấy vợ kén tông mà). Hỏi 10 người thì 7 người bảo con đấy nó không ra gì đâu mà vẫn cứ đâm đầu vào cưới thì dân chơi quá rồi!
Nhưng 10 người đều bảo con đấy nó được đấy, mà mình lại không thấy được thì cũng chịu.

Luu Lehong

Xe container
Nhưng 10 người đều bảo con đấy nó được đấy, mà mình lại không thấy được thì cũng chịu.
Lấy vợ, tậu trâu, làm nhà toàn việc quan trọng cả, thế nên người tham khảo ý kiến cũng quan trọng lắm đơí :D
Nếu hỏi phải dân chơi thì chết chắc :D

Isu_zu

Tháo bánh

imbenley

Xe tải
phải tự tin lên chứ tham khảo nhiều lắm thầy nhiều ma. mà công nghệ ngày càng phát triển , các cụ bảo tham khảo nhiều thì hóa ra các cụ mua đồ cổ à. tham khảo chỉ để mua đồ cổ và đồ cũ thôi , xe hơi muốn mua thì phải tìm hiểu kỹ về công nghệ của nó , sự hiện đại của nó và sự tiện nghi nữa.
nếu thằng toy tạch nó ráp các mẫu bằng công nghệ lạc hậu mẫu mã đơn giản thì các cụ tham khảo cũng là một í hay.
mà mấy cụ cuồng toy kiểu gì mua altis và cam về chả lên đời , lắp thêm các option tiện nghi cho bằng anh bằng em ko sợ lại bảo lạc hậu hơn mấy em hàn xẻng . chi phí lên đời + giá xe của toy mà cộng lại thì các cụ cũng dinh được một em C200 kính cong . mình là người nhiều tiền mà.

junyong

Xe buýt

beamnhi

Xe buýt
mà mấy cụ cuồng toy kiểu gì mua altis và cam về chả lên đời , lắp thêm các option tiện nghi cho bằng anh bằng em ko sợ lại bảo lạc hậu hơn mấy em hàn xẻng . chi phí lên đời + giá xe của toy mà cộng lại thì các cụ cũng dinh được một em C200 kính cong . mình là người nhiều tiền mà.
Cụ có cơ sở nào mà phán vậy? Cụ cứ xem xe TOY đi ngoài đường có mấy ai thêm mông má, kẻ môi, bôi son? Đa số là để nguyên như nhà SX.
Còn việc có xe lắp thêm options (cố ít) thì bình thường thôi! Em chưa thấy ai chê xe Hàn vì option cả mà chỉ bàn về chất lượng. Còn nói đến options thì do các bác xe Hàn cứ chê TOY chỉ có 4 bánh, còn xe Hàn thì hiện đại với nhiều thứ. Nếu vì nhiều thứ mà rẻ tiền thì người ta đi mua xe China hết.

imbenley

Xe tải
Cụ có cơ sở nào mà phán vậy? Cụ cứ xem xe TOY đi ngoài đường có mấy ai thêm mông má, kẻ môi, bôi son? Đa số là để nguyên như nhà SX.
Còn việc có xe lắp thêm options (cố ít) thì bình thường thôi! Em chưa thấy ai chê xe Hàn vì option cả mà chỉ bàn về chất lượng. Còn nói đến options thì do các bác xe Hàn cứ chê TOY chỉ có 4 bánh, còn xe Hàn thì hiện đại với nhiều thứ. Nếu vì nhiều thứ mà rẻ tiền thì người ta đi mua xe China hết.
cụ
bảo em cơ sở đâu mà phán, thế cụ phán thì lấy đâu cơ sở mà phán thế. nếu so với xe china thì em nghĩ kiểu làm ăn của toy tạch thì xe do toy tạch ráp so với tàu khựa thì hợp lý hơn . những hãng khác ở viet nam mình chưa thấy ai phàn nàn cả trừ toy tạch

toan1477

Xe điện
Bản thân đã không thích thì hỏi người khác làm gì nữa ! :P
Cụ xem phim thấy đầy ra đấy, có anh bố mẹ chấm cho 1 cô nhà giàu, xinh đẹp, khổ cái anh ta không thích, thế mà phải nghe lời bố mẹ cưới vào. Rồi về ở cãi chửi nhau chí chóe, li dị là cái chắc.

toan1477

Xe điện
Nhiều cụ đi Toy không mông má vì sợ mất zin sẽ mất giá cụ ạ. Cụ thử hỏi xem có đúng không?

RAVA

Xe ba gác
cụ
bảo em cơ sở đâu mà phán, thế cụ phán thì lấy đâu cơ sở mà phán thế. nếu so với xe china thì em nghĩ kiểu làm ăn của toy tạch thì xe do toy tạch ráp so với tàu khựa thì hợp lý hơn . những hãng khác ở viet nam mình chưa thấy ai phàn nàn cả trừ toy tạch
-Bác có lẽ đang ngồi dưới đáy cái giếng cạn, em thấy bác càng comment nhiều càng thấy lộ ra những cái...chả biết gì.?:o)