nên lấy camry của toy tạch hay sonata của hd thành công

Bát_Quái

Xe buýt
Lan man với bác này tý!
đạo sĩ mới biết 1 cái Mondeo 2003 thì sao mà kết luận được. Công nhận về ngoại thất thì Mondeo 2003 là một thành công của xe LD. Thế nhưng dịch vụ sau bán hàng, chăm sóc của Ford thì rất yếu. Thứ nữa là dòng này ăn uống khá xông xênh; còn đạo sĩ nghe bảo chạy 14km hết 1 lít thì bị thuốc rồi. Bên Box Ford chưa ai xác nhận mức ăn xăng lý tưởng đó. Em có ông bạn là GĐ 1 Cty xi măng, đi chiếc này vài năm (khoảng 2007) hỏng bộ số vào hãng thay cả cụm 140T luôn ( thời điểm đó).
Còn Mondeo mới thì nhìn chung ngoại hình không có gì gọi là xuất sắc so với Cam. Thậm chí, theo cảm nhận của nhiều người thì cái phần hậu xe và bộ đèn còn có thể cho là xấu tệ! Vì vậy, chạy trên đường Mondeo chỉ đếm trên đầu ngón tay, còn Cam tuy đã cuối vòng đời sp nhưng vẫn phải xếp hàng mua chả có xe :D
cụ nói cái giọng hơi bị khó nghe đấy, BMW em cũng đã ngồi rồi chứ đừng nói cái Mondeo ghẻ nha cụ.
họ nói sao thì mình nghe vậy chứ thuốc gì ? người quen thì thuốc làm gì vậy ? cụ phát ngôn chẳng hơn gì đứa con nít.

Ford hay hãng nào đó làm ăn thế nào tui chưa nói nhưng Toy - Tạch tiêu cực thì cả VN ai cũng rõ, cụ vẫn mù quáng mà kêu Cam LD hơn này nọ à ?

junyong

Xe buýt
Mua Cam thì đỡ phải nghĩ đến khấu hao và không phải giải thich nhiều!
Cụ nào ở trên bảo mondeo đời trước đi 14km/lít= 7.15lít /100km thì không có cái mùa xuân đấy đâu, đi trong nội thành nếu mà bốc phét thì cũng phải gấp đôi!

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container

cụ nói cái giọng hơi bị khó nghe đấy, BMW em cũng đã ngồi rồi chứ đừng nói cái Mondeo ghẻ nha cụ.
họ nói sao thì mình nghe vậy chứ thuốc gì ? người quen thì thuốc làm gì vậy ? cụ phát ngôn chẳng hơn gì đứa con nít.

Ford hay hãng nào đó làm ăn thế nào tui chưa nói nhưng Toy - Tạch tiêu cực thì cả VN ai cũng rõ, cụ vẫn mù quáng mà kêu Cam LD hơn này nọ à ?
Tranh luận với lão đạo sĩ gàn này chán thật![-(
Người ta nói tử tế lại vào khiêu khích rồi giọng điệu xuyên tạc khó nghe thật. Cứ bảo thủ thế này thì chỉ có ngó và bình phẩm chứ còn lâu với mua được xe[-X

Bát_Quái

Xe buýt
ko hiểu ai bảo thủ nhỉ ? có thấy tui nói cái kiểu Fan cuồng như cụ chỉ biết Toy ko ? tui chưa bao giờ nói xe Hàn hay xe gì tốt nhất hay Lành hay gì cả nhé, còn cụ thì biết Toy tạch tiêu cực nhưng vẫn cứ mở mồm là CAM CAM CAM, ko biết cụ hiểu cái gì gọi là BẢO THỦ ko =))

Luu Lehong

Xe container
Người ta hỏi cam LD và Sonata LD thì chả chọn Cam thì chọn cái gì hả ông đạo sĩ gàn.
Lan man sang Mondeo nói hươu vượn, người ta nói cho lại còn ..!
Tranh luận với đạo sĩ gàn thật mất thời giờ :P
Thế hỏi xong ko mua thằng nào, cái nào cũng chê thì cả đời cứ đi ngó à?

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
cụ nào ở trên nói Mondeo thì tui mới nói Mondeo chứ có phải tui lạc đề qua Mondeo đâu nào ? có cụ Teana đó thôi :D

nếu chọn xe Sonata nhập nguyên con thì lấy sonata ko lấy Cam LD, còn nếu Sonata LD và Cam LD thì lấy Cam LD OK

toan1477

Xe điện
Còn Mondeo mới thì nhìn chung ngoại hình không có gì gọi là xuất sắc so với Cam. Thậm chí, theo cảm nhận của nhiều người thì cái phần hậu xe và bộ đèn còn có thể cho là xấu tệ! Vì vậy, chạy trên đường Mondeo chỉ đếm trên đầu ngón tay, còn Cam tuy đã cuối vòng đời sp nhưng vẫn phải xếp hàng mua chả có xe :D
Cái này chuẩn. Túm lại TEANA mà phang.

Venus

Xe buýt
Tenna máy 2.0 tha cái xác của máy 2.4 nên hơi ì ạch các cụ ạ.

IMEV

Xe tăng
Cụ chủ thớt cứ mua SON đi mua CAM làm rì. Đi Son 2 -3 năm không phải nghí dáng đẹp trẻ trung nhìn lâu mới chán, Cam tuổi rì mà xo với chả xánh. Sau 2 -3 năm em ko ý kiến!:D

quangzin

Xe tăng
Cụ cứ theo sự mách bảo của trái tim mình đi he he tin rằng cụ sẽ đúng .

RAVA

Xe ba gác
-Em Sonata đời 2010 còn chạy vãi ra còn chả bán chạy bằng Cam đời 2006, sang năm lại có Cam 2102 thì chắc ế mất?:P

pick-up

Xe buýt
Em nghĩ cụ nên mua sonata vì có lần em thấy có cụ bảo là xe getz đi 3 năm còn sướng hơn camry.Vậy cụ hãy làm người tiêu dùng thông thái chứ đừng ngu gì dây vào cái bọn toy .P/s cụ mua sonata rồi cố làm thêm quả chung cư keanam cho nó đủ bộ ạ

Dzung_Linh

Xe đạp
Theo em thì vẫn nên lấy xe Camry liên doanh. Em chạy Camry 2007 thấy rất lành lặn.

Các lỗi của Toyota thực ra không quá nghiêm trọng đâu. Đọc kỹ các nguồn thì thấy hầu như hãng nào mà chẳng dính lỗi, không cai này thì cái khác.

Isu_zu

Tháo bánh
Em nghĩ cụ nên mua sonata vì có lần em thấy có cụ bảo là xe getz đi 3 năm còn sướng hơn camry.Vậy cụ hãy làm người tiêu dùng thông thái chứ đừng ngu gì dây vào cái bọn toy .P/s cụ mua sonata rồi cố làm thêm quả chung cư keanam cho nó đủ bộ ạ
Hahaha, bao nhiêu nhà thông thái đang sống dở chết dở với Keangnam...cụ nói thế mà người ta tưởng ngon, mua ngay thì cụ ..ăn đòn.

CR-Vic

Xe container
Lại câu chuyện Toyota và các bạn Hàn à? Cụ chủ thớt cứ mua xe nào cụ thích - chả việc gì phải đẽo cày giữa đường như thế!

Sao các cụ cứ thích nói cái từ Toy Tạch nhỉ? Nó có nghĩa gì hay không?

quycv

Đi bộ
em vẫn còn đang đi bộ thì xe đâu mà tạt đầu/