Nên hay không nên mua bất động sản trong sóng covid này

Johnny Cupcakes

Xe điện
Giờ mua vào cũng ghê ko biết nó ăn mình hay mình ăn nó ;))

Pilota

Xe điện

phihungsl

Xe đạp
Chuyên gia dự báo nguy cơ trầm lắng kéo dài
Thế mà e vài trang batdongsan thấy toàn bài sáng sủa màu hồng cụ ạ. :')

Nói chung, e thấy giá bds khó giảm (ở HN) chủ yếu đi ngang và đi lên thôi ạ. Nếu ko bị áp lực, chắc chả ai muốn bán lỗ :')

freethinker

Xe tăng
Bắt đầu cat loss rồi các cụ ạ. Từ tháng 5 mấy chỗ lên đỉnh đã tèo rồi. Đấu giá chấp nhận bỏ cọc. Giờ giá chưa tụt dốc ko phanh vì lãi suất thấp thôi nhưng tình hình này nhiều người khó khăn ko có xèng lại phải trả lãi ngân hàng dù ít cũng sẽ phải bán.

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
Bắt đầu cat loss rồi các cụ ạ. Từ tháng 5 mấy chỗ lên đỉnh đã tèo rồi. Đấu giá chấp nhận bỏ cọc. Giờ giá chưa tụt dốc ko phanh vì lãi suất thấp thôi nhưng tình hình này nhiều người khó khăn ko có xèng lại phải trả lãi ngân hàng dù ít cũng sẽ phải bán.
cut loss ở đâu hả bạn? bỏ cọc ở đâu? nói có sách mách có chứng.

freethinker

Xe tăng

BINH MINH 07

Xe điện

chucc

Xe máy
cụ mua thời điểm này dễ trả giá, mua dễ vì đang dịch, nhiều nhà đang cần tiền, nhưng cụ nhớ nhà đầy đủ sổ sách và lịch sử ổn cụ ạ

Những hàng ngon thì môi giới ruột sẽ phím ngay cho cho các cụ. Còn khi đã offical giao trên zalo hay face rồi thì đều là hàng khó trôi.
Em bổ sung thêm là hàng ngon nhưng giá dành cho người tiêu dùng (hay các cụ đầu tư gọi là giá cao đó cụ).

30xx1631

Xe điện
Có cụ nào biết Đà Nẵng hay nha trang có tài sản giảm giá nào mách e , người nhà e đang tìm. Cơ hội 100 năm mới có 1 lần. Sau 2 năm chắc chủ đầu tư cũng kiệt quệ rồi

Lyquangdieu1

Xe tăng
otofuns có những loại members không biết đọc hiểu, đọc một kiểu suy diễn một kiểu, Buộc tội người khác, Đầu không có não hay mới học hết mẫu giáo, ba hoa chính chèo là cán bộ ngân hàng nhưng không đọc hiểu nổi bảng cân đối tài sản ngân hàng là ts cho vay thế nào, ts cho vây liên ngân hàng ra sao. Show cái tk bank ra xem có hiểu không mà suốt ngày khệnh khạng làm ra vể cán bộ marketting ngân hàng????
Đồng ý với cụ.
Nhiều cụ cứ thích nói cho đã cái mồm, phán xét người khác.
Còn nói người khác cò, lái... thì cứ đưa ra chứng cứ cho người khác tin.

BINH MINH 07

Xe điện
otofuns có những loại members không biết đọc hiểu, đọc một kiểu suy diễn một kiểu, Buộc tội người khác, Đầu không có não hay mới học hết mẫu giáo, ba hoa chính chèo là cán bộ ngân hàng nhưng không đọc hiểu nổi bảng cân đối tài sản ngân hàng là ts cho vay thế nào, ts cho vây liên ngân hàng ra sao. Show cái tk bank ra xem có hiểu không mà suốt ngày khệnh khạng làm ra vể cán bộ marketting ngân hàng????
Nhìn lại mình đi, viết vài dòng phản biện mà sai chính tả tùm lum, còn bày đặt viết mấy từ tiếng Anh cũng sai nốt.
Đây mới là điển hình của loại thiếu kiến thức nhưng luôn khệnh khạng vỗ ngực ta đây. Lại còn bày đặt mang bảng kế toán ngân hàng ra đây đố nữa, tài sản cho vay với tài sản liên ngân hàng là cái gì thử giải thích xem trình độ hiểu biết đến đâu ?
Phục nhất là đồng loại vào rót rượu uống chung với nhau !

Chỉnh sửa cuối:

tuanb211

Xe hơi
Nhìn lại mình đi, viết vài dòng phản biện mà sai chính tả tùm lum, còn bày đặt viết mấy từ tiếng Anh cũng sai nốt.
Đây mới là điển hình của loại thiếu kiến thức nhưng luôn khệnh khạng vỗ ngực ta đây. Lại còn bày đặt mang bảng kế toán ngân hàng ra đây đố nữa, tài sản cho vay với tài sản liên ngân hàng là cái gì thử giải thích xem trình độ hiểu biết đến đâu ?
Phục nhất là đồng loại vào rót rượu uống chung với nhau !
Thánh chửi dương minh tuyên suốt ngày lên ôtofuns chửi và vỗ ngực khoe sự ngu dốt của mình. Nó chửi thị trường bds ngu dốt tại sao cứ tăng giá từ 2- 3 năm trước. 2-3 năm nay thị trường vẫn tăng. Nhiều bạn members nghe lời thánh chửi rồi mất cơ hội. Sự ngu dốt thể hiện qua từng lời nói vô văn hóa và sự ba hoa khoắc lác!!!

BINH MINH 07

Xe điện
Thánh chửi dương minh tuyên suốt ngày lên ôtofuns chửi và vỗ ngực khoe sự ngu dốt của mình. Nó chửi thị trường bds ngu dốt tại sao cứ tăng giá từ 2- 3 năm trước. 2-3 năm nay thị trường vẫn tăng. Nhiều bạn members nghe lời thánh chửi rồi mất cơ hội. Sự ngu dốt thể hiện qua từng lời nói vô văn hóa và sự ba hoa khoắc lác!!!
Về rót rượu cùng uống với cái mâm “ngọng” của mình đi, không phải khóc thuê đâu !

hoasua2000

Xe hơi
em đặt gạch

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Các vấn đề khác em không luận bàn. Có ý này em muốn hỏi: Cụ là người chia sẻ, phân tích, đánh giá về thị trường BĐS để tạo cơ hội cho các bạn members ah ? Tại sao cụ biết nhiều bạn members nghe lời thánh chửi rồi mất cơ hội ?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

O Muong Te

Xe điện
Các vấn đề khác em không luận bàn. Có ý này em muốn hỏi: Cụ là người chia sẻ, phân tích, đánh giá về thị trường BĐS để tạo cơ hội cho các bạn members ah ? Tại sao cụ biết nhiều bạn members nghe lời thánh chửi rồi mất cơ hội ?
Cụ hỏi khó thế :))

whitewood

Xe buýt
Giờ là thời điểm quá tốt để ai có tiền tươi thóc thật đầu tư bds.

MaxGhost

Xe hơi
Thời nào cũng nên mua nhưng mỗi thời điểm có một loại hình bđs phù hợp.
Như vừa rồi em khuyên ông bác ở Lâm Đồng nhưng ko nghe giờ lại tiếc, cụ thể: ông bác có mấy ha rẫy mặt đường từ Đà Lạt đi Mũi Né ở Ninh Loan, bao năm vừa cafe vừa chuối cả làm lâm tặc cũng chỉ xây dc cái bthu mini 2 tầng thì cơn sốt đất từ đâu đến có đội trả 6 tỷ rồi 8 tỷ xong lên 10 tỷ.
Ông bác có gọi điện nhờ em từ vấn, em chốt là bán, bán ngay, nhận cọc 10-20% cho đặt cọc dài 20-30 ngày hết thời hạn ko cho xin cọc làm hợp đồng cọc chặt chẽ tránh bị cài. Kể cả ngta sang tay có lãi cũng chấp nhận. Ông trồng cafe nửa đời người còn chả để ra dc 1 tỷ.
Bán dc ko đầu tư sản xuất gì hết, đem xuống nhatrang mua cái nhà nào có nhiều phòng tí, cho thuê đủ để 2 ông bà sinh hoạt thôi cũng được. Sau 2 năm 3 năm hết dịch kiểu gì nhatrang cũng sốt, lúc ý bán đất nhatrang lên mua lại rẫy cafe kia có khi dư ra nửa tiền.
Gia đình bàn bạc thế nào quyết tâm ko bán, dc tầm hơn tháng dân môi giới, đầu tư đi hết cả nhà lại trồng cafe với nhau
Gia đình ông bác cụ làm thế đúng rồi. Cả nhà lại trồng cà phê quá tốt. Hay ho gì cái trò mua mua bán bán rồi cả nhà ra đường ngồi.