Nên hay không nên đi với vợ 2 AT bằng cả 2 chân ?

ngocanhpdc

Xe tăng
Vâng ạ, một hôm các cụ đạp cả 2 chân, tức là vừa ga, vừa phanh ạ (em chưa thử nên chưa biết sẽ ra sao) or một ngày đẹp trời, chân phải chẳng may đưa nhanh hơn chân trái 1 nhịp thì......:-w,
Bản thân thiết kế xe, chân phanh và chân ga luôn chỉ dùng 1 chân các cụ ạ để các cụ đã ga thì khỏi phanh mà đã phanh thì khỏi ga!

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Các bác thế nào e ko biết chứ e ko dám đi 2 chân, muốn đi 2 chân la phải tập kỹ năng cho thành phản xạ thì mới đươc, nếu ko ăn đòn như chơi

0942554000

Xe hơi
Theo em là rất nguy hiểm, không nên đâu bác ạ. Nếu đi đua thì nên dùng 2 chân. Còn lái bình thường thì an toàn là trên hết. Nhiều trường hợp cà cuống không xử lý kịp đâu, đừng có chủ quan. Với lại chân phanh của bác đôi khi không chuẩn thỉnh thoảng mệt quá lại đệm vào, hay khi bác tỳ chân lên cũng đã làm phanh xiết vào rồi. Rất tốn xăng. Chốt lại là không nên!

cuongvoi

Đi bộ
Website
www.facebook.com
Em nghĩ là người ta sinh ra 1 chân là cho việc an toàn. nhả ga đạp phanh thì nếu phanh có toi thì tốc độ cũng dần giảm được. chứ 2 chân kiểu gì chả có lúc nhẩy cả 2 chân lên.

marring

Xe đạp
Ngu ý của em là chỉ dùng 2 chân khi đi xe AT trong một vài trường hợp hãn hữu thôi ợ. Ví dụ:

- Xe đang lên dốc mà phải dừng giữa dốc, đặc biệt là ở các dốc trong nhà/hầm để xe, lúc đó nên dùng kết hợp 2 chân nhịp nhàng để xe tiếp tục lên dốc và không bị tụt dốc.

Còn việc thiết kế chỗ để chân trái là chuẩn của nó rồi các cụ nhỉ?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Ngu ý của em là chỉ dùng 2 chân khi đi xe AT trong một vài trường hợp hãn hữu thôi ợ. Ví dụ:

- Xe đang lên dốc mà phải dừng giữa dốc, đặc biệt là ở các dốc trong nhà/hầm để xe, lúc đó nên dùng kết hợp 2 chân nhịp nhàng để xe tiếp tục lên dốc và không bị tụt dốc.

Còn việc thiết kế chỗ để chân trái là chuẩn của nó rồi các cụ nhỉ?
Xin cụ, ko luyện tập thường xuyên thì đừng áp dụng vào những cái hãn hữu ấy của cụ, phá hỏng nhà người ta đấy :D
Lúc ấy thì cứ kết hợp phanh tay như đề pa thông thường thôi, kéo phanh tay, nhưng ko buông ra, khi đó đề pa sẽ nhanh hơn cụ ạ. Xe nào parking brake bằng chân thì dùng chân trái với tay trái được rồi.

Thần Tài

Xe điện
Đi thế nào thì tùy các cụ nhưng nếu bàn về Đúng - Sai thì rõ ràng là đi 2 chân là Sai vì không theo đúng thiết kế và hướng dẫn của nhà sản xuất.
Còn thì cũng khó nói, nhiều cụ Đúng vẫn ngồi nóc tủ nhìn cụ Sai chạy dưới đường.

pham_hoang82

Đi bộ
Những lúc nguy hiểm thường theo thói quen là đạp phanh, từ khi cụ đi xe máy đã đạp phanh chân phải, xe số sàn cụ cũng đạp chân phải. Khi gặp tình huống nguy hiểm với phản xạ tự nhiên cụ sẽ đạp chân phải và rồi... xe cụ có ngày trèo lên đầu xe khác khi lùi hoặc rơi bánh xuống ao. Quá nguy hiểm.:-h

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Vâng ạ, một hôm các cụ đạp cả 2 chân, tức là vừa ga, vừa phanh ạ (em chưa thử nên chưa biết sẽ ra sao) or một ngày đẹp trời, chân phải chẳng may đưa nhanh hơn chân trái 1 nhịp thì......:-w,
Bản thân thiết kế xe, chân phanh và chân ga luôn chỉ dùng 1 chân các cụ ạ để các cụ đã ga thì khỏi phanh mà đã phanh thì khỏi ga!
AT đi bằng 1 chân thôi ạ :( kể cả khi vừa cần ga vừa cần rà phanh thì vẫn dùng 1 chân ạ :)) (Drift với số AT)

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em thấy bọn kỹ sư thiết kế xe AT ngu bỏ mị.a. Tự dưng sinh ra cái chỗ để chân trái thừa thãi, phí tiền và sao không tách chân phanh sang hẳn bên chỗ đặt chân côn của xe MT để các cụ như cụ chủ thớt đỡ bị lệch mông nhỉ?
chả biết ai ngu đâu cụ ah. biết bao kĩ sư đã tính toán thiết kế an toàn cho tất cả xe trên thế giới đều thế ạ. cụ không biết thì đừng tỏ ra nguy hiểm.:D

tratida

Xe container
Phanh tay dùng để dự phòng trong trường hợp dốc phải ko ạ ?
Xe máy nó cũng thiết kế để nhả côn bóp phanh mà, chứ nó có làm phanh 1 bên, ga một bên đâu ?

9595

Xe máy
Em thấy không nên lái bằng hai chân cùng một lúc vì như thế rất nguy hiểm. Bản thân lực tác động của hai chân là khác nhau. Đến một lúc nào đó, giả dụ tình huống bất ngờ không xử lý được mà theo phản xạ, lái xe sẽ đạp thật mạnh hai chân cùng một lúc thì lúc đấy sẽ phanh bằng niềm tin hả cụ. Chưa kể sẽ có truing hợp phải đạp cùng lúc phanh chân và phanh tay bên trái (cụ nào chạy mer hoặc lexus) sẽ biết vị trí phanh tay này thì lúc ấy cụ dùng chân nào đây?

gacon260609

Xe hơi
Em nghĩ Bác nên chế thêm cái cầu bập bênh giữa 2 chỗ đó để tránh trường hợp đạp cả 2 cùng lúc

ndkhoivtv

Xe tăng
Nhà cháu là cứ nhiệt liệt ủng hộ các cụ nào tán thành ý kiến đi AT bằng cả 2 chân. Cái cảm giác chân trái rà phanh, chân phải nhấn ga điên loạn làm cho cái động cơ gầm ghè mà chạy giật cục hệt như đi mô tô đua cắt côn rồi vê ga nó sướng sướng là...

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Kinh nghiệm bản thân của nhà em thế này.
Khi mới lấy bằng, nhà em toàn thuê xe tự lái (Matiz, Kia, Zace... đại loại là toàn xe MT) để chạy thôi. Vậy nên toàn phải dùng 2 chân (Cái này chắc chẳng bác nào kiện em nhỉ ). Tới hơn 1 năm nay thì hay đi cùng ông bạn, chạy AT. Nhưng mà thói quen thì em vẫn cứ 2 chân mà tương 8-}. Đại loại là cũng hơi giật như bác gì có nói ở trên, nhưng chưa xảy ra chuyện gì. Mãi gần đây ông bạn mới bảo: Sao mày k thử chạy bằng 1 chân, an toàn hơn nhiều. Nhà em thử và thấy... cũng đúng thật. Ít ra là không bị giật như trước nữa. 8-}.
Đáng nói là vì quen chạy AT bằng 2 chân rồi (gần đây em đã sửa được, chỉ 1 thôi) nên hôm trước mới sắm được vợ 2 (xe cỏ, MT) em cứ quen chân đạp chân phanh mà cứ nghĩ mình đạp côn.@-) Ra sức vào số mà k được. Sau 2 lần vào số k được mới nhớ ra. ;))
Em thề chuyện thật nhà em.

Swan

Xe tải
Kinh nghiệm bản thân của nhà em thế này.
Khi mới lấy bằng, nhà em toàn thuê xe tự lái (Matiz, Kia, Zace... đại loại là toàn xe MT) để chạy thôi. Vậy nên toàn phải dùng 2 chân (Cái này chắc chẳng bác nào kiện em nhỉ ). Tới hơn 1 năm nay thì hay đi cùng ông bạn, chạy AT. Nhưng mà thói quen thì em vẫn cứ 2 chân mà tương 8-}. Đại loại là cũng hơi giật như bác gì có nói ở trên, nhưng chưa xảy ra chuyện gì. Mãi gần đây ông bạn mới bảo: Sao mày k thử chạy bằng 1 chân, an toàn hơn nhiều. Nhà em thử và thấy... cũng đúng thật. Ít ra là không bị giật như trước nữa. 8-}.
Đáng nói là vì quen chạy AT bằng 2 chân rồi (gần đây em đã sửa được, chỉ 1 thôi) nên hôm trước mới sắm được vợ 2 (xe cỏ, MT) em cứ quen chân đạp chân phanh mà cứ nghĩ mình đạp côn.@-) Ra sức vào số mà k được. Sau 2 lần vào số k được mới nhớ ra. ;))
Em thề chuyện thật nhà em.
Pó chân.com.vn -^:)^

BoLackFit

Xe hơi
Xe AT, pê_đan phanh và ga nằm cùng 1 bên so với trụ vô_lăng chắc cũng có cái lý của nó .Các cụ đi bằng cả 2 chân nếu thấy thuận tiện và kiểm soát được hành trình thì cũng chả có gì sai vì em dự các cụ là nghệ sĩ đường phố .Chuyện đánh đàn bằng chân xưa nay thời nào chã cóa .

CaptivalLTZ

Xe máy
Em cũng thấy ngưỡng mộ những cụ nào mà lái bằng 2 chân. Em thì chỉ đi được 1 chân thội ợ.