[Funland] Nên chọn Chung Cư nào cho ngân sách dưới 3 Tỷ tại Hoàng Mai

Shyn

Xe hơi
Chào các cụ các mợ.
Chẳng là nhà em đang tính mua 1 căn chung cư khoảng 60 ~ 65m2, 2 ngủ, 1 hoặc 2wc cũng đc, có ban công ở phòng khách cho nhà sáng sủa, nhà e phương tiện xe máy thôi chứ chưa có ô tô
Em cũng tìm nhiều và đang phân vân 2 dự án là Thanh Bình Garden - feliz homes. Vì cũng thích nhà mới, đi xem mấy căn cũ ở k35 Tân mai và mandarin garden 2 thì vừa tiền nhưng ko ưng, mà ưng thì ko đủ tiền mới oái ăm.
Thanh Bình Garden ưng căn 61m2 nhưng quanh đó tiện ích ko nhiều, khu dân ở đó hơi bát nháo.
Feliz thì các cụ bảo CĐT nhiều phốt, đường vào ngõ bé. Em cũng chưa đi xem căn mẫu
Nay đăng bài nhờ các cụ các mợ có kinh nghiệm giới thiệu vài dự án ok cho gia đình ở, nhà em có 1 con nhỏ mới 3 tuổi nên muốn chỗ nào thoáng, tiện ích tạm ổn và sạch sẽ chút. Cảm ơn các cụ.
Em đang tìm quanh khu này các cụ ạ
View attachment 8026243
Như khoanh vùng của cụ cháu vote Mandarin Gardens 2 ạ. Toà này mặt đường to, không cũ lắm, bàn giao thô nên căn hoàn thiện xấu đẹp tuỳ chủ nhà, tiện ích cũng gọi là đủ dùng.

quandu17

Xe hơi
Như khoanh vùng của cụ cháu vote Mandarin Gardens 2 ạ. Toà này mặt đường to, không cũ lắm, bàn giao thô nên căn hoàn thiện xấu đẹp tuỳ chủ nhà, tiện ích cũng gọi là đủ dùng.
Em cũng ưng Mandarin 2 lắm nhưng mà tầm tiền 3 tỷ chỉ mua đc mấy căn cũ ở tòa 04A. mấy căn nhỏ 67m2 này ko có logia hẳn hoi. Hơi bí bách và đối diện là phòng rác Cụ ạ :( có thêm tầm 1 tỏi lên 4 tỏi là e múc ngay ở đây rồi

huongtran.hvnh

Xe hơi
các cụ cứ chê định công tắc, e ở đó rồi, sáng nào cũng 7h45 đi làm qua giải phóng chưa thấy tắc bao giờ. à e đi xe máy thôi.
Cụ chủ nghía qua 176 định công hoặc 120 T&T xem ạ. Tầm 3 tỷ vừa túi tiền.

quandu17

Xe hơi
các cụ cứ chê định công tắc, e ở đó rồi, sáng nào cũng 7h45 đi làm qua giải phóng chưa thấy tắc bao giờ. à e đi xe máy thôi.
cảm ơn cụ, em chưa xem căn 176 và 120. Để e sắp xếp qua xem

quandu17

Xe hơi
Geleximco gần bến xe Giáp Bát hơi nhộm nhoạm, đường vào cũng hơi dở. 360 Giải Phóng vị trí đẹp, siêu thị nhiều đồ, có cả rạp chiếu phim, nhưng có tòa cánh hoa xây dở trông cũng hơi chán, ngoài ra e nhớ thang máy ko xuống tới B3 phải đi bộ lên B2. Nam Đô ổn. Có thể cân nhắc 176 Định Công, bể bơi dưới hầm khá xịn, đường vào hơi tắc, hy vọng xong sớm đoạn 2.5 trước mặt.
Trong khu vực bác khoang các cc mé đường Định Công thì đường nhỏ và hay ùn tắc nhất, nếu là e sẽ ko chọn

Feliz homes sắp bàn giao nhưng phốt happy star quản lý như cựt, cứ coi như nhận dc nhà sau này ở mới quan trọng, gặp bọn BQL như happy star thì bán ko dc ở ko xong, nếu chờ dc chờ 1 năm xem vận hành ra sao hãy mua :))

CC dọc Tân Mai đường xá đẹp nhất, nếu là e sẽ chọn khu này.

Bớt đẹp hơn khu Tân Mai nhưng đẹp hơn khu Định Công thì có Imperia 360GP hay Geleximco 897GP hoặc Nam Đô Trương Định

Mấy cc của Hòa Phát ở Nguyễn Đức Cảnh đường cũng nhỏ hay ùn tắc ở Trương Định đi vào như Định Công nhưng dc cái gần trung tâm hơn xíu

Phía Đại Từ ecolake hay smile thì chưa lấy dc quỹ bảo trì, quản lí lắm phốt
Dự án Imperia 360GP e có tìm hiểu thấy kêu có phốt chưa có sổ đỏ, ko biết giờ thế nào. Với ngoài cái đó ra thì độ hoàn thiện của nó ok ko các cụ nhỉ

TorienT

Xe container
Cùng tâm tư cụ chủ, em cũng đang tìm nhà khu vực này
Man em đang ở, nếu so tầm tiêu chí của cụ thì cụ đang ngắm căn 03-04 trục toà A-D bên này, nhưng 03 thì đủ cả 2 phòng ngủ sáng, 04 ở bên trong chán hơn, chỉ 1 ngủ sáng, phòng khách cạnh bếp. Em đang thấy các cụ khuyên sang Imperia Giải Phóng, Gle thì đang mỗi người một ý, nhưng em nhớ có lần đọc được là cái tầng mà có khuôn viên ấy là vẫn có nhà, nên nếu trẻ con các bà giúp việc mà xuống đấy Họp hội đồng là em nghĩ cũng ầm ĩ, còn đi ra lại đi bằng đường chung, chứ cái nhà có khuôn viên lại không đi thẳng ra được (thấy có cái ảnh có cái rào sắt chắn, không biết bây giờ thế nào), mà thấy bảo khuôn viên cũng bé lắm, nếu thế chắc nó chỉ cỡ cái khuôn viên ở toà B của Man, chả có ma nào xuống, trừ mấy đứa trẻ con và mấy căn đúng tầng đó ra hóng gió hút thuốc lá thuốc lào. Fleiz thì đúng là lắm phốt, mà dừng khá lâu rồi xong lại xây, lại bán nên có thể chất lượng công trình cũng sẽ không đảm bảo, em cứ nghĩ cảnh mấy cái cọc sắt trơ ra giữa trời bao năm là cứ không yên tâm. Các chỗ khác thì em chưa có ý kiến
Trước em đi tìm nhà cũng có ngó qua Man2 thì dù nó không phải là quá tốt nhưng có vẻ cũng ổn nhất quanh đấy rồi. Cụ chuyển khu vực hay có gì không ổn mà chuyển ra khỏi Man2 thế.

TorienT

Xe container
theo em tầng 7 bác không nên mua, vì chiếu thẳng phía dưới nó không phải ồn ào mà rần rần luôn ấy ạ, nhất là cái mùa hè này, trẻ con nó hét suốt ngày. Nếu có mua thì nên chọn căn 03, tầng cao, ở bên này thì càng cao càng thoáng, em thấy thế. Kinh nghiệm của em sau bao năm đi thuê chung cư ở, em gửi bác tham khảo, nếu bác có ý định mua ở đây
- Hiện Man vẫn theo kiểu thiết kế nhà rác xưa (em thấy bảo Man 1 cũng thế, rác ống, nếu không vệ sinh tốt thì 10 năm chắc xác định, trước em ở Kim Văn Kim Lũ em đã thấm, nếu không đóng kín thì mùa hè cứ phải gọi là tập xác định nếu không mở cửa sổ hành lang, mà bác biết rồi, nhà rác thì dân có bao giờ đóng kín, cứ sập 1 phát, nên cái cửa, cơ bản vẫn he hé, chứ ko phải đóng nhẹ đâu ạ), có xịn hơn mấy khu khác là cái chắn rác có 3 lớp. Tức là có cửa nhà rác, có cái cửa rác inox và có 1 tấm chắn ngăn mùi, nhưng em đi đổ rác đầy lần chứng kiến mở ra túi rác còn nguyên ở cửa, kiểu nó nhẹ nên các bác ấy thả vào rồi chạy, nó vẫn nguyên ở cửa mà chưa rơi xuống ấy ạ. Rác thì đúng là muôn hình vạn trạng, nhà nào lịch sự thì buộc kín miệng túi rồi mới thả, nhà nào ko thì cứ nguyên tơ hơ thả, rác cứ gọi là tung toé trong ống, có nhà thì chả có túi, bỏ vào cái thùng, đến nơi thì đổ thẳng vào rồi xả nước rửa, nên cứ gọi là xác định. Bác mua ở lâu dài mà gần nhà rác thì phải cân nhắc nhé.
- Thang máy ở Man không thông minh, và có độ trễ. Ví dụ bình thường xuống đến tầng cần đến là cửa thang mở ngay, chỉ sau 1-2s. Còn ở Man thì bác hát 2-3 câu cửa mới mở ạ. Chỗ khác thì đúng xưa giờ em không để ý nhưng về đây thấy bấm thang có lúc cả 3 đều xuống hoặc đều lên, như thế hình như là không thông minh, cái này thì em không rành nên không dám ý kiến
Còn lại thì em không chê điểm gì, độ văn minh của cư dân thì nó tuỳ sàn, vụ nuôi chó mèo thì chắc chung cư nào cũng có nên em cho là bình thường, nhưng bác cũng cần chú ý vì nếu tầng bác có nhà nào nuôi thì phải cẩn thận trẻ con, chúng nó sợ, vì quan điểm của em, chó thả rông mà không giọ/rọ mõm thì chỉ xứng đáng cho vào nồi, kể cả chó cảnh.
Nếu như cụ nói thì Man2 thua khá xa Man1.

7usd

Xe điện
Cụ chui vào ngõ 622 minh khai. Có mấy tòa. Mua thoải mái. được hưởng tiện ích của timecity

Hoang Tuyet

Xe đạp
Trước em đi tìm nhà cũng có ngó qua Man2 thì dù nó không phải là quá tốt nhưng có vẻ cũng ổn nhất quanh đấy rồi. Cụ chuyển khu vực hay có gì không ổn mà chuyển ra khỏi Man2 thế.
Dạ, nhà em trước thuê, giờ tính mua cụ ạ

đen_đá

Xe buýt
Đường Định Công ko phải hơi tắc mà là rất tắc, lưu lượng xe lúc nào cũng đông, chỉ cần 1 xe ba gác đỗ lại là tắc, so với đường vào geleximco từ 897 giải phóng cũng chưa bao giờ tắc kể cả giờ cao điểm, chứ chưa nói tới đường vào từ kim đồng còn to rộng hơn đường vào phía giải phóng
E ở gele 1 năm nay đây, chưa bao h tắc đường vào chung cư, video e quay lúc 7h30 sáng nay giờ cao điểm, trc chung cư có 1 hàng xe đỗ mà vẫn lưu thông bình thường, Định Công mà như này thì tắc lòi ra
chỗ này ổn mà, chỉ đông mỗi dịp lễ như 30/4 và sắp tới là 2/9 thôi. Xe đi ra vẫn phải quay về lại ngõ 24 Kim Đồng. Bao giờ chuyển đc cái bến xe và cho đi thẳng ra đường Giải Phóng theo ngõ 897 thì quá ngon, điểm trừ là ko có khuôn viên thôi

TorienT

Xe container
Dạ vâng, nói chung là tầm tiền khác nhau nó cũng thua nhiều cụ ạ, em vào Man 1 em vẫn thấy cái thang máy đến các sàn, dù 10 năm rồi, vẫn ăn đứt Man 2
Cụ có thể cho em nhờ vài dòng chi tiết về Man2 được không (ưu nhược điểm). Cám ơn cụ trước.

bmwprox

Xe đạp
E tuần nào cũng giao hàng qua Định Công ít nhiều cũng 1-3 lần mà ớn, đường đã nhỏ lại lắn ổ gà, xong xe oto nào dừng lại mua hàng là lại kéo theo đằng sau ùn ứ

cứ Man2 của Hòa Phát mà múc các cụ ah, ưu nhược điểm thì dá nào cũng có. Hòa Phát quản lý xây dựng thì không mất đi đâu được kg sắt, xi nào đâu ah, chất lượng về sau không bị xuống cấp. sổ đỏ cầm tay chắc ăn.

bihero114

[Tịch thu bằng lái]
cứ Man2 của Hòa Phát mà múc các cụ ah, ưu nhược điểm thì dá nào cũng có. Hòa Phát quản lý xây dựng thì không mất đi đâu được kg sắt, xi nào đâu ah, chất lượng về sau không bị xuống cấp. sổ đỏ cầm tay chắc ăn.
Cụ cứ nói quá. Trước e làm cho HP đây (công ty con chuyên thi công). Ẩu hết mức. Ban quản lý dự án thì có những ông cảm giác chẳng biết quái gì về xd, ra công trường phán lung tung

Shyn

Xe hơi
Man2 cháu cũng đánh giá cao, nhưng không phải toà nào của HP cũng ngon đâu cụ, cụ thử gg nhẹ chung cư HP 70 Nguyễn Đức Cảnh là ra nhiều thông tin hay lắm ạ

huongtran.hvnh

Xe hơi
E tuần nào cũng giao hàng qua Định Công ít nhiều cũng 1-3 lần mà ớn, đường đã nhỏ lại lắn ổ gà, xong xe oto nào dừng lại mua hàng là lại kéo theo đằng sau ùn ứ
E đang ở đó đây, sáng nào 7h45 cũng đi mà k kiểu bị ùn ứ tắc cứng, chắc e may
Đường thì xấu thật, nhưng e chưa gặp kiểu tắc cứng. Trc e ở nguyễn ngọc vũ, chỉ 1 đoạn để ra đc lê văn lương mà nó tắc cứng k đi đc

ngocquybk

Xe điện
Tầm 3 củ to cụ qua 79 Ngọc Hồi tìm căn 2 ngủ rộng hoặc 3 ngủ 88m2, cụ cứ thuê vài thábg ở ok thì mua. Chứ giờ cung nhiều cầu ít lên cũng khó lựa chọn, 2 ngủ mà 60m hẹp lắm, tầm 70m2 mới dễ thở đc còn vị trí tùy cv mỗi ng nữa.