Nên chọn Atis 2.0 mới hay Civic 2.0

lucent

Xe buýt
Tôi đang chạy Civic 2.0 tôi thấy thế này. Nếu bác có tuổi là U40 bác nên chọn Altis 2.0, Altis hợp với lứa tuổi này. Ngược lại nếu bác trẻ hơn nên mua Civic 2.0. Cảm nhận của tôi về Civic 2.0 thế này: Xe chạy khá bốc, tiện nghi, đẹp, mỗi cái nhược điểm chung là khá ồn khi đi đường trường. Tôi chưa thấy Altis 2.0, nhưng tôi đã đi Altis 1.8 tôi cảm nhận là máy của Altis êm hơn khi tăng tốc, ngoài ra cái gì cũng kém. Chúc bác có lựa chọn ưng ý.
Cả Altis 1.8 lẫn 2.0 đều là số tự động 4 cấp nên không thể êm hơn CV 2.0 số 5 cấp được bác ạ. Bác chủ thớt cứ làm con Forte 1.8 nội địa mà chạy, ngon hơn mấy con liên doanh này nhiều.

E43000

Xe tăng
Cụ chủ định mua civic thì nên làm thêm cách âm nữa... chứ ko thì đứng đợi đèn đỏ mà có đôi tình nhân nó đứng cạnh thầm thì khó chịu lém :))

Balloon

Xe máy
Theo em bác nên mua CV 2.0 đi vì option của nó rất là tốt với lại mã lực của con CV 2.0 còn mạnh hơn cả con Cảmy 2.4 nữa thì hỏi con Altis 2.0 làm sao mà so sánh với nó được. vả lại CV nội thất rất đẹp rộng rãi và thoải mái bác ah. Quan trọng nhất là CV rất là dễ độ. Xe của châu á thì xe nào mà chẳng ổn trừ khi bác mua xe nhập từ châu âu. đó là ý của em thôi còn mua xe nào là tùy bác.

Em chạy civic trên cao tốc, đả lên khoảng 100km/h thấy rung rung...:21:, em vote cho civic, nhìn Altis như chỉ để cho phụ huynh của phụ huynh đi ấy.:77::77:

SpecX7426

Xe tăng
Theo em bác nên mua CV 2.0 đi vì option của nó rất là tốt với lại mã lực của con CV 2.0 còn mạnh hơn cả con Cảmy 2.4 nữa thì hỏi con Altis 2.0 làm sao mà so sánh với nó được. vả lại CV nội thất rất đẹp rộng rãi và thoải mái bác ah. Quan trọng nhất là CV rất là dễ độ. Xe của châu á thì xe nào mà chẳng ổn trừ khi bác mua xe nhập từ châu âu. đó là ý của em thôi còn mua xe nào là tùy bác.
Cụ nói hơi quá! CV2.0 chỉ bốc hơn Cam 2.4 khi đi trong phố thôi, chân ga đáp ứng nhanh, độ vọt tốt hơn so với Cam 2.4. Nếu lăn tăn về độ ồn thì làm chống ồn thật kỹ cho CV ở phần gầm, cốp xe, hốc bánh và thay 4 quả Michelin là OK luôn!

Captiva HN-SG

Xe buýt
Em cũng đang nghiên cứu em Al 2.0 nghe các cụ phân tích thì đúng là càng đọc càng khó lựa xe, em U 30 thật nhưng cũng không khoái dáng em CV 2.0, nhưng đúng là nội thất Al 2.0 thì đơn giản và thua CV, ra vào ghế lái Al chạm đầu gối vào volang mặc dù ghế đã đẩy hết về phía sau , Cv em chưa ngồi thử.
Có vài điều em cảm nhận có gì các bác bỏ qua

Athena

Xe tăng
Em bỏ phiếu cho Altis 2.0 vì thương hiệu nổi hơn HONDA, bán đỡ mất giá hơn, hợp với độ tuổi U50. Đó là còn chưa kể Altis 2.0 mới được giới thiệu ở VN. Thôi em té. :)):)):))

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Cụ nói hơi quá! CV2.0 chỉ bốc hơn Cam 2.4 khi đi trong phố thôi, chân ga đáp ứng nhanh, độ vọt tốt hơn so với Cam 2.4. Nếu lăn tăn về độ ồn thì làm chống ồn thật kỹ cho CV ở phần gầm, cốp xe, hốc bánh và thay 4 quả Michelin là OK luôn!

Bác thay lốp Michelin này chưa?
Lắp lốp này có cần phải bơm hơi non hơn 1 tý không ạ?
Nếu mà đi đoạn đường Láng Hạ> Giảng Võ mà trong xe lặng im như đoạn Yên phụ> HDTH thì tuyệt.

còn việc dán chống ồn em cảm thấy không ổn, vì tiếng ồn là do toàn bộ chasis xe rung cộng hưởng khi lốp va đập mặt đường. vậy xử lý vấn đề lốp là ngon. lốp xẽ triệt tiêu rung động gây cộng hưởng cho thân xe. vì vậy hiện tại nhiều Bác xì non hơi là giảm đáng kể tiếng ồn.

SpecX7426

Xe tăng
Bác thay lốp Michelin này chưa?
Lắp lốp này có cần phải bơm hơi non hơn 1 tý không ạ?
Nếu mà đi đoạn đường Láng Hạ> Giảng Võ mà trong xe lặng im như đoạn Yên phụ> HDTH thì tuyệt.

còn việc dán chống ồn em cảm thấy không ổn, vì tiếng ồn là do toàn bộ chasis xe rung cộng hưởng khi lốp va đập mặt đường. vậy xử lý vấn đề lốp là ngon. lốp xẽ triệt tiêu rung động gây cộng hưởng cho thân xe. vì vậy hiện tại nhiều Bác xì non hơi là giảm đáng kể tiếng ồn.
E thay rồi thì E mới dám phát biểu chứ ạ!
Nếu nó mà được như yêu cầu của bác thì chắc lốp Michelin bán giá gấp 5, gấp 10 lần loại lốp khác! Nó ko phải là chiếc lốp thần bác ạ! Nó chỉ mềm và êm hơn thôi, vẫn có tiếng rào rào vọng vào trong xe nhưng tiếng ko gắt như trước!
Để lốp non quá đi tốn xăng và ko tốt cho lốp xe. E cứ để đúng áp suất 2.2 - 2.3kg là ok!

Balloon

Xe máy
Bác nên biết rằng CV2.0 có hệ thống trục đôi rất khỏe khi bác muốn tăng tốc. em chạy Cảmy LE nhập luôn rồi nhưng cứ đạp mà nó ko có vọt như con CV2.0 nên em nói vậy thôi với lại em xem thông số kỹ thuật thì đúng C2.4 mã lực 150 mà CV2.0 mã lực 153. trước em chạy con CV 2.0 rồi nhưng sau em đổi con C230 nhưng cảm giác nội thất vẫn thấy CV2.0 ngon và rộng rãi hơn. đó là ý của em thôi đó nhé.

sssvietnam

Xe tải
Bác chủ thớt lại vào Honda để tư vấn Altis vs Civic thì vỡ đầu là đúng rồi.
Bác thử lập 1 topic trong Toy xem.

spiderman

Xe tăng
Hôm qua đi bảo dưỡng ở TOY Mỹ đình đc chiêm ngưỡng Atis 2.0. Nhìn qua em thấy nó khác Altis 1.8 ở mấy điểm: Lazang 16", lốp 205 (=Civic 2.0), vô lăng 3 chấu (1.8 là 4 chấu); máy Dual VVTi (thấy to hơn 1.8 chút, chẳng biết Dual là công nghệ gì nữa), xe không có cửa nóc, thân vỏ, kích thước cũng bẳng Al 1.8, đèn pha vẫn Halogen (ko có HID).
Tóm lại, với tầm tiền ngang nhau thì "ăn" con Civic cho trẻ bác chủ thớt ạ !

VOICOI

Xe tải
Em thấy thống kê thì Altis tháng 4, 5 và 6 bán được nhiều hàng hơn hẳn Civic. Thế mà trên này ai cũng nói Civic hơn nhỉ? :^)

hummer_2banh

Xe hơi
Website
vipkay.no1.vn
atis đi bác(b)(b)

lucent

Xe buýt
Loanh quanh hỏi đi hỏi lại để nhờ tư vấn ra đại lý chả có xe đâu ạ. Mua xe nhập cho nhanh cụ ạ.

vungocanhxd

Xe tăng
Các bác đã đi chưa mà tư vấn cho người ta thế để em phân tích cho cụ chủ thớt nhé có xe mới mời em uống rượu nhé:
Altis chiều rộng cơ sở rộng hơn Civic > ngồi thoải mái hơn
Civic vỏ rất mỏng > ồn hơn Altis
Các chi tiết nhựa của civic rất mỏng rất dễ gãy khi thêm Option mà phải tháo ra
Háng Altis rộng hơn nên đi đường lồi lõm ít cảm giác sóc hơn
Civic nội thất đẹp hơn Altis
Altis giá đắt hơn civic 6000 thằng Mỹ nhé
Mua Altis về độ nội thất bằng civic còn mất thêm 1000 thằng Mỹ nữa nhé
Nếu là em em sẽ chọn Altis
Tạm thế đã vì em có 2 ông bạn vừa mua cùng nhau Civic 1.8 và Altis 1.8 nhé

anhneu

Xe hơi
Các bác đã đi chưa mà tư vấn cho người ta thế để em phân tích cho cụ chủ thớt nhé có xe mới mời em uống rượu nhé:
Altis chiều rộng cơ sở rộng hơn Civic > ngồi thoải mái hơn
Civic vỏ rất mỏng > ồn hơn Altis
Các chi tiết nhựa của civic rất mỏng rất dễ gãy khi thêm Option mà phải tháo ra
Háng Altis rộng hơn nên đi đường lồi lõm ít cảm giác sóc hơn
Civic nội thất đẹp hơn Altis
Altis giá đắt hơn civic 6000 thằng Mỹ nhé
Mua Altis về độ nội thất bằng civic còn mất thêm 1000 thằng Mỹ nữa nhé
Nếu là em em sẽ chọn Altis
Tạm thế đã vì em có 2 ông bạn vừa mua cùng nhau Civic 1.8 và Altis 1.8 nhé
Cụ ơi em không hiểu sao Altis lại đắt hơn Civic 6000 thằng mỹ bác.