Nên chọn Atis 2.0 mới hay Civic 2.0

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Nôi thất ALTIS đời mới so với Civic thì quê một cục.
Các hốc để đồ, táp lô civic khoa học hơn hẳn.
bác cứ ngồi hàng ghế sau thì mới thấy nỗi khổ của người ngồi hàng ghế sau Altis. nếu xe hay chở các cụ thì hãy thương các bậc sinh thành đừng bắt các cụ phải ngồi hàng ghế sau của Altis hic hic:77:
Cụ ơi... cụ nghĩ sao ấy chứ con Altis 1.8 đời 2003 của ông già em ổng toàn ngồi ghê sau có bao giờ ông kêu ca gì đâu, các sếp, lãnh đạo bên em cũng toàn đi Altis thôi chứ có ai đi vịt đâu. Em có thăm dò rồi, chả thấy ai kêu ca xe chật đến mức như cụ nói, cụ nói nghe ghê quá.

spiderman

Xe tăng
bác cứ ngồi hàng ghế sau thì mới thấy nỗi khổ của người ngồi hàng ghế sau Altis. nếu xe hay chở các cụ thì hãy thương các bậc sinh thành đừng bắt các cụ phải ngồi hàng ghế sau của Altis hic hic:77:
Sao lại thế ạ !?
Nhà em có cả Civic 2.0 và Altis 1.8. Em nhận xét khách quan:
Civic: Đi lướt hơn (cái này quan trọng), ngoại thất trẻ trung, bảng táp-lô thiết kế hiện đại, điều hòa auto, ghế bọc da màu đen đỡ bẩn, có cửa nóc thỉnh thoảng đi về quê mở ra cũng hay, lazang 16 nhìn đẹp, đèn hid, nhiều màu lựa chọn và...dễ độ hơn;
nhưng lại ko bằng Altis ở các điểm: cách âm kém, hệ thống âm thanh (cái này độ đc), kính sau ko xuống đc hết, ngồi ghế lái thấp (đã chỉnh lên cao hết).
Nói chung, nếu bỏ qua về cách âm thì có vẻ Civic nhỉnh hơn Altis 1.8AT. Có điều Civic đi ngoài đường nhiều quá nên cũng nhàm !
Sorry bác chủ thớt vì em chưa đc đi Altis 2.0 nên ko biết dư nào, đây là em nói Al 1.8AT thôi.

Ng.Hoai

Xe buýt
Sao lại thế ạ !?
Nhà em có cả Civic 2.0 và Altis 1.8. Em nhận xét khách quan:
Civic: Đi lướt hơn (cái này quan trọng), ngoại thất trẻ trung, bảng táp-lô thiết kế hiện đại, điều hòa auto, ghế bọc da màu đen đỡ bẩn, có cửa nóc thỉnh thoảng đi về quê mở ra cũng hay, lazang 16 nhìn đẹp, đèn hid, nhiều màu lựa chọn và...dễ độ hơn;
nhưng lại ko bằng Altis ở các điểm: cách âm kém, hệ thống âm thanh (cái này độ đc), kính sau ko xuống đc hết, ngồi ghế lái thấp (đã chỉnh lên cao hết).
Nói chung, nếu bỏ qua về cách âm thì có vẻ Civic nhỉnh hơn Altis 1.8AT. Có điều Civic đi ngoài đường nhiều quá nên cũng nhàm !
Sorry bác chủ thớt vì em chưa đc đi Altis 2.0 nên ko biết dư nào, đây là em nói Al 1.8AT thôi.
Tại sao Civic lại đi ngoài đường nhiều? Chắc bác chủ thớt đọc cái dòng đỏ đỏ là bác hiểu nên chọn cái nào (b)(b)

inochi

Xe điện
so sánh Civic đi ngoài đường với Ford focus 1.8 thì chắc đúng, nếu so với Altis 1.8 thì chưa chắc đâu :))

nguyenanhson

Xe buýt
Cụ ơi... cụ nghĩ sao ấy chứ con Altis 1.8 đời 2003 của ông già em ổng toàn ngồi ghê sau có bao giờ ông kêu ca gì đâu, các sếp, lãnh đạo bên em cũng toàn đi Altis thôi chứ có ai đi vịt đâu. Em có thăm dò rồi, chả thấy ai kêu ca xe chật đến mức như cụ nói, cụ nói nghe ghê quá.
ông cụ nhà bạn không kêu vì một số lý do sau:
1.Cụ cao không quá 1m65 khổ người nhỏ.
2. Người lái xe có tầm vóc nhỏ khoảng 1m60 nên kéo ghế lái lên cao chỗ để chân sau có thể rộng hơn đôi chút
3. Cụ chưa được ngồi hàng ghế sau xe Civic đời 2008 và hoặc các đời xe khác có chỗ ngồi sau thoải mái hơn
4. Cụ quen ngồi bó gối không thích duỗi chân, để rộng hai chân khi ngồi ghế
5. Cụ dễ tính không thích kêu ca ngại các con
bác thử tìm hiểu xem có phải cụ không kêu vì các lý do trên không hi vọng bạn hiểu được những điều cụ không nói ra:^)
Còn các xếp be bé ngồi ALTIS vì ngân sách nhà nứoc phân cấp rồi cấp nào được đi xe bao nhiêu tiền. Người nhà nước đi mua xe thườngmua theo phong trào chứ có ai lên xe xem nội thất lái thử, cảm nhận so sánh các xe rồi mới mua đâu. đôi khi mua xe một loại xe nào đó chỉ vì hoa hồng cao hơn mấy đô.

Chỉnh sửa cuối:

NissanSunny2008

Xe máy
1 phiếu cho civic

Tôi cũng đang phân vân như anh Tùng.
Tuy vậy đang nghiêng về civic.

Nazai

Xe buýt
CV 2.0 đi bác ơi, trẻ trung, dễ độ (b)

luxus

Xe tăng
em đang sử dụng Civic nên chả bênh Altis làm gì, nhưng khách quan mà nói thì Altis nó hơn ở những thứ sau:
1. Kính sau nó xuống được hết, các kính lên xuống nhanh và êm hơn.

2. Cửa sau của Altis mở ra cho người chui vào dễ hơn.

3. Ồn ào và to mồm thì Civic khá hơn Altis: máy kêu to hơn, xe đi ồn hơn

Hôm trước hai vợ chồng em đi xem Camry ở Toyota HK, không có xe trưng bầy nên tranh thủ ngó nghiêng chiếc Altis 2.0, ý kiến chủ quan của em thì chi tiết của nó nhìn khôn hơn Civic 2.0 đấy.

Civic đa số chủ sở hữu là cá nhân và là thanh niên bởi thiết kế rất trẻ trung và năng động. Giống như Mazda3, rất ít cơ quan nhà nước mua để làm xe công.

Civic_1.8_AT

Xe máy
Theo em nên chọn Civc 2.0 đi Bác ơi...!!!

anhtung

Xe hơi
Hôm qua e cũng ra mấy đại lý Toyota để hỏi giá và chuẩn bị đặt xe Altis thì mấy e bán hàng nói rằng từ nay đến Tết âm lịch hết xe rồi, nếu muốn có xe thì trả thêm 2000$ nữa. Em ko biết 2000$ này vào túi ai các bác nhỉ, Toyota ở các nước khác đang làm ăn thua lỗ sao ko chuyển xe ế về VN mà bán nhỉ để cho nhân viên đục nước béo cò. CHán cái cách làm ăn chụp giật này quá

braveman79

Xe hơi
chắc mấy em nhân viên này làm ăn với sếp rồi ăn chia che mắt mấy thằng sếp nhật. Chỉ có người tiêu dùng thiệt thòi.:77:

nhimphich

Xe điện
Các bác cao thủ cho em hỏi ý kiến với ạ, em đang muốn mua xe nhưng đang phân vân giữa Atis 2.0 hay Civic 2.0. Rất mong tin các bác.:21:
Lại một cuộc khẩu chiến sắp xảy ra:)):))

nhimphich

Xe điện
Bác này cả lòng hiếu thảo để đánh giá xe oto, bái phục, chẳng cần phải to tát thế đâu bác ạ:77::77:

nhimphich

Xe điện
ông cụ nhà bạn không kêu vì một số lý do sau:
1.Cụ cao không quá 1m65 khổ người nhỏ.
2. Người lái xe có tầm vóc nhỏ khoảng 1m60 nên kéo ghế lái lên cao chỗ để chân sau có thể rộng hơn đôi chút
3. Cụ chưa được ngồi hàng ghế sau xe Civic đời 2008 và hoặc các đời xe khác có chỗ ngồi sau thoải mái hơn
4. Cụ quen ngồi bó gối không thích duỗi chân, để rộng hai chân khi ngồi ghế
5. Cụ dễ tính không thích kêu ca ngại các con
bác thử tìm hiểu xem có phải cụ không kêu vì các lý do trên không hi vọng bạn hiểu được những điều cụ không nói ra:^)
Còn các xếp be bé ngồi ALTIS vì ngân sách nhà nứoc phân cấp rồi cấp nào được đi xe bao nhiêu tiền. Người nhà nước đi mua xe thườngmua theo phong trào chứ có ai lên xe xem nội thất lái thử, cảm nhận so sánh các xe rồi mới mua đâu. đôi khi mua xe một loại xe nào đó chỉ vì hoa hồng cao hơn mấy đô.
Bác này cao giọng quá. Vui thôi mà(l)(l)

Mon 29V

Xe điện
Theo em cụ chủ thớt nên làm con Focus mới 2.0 máy xăng thì còn dư đến gần 100 củ rửa xe và đổ xăng. Còn không thì máy dầu hơn cả 2 con này.

Duonganh2004

Xe tăng
Lại một cuộc khẩu chiến sắp xảy ra:)):))
Altis có cửa không hỏng vặt:)):))
Bác này cả lòng hiếu thảo để đánh giá xe oto, bái phục, chẳng cần phải to tát thế đâu bác ạ:77::77:
Bác này cao giọng quá. Vui thôi mà(l)(l)
Cả cái trang này mình bố trả lời :77:, câu bài vãi :))

tmanhthang

Xe tăng
Cụ vào BOX Honda mà cụ hỏi thế thì đã có câu trả lời sẵn cho cụ -Civic

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Các bác cao thủ cho em hỏi ý kiến với ạ, em đang muốn mua xe nhưng đang phân vân giữa Atis 2.0 hay Civic 2.0. Rất mong tin các bác.:21:
:21::21::21::)):)):)):21::21::21:
Chủ đề luôn luôn hót trong mọi thời điểm :102:

SteelHeart

Xe máy
Đúng là cuộc chiến giữa CV và Altis không bao giờ là kết thúc giống như giữa HD và Toy vậy. Nhất là từ khi Altis ra bản 2.0 cạnh tranh trực tiếp với CV 2.0. Nhưng nếu nhìn rộng ra thi thấy là tại sao Toy là số 1 Nhật Bản, số 1 TG còn Honda thì số 2 Nhật Bản và số ...>4 thế giới! Mong các cụ có cách nhìn cụ thể tùy vào options mà hai xe có ở thời điểm mua ah.(b)