Này thì xe hàn mất giá

binhcan

Xe buýt
Con SantaFE SLX 2.0 của cụ nhà em hồi trước mua 52K ,giờ bán lại có khi lãi, mua T5/2010, xe Hàn giờ khác trước rồi.

Mabumap2k6

Xe tải
hic, em thì đíu biết bên mỹ thế nào, các cụ cứ chém gió thoải mái ợ. Em ở Việt nam, chỉ biết là cùng thời gian mua, cùng số km chạy thì xe Hàn mất giá hơn xe Nhật. Người ta bỏ tiền ra mua cũng tính hết rồi, cả một đống tiền cơ mà. Cụ nào thích xe Hàn thì cứ mua thoai (mua rồi mà ôm hận), còn em, em chọn xe Nhật, hehe.
Sao bác ko sang box Toy, Hon or Maz nhỉ? Ko cùng chí hướng thì chui vô đây làm chi? Bên này thì toàn người phán ai thích mua xe Nhật thì cứ mua thoai (mua rồi mà ôm hận), còn em, em chọn xe Hàn, hehe =))

raklei

Xe điện
Em làm về financing lease đây, cũng từng làm cho công ty financing của Mỹ rồi, mấy cái định nghĩa từ các Wiki đó không phải là lăng nhăng đâu cụ ạ...
khổ quá, e đã ko muốn nhưng giờ thì nói thẳng luôn chẳng nhẽ lại bảo là cụ dốt
đã é o biết thì nên tìm hiểu đi rồi vào chém, mấy cái wiki thì e ko bảo nó sai hoàn toàn mà nó ko phải trong trường hợp này
sao cụ ko đi tìm xem auto leasing là cái gì;
cứ đi tìm mấy cái lăng nhăng rồi lôi ra cãi bằng đc là thế nào

bổ sung cho mấy cáii lnk
http://www.leaseguide.com/

thích wiki thì có wiki
http://en.wikipedia.org/wiki/Vehicle_leasing

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Thôi các Kụ cãi nhau làm gì E thấy cả nước Vịt mình ông nào cũng mơ ước phấn đấu đến loại xe mất giá nhiều nhất là Bim và Mec chứ có ông nào phấn đấu về loại k mất giá đâu. E có gì sai các bác bỏ quá cho nhé,thôi E té

Mazspeed

Xe container
Thôi các Kụ cãi nhau làm gì E thấy cả nước Vịt mình ông nào cũng mơ ước phấn đấu đến loại xe mất giá nhiều nhất là Bim và Mec chứ có ông nào phấn đấu về loại k mất giá đâu. E có gì sai các bác bỏ quá cho nhé,thôi E té
Okie, bác nói rất hay. Voted.

Bác nói chuẩn không cần chỉnh luôn. Em cũng đang phấn đấu để 20 năm nữa được lái những loại xe mà thiên hạ cho là mất giá nhất. Không chỉ Mẹc, Bim, Au mà có cả RR, Ben ... nữa he he

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
cungialinh nói:
Bẩm cụ, cụ mà theo dõi vụ TOY và anh TẠCH nhà ta cãi chửi nhau ầm ầm trên báo về vụ hàng TOY VỊT không được sản xuất giống TOY trên toàn thế giới thì bác thấy TOY có còn LÀNH nhất không ợ. TOY ở Việt Nam chắc giống như Công nông ở quê em thôi bác ợ....Do dân Việt lắp ráp bằng bàn tay và khối óc có phần hơi vụng về ợ...
Ơ, TOY mà Cụ ví như công nông thì lạ chẳng hoá ra cái công nông lại còn lành hơn Hàn Xẻng à :))

phonghamy

Xe điện
Theo em thì do suy nghĩ và túi của mọi người, mục đích sử dụng, thôi, còn việc rổ giá thì mua đắt bán đắt mua rè bán rẻ. Còn chẳng ai mua đắt bán rẻ cả, nó theo % khấu hao thôi, còn bác nào vừa mua xe đã nghĩ đén lúc bán thì có lẽ là đi taxi cho dỡ nặng đầu( lo xe xuống giá, sợ sước sơn.....) nói chung là phải coi nó là phương tiện phục vụ mình thì mới được. Lúc nào có nhu cầu hơn thì đổi xe thôi, còn ko có vẫn đi tốt, có sao đâu ngoài đường đầy xe đời 90, 91 vẫn lưu thông.

cucho

Xe tăng
Ở đây các bác đang tranh luận về việc xe Hàn ko mất giá.

Em thấy rất đúng, vì theo như cá nhân em theo dõi thì cả tây và ta những ai đi xe mec, bim, lexux, Ben, RR... tỷ lệ mất giá cao hơn xe Hàn rất nhiều. Không tin các bác thử tham vấn những người quen của mình có những loại xe ấy là biết liền, chẳng phải wiki gì đâu.

Vậy kết luận xe Hàn giữ giá muôn năm

bnnkhardcorelic

Xe tải
đã é o biết thì nên tìm hiểu đi rồi vào chém, mấy cái wiki thì e ko bảo nó sai hoàn toàn mà nó ko phải trong trường hợp này

bổ sung cho mấy cáii lnk

thích wiki thì có wiki
http://en.wikipedia.org/wiki/Vehicle_leasing
E không để ý những cụ này hình như đang bay ở tầng mây nào ý nhỉ? Cụ làm ngành gì em không biết nhưng đánh giá sản phẩm mất giá hay không mời cụ đứng về phía owner (người sở hữu) không phải leaser (người đi thuê) ^:)^.

Cái residual value là tính cho cái thằng nó đưa xe cho cụ thuê. Cụ thuê xe nó xong 3 năm sau nó còn 54% là tốt cho nó (vì nó sở hữu cái xe?), chứ cụ không sở hữu thì ai nhìn từ góc của cụ làm gì =)). Cụ thik xe thì lo mà bỏ nhiều tiền ra mà trả cho nó vì cụ là thằng đi thuê?

Giống như kụ đi thuê nhà phố cổ. Ban đầu nếu kụ mua thì nhà nó 200tr/m2 nhưng cụ không mua mà lại thuê (chắc chờ sau này nhà mất giá). Nhưng 5 năm sau giá nó là 1 tỷ/m2 rồi thì cụ bỏ ra 1 tỷ/m2 mà mua không thì đi thuê tiếp. Vậy thì nhà nó mất giá hay lên giá?

(chú thích là chỉ là ví dụ, vì BDS VN đang tèo thảm, thế nên em khuyến nghị cụ đi thuê ;)))

bimbimzinzin

Xe tăng

bổ sung cho mấy cáii lnk

thích wiki thì có wiki
http://en.wikipedia.org/wiki/Vehicle_leasing[/QUOTE

Em chẳng muốn tranh luận với cụ nữa, nói một cách dễ hiểu, cái gì có giá trị thanh lý cao thì có nghĩa là ít mất giá hơn cái nào có giá trị thanh lý thấp=> ý của em là vậy.

Cụ vào đây chém residual cao thấp (giá trị thanh lý) không liên quan đến mất giá => em chẳng hiểu nên mới chém.
Em xin hết và không tranh luận bất cứ điểm gì với cụ nữa.

mrzk84

Xe hơi
Hik ! Chiều hôm qua, mang xe Lacetti đi rửa xe, có hai bác ngồi nói chuyện: nhà bên cạnh có em CAMRY (đời 8x 9x gì đấy), khoảng 450 triệu (giá tiền tương đương xe Hàn của em). Một bác nói: xe đã cũ nát lắm rùi..., bác kia bảo thay đồ thêm mấy chục triệu nữa còn ngon hơn chán vạn cái loại xe Hàn quốc.
Nghe cay quá!
Em thì em nghĩ họ ghen tị với xe Hàn, cùng tầm tiền đấy so sánh tí thì thấy, 1 em đời đầu 9x, kêu như xe tăng, xăng uống như nước, vừa thô vừa xấu vừa già, so với một em còn tươi trẻ, êm ái tiện nghi. Ai như nào em ko biết, chứ em chưa điên đi chọn cái xe thời nhà Tống đấy. Hâm nặng.

mrzk84

Xe hơi
Chuẩn, voted.

mr.ken_no1

Xe container
CỤ hem phải té đâu, vì cụ nói chuẩn ạ. Cho em chạy cùng vớiiiiiiiiiiiiiiiii

Acura_Mdx2

Xe hơi
Xe Nhật đương nhiên hơn xe Hàn, mà xe Hàn không cần đọ với xe nội (địa), lấy camry nội ra đọ với sonata made in Pusan khác gì bì phấn với vôi

Mabumap2k6

Xe tải
Xe Nhật đương nhiên hơn xe Hàn, mà xe Hàn không cần đọ với xe nội (địa), lấy camry nội ra đọ với sonata made in Pusan khác gì bì phấn với vôi
Vầng, thế có 500 củ mời cụ cứ cưỡi Crown 1999 nhé, em thì cứ Forte em cưỡi, chả đụng chạm gì nhau cụ nhỉ =))

airspace

Xe tăng
thấy đâu chứ ở VN thì chẳng có xe j mất giá cả. thuế má như hiện nay là tèo... chỉ béo các bác bán xe thôi!