[Funland] Này thì chung cư cao cấp. Nguy cơ ngập lụt giữa lưng chừng trời chứ không đùa đâu!

mone

[Tịch thu bằng lái]
Sàn gỗ theo dự án thôi cụ, chung cư này bán nhà hoàn thiện mà. Dân mình cũng khôn lắm không chịu thiệt đâu. Chủ đầu tư này cũng lành, không như bên khác xã hội đỏ đen bảo kê mệt hơn nhiều.
Chưa hiểu ý cụ nhưng chỗ em thì sàn gạch bình thường lúc nhận nhà, nhà nào thích làm gỗ thì làm thôi. Cho nên trong số các nhà trên, sẽ có nhà đỡ bị thiệt hại vì sàn nhà của họ là gạch, không lát gỗ. Có những nhà lát gỗ thì bị thiệt hại, cãi nhau chỗ gỗ đắt hay gỗ rẻ, nếu sàn công nghiệp thì đỡ đền bù do giá nó rẻ

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Là do chúc nhau tiền vào như nước đấy mừ, cơ mờ vào có mỗi tầng, thật ko công bằng nhỉ ;))
Chắc cả sàn cũng liên hoan cuối năm nên hưởng chung cụ ạ:D
Đúng là vào như nước thật!

Trungdtt

Xe đạp
Chưa hiểu ý cụ nhưng chỗ em thì sàn gạch bình thường lúc nhận nhà, nhà nào thích làm gỗ thì làm thôi. Cho nên trong số các nhà trên, sẽ có nhà đỡ bị thiệt hại vì sàn nhà của họ là gạch, không lát gỗ. Có những nhà lát gỗ thì bị thiệt hại, cãi nhau chỗ gỗ đắt hay gỗ rẻ, nếu sàn công nghiệp thì đỡ đền bù do giá nó rẻ
Vâng cụ! em cũng tìm hiểu thì bên này khi giao nhà là hoàn thiện cơ bản điện nước, trần, sàn gỗ, vệ sinh đủ cả. Không phải giao thô.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ! em cũng tìm hiểu thì bên này khi giao nhà là hoàn thiện cơ bản điện nước, trần, sàn gỗ, vệ sinh đủ cả. Không phải giao thô.
nếu có sàn gỗ thì định giá được rồi, đền bù sẽ dễ hơn :D :D

thngaylangthang

Xe ngựa

mone

[Tịch thu bằng lái]
Sợ nhỉ, em sợ nhất là nước ngập gây chập cháy điện. Nhà em đang tính mua chung cư, em thì thích chung cư đểu sát trường con em, nhưng đọc thấy chung cư lắm phốt quá cũng ghê răng.
Quan trọng là chọn chủ đầu tư nha cụ. Nếu chủ đầu tư nào chuyên về bất động sản thì còn đỡ. Còn chủ đầu tư làm lĩnh vực khác, thấy bds ngon ăn rồi cũng nhảy vào thì rất rủi ro, rủi ro về chất lượng tòa nhà và thậm chí rủi ro cả về tính sở hữu. Có những thằng nợ đầm đìa xong nó bán lung tung cho thằng khác là mình chết. Cụ nên chọn chủ đầu tư có tiếng tốt (có nhiều tòa nhà tốt), ko có điều tiếng chứ không mệt lắm