[Funland] Này thì chung cư cao cấp. Nguy cơ ngập lụt giữa lưng chừng trời chứ không đùa đâu!

The Tank

Xe điện
Em mí cụ ngồi đây mà phán thì đơn giản rồi. Như g tình huống cụ thể thì khó nói lắm. Mà nói đâu xa, nhiều cụ trên này cũng ở chung cư, bây giờ đột nhiên hỏi cái họng nước cứu hỏa nằm ở đâu, vận hành thế nào...chắc gì đã biết. Trong khi, gia tốc của cái ống đó nó chảy thì chả mấy mà ngập cả tầng?
Hàng năm nó có tổ chức diễn tập phòng cháy, chữa cháy đó cụ. Nhưng chả ai quan tâm, và chả thèm tham dự. (Ah, E ko biết chung cư này có làm ko)!

huy123123

Xe hơi
Khi thiết kế trước khi kết nối vào trục thì đếu có 1 van bướm kèm công tắc giám sát tại mỗi tầng. BQL tòa nhà lẽ ra phải biết để đóng van lại chứ ai lại để nước chảy tràn lan thế này. Van đó thường đặt ở phòng kỹ thuật chữa cháy, thường chung với pkt nước tùy theo thiết kế của từng cc.

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi cho biết thôi vì em cũng sống ở chung cư. Thú thực là chưa thấy trên tầng có ống cứu hoả, có thể họ nhét phòng kín vì em thấy có phòng điện phòng rác các kiểu chứ hành lang chỗ nhà em thì em ko thấy ( có thể ở hàng lang nhà khác chung tầng)
Đấy, lão cứ chủ quan. Em học được (và cũng đang dạy thằng nhóc), khi đến chỗ đông người, hay chung cư, trung tâm thương mại...đại loại như vậy, là phải xác định hướng thoát, họng cứu hỏa, đồn bốt cảnh sát. Nhiều người cho là thừa, nhưng em vẫn cứ dạy. Tai nạn, chả biết thế nào.
Lão cũng nên dành vài phút đi tìm hiểu, không cứu mình thì cứu người khác!

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Hàng năm nó có tổ chức diễn tập phòng cháy, chữa cháy đó cụ. Nhưng chả ai quan tâm, và chả thèm tham dự. (Ah, E ko biết chung cư này có làm ko)!
Thông thường thì cư dân chả quan tâm mấy đâu. Chỉ đến khi mất bò mới lo làm chuồng thôi.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Đấy, lão cứ chủ quan. Em học được (và cũng đang dạy thằng nhóc), khi đến chỗ đông người, hay chung cư, trung tâm thương mại...đại loại như vậy, là phải xác định hướng thoát, họng cứu hỏa, đồn bốt cảnh sát. Nhiều người cho là thừa, nhưng em vẫn cứ dạy. Tai nạn, chả biết thế nào.
Lão cũng nên dành vài phút đi tìm hiểu, không cứu mình thì cứu người khác!
Vận hành cái này phải là người qua đào tạo cỡ nhân viên toà nhà hoặc bên cứu hoả chứ người thường dân cư vận hành cục cứ.t
Tôi tham gia đầy đủ các khoá ở chung cư và tôi làm trong lĩnh vực công nghiệp tôi còn lạ cái éo. Người thường biết dùng bình cứu hoả cáa nhân đã tốt rồi nhé. Đòi họ còn biết xài hàng này nữa thì bảo họ chuyển nghề qua cưú hoả cho nó nhanh

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Vận hành cái này phải là người qua đào tạo cỡ nhân viên toà nhà hoặc bên cứu hoả chứ người thường dân cư vận hành cục cứ.t
Tôi tham gia đầy đủ các khoá ở chung cư và tôi làm trong lĩnh vực công nghiệp tôi còn lạ cái éo. Người thường biết dùng bình cứu hoả cáa nhân đã tốt rồi nhé. Đòi họ còn biết xài hàng này nữa thì bảo họ chuyển nghề qua cưú hoả cho nó nhanh
Cụ hơi quá rồi. Nhưng nếu cụ thấy không cần biết thì cũng không sao!

F_175.46

Xe tăng
Hỏng đồ, hỏng sàn thế này thì ai chịu nhỉ? Chu đầu tư chia sẻ với cư dân thôi CC nhỉ? :(

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hơi quá rồi. Nhưng nếu cụ thấy không cần biết thì cũng không sao!
Tôi học bao nhiêu khoá safety kể cả mấy khoá làm việc ở giàn khoan khi đi biển, đượcc thực hành dùng các loại bình cứu hoả hẳn hoi. Khoing bao giờ có người thường biết dùng fire hose đâu. Cái nảy rất phức tạp đối với ng thường và những ng vận hành phải được đào tạo rất kỹ cang. Nhất là trong cơn hoảng loạn. Với ng thường là cư dân mà biết dùng bình cứu hoả cá nhân dập lửa nhỏ trong nhà đã là may và biết thoát hiểm khi xảy ra sự cố là quá ok rồi

Jetu

Xe điện
Hành lang hẹp thật.
Khác gì cái hành lang của Tân Hoàng Minh đâu.

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Hỏng đồ, hỏng sàn thế này thì ai chịu nhỉ? Chu đầu tư chia sẻ với cư dân thôi CC nhỉ? :(
Chắc là phải bồi thường thôi, và may mắn thì dập ngay tư tư tưởng của cư dân đòi kiểm tra độc lập chứ không thì chưa biết chừng, lắm chuyện hơn nữa.
Tôi học bao nhiêu khoá safety kể cả mấy khoá làm việc ở giàn khoan khi đi biển, đượcc thực hành dùng các loại bình cứu hoả hẳn hoi. Khoing bao giờ có người thường biết dùng fire hose đâu. Cái nảy rất phức tạp đối với ng thường và những ng vận hành phải được đào tạo rất kỹ cang. Nhất là trong cơn hoảng loạn. Với ng thường là cư dân mà biết dùng bình cứu hoả cá nhân dập lửa nhỏ trong nhà đã là may và biết thoát hiểm khi xảy ra sự cố là quá ok rồi
Vâng, vậy chắc cụ được training chuyên nghiệp rồi. Bọn xxx thi thoảng chúng training cư dân bọn em cũng không đến nỗi không thể thực hành được.

F_175.46

Xe tăng
Chắc là phải bồi thường thôi, và may mắn thì dập ngay tư tư tưởng của cư dân đòi kiểm tra độc lập chứ không thì chưa biết chừng, lắm chuyện hơn nữa.

Vâng, vậy chắc cụ được training chuyên nghiệp rồi. Bọn xxx thi thoảng chúng training cư dân bọn em cũng không đến nỗi không thể thực hành được.
Linh Bê Tha hóng được gi chưa? Phóng viên chiến trường.

Em thực với cụ em éo tin là các ông ấy bồi thường đủ đâu, lại mang tính chia se này nọ...

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

mone

[Tịch thu bằng lái]

Lúc nào chung cư cụ cháy nếu cụ ở chung cư thì cả nhà cụ cứ tự tin nán lại mà dùng mấy cái fire hose trên lầu.

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Lúc nào chung cư cụ cháy nếu cụ ở chung cư thì cả nhà cụ cứ tự tin nán lại mà dùng mấy cái fire hose trên lầu.
Em nghĩ cụ lớn tuổi, nhưng lại hằn học quá. Không sao, em cũng từng gặp rồi. Chúc cụ vui!

BadBoy79

Xe lăn
Nhìn ảnh chụp sợ quá, không hiểu chất lượng của nhà thầu thế nào.

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Linh Bê Tha hóng được gi chưa? Phóng viên chiến trường.

Em thực với cụ em éo tin là các ông ấy bồi thường đủ đâu, lại mang tính chia se này nọ...
Em cũng chả tin chúng nó sẵn sàng bồi thường, nhưng làm căng thì em nghĩ vẫn được cụ ạ. 12 hộ gia đình cũng nhau chiến đấu cũng ra gì phết.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
..........

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, thi công kiểu này cư dân mua áo phao với xuồng cứu hộ luôn :)
Em nghĩ bay từ trên tầng 21 xuống thì khá phiêu. Nên chắc nếu làm em, em sẽ cân nhắc mua tầng 2 thôi:D