[Funland] Nay bàn giao VinFast VF5 cccm ơi

4funs

Xe hơi
Vậy thì anh ấy đâu có ưu tiên dùng hàng Việt? Giảm chi phí, tối đa lợi nhuận vẫn là mục tiêu của mọi doanh nhân.
Thế mấy cụ hô hào VF là làm vì đất nước có ý kiến gì không? Sao nó không dùng hàng VN để phát triển dù có đắt hơn? Em chỉ hỏi quan điểm, ko tỉa tót gì nhé.

hoviethung

Xe lăn
Thế mấy cụ hô hào VF là làm vì đất nước có ý kiến gì không? Sao nó không dùng hàng VN để phát triển dù có đắt hơn? Em chỉ hỏi quan điểm, ko tỉa tót gì nhé.
Mình đang nói với ý giữa lời kêu gọi và việc làm của DN nhiều khi ngược nhau. Nếu không đạt mục tiêu kinh doanh họ.

rav4_2010

Xe buýt
Qua em thử gọi taxi điện để thử xe điện tí mà ko kết nối được. Thấy thế giới cứ ầm ầm cũng tò mò.

Tyrion99

Xe tải
Chém làm gì nữa các cụ, chả phân tích tranh cãi làm gì, ko thích thì nghĩ tiêu cực thế này thế nọ thôi.

Acquy ĐN nó dỏm ko đạt chất lượng, có bài ae chạy đo bằng máy rồi tìm lại xem. hư quan điểm của tôi nói, ưu tiên ko nghĩ là nhắm mắt chọn. Nó chênh nhau ko nhiều thì chọn hàng nội, quá nhiều thì next.

mà thôi, thích/ko thik nó ở trong đầu rồi, cứ giả vờ đầu óc trung lập phân tích phân chuồng làm gì 😆

Tyrion99

Xe tải
Em chưa được đi bản Bosch.
Xe này chắc không phải bản Bosch nhưng em đi thấy ổn phết:

Screenshot_2023-04-23-16-34-58-91_7c0fd65e6eb5a78b12e5705984cd1486.jpg
Nền tảng bosch dùng 2 pin có thể tháo rời đổi pin. Pin ko chạy // đc rất yếu và hay nóng pin. Rồi pin yếu tắt máy mở cốp cắm vào cục 2 🙃🙃🙃. Công nghệ kiểu này Hònda, Yama đang nối gót.
Vin nghiên cứu và phát triển thành công công nghệ LFP, rất phù hợp với VN. Dòng xả mạnh, rẻ, an toàn hơn. Mặc dù ko xách lên cc sạc 😂 đoạn này m cười 1 cái... chạy xe điện vác pin lên nhà sạc tôi đi xe đạp con hơn 😂😂😂... khó thế cũng nghĩ ra

pin nặng hơn chút để sàn xe đi đầm hơn hẳn luôn.

riêng xe máy điện, xe vin đang đi trước một thế hệ (ý kiến người dùng chạy đc gần 1 năm nay)

4funs

Xe hơi
Chém làm gì nữa các cụ, chả phân tích tranh cãi làm gì, ko thích thì nghĩ tiêu cực thế này thế nọ thôi.

Acquy ĐN nó dỏm ko đạt chất lượng, có bài ae chạy đo bằng máy rồi tìm lại xem. hư quan điểm của tôi nói, ưu tiên ko nghĩ là nhắm mắt chọn. Nó chênh nhau ko nhiều thì chọn hàng nội, quá nhiều thì next.

mà thôi, thích/ko thik nó ở trong đầu rồi, cứ giả vờ đầu óc trung lập phân tích phân chuồng làm gì 😆
Ờ thế thì cũng vì nồi cơm nhà nó chứ gì mà lắm cụ phải cuồng lên kêu gào hộ như vì dân vì nước ý. Mà thôi, ai ngu nấy chịu, đạo đức giả nó cũng lòi ra mà.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
N khiêm luôn P hở cụ? Thích nhỉ
Xe không có hộp số được truyền động trực tiếp từ đầu trục motor sang vi sai , tăng giảm tốc độ bằng cách thay đổi tốc độ motor.
Đuôi motor có 1 phanh điện tự luôn ở trạng thái thường đóng . Bất cứ R,N hay D phanh này vãn luôn đóng.
Ở chân ga nó có 1 cái công tắc chân ga và 1 cảm biến cụ a. Khi ở trạng R hoặc D thì đạp ga mở công tắc thì mới có dòng điện cho phanh mở ra. Chạy nhanh hay chậm tiếp theo là do cảm biến chân ga. Khi rời chân ga kể cả trạng thái đang xuống dốc thì xe cũng chạy chậm dần motor trở thành máy phát sạc lại pin rồi dừng hẳn.
Phanh tay kéo cơ thì tác động lên 2 bánh xe là hệ thống độc lập.

Tyrion99

Xe tải
Ờ thế thì cũng vì nồi cơm nhà nó chứ gì mà lắm cụ phải cuồng lên kêu gào hộ như vì dân vì nước ý. Mà thôi, ai ngu nấy chịu, đạo đức giả nó cũng lòi ra mà.
Mấy cụ suy nghĩ tiêu cực, hậm hực, dằn vặt hận thù cứ im im cho nó đỡ khổ... giả vờ phân chuồng làm gì 😭

Chúng tôi thì đang hoan hỉ xài hàng gần tương đương hàng ngoại nhưng giá... chiết khấu cứ gọi là 🤤, đừng lo cho chúng tôi ha 😂

Ủng hộ nội địa nước nào chẳng kêu gọi, có cái ông gì khùng khùng ông ý bỏ thời gian giải thích chi tiết vẫn còn xuyên tạc cho kì được. Tôi trước giờ bơ thôi, tiện các ông bỏ ra 2,3 năm nghiên cứu lý thuyết trò chơi để hiểu thêm ☺

còn tiền trong túi các ông bố ai moi ra tiêu hộ đc mà cứ phải lo😂

Chỉnh sửa cuối: