[Funland] Nấu phở cho nhà ăn

volcanoz

Xe tải
Ko hiểu ts nhiều người cứ dị ứng với Mỳ chính chứ em thấy nó có hại gì đâu nhỉ? Em mà nấu ăn ko có tý Mỳ chính thì lại thấy ko ngon, hay do nghiện nhỉ? 😁😁
Mỳ chính các hàng phở, bún … toàn là mỳ chính yến với tạ nên dễ dị ứng, chứ mỳ chính mua siêu thị ăn ko thấy bị. Người nào bị dị ứng mỳ chính ăn tí vào biết ngay

datinh

Xe container
Mỳ chính các hàng phở, bún … toàn là mỳ chính yến với tạ nên dễ dị ứng, chứ mỳ chính mua siêu thị ăn ko thấy bị. Người nào bị dị ứng mỳ chính ăn tí vào biết ngay
khé cổ là có thật. nhẽ hàng vớ vẩn

phuctapboiphan

Xe tải
Mỳ chính làm từ gì mà độc hại thế, hay quá trình sx tạo ra phản ứng hóa học gì???

mà độc hại của mỳ chính là nghe đồn hay có nghiên cứu khoa học chứng minh? Mà nước Nhật là các sản phẩm tiện ích, an toàn, vệ sinh thực phẩm. Sao lại sx và lưu thông loại độc hại như mỳ chính đc.

cụ nào có tài liệu khoa học tin cậy về độc hại của mỳ chính như đồn đoán lâu nay cho E xin đọc với ạ
Mà bánh phở thì cháu cũng không mua bánh phở tươi ,cháu mua bánh phở khô như Phở Hà nội Xưa,bánh phở đóng túi loại nửa kg hoặc 1kg được sản xuất sấy khô và đóng gói theo dây chuyền công nghiệp,không có chất bảo quản nên cháu nghĩ an toàn hơn.Cháu chỉ việc luộc lên gần chín thì vớt ra thả vào nước đá.Lúc ăn mình còn trần qua nước dùng phở nữa nên độ mềm vừa phải không bị nát.

Xe bọ xít

Xe container
Em có nghe đồn mì chính đểu nhiều tạp chất chứ chưa thấy mì chính thuần độc >:D<
ajinomoto công nghệ Nhật bản sao lại độc đc. Cũng lạ thật khi mà đồn từ xưa tới nay là ăn mỳ chính độc. Hay do mỳ chính ngoài hàng mua cả bao tải thì độc

datinh

Xe container
ajinomoto công nghệ Nhật bản sao lại độc đc. Cũng lạ thật khi mà đồn từ xưa tới nay là ăn mỳ chính độc. Hay do mỳ chính ngoài hàng mua cả bao tải thì độc
hề hề. nó gọi là mỳ chính
nhưng về hóa nó là muối.
đóng cả tải thì chắc chắn là kém xa bọn đóng túi nhỏ

datinh

Xe container
đây là loại đc qc làm từ ngô lên men. nom cũng đáng gờm

phuctapboiphan

Xe tải
đây là loại đc qc làm từ ngô lên men. nom cũng đáng gờm
Cháu không tin dùng loại này ạ.Khi nấu phở cháu mua sẵn cái túi thảo quả họ đã nướng ,bỏ bớt quế hồi ra cho đỡ nồng và nóng để thả vào nồi nước dùng,túi này tiện lắm chỉ 15 000 đ nấu được 2 lần và có túi lọc sẵn không mất công nướng thảo quả...Cả nhà khen ngon hơn ngoài hàng ,chắc động viên để cháu nấu tiếp

cuabacang

Xe tải
Theo em biết thì bên Mỹ và châu Âu người ta có thí nghiệm với những người kêu ăn mì chính bị này nọ và ra kết luận nhiều người bị hiệu ứng thuốc giả, dễ hiểu hơn là do tâm lý
Còn về dị ứng bột ngọt thì nó có nhưng với liều lượng lớn, 1 số quán phở cho mì chính chắc cũng quá tay

Chỉnh sửa cuối: