[Funland] Năng lượng gốc

HieuNguyen8800

Xe đạp
Chuẩn Bác ơi, em nói nặng nhẹ các cụ ko nghe. Còn bảo ko thích thì lướt, t chữa t khoẻ thì cmay sướng. Ngta tốt chữa miễn phí cứ báng bổ T_T
Hong rose 5 yếu tố tình thương chưa thấy đâu mà em thấy mọi người trong nhà đã khác trước quá nhiều bác ạ. Chả thấy yếu tố tình thương nào, chỉ thấy chia sẽ tình thương thì đúng hơn

HieuNguyen8800

Xe đạp
Trong nhóm NLG này chắc cũng nhiều seeding ghê lắm =))) Em xem có cả vụ mẹ chồng hấp hối mà con dâu dùng NLG làm mẹ chồng sống lại =)))

Nguyên ADN

Xe máy
Bác Nguyên ADN có clip up lên để mọi người có bằng chứng mới khuyên được người nhà bạn bè chứ cứ nói suông ai tin được hả bác ? Mà hình như bác làm ở VTV sao không nhờ làm một bài phóng sự cho ra ngô ra khoai .
Bạn xem được bao nhiêu bài mình up trong group Bóc phốt NLG và các video bằng chứng mà nói mình nói suông? Bạn nói "nhờ" nghe dễ như mình chỉ đạo được ý! Mọi người vẫn đang nỗ lực cả trong lẫn ngoài chứ không ai chỉ nói suông bạn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác Nguyên ADN có clip up lên để mọi người có bằng chứng mới khuyên được người nhà bạn bè chứ cứ nói suông ai tin được hả bác ? Mà hình như bác làm ở VTV sao không nhờ làm một bài phóng sự cho ra ngô ra khoai .
Không phải có ý bênh gì bác Nguyên ADN nhưng các bác đừng nghĩ đơn giản là làm ở VTV thì thích làm cái gì, đăng cái gì lên TV thì đăng. Vì đấy là đài truyền hình quốc gia, mọi nội dung đều phải kiểm duyệt và có chuyên đề điều tra rõ ràng, ngoài ra còn phải xin ý kiến của luật sư, an ninh, bộ văn hoá ... chứ đâu phải thích lên bài như lá cải là lên đâu bác. Trường hợp này chứng cứ buộc tội chưa rõ ràng, nếu kết luận sai hoặc không có căn cứ thì bên kia sẽ quy ngay cho tội vu khống ấy chứ. Vì vậy nên mọi việc mới chỉ dừng lại ở thu thập thông tin từ những ai có người nhà tham gia nhóm này + theo dõi thêm tình hình sự việc.

acquyphuthinh

Xe buýt
Còn việc anh Nguyên ADN có đang công tác tại VTV thật hay ko em cũng ko quan tâm. Quan trọng là anh ý là người đem lại thông tin em đang tìm kiếm, kết nối những người muốn người thân mình ko tham gia vào NLG. Từ khi có bài viết trên này và nhóm trên fb thì em thấy có rất nhiều gia đình gặp phải hoàn cảnh giống mình, rất nhiều thông tin người thật việc thật chống lại NLG.

Nguyên ADN

Xe máy
Cảm ơn bro!!! Cũng may đã rất nhiều người thoát ra được từ lúc chúng ta lên tiếng. Vậy nên chúng ta không làm việc vô nghĩa đâu các anh em. Chúng ta không ai thừa thời gian đi fighting với bọn NLG, nhưng vì nó ảnh hưởng đến gia đình, người thân, bạn bè chúng ta nên mọi người mới phải vào cuộc. Vậy nên mong các anh em chưa hiểu bọn mình đang làm gì hãy chờ đợi thêm.

thuy0180

Xe đạp
Trong nhóm NLG này chắc cũng nhiều seeding ghê lắm =))) Em xem có cả vụ mẹ chồng hấp hối mà con dâu dùng NLG làm mẹ chồng sống lại =)))
Ôi cái bài này quen thuộc lắm! Người bạn thân ai nấy lo, người rủ rê cụ bà nhà e theo cái trò hề này cũng khoe khắp hội nhóm là nhận truyền năng lượng, và thường xuyên tự truyền cho mẹ chồng ở nhà, đau lưng mấy chục năm nay truyền 3 hôm là khỏi.🤣
Người bạn khác thì là tiến sỹ Tâm lý học Kim Ngân gì đấy, hôm nọ còn trình bày trên live stream nghe trí thức lắm. Xong vào fb của cổ thì cổ theo cả Plasma và nlg. Bó tay!!!

Dong A phuong

Xe tải
các cụ u mê theo con đường đấy thì cũng bó tay thật. Thử phân tích rõ cho các cụ xem.

acquyphuthinh

Xe buýt
Đến chán với mấy ông trong đây :)))) Đảm bảo 100% các ông mồm bảo tà giáo hoặc bác bỏ là chưa ông nào tìm hiểu về nó =))) Tôi k theo năng lượng gốc này nhưng tôi là người yêu khoa học,thắc mắc gì thì hỏi tôi nhé.0949301194,Chỉ nhắc các ông 1 điều là mọi thứ trên đời này đều hình thành từ năng lượng và do các hạt năng lượng chuyển động mà tạo thành :D
Em hoàn toàn ko có ý gì muốn công kích cá nhân bác nhé. Nếu bác đang có vấn đề về sức khoẻ mà thấy NLG này chữa được bệnh cho bác thì xin chúc mừng bác (vì thấy bác trong nhóm “Hỗ trợ chữa bệnh bằng năng lượng gốc”)
Còn ý kiến cá nhân của em là cái này ko có tác dụng gì, ngoài sự kiểm soát của pháp luật và bảo đảm về trách nhiệm y tế.
Hôm nay nghe qua 1đoạn 1 cô khá lớn tuổi cho cháu tập Năng Lượng Gốc khi còn 7 tuổi mà thấy không thể chấp nhận đc. Đó là đánh vào lòng tin để tự thành viên lôi kéo thành viên mới, già ko tha trẻ ko thương.
Chắc trong nhóm của họ cũng tuyên truyền nhiều nên bác mới biết đến thread này trên otofun. Dù gì thì cũng chào đón bác đến với diễn đàn.

Chỉnh sửa cuối:

acquyphuthinh

Xe buýt
Bao nhiêu công ơn của bác sĩ thì gạt bỏ hết. Em thì nói là mẹ phẫu thuật (chắc cắt bỏ phần ung thư), còn cô chị đăng bài trong nhóm NLG thì nói là bác sĩ lắc đầu và phải học NLG để cứu mẹ.
Sự thật nếu chỉ có 1 nửa thì ko phải sự thật nữa rồi. Dù gì cũng rất mừng cho gia đình tai qua nạn khỏi nhưng tuyên truyền sai lệch, phủ nhận công sức của bác sĩ, rồi 2 chị em mỗi người nói 1 kiểu thì đáng tin bao nhiêu % hả quý vị.

acquyphuthinh

Xe buýt
Bác vào cả trang cá nhân tôi chụp hình đăng lên mà bảo không có ý công kích cá nhân :)))) Nhưng biết ngay sẽ có những người như bác mà,tôi k có bệnh tật gì hết bác yên tâm,sau khi thấy bài viết này thì tôi mới tham gia vào xem nó như thế nào thôi,tôi cũng đang gọi là nằm vùng theo dõi hoạt động :))))Bác có thể check ngày tham gia và ngày react bài của tôi chỉ tầm 2 tuần trở lại và không xuyên suốt.Còn về bài của tôi không nói về bất cứ nhóm nào hoặc phương pháp nào.Tôi chỉ nói qua những gì mình tích luỹ được từ kiến thức khoa học thôi.Còn riêng về group NLG trống gì đó đó tôi cũng ko quan tâm lắm đâu.Chỉ mong mọi người có cái nhìn khách quan hơn với những vấn đề mới mẻ để không dính mác bảo thủ.Như tôi nói ở trên,vạn vật trên đời này đều do các hạt lượng tử,năng lượng chuyển động nhanh mà tạo thành.Năng lượng của mỗi người như mạng internet,không nhìn thấy nhưng vẫn tồn tại,còn về cách thức vận hành thì tạm thời tôi vẫn k biết =))))Vẫn đang theo học và tìm tòi.Idol tôi vẫn là Nikola Tesla,welcome các bác cùng đam mê khoa học giao lưu,còn về chuyện tâm linh hay gì gì tôi không rành nên ko bàn nhé :D
Bác để số điện thoại lên trên này công khai, và từ đó tôi biết bác là ai, có tham gia vào nhóm chữa bệnh của NLG. Nếu như tôi hack tài khoản của bác hay làm gì vi phạm thì ko nói làm gì. Còn tiêu đề bài viết là NLG rất to và rõ ràng ở trên. Bác bảo bác ko quan tâm và bác muốn bàn luận về năng lượng, lượng tử hay bất cứ thứ gì khác không liên quan thì bác có thể tạo thread mới.
Còn như bác nói NLG là hình thức thuốc tinh thần thì có nhiều thứ còn lành mạnh hơn là để các cụ 1 ngày cầm đt 8-9h. Hầu hết những người tham gia đều gặp vấn đề về sức khoẻ hoặc tinh thần, tài chính hoặc người già... nên các bác bên trên vào đây để bàn luận đều đang tìm hiểu xem nó tốt hay xấu để khuyên người thân của mình.

acquyphuthinh

Xe buýt
Còn tại sao lại là thời điểm này nhiều người quan tâm đến NLG mà trước đấy vào năm 2020 nó đã hoạt động rồi nhưng ít người biết tới:
- Việt Nam đang trong thời gian chiến đấu với đại dịch Covid. Lợi dụng tâm lý hoang mang lo sợ của nhiều người về vấn đề sức khoẻ (nhiều người mắc bệnh nền gặp khó khăn trong việc khám và điều trị định kì, nhiều ca lây nhiễm trong bệnh viện) nên chúng đánh vào vấn đề sức khoẻ.
- Giãn cách xã hội. Nhiều người ở nhà, các bác trong độ tuổi 40-60 biết sử dụng mạng xã hội trong lúc rảnh rỗi được người này người kia giới thiệu. Những người có bệnh nền thì em ko nói, còn những người tham sức khoẻ, trí tuệ nhưng lại tìm đến cái hội nhóm này để được hồi xuân, giàu có... trong khi có quá nhiều hoạt động lành mạnh không tham gia. (Thời điểm dịch này ko tham gia đc)
- Nó là con sâu mọt, tẩy não người khác về công dụng như thuốc tiên, từ đó các hội nhóm như hội phụ nữ, hội làm thơ, hội này hội kia truyền tai nhau tốt lắm.
Hiện tại thì đúng sai chưa rõ ràng, nhưng em nghĩ nó chờ mẻ cá lớn rồi mới cất lưới thôi. Nên mọi người nên cảnh giác

acquyphuthinh

Xe buýt
Oke Bác,nhưng bác gỡ hộ cái ảnh tôi xuống được không ngại quá =)),Àh mà nhóm NLG 8-9h nào thì tôi ko biết,nhóm tôi nằm vùng thì 10p mỗi ngày thôi @@.Vào xem thì thấy các bác lớn nói chuyện giao lưu với nhau thôi,thực hành năng lượng thì kiểu thiền(tầm 5p) mỗi lần.Còn việc mở lớp học thì tôi k tham gia nên chưa biết.Còn bác nói tôi lạc đề thì vẫn là không nhé.Năng lượng gốc bản thân nó là khoa học,là năng lượng bên trong mỗi người ai cũng có,do các bác tuyên truyền nó sai thôi.Nó là 1 dạng năng lượng tự thân(tên khoa học là năng lượng gốc),(tên kiếm hiệp là nội công).Nên khẳng định lại một lần là năng lượng gốc ko có hại gì nhé,hại hay không là do người tuyên truyền.
Đã gỡ bác ơi. Rất hoan nghênh bác tranh luận, vì đúng sai về nhóm NLG này chưa ngã ngũ. Hiện tại các bác có người thân đang sốt hết cả ruột lên thôi

Nguyên ADN

Xe máy
Đến chán với mấy ông trong đây :)))) Đảm bảo 100% các ông mồm bảo tà giáo hoặc bác bỏ là chưa ông nào tìm hiểu về nó =))) Tôi k theo năng lượng gốc này nhưng tôi là người yêu khoa học,thắc mắc gì thì hỏi tôi nhé.0949301194,Chỉ nhắc các ông 1 điều là mọi thứ trên đời này đều hình thành từ năng lượng và do các hạt năng lượng chuyển động mà tạo thành :D
Ăn nói chắc như đinh đóng côt thế bác. Trong này có mấy người học về vật lý và năng lượng đi giảng dạy cả đấy. Bạn muốn đối thoại năng lượng phải không? Mình thấy bạn hơi ngông, đặc biệt khi nói ở đây không ai hiểu cái gì về cái này. Tôi không phải chuyên gia, nhưng kiến thức cơ bản về năng lượng và lượng tử chắc cũng phần nào tiếp chuyện được với bạn. Tuy nhiên, nhóm này đang nói về NLG và cách hội nhóm này lợi dụng, đánh tráo khái niệm khoa học để lừa mị người ta và chính quyền đang vào cuộc. Bạn vui lòng đọc cho kỹ tất cả các comment. Mình không biết bạn cao siêu đến độ nào, nhưng bạn nên tư duy logic và đi đúng chủ đề nhé.

ngotiteo

Xe điện
Cccm có thông tin gì về mấy hội nhóm này không? Dạo này em thấy khu nhà em các cụ rủ nhau học online món này để chữa bệnh, nghe quảng cáo là miễn phí, hấp thu năng lượng chữa bệnh...như tiên vậy. Mê tín huyễn hoặc quá. Không biết có lừa đảo gì không. Em khuyên ông cụ nhà em đừng tin mà không được.
em đoán là có ;)) nhưng do t rái đất thiếu linh khí và bí kíp nên không còn phù hợp để tu tiên :v. nên không ai tin. có thì ms tin

Huyền Mai 2021

Đi bộ
Cho em hỏi với ah, em có người nhà đang theo học NLG:
  • Môn học này liên quan đến năng lượng, bản thân em thấy năng lượng là có thật. Vậy cho em hỏi NLG có tác dụng thật không?
  • Các cụ nhà em học thì bảo thấy khỏe lên. Không rõ thực hư ntn
  • Em đọc thì thấy bảo lên lớp 3 4 mới có vụ tâm linh là dỡ bỏ bàn thờ gì đó và mê tín dị đoan. Vậy nếu các cụ nhà em chỉ dừng ở lớp 1 2 thì có vấn đề gì không?

cuhaifus

Xe container
  • Môn học này liên quan đến năng lượng, bản thân em thấy năng lượng là có thật. Vậy cho em hỏi NLG có tác dụng thật không?
  • Em đọc thì thấy bảo lên lớp 3 4 mới có vụ tâm linh là dỡ bỏ bàn thờ gì đó và mê tín dị đoan. Vậy nếu các cụ nhà em chỉ dừng ở lớp 1 2 thì có vấn đề gì không?
Ông cụ nhà em xong lớp 3 rồi nhưng cũng chưa thấy nói đến bỏ bàn thờ đâu. em cũng vẫn nghe ngóng vì thấy cụ mất nhiều thời gian vào đó quá, chưa nói đi thuyết trình vận động người khác nữa

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Trong xã hội, những thứ lừa đảo, giả mạo rất nhiều, nếu cách tiếp cận như bạn rất nguy hiểm. Để thử nhé, ta bàn về mấy sàn giao dịch của các thánh đọc lệnh, nữ hoàng thổi nến:
- Các sàn giao dịch liên quan đến tiền, bản thân ai cũng thấy tiền là có thật. Vậy cho hỏi mấy sàn giao dịch đó có lừa đảo không?
- Nhiều người tham gia sàn giầu lên nhanh chóng, họ hàng bạn bè có người cũng kiếm được tiền từ mấy sàn này, không rõ thực hư thế nào.
- Mình đọc thì thấy bảo phải vài tháng các sàn kiểu này mới sập, vậy mình tham gia 1-2 tháng đầu rồi ngừng chơi thì có vấn đề gì không?

Tranha131076

Xe tăng
Nói thật các bác là mấy cái món này em cũng nghiên cứu, đọc sách đông tây, kim cổ khá nhiều. Nói chung là em tin năng lượng này là hiện hữu . Các sách, các trường phái khác nhau gọi tên nó khác nhau như năng lượng vũ trụ, năng lượng gốc, trường sinh học ..................... nhưng về bản chất em cho là một.

Tuy nhiên, cần phải nhìn nhận nó dưới góc độ khoa học vì 1 số nhóm/tổ chức cố tình biến nó thành 1 thứ huyền bí để truyền giáo, lừa đảo (cũng vì vậy mà nhiều người vừa nghe đến nó đã phản ứng thái quá và gọi là lừa đảo). Ông hàng xóm của em khoe khoang, hôm nay buổi tối có ông thầy phát công cho các học viên thông qua điện thoại. Cứ xem live stream là nhận được năng lượng >>>> Hết sức là lừa đảo.

Nói tóm lại, cần nghiên cứu và luyện tập nó 1 cách khoa học thì tốt. Còn mù quáng, bị lừa, bị lợi dụng thì là do ngâu, phải chịu. Mà đã ngâu thì ở đâu cũng bị lừa chứ đâu phải chỉ có món này mới bị lừa?