[Funland] Năng lượng gốc

buituan

Xe tải
chủ đề này đang được PR hay sao ấy nhỉ, em thấy nhiều cụ mới đăng ký chăm chỉ hoạt động thớt này lắm :-?

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

acquyphuthinh

Xe buýt
nhiều khi bóc phốt mà thông tin không chuẩn và có bằng chứng cụ thể cũng là cách để PR đấy cụ nhỉ? đội truyền thông vào thì lắm bài lắm
Chắc cụ đa nghi đấy chứ. Em theo dõi vụ này từ đầu do ng nhà em cũng đang u mê theo. Hầu hết các nick mới đều là người có người thân tham gia lên mạng tìm thông tin search gg ra ngay cái thread ở diễn đàn mình. Mọi người bức xúc lắm cụ ạ mà chưa làm gì đc

dientinh2001

Xe tải
Em thấy bác Nguyên trong các cmt đang nhắc lại quá nhiều cùng một vấn đề. Em không tin vào NLG, nên em cũng tin là các trò gọi là điều âm binh/quỷ xa tăng .v.v. mà bọn NLG làm - như bác Nguyên nhắc đi nhắc lại- chắc chắn chẳng có tác dụng gì và không thể hại người được. Nếu bác Nguyên cũng có niềm tin như em thì bác không nên nêu vấn đề này quá nhiều vì như thế là phản tác dụng. Như em đây sau 3-4 cmt đầu rất ủng hộ bác, nhưng đến bây giờ cũng thấy gợn gợn cái gì đó. Thân.
Em cũng như cụ, không tin được là bọn này có thể làm ảnh hưởng đến sức khỏe của người khác từ xa
Tuy nhiên việc lợi dụng tình yêu thương, niềm tin mà nó diễn giải thì có thể đạt được những thứ khác như kêu gọi để lợi dụng tiền bạc vật chất, điều khiển người khác (do định hướng tâm lý) làm những việc theo ý của chúng nó

thuy0180

Xe đạp
Vừa nói khỏi là cụ bà nhà em không làm gì quá đáng thờ cúng linh tinh thì hôm nay cụ bà vác 13 bông hoa với bài tế bọn nó dạy cho lên ban thờ. Nhà cửa lại lanh tanh bành các bác ạ! 😂

Chỉnh sửa cuối:

CaoCao2727

Đi bộ
Vừa nói khỏi là cụ bà nhà em không thờ cúng gì thì hôm nay cụ bà vác 13 bông hoa với bài tế bọn nó dạy cho lên ban thờ. Nhà cửa lại lanh tanh bành các bác ạ! 😂
Vđề n là chỗ này bác ạ. Mất tiền thì còn kiếm lại, tập k dc sức khỏe thì may ra tinh thần các cụ thoải mái là dc. Nhưng động đến chuyện tâm linh, những ng đã khuất thì k đơn giản chút nào.

Nuisu

Xe hơi
Mời cccm vô
Cựu Đại sứ Anh - Vu Quang Minh đã lên tiếng nhé

HacTien

Xe đạp
Nhà cháu cũng có người học cái này, thanh niên tiên tiến chứ có phải các cụ lớn tuổi gì cho cam. Mà cứ hễ cháu mở miệng ra khuyên bảo hay lựa lời phân tích đừng sa đà thì mới nói được 1 câu đã phải nghe lại 1 bài khuyên ngược lại mình. Cháu đưa thông tin cho đọc thì cứ thấy chỗ nào chê cái là ngay lập tức "họ tìm hiểu không đúng, họ học sai, họ chưa hiểu vấn đề". Thật khổ.

acquyphuthinh

Xe buýt
Nhà cháu cũng có người học cái này, thanh niên tiên tiến chứ có phải các cụ lớn tuổi gì cho cam. Mà cứ hễ cháu mở miệng ra khuyên bảo hay lựa lời phân tích đừng sa đà thì mới nói được 1 câu đã phải nghe lại 1 bài khuyên ngược lại mình. Cháu đưa thông tin cho đọc thì cứ thấy chỗ nào chê cái là ngay lập tức "họ tìm hiểu không đúng, họ học sai, họ chưa hiểu vấn đề". Thật khổ.
Vì bọn kia nó đã rào trước đón sau những người phản đối như mình rồi cụ ạ. Mình vẫn chưa có gì chứng minh được là nó xấu xa. Trước mắt chỉ thấy là nó mất thời gian và mê tín dị đoan quá mức thôi ạ.

cuhaifus

Xe container
Vì bọn kia nó đã rào trước đón sau những người phản đối như mình rồi cụ ạ. Mình vẫn chưa có gì chứng minh được là nó xấu xa. Trước mắt chỉ thấy là nó mất thời gian và mê tín dị đoan quá mức thôi ạ.
Cụ nhà cụ giờ đến lớp mấy rồi ạ

acquyphuthinh

Xe buýt
Cụ nhà cụ giờ đến lớp mấy rồi ạ
Lớp 4 cụ ạ. Đợt này tần suất xem video có vẻ giảm hơn 1 chút cụ ạ. Bắt đầu xuất hiện mấy cái công thức hô thần thành gì đó khá là lạ

cuhaifus

Xe container
Em vừa lên rình xem có truyền cái gi ban đêm ko thì thấy cụ dậy đi bơi rồi, may quá. Còn ngày hôm qua nghỉ ở nhà thì như cực hình, cứ ngồi đâu có người là lại tuyên truyền ngay.

acquyphuthinh

Xe buýt
Bẩm các cụ, rảnh rỗi nằm vùng thì phát hiện ra 1 nhóm mới, cũng là năng lượng nhưng là năng lượng Plasma. Hiện đang tuyên truyền các thông tin sai/chưa được kiểm chứng về việc tiêm vaccine, và đang tuyên truyền ko nên tiêm vaccine.
Hiện tại nhóm này bị facebook vac youtube xoá bài và gắn tag False Information (thông tin sai) rất nhiều nên đã chuyển qua hoạt động trên Telegram (và em vẫn thắc mắc sao những nhóm có dấu hiệu bất chính rất hay sử dụng Telegram)
Cụ nào biết cách báo an ninh mạng giúp em để em cho bọn này già trẻ trai gái lên phường làm việc.

acquyphuthinh

Xe buýt
Thông tin liên tục cập nhật:
- Chú Vũ Quang Minh - Nguyên Thứ trưởng Bộ Ngoại Giao Việt Nam lên tiếng về việc nhóm NLG sử dụng hình ảnh cá nhân trái phép của chú. Và có dấu hiệu cắt ghép, đưa sai thông tin rằng chú tham gia NLG để lợi dụng tuyên truyền việc “chữa bệnh bằng cách truyền năng lượng vũ trụ”
- Mọi việc đang dần được đưa ra ánh sáng, sẽ rõ ai thật ai giả ngay thôi các cụ ạ.

Kim possible

Xe đạp
E đã nói thông tin này vs ng nhà, nhưng vẫn k ăn thua 🤣🤣🤣

haiphan13

Đi bộ
Clip rất dài, mình đã cắt ra một ít, các giấy tờ của bọn này mình giữ rất nhiều. Giờ mong có người hỗ trợ để lên bài chính thống hoặc có group để lấy tư liệu mọi người vào đóng góp.
Bác Nguyên ADN có clip up lên để mọi người có bằng chứng mới khuyên được người nhà bạn bè chứ cứ nói suông ai tin được hả bác ? Mà hình như bác làm ở VTV sao không nhờ làm một bài phóng sự cho ra ngô ra khoai .

HieuNguyen8800

Xe đạp
Hội NLG này nó đã lường trước được những câu hỏi vấn đáp của những người muốn đưa ra ánh sáng rồi các bác ạ. Em có đưa một số chứng cứ xác thực cho những người thân của mình đang theo học cái này xem. Xem xong mọi người còn chất vấn ngược lại mình mới cay =)) Ví dụ em đưa bằng chứng văn bản NLG bị cấm hoạt động ở Việt Nam thì những người theo học họ nói là "Viện tiềm năng con người ở Việt Nam lúc đó muốn cướp công của chú Phúc, chỉ có chú Phúc mới là sứ giả được phái xuống nên những người kia bị mất năng lượng. Họ ghen tị với chú Phúc" =)))) Ôi thật là vãi đạn. Đấy, các bác thấy không, NLG nó đã lường trước những câu hỏi như vậy nên nó cũng soạn ra một loạt câu trả lời khiến người học tin vào NLG rồi.

Hong rose

Xe đạp
Hội NLG này nó đã lường trước được những câu hỏi vấn đáp của những người muốn đưa ra ánh sáng rồi các bác ạ. Em có đưa một số chứng cứ xác thực cho những người thân của mình đang theo học cái này xem. Xem xong mọi người còn chất vấn ngược lại mình mới cay =)) Ví dụ em đưa bằng chứng văn bản NLG bị cấm hoạt động ở Việt Nam thì những người theo học họ nói là "Viện tiềm năng con người ở Việt Nam lúc đó muốn cướp công của chú Phúc, chỉ có chú Phúc mới là sứ giả được phái xuống nên những người kia bị mất năng lượng. Họ ghen tị với chú Phúc" =)))) Ôi thật là vãi đạn. Đấy, các bác thấy không, NLG nó đã lường trước những câu hỏi như vậy nên nó cũng soạn ra một loạt câu trả lời khiến người học tin vào NLG rồi.
Chuẩn Bác ơi, em nói nặng nhẹ các cụ ko nghe. Còn bảo ko thích thì lướt, t chữa t khoẻ thì cmay sướng. Ngta tốt chữa miễn phí cứ báng bổ T_T