Nâng cấp giảm sóc cho Innova và một số xe.

Trinh Quoc Trung

Đi bộ
Cụ sớm thông báo kết quả nhé.
hqua minh đã lắp xong giảm xóc Amada Extreme cho FT nhà mình, Bcao sơ qua ae :

; Lắp xong rồi bắt đầu chạy thử đúng là có khác nhiều thật ( chỉ so sánh với giảm xóc nguyen bản thôi nha ko so sánh với các xe khác ):

- Chạy êm hơn nhiều, ko bị xóc dội lên,đương nhiên êm ái hơn thì sẽ có cảm giác hơi bồng bềnh ko chắc chắn

- Vào cua đỡ nghieng hơn bám tốt, vào ổ gà sâu không có cảm giác gìm rất tốt, chạy nhanh tren đường cao tốc rất ok

- vì mải để ý đội thợ tháo lắp nên quên ko chụp hình lại;mình mua hàng của bác Thành 15 Tây Kết nhưng bác ý ko lắp mà chỉ cho mình gara số 1 Tây Két lắp,bác chủ thì nhiệt tình nhưng cái đội toàn thợ phụ lắp cho mình ngán quá,ốc chặt quá thì họ dùng búa gõ,cle mỏ let, tay công dài cầm đi cầm lại cứ quẹt vào xe lien tục nhìn mà xót;

nhưng ko hiểu sao hãng quảng cáo nâng gầm lên nhưng khi lắp xong mình lại thấy gầm hạ thấp xuống khoảng 4cm,nói tóm lại ae đang chạy FT nên thay khắc phục được bệnh nảy tưng tưng của FT

dapxichlopro

Xe tải
Con ỉn nhà em cũng đang bị chảy dầu đôi thụt trước, các cụ cho em lời khuyên phát nên thay loại theo xe hay amada nhỉ

Trinh Quoc Trung

Đi bộ
Con ỉn nhà em cũng đang bị chảy dầu đôi thụt trước, các cụ cho em lời khuyên phát nên thay loại theo xe hay amada nhỉ
theo mình ỉn cứ thay nguyên bản vì amada có vẻ dành cho các bác FT hoặc các bác giảm xóc đang bị cứng thôi

kstt

Xe tải
Cụ Phong Nguyên I cho hỏi gara cụ ở đâu, em muốn thay cả giảm xóc trước và sau cho suzuki vitara 2005... cụ báo giá giúp em với ah.

ThaiFE

Đi bộ
E muốn thay giảm xóc sau xe Captiva dc ko cụ?

XE DÒ SH

Xe tải
E muốn thay giảm xóc sau xe Captiva dc ko cụ?
cụ thay hàng GM cũng đc mà quan trọng là các cụ lái xe, nếu đi nhiều vào đường sấu với chở quá tải thì gx mới nhanh hỏng thôi

chienls

Xe tải
-Do người đi thôi bác ợ, ở cq em có mấy con Ỉn cứ chạy 1 thời gian là thay giảm xóc nhưng con Ỉn nhà em chạy từ năm 2009 đến giờ mà em chưa thấy nó hỏng cái gì, chỉ có mỗi 1 lần phải đi BH thay bánh xe quả khế trong cái cầu sau (đúng như bác Tạch nói) và 1 lần thay còi thôi.
Cụ ơi biểu hiện phải thay cái bánh xe quả khế ở cầu sau ntn ạ?

Buihieu

Xe tải
Em xin phép chạy km ạ

hanoi24h

Xe tải
Cụ chủ cho xin cái giá nhé, thanks

Minh tần tảo

Xe buýt
Em lôi cái thớt này lên để xin rì-viu của các cụ ỉn AT 2017.

Cụ nào chạy ỉn AT-2017 mà thay bộ giảm sóc này rồi cho anh em xin tí rì-viu xem có đáng đồng tiền bát gạo không để em bon chen nào. Em chạy ỉn G-2017 thấy đuôi nó bồng bềnh quá!!!

NguoiHaloi

Xe máy
Cụ chủ còn hoạt động không ấy nhỉ?

beegees

Xe hơi
Kính các Cụ.

Qua thực tế em thấy xe Innova máy móc cực bền.Dàn gầm có chiếc chạy 35 vạn mới đại tu nhưng chỉ có 4 cây giảm sóc ( trong này em gọi là phuộc nhún ) là hay tèo nhất .Phần lớn do chở đầy tải,đường Việt Nam mình thì hơi bị xấu thêm 4 cây phuộc nhún quá nhỏ.Lò xo nhún đặc biệt đời 2006 quá yếu chỉ có 5 vòng,từ cuối 2009 mới thay đổi làm lò xo cứng hơn được 6 vòng .
Dàn gầm của Innova giống với Hilux Vigo 2WD của Thailand.Mà dòng bán tải này có rất nhiều phuộc offroad dành cho nó.Trong quá trình tìm kiếm em đã mang bộ nhún này về thử nghiệm trên 1 chiếc Innova kinh doanh chạy 35 vạn của ông anh thử :
So sánh bên ngoài :

Nhìn cây nhún Off road với cây nhún chính hiệu theo xe như cha với con.8-}
Còn đây là nhún sau :

Khác cái chụp bụi bằng cao su rất dẻo.Cao su phuộc nhìn trực diện bề ngoài rất chắc chắn và dẻo.Nó gọi là Polythan gì đó ( em hơi dốt tiếng Tây ạ )8-x

Vào xe thì không cần chế độ gì hết :

Cây nhún này được thiết kế 2 chiều chắc chắn.Vì vậy nó không những giảm chấn xuống mà còn giảm lực bung tự do của lò xo đi lên.Chính vì vậy xe qua các gờ sóc êm hơn đặc biệt phần sau xe không bị sàn qua lại.Cảm giác vào cua được chắc hơn.
Thử nghiệm thực tế trên xe cảm giác khác hẳn phuộc chính hiệu về chất lượng sản phẩm.
Hy vọng đây sẻ là cây nhún đáng đồng tiền bát gạo cải thiện chất lượng và độ bền cao hơn hàng theo xe và những cây nhún thông thường khác.Giá cả thì cực kỳ hợp lý.
Cụ còn loại giảm xóc Amada cho In 2008. Ko, giá bao nhiêu cho cả bộ?

daviden

Đi bộ
Kính các Cụ.

Qua thực tế em thấy xe Innova máy móc cực bền.Dàn gầm có chiếc chạy 35 vạn mới đại tu nhưng chỉ có 4 cây giảm sóc ( trong này em gọi là phuộc nhún ) là hay tèo nhất .Phần lớn do chở đầy tải,đường Việt Nam mình thì hơi bị xấu thêm 4 cây phuộc nhún quá nhỏ.Lò xo nhún đặc biệt đời 2006 quá yếu chỉ có 5 vòng,từ cuối 2009 mới thay đổi làm lò xo cứng hơn được 6 vòng .
Dàn gầm của Innova giống với Hilux Vigo 2WD của Thailand.Mà dòng bán tải này có rất nhiều phuộc offroad dành cho nó.Trong quá trình tìm kiếm em đã mang bộ nhún này về thử nghiệm trên 1 chiếc Innova kinh doanh chạy 35 vạn của ông anh thử :
So sánh bên ngoài :

Nhìn cây nhún Off road với cây nhún chính hiệu theo xe như cha với con.8-}
Còn đây là nhún sau :

Khác cái chụp bụi bằng cao su rất dẻo.Cao su phuộc nhìn trực diện bề ngoài rất chắc chắn và dẻo.Nó gọi là Polythan gì đó ( em hơi dốt tiếng Tây ạ )8-x

Vào xe thì không cần chế độ gì hết :

Cây nhún này được thiết kế 2 chiều chắc chắn.Vì vậy nó không những giảm chấn xuống mà còn giảm lực bung tự do của lò xo đi lên.Chính vì vậy xe qua các gờ sóc êm hơn đặc biệt phần sau xe không bị sàn qua lại.Cảm giác vào cua được chắc hơn.
Thử nghiệm thực tế trên xe cảm giác khác hẳn phuộc chính hiệu về chất lượng sản phẩm.
Hy vọng đây sẻ là cây nhún đáng đồng tiền bát gạo cải thiện chất lượng và độ bền cao hơn hàng theo xe và những cây nhún thông thường khác.Giá cả thì cực kỳ hợp lý.
báo giá em bộ này cho innova đi cụ ơi

ngophungkhanh

Xe đạp
hqua minh đã lắp xong giảm xóc Amada Extreme cho FT nhà mình, Bcao sơ qua ae :

; Lắp xong rồi bắt đầu chạy thử đúng là có khác nhiều thật ( chỉ so sánh với giảm xóc nguyen bản thôi nha ko so sánh với các xe khác ):

- Chạy êm hơn nhiều, ko bị xóc dội lên,đương nhiên êm ái hơn thì sẽ có cảm giác hơi bồng bềnh ko chắc chắn

- Vào cua đỡ nghieng hơn bám tốt, vào ổ gà sâu không có cảm giác gìm rất tốt, chạy nhanh tren đường cao tốc rất ok

- vì mải để ý đội thợ tháo lắp nên quên ko chụp hình lại;mình mua hàng của bác Thành 15 Tây Kết nhưng bác ý ko lắp mà chỉ cho mình gara số 1 Tây Két lắp,bác chủ thì nhiệt tình nhưng cái đội toàn thợ phụ lắp cho mình ngán quá,ốc chặt quá thì họ dùng búa gõ,cle mỏ let, tay công dài cầm đi cầm lại cứ quẹt vào xe lien tục nhìn mà xót;

nhưng ko hiểu sao hãng quảng cáo nâng gầm lên nhưng khi lắp xong mình lại thấy gầm hạ thấp xuống khoảng 4cm,nói tóm lại ae đang chạy FT nên thay khắc phục được bệnh nảy tưng tưng của FT
Các bác quan tâm về chủ đề xe innova có thể tham khảo bài viết này nhé!
https://www.otofun.net/threads/xe-innova-thay-bao-nhieu-lit-nhot-bang-dung-tich-dinh-muc-thay-nhot-moi-nhat-2023.1866194/