Nâng cấp giảm sóc cho Innova và một số xe.

captivaltz

Xe điện
Kính các Cụ.

Qua thực tế em thấy xe Innova máy móc cực bền.Dàn gầm có chiếc chạy 35 vạn mới đại tu nhưng chỉ có 4 cây giảm sóc ( trong này em gọi là phuộc nhún ) là hay tèo nhất .Phần lớn do chở đầy tải,đường Việt Nam mình thì hơi bị xấu thêm 4 cây phuộc nhún quá nhỏ.Lò xo nhún đặc biệt đời 2006 quá yếu chỉ có 5 vòng,từ cuối 2009 mới thay đổi làm lò xo cứng hơn được 6 vòng .
Dàn gầm của Innova giống với Hilux Vigo 2WD của Thailand.Mà dòng bán tải này có rất nhiều phuộc offroad dành cho nó.Trong quá trình tìm kiếm em đã mang bộ nhún này về thử nghiệm trên 1 chiếc Innova kinh doanh chạy 35 vạn của ông anh thử :
So sánh bên ngoài :

Nhìn cây nhún Off road với cây nhún chính hiệu theo xe như cha với con.8-}
Còn đây là nhún sau :

Khác cái chụp bụi bằng cao su rất dẻo.Cao su phuộc nhìn trực diện bề ngoài rất chắc chắn và dẻo.Nó gọi là Polythan gì đó ( em hơi dốt tiếng Tây ạ )8-x

Vào xe thì không cần chế độ gì hết :

Cây nhún này được thiết kế 2 chiều chắc chắn.Vì vậy nó không những giảm chấn xuống mà còn giảm lực bung tự do của lò xo đi lên.Chính vì vậy xe qua các gờ sóc êm hơn đặc biệt phần sau xe không bị sàn qua lại.Cảm giác vào cua được chắc hơn.
Thử nghiệm thực tế trên xe cảm giác khác hẳn phuộc chính hiệu về chất lượng sản phẩm.
Hy vọng đây sẻ là cây nhún đáng đồng tiền bát gạo cải thiện chất lượng và độ bền cao hơn hàng theo xe và những cây nhún thông thường khác.Giá cả thì cực kỳ hợp lý.
Em quan tâm đến giảm sóc trước của xe Chervolet captiva loại độ, hàng này bác chủ có không? Rổ giá thế nào ???

Cảm ơn bác

Pitt

Xe điện
Ỉn vốn dĩ đã bồng bềnh, chứng tỏ lò xo và thụt khá tốt. Có điều thụt dầu nên khả năng chống xốc kém. Nếu thay thì nên thay cả 4 cây thì mới có hiệu quả rõ rệt các cụ ạ

tuankeuqn

Xe hơi
Em cũng đang theo dõi vụ này!

thanhlam710

Xe tải
Kính các Cụ.

Qua thực tế em thấy xe Innova máy móc cực bền.Dàn gầm có chiếc chạy 35 vạn mới đại tu nhưng chỉ có 4 cây giảm sóc ( trong này em gọi là phuộc nhún ) là hay tèo nhất .Phần lớn do chở đầy tải,đường Việt Nam mình thì hơi bị xấu thêm 4 cây phuộc nhún quá nhỏ.Lò xo nhún đặc biệt đời 2006 quá yếu chỉ có 5 vòng,từ cuối 2009 mới thay đổi làm lò xo cứng hơn được 6 vòng .
Dàn gầm của Innova giống với Hilux Vigo 2WD của Thailand.Mà dòng bán tải này có rất nhiều phuộc offroad dành cho nó.Trong quá trình tìm kiếm em đã mang bộ nhún này về thử nghiệm trên 1 chiếc Innova kinh doanh chạy 35 vạn của ông anh thử :
So sánh bên ngoài :

Nhìn cây nhún Off road với cây nhún chính hiệu theo xe như cha với con.8-}
Còn đây là nhún sau :

Khác cái chụp bụi bằng cao su rất dẻo.Cao su phuộc nhìn trực diện bề ngoài rất chắc chắn và dẻo.Nó gọi là Polythan gì đó ( em hơi dốt tiếng Tây ạ )8-x

Vào xe thì không cần chế độ gì hết :

Cây nhún này được thiết kế 2 chiều chắc chắn.Vì vậy nó không những giảm chấn xuống mà còn giảm lực bung tự do của lò xo đi lên.Chính vì vậy xe qua các gờ sóc êm hơn đặc biệt phần sau xe không bị sàn qua lại.Cảm giác vào cua được chắc hơn.
Thử nghiệm thực tế trên xe cảm giác khác hẳn phuộc chính hiệu về chất lượng sản phẩm.
Hy vọng đây sẻ là cây nhún đáng đồng tiền bát gạo cải thiện chất lượng và độ bền cao hơn hàng theo xe và những cây nhún thông thường khác.Giá cả thì cực kỳ hợp lý.
Xin cụ cái giá vào inbox

supporter

Xe điện
Đúng là Innova dùng chung phuộc trước với Hilux nhưng phuộc sau thì khác hoàn toàn.
Còn một lựa chọn nữa cho các cụ chạy Innova là phuộc của Sachs, chạy ổn hơn phuộc theo xe nhiều.

ongdia009

Xe buýt
Website
www.facebook.com
ủa cái này lắp cho Fortuner được ko cụ, em thấy chạy nó cứ tưng bần bật

Trinh Quoc Trung

Đi bộ
Ngày mai mình qua 15 Tây Kết lắp bộ amada extrem cho FT, 1 tuàn sau sẽ có kết quả cho ae nha

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Tiếc tiền chứ sao :(( Mua rồi thấy ngon nhưng vẫn tiếc :((
Mịa, suốt ngày chỉ thấy kêu. Giàu để làm gì, cũng chỉ "cả đời kiếm tiền nuôi vợ mình và vợ hai thằng khác" thôi!!!! ;)) ;))

SPL

Xe container
Mịa, suốt ngày chỉ thấy kêu. Giàu để làm gì, cũng chỉ "cả đời kiếm tiền nuôi vợ mình và vợ hai thằng khác" thôi!!!! ;)) ;))
Chắc gì mụ đã được nuôi vợ thằng khác, về soi lại ADN đi nhá :))

SPL

Xe container
Khổ, cứ từ nhà mình lại nghĩ sang nhà khác là sao? ;))
Nhà có thằng ku mới lo chứ có hĩm thì chả cần, cứ bức xúc vụ trai gái làm gì thế, sao cứ phải xoắn vậy, chả có nhẽ :D