[Thảo luận] Nạn trộm gương - Chia buồn với bác Mẹc 30T - 9048

Iron man

Xe tăng
Bài này hot quá cụ chủ ơi ........... (b)
GLK 4MATIC ......... không biết bi nhiêu 1 bên đây :^)

analysis

Xe máy
Cướp gương ăn thua gì. Bây giờ chuẩn là tháo 4 bánh.

iducga

Xe tải
Sắp tới các cụ đang chạy 4 bánh trên đường, bọn "trộm" sẽ đi 3 xe 2 bánh, chặn 2 bên cửa, các cụ không mở cửa ra được, 1 cái chặn đầu. Tiếp theo nó vặt 2 củ gương, cậy hết logo, kích lên và vặn 4 cái bánh.
Cuối cùng là nó chửi vọng lại: Đi mua bảo hiểm mất cắp bộ phận đi, nó lại còn rút phóng ra vẫy chào các cụ nữa.
Người dân rất bất bình nhưng hễ cứ lao vào là nó giơ phóng, vén tay đầy vết trích, miệng chửi bới om xòm.

tungcalo

Xe điện
Bài này hot quá cụ chủ ơi ........... (b)
GLK 4MATIC ......... không biết bi nhiêu 1 bên đây :^)
Em nghĩ chắc cũng không có giá rẻ đâu, vào hãng chắc tầm trên 1000$.
Thôi, nhưng kệ. Nhờ có vụ này trưa nay em có dịp oánh chén cùng cụ HDC một bữa ra trò :21:

redarcher

Xe buýt
***, mấy ông tổ dân phố mặc đồng phục màu xanh đen, chễm chệ kê ghế ngồi trên xe xxx đi lòng vòng các phố chỉ dọn ao bèo các bả buôn thúng bán mẹt, trà đá, bún đậu phụ vỉa hè... và ... làm tiền thôi. Những vụ này càng ngày càng táo tợn giữa ban ngày thì mấy ông kia đang ngồi nhậu bằng tiền làm tiền của dân rồi cũng nên. :102:

SHD

Xe điện
Củ đậu bay không được vì có thể nhầm sang dân lành hoặc lại tương vào xe của mình.

Trường hợp này phải dùng đòn gánh hoặc gậy dài khoảng 2m và to bằng cổ tay. Cứ nhằm ống đồng vụt ngang thì có mà đỡ được đằng trời, bất chấp cả kiếm luôn.
Phang trúng, nó mà bị gẫy chân, không cẩn thận lại bị xxx truy tố tội cố ý gây thương tích đó...kek kek :)):))

SHD

Xe điện
Em nghĩ chắc cũng không có giá rẻ đâu, vào hãng chắc tầm trên 1000$.
Thôi, nhưng kệ. Nhờ có vụ này trưa nay em có dịp oánh chén cùng cụ HDC một bữa ra trò :21:
GLK bên lái 25 củ cụ ạ(có cả chống chói nữa)

cv106

Xe hơi
***, chả phải tay ông:mad::mad::mad::mad:

vad1001

Xe tải
Tháng củ mật tỷ lệ trộm cướp gấp 3-400 lần các tháng bình thường, các cụ hãy cẩn thận ạ.

Website
www.geotextile.com.vn
Các cụ có vợ 2 ở Hà Nội khổ nhỉ, lo chỗ để xe, bị bẻ gương, bị ăn vạ v.v.
Cụ này chắc ở Sì gòng. Dân tình trong đó bắt cướp với bắt lái xe gây tai nạn hơn hẳn ngoài này. Ngoài này dân tình chỉ đứng xem tắc đường thôi, vì sợ.
Quả gương này chắc phải tầm 30 triệu, tháng đôi lần như thế này thì:77:

Đậu đại ka

Xe buýt
Ném chuột vỡ lọ quý, thôi ra chợ chuộc lại cho lành.
Ra chợ chuộc lần sau lại mất thôi cụ ợ. Tất cả cố gắng không mua đồ ăn cắp, chịu khó thêm tiền mua đồ hãng, ra chợ chuộc quá bằng mình trực tiếp nuôi nó.

crazyfanBentley

Xe tải
Xã hội Việt Nam loạn mất rồi, đây là đặc sản chỉ Việt Nam mới có, ước gì có củ đậu tương ngay giữa mẹt thì mười cái phóng lợn cũng quỳ xuống mà lạy. Chia bùn với bác chủ xe

duongthu1006

Xe hơi
nỗi khổ của các cụ đi xe xịn đây ợ, nhà em con matiz ghẻ, vứt cả ngày ngoài đường chẳng ma nào vặt gương cả

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sắp tới các cụ đang chạy 4 bánh trên đường, bọn "trộm" sẽ đi 3 xe 2 bánh, chặn 2 bên cửa, các cụ không mở cửa ra được, 1 cái chặn đầu. Tiếp theo nó vặt 2 củ gương, cậy hết logo, kích lên và vặn 4 cái bánh.
Cuối cùng là nó chửi vọng lại: Đi mua bảo hiểm mất cắp bộ phận đi, nó lại còn rút phóng ra vẫy chào các cụ nữa.
Người dân rất bất bình nhưng hễ cứ lao vào là nó giơ phóng, vén tay đầy vết trích, miệng chửi bới om xòm.
Nếu đến mức này thì em nghĩ chủ xe mỗi ng lại biết tự trang bị cho mình khẩu súng rồi :21: và lúc ấy ko luật gì nữa động vào xe bắn luôn :))

PHC

Xe buýt
nỗi khổ của các cụ đi xe xịn đây ợ, nhà em con matiz ghẻ, vứt cả ngày ngoài đường chẳng ma nào vặt gương cả
Matiz nhà cụ hay vứt ở đâu để bữa nào nhà cháu qua xin cặp gương? (y)

ivannnn

Xe tải
Em chỉ có 1 kinh nghiệm nhỏ là cái dây thắt lưng ý ạ, các cụ vừa đuổi vừa tuột thắt lưng dễ dàng, vụt với ở tầm xa, trộm có cầm phóng cũng thoải mái để các cụ té sau khi vụt. em hết ạ:6:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Vâng, đọc cái bài này của cụ thấy cũng bức xúc chẳng kém. Nhớ dạo nào, bảo hiểm Liberty áp dụng cái hay ở trời Tây là khắc biển số xe lên gương đem về VN làm. Đó là cái hay nhưng thiếu cơ chế đồng bộ của xxx thì nhỡn tiều là không phát huy tác dụng.
Thực tế và cả lý thuyết thì không phải là không làm được, nhưng em cũng ** hiểu sao mấy ông xxx vẫn còn làm ngơ. Hay đấy là biện pháp hạn chế gia tăng phương tiện các cụ nhỉ?:^)
Nhà em Osin mà láo là em cho về quê luôn. Nhưng xã hội mình gặp mấy ông đầy tớ này :77::77::77:

nghĩ đi nghĩ lại thì thấy là thà chúng nó bẻ gương còn hơn là không bẻ được gương chúng nó đi giật dây chuyền, hay dí dao cướp thì lại toi đến tính mạng người khác :102:
hồm rồi em cũng bị vặt hết đôi gương, đôi cần gạt mưa. ban đầu thấy tức lắm, nhưng nghĩ sâu sa thì thôi, của đi thay người. chúng nó không lấy được của mình thì chắc chắn sẽ phải lấy 1 cái gì đó của ai đó để mà sống, vậy nếu chúng nó đói quá làm liều chặn xe máy, hay cầm gậy ngáng xe để cướp thì nguy hiểm hơn nhiều:^)
và em nghĩ là mình mất nhưng tránh họa cho người khác không bị sao là vui rồi. và lấy đó làm niềm an ủi.

nhưng mà nếu bắt quả tang chúng nó thì em cho chúng nó đi gặp tổ tiên luôn :mad:

Đậu đại ka

Xe buýt
nghĩ đi nghĩ lại thì thấy là thà chúng nó bẻ gương còn hơn là không bẻ được gương chúng nó đi giật dây chuyền, hay dí dao cướp thì lại toi đến tính mạng người khác :102:
hồm rồi em cũng bị vặt hết đôi gương, đôi cần gạt mưa. ban đầu thấy tức lắm, nhưng nghĩ sâu sa thì thôi, của đi thay người. chúng nó không lấy được của mình thì chắc chắn sẽ phải lấy 1 cái gì đó của ai đó để mà sống, vậy nếu chúng nó đói quá làm liều chặn xe máy, hay cầm gậy ngáng xe để cướp thì nguy hiểm hơn nhiều:^)
và em nghĩ là mình mất nhưng tránh họa cho người khác không bị sao là vui rồi. và lấy đó làm niềm an ủi.

nhưng mà nếu bắt quả tang chúng nó thì em cho chúng nó đi gặp tổ tiên luôn :mad:
Cụ suy nghĩ thế thì cháu :77::77::77: cụ ợ. Cám ơn đôi gương, đôi gạt mưa của cụ, mà trước hết cám ơn cụ, nhờ cụ mà có người không bị chặn xe, cướp... Nhưng cụ nghĩ lại đi ợ, cứ thế này sau xã hội loạn, người ngay sợ kẻ gian. Đôi gương nó không đủ cho chúng nó nữa, nó cầm phóng huơ huơ trước mặt bắt cụ đưa chìa khóa xe hay nộp cho bọn nó 100 củ, mọi người ở đường đứng nhìn (vì đã quá quen từ nạn trộm gương) thì cụ tính sao ợ ? Cháu xin :77::77::77: cụ lần nữa ợ.