[Thảo luận] Nạn trộm gương - Chia buồn với bác Mẹc 30T - 9048

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bọn nghiện liều lĩnh lắm. Xin chia buồn bác Chủ xe !

Dunga

Xe buýt
Ném củ đậu xong thì có nghĩa lúc đó trong tay mình sẽ không còn gì nữa. Trúng thì cũng chưa chắc nó đã lăn ra ngay, còn trượt thì một là vào người khác hoặc tài sản lân cận và lúc đó nó cầm dao lao lại mình thì kể ra cũng nan giải. Với người đã kinh qua hai cuộc kháng chiến hoặc có tí nghệ thì ok chứ đúng là toàn dân thường thì nhìn thấy dao không phải ai cũng đủ bản lĩnh để hành động tiếp đâu ạ.
Vấn đề là các nhà chức trách phải vào cuộc đi thôi, chứ thế này thì em cảm thấy mình như đang sống giữa thời Xuân thu- Chiến quốc!:'(

belancer

Xe buýt
Khổ quá, gương bên tài hình như là 30 củ đấy, mà cụ này cũng không làm BH chi cả, hay là có Liberty lo rồi.
Em nghe nói là ở HN trộm gương nó là 1 nghề chuyên nghiệp rồi, không phải mấy thằng nghiện ngập gì đâu, mà chúng nó tổ chức rất chuyên nghiệp và liều lĩnh. Lạ 1 cái là vấn nạn ngày càng phổ biến này lại bị CAHN bỏ ngoài tai, coi đó là cái nhức nhối riêng của một bộ phận "bọn nhà giàu" sống chết mắc bay :102:

Tien_TCFC

Xe điện
Láo vãi :mad::mad::mad::mad::mad:

ModKing

Xe tải
Bọn trộm cắp bây giờ, đúng là quá liều lĩnh và manh động:mad::mad:

Mr Nguyên-Anh

Xe tải
nó rút hàng nóng ra... mấy chú bắt trộm cờ.. him bằng cái phích cũng không dám vào. chết thật giữa ban ngày ban mặt!:102:

chuột 74

Xe điện
e nghe nói dòng xe hạng sang này phải mua gương chính hãng hoặc mua đúng chiếc gương của mình và vào hãng chạy lại phần mềm thì mới hoạt động được có phải không các bác.?*-)

Goodmorning

Xe buýt
Rõ chán, cứ cái đà này chắc VOV phải kêu gọi mỗi gia đình, mỗi công sở nên ... sẵn sàng một ống tuýp, một cái xẻng hoặc một cái xà beng:^) Họp tổ dân phố nên thống nhất mỗi khi có trộm cướp đề nghị bà con mỗi người xông ra nhớ mang theo đồ nghề và giao chỉ tiêu mỗi người ... một phát:69: Em đảm bảo tình hình trộm cắp sẽ giảm hẳn:^) Khốn nạn thật, thằng đi làm cày cuốc tích cóp được cái xe mà suốt ngày nơm nớp lo bị thằng khác nó bẻ, nó vặt của mình:102::mad: Mà trước hết đề nghị anh em từ mai mỗi người thòng một cái cable to vào xem chúng nó đem gì đi bẻ, ... chúng nó :102::mad:

HDC

Xe buýt
Bọn này liều thật, mới hôm kia tại D11 Nguyễn Phong Sắc (kéo dài) bọn nó vừa trộm 2 củ gương 1 em Mẹc, 1 em Cam, hôm nay đã quay lại.
Em Mẹc kia là của ông bạn em, để xe ở đó mấy anh em đi có tí việc, lúc về thì đúng lúc nó vừa bẻ xong, đuổi theo đek kịp :102:

Dzi Etch I

Xe buýt

Rivervt

Xe máy
Đọc xong tức lộn ruột :mad::mad:. Loạn hết rôi :mad::mad:. Neu XXX không xử lý có lẽ mấy bữa nữa bọn [ hó dám xông vào nhà cướp luôn chứ không chỉ bẻ tai ngoài phố đâu :102::102::77::^)

xedieu

Xe cút kít
Mạ chúng nó, cay thật. XH kiểu gì thế nhỉ? :102: Gần chỗ em lắm...

Prius

Xe buýt
cụ cho cháu hỏi cái đỏ đỏ kia là cái gì ạ. Cháu chả hiểu :^)
Ý cụ nói là cái túi đỏ treo trong xe dưới gương chiếu hậu chứ gì? Đó là túi Cafe Mai cụ ạ! để khử mùi trong xe. Giá 50k ở Lê Văn Hưu

tungcalo

Xe điện
Bọn này liều thật, mới hôm kia tại D11 Nguyễn Phong Sắc (kéo dài) bọn nó vừa trộm 2 củ gương 1 em Mẹc, 1 em Cam, hôm nay đã quay lại.
Em Mẹc kia là của ông bạn em, để xe ở đó mấy anh em đi có tí việc, lúc về thì đúng lúc nó vừa bẻ xong, đuổi theo đek kịp :102:
Đúng rồi cụ. VP em ở D11/ D6 đây. Có phải cụ và những người bạn đi cái SF đó đúng không ạ? Sáng mai cụ có rảnh em mời cụ ly CF vậy.:)

PHC

Xe buýt
Chuyện mới xảy ra cách đây vài phút đồng hồ khi em đang ngồi trà đá vỉa hè gần cơ quan (đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài) thì bỗng nghe thấy tiếng hét rất to, và một đám thanh niên khoảng 5- 6 người chạy huỳnh huỵch qua đường định bắt 1 thằng đang bẻ trộm gương ô tô.
Thằng ăn trộm khi thấy đám người đang đuổi nó thì rất bình tĩnh gồng người bẻ gẫy hẳn cái gương. Khi đám người còn cách nó khoảng 2m thì nó rút trong người ra cái phóng lợn huơ huơ. Đám người sững lại. Nhân cơ hội đó nó nhảy lên xe đồng bọn chờ sẵn, tẩu thoát về phía đường Cầu Giấy.
Ném củ đậu xong thì có nghĩa lúc đó trong tay mình sẽ không còn gì nữa. Trúng thì cũng chưa chắc nó đã lăn ra ngay, còn trượt thì một là vào người khác hoặc tài sản lân cận và lúc đó nó cầm dao lao lại mình thì kể ra cũng nan giải. Với người đã kinh qua hai cuộc kháng chiến hoặc có tí nghệ thì ok chứ đúng là toàn dân thường thì nhìn thấy dao không phải ai cũng đủ bản lĩnh để hành động tiếp đâu ạ.
Vấn đề là các nhà chức trách phải vào cuộc đi thôi, chứ thế này thì em cảm thấy mình như đang sống giữa thời Xuân thu- Chiến quốc!:'(
Dồi ôi, cụ lo xa vãi, chưa ném đã lo mình ném xong thì trong tay ko còn gì nữa. Có phải chỉ có 1 người đuổi đâu, nếu là 1 người thì nhà cháu cũng :77: nhưng đằng này 5-6 người đuổi cơ mà. Cho dù có ném trượt, bố bảo nó cũng chẳng dám xô vào, còn giả sử nó dám vào thì cụ có chân không mà không biết chạy? Với lại khoảng cách 2m như cụ chủ thớt kể thì để nó nhảy lên xe máy rồi tương, khó tương trượt thủ nó lắm, cháu thề.

nó rút hàng nóng ra... mấy chú bắt trộm cờ.. him bằng cái phích cũng không dám vào. chết thật giữa ban ngày ban mặt!:102:
Nó cầm súng thì ngại thật, nhưng 1 thằng cầm phóng lợn mà cũng dọa được 5-6 ông, trong khi trên đường đầy đồ đạc. Nghe cụ nói xong, nhà cháu hình dung ra chuyện thế này: 10 ông hạ quyết tâm bắt thằng cướp, nhưng trong đầu ông nào cũng nghĩ cờ him mình chưa to bằng cái phích, mình vưỡn sợ, chết thật giữa ban ngày ban mặt. Đến lúc hô xung phong thì ôi thôi 10 ông chạy 10 ngả khác nhau nên thằng cướp nó cũng chẳng cần dùng hàng nóng nữa, đuổi theo đá mỗi ông cái vào đít rồi thong thả quay lại lấy thứ gì nó thích. Xã hội nếu toàn người như cụ thì nạn đạo tặc sắp sửa hưng thịnh rồi đấy.

tungcalo

Xe điện
Cụ không để ý thôi, ngay trên bậc thềm sau xe là một đống gạch đấy.
Không kịp được cụ ợ. Vì mấy anh em đuổi từ phía em đứng chụp ảnh, nên nhảy vào đó lấy được gạch thì nó đã chạy mất lâu rồi ạ

OKLEY

Xe buýt
Qua nay chet money roi bon nay cho that.(b)

lexus_bk

Xe điện
Đúng là không nên đi xe Mer các cụ nhỉ?! cứ bảo nhiều tiền mới chọn xe Mer nhưng gương mà không canh giữ mỗi tháng nó bẻ cho vài lần thì có mà :77:
Theo em các hãng xe phải hạ giá thành gương xuống, như mấy chiếc xe Hàn, HYUNDAI-KIA gương xịn rẻ như cho, chỉ vài triệu là có cái gương Full: điện, gập, sấy -> bố thằng nào rỗi hơi đi vặt :6: