[Funland] Năm vừa rồi gia đình CCCM kinh doanh gì và lãi bao nhiêu?

dig31

Xe buýt
Cộng tháng đắt,tháng ế chia đều cũng khoảng đó.
Thế lại hỏi khí không phải là có tới chục hay trăm thằng lính của cụ có thu nhập 200 như cụ bảo không ạ?
Thêm nữa là tổng lính của cụ bao nhiêu người để em thử tính xem nó chiếm bao nhiêu phần trăm nữa

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đang nói 200 chứ nói gì 100 đâu cụ? Và những người đạt 200 vừa ít lại vừa là lãnh đạo cấp cao mất rồi, đâu còn là chỉ đi làm thuê bình thường nữa
Đến CEO cũng có thể là người ngoài thuê về làm mà cụ.
Còn người làm thuê ở VN này lương 200tr là có cụ ạ, nhất là trong ngành IT vì ngành này lương bình quân ở các vị trí bt cũng đã cao hơn mặt bằng chung rồi.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com

X5 nhatrang

Xe tăng
Thế lại hỏi khí không phải là có tới chục hay trăm thằng lính của cụ có thu nhập 200 như cụ bảo không ạ?
Thêm nữa là tổng lính của cụ bao nhiêu người để em thử tính xem nó chiếm bao nhiêu phần trăm nữa
Mình nói về việc người làm công ăn lương đạt được 200tr(còn hơn nữa) là quản lí chứ ko phải nhân viên các bộ phận, còn nếu có chục hay trăm thằng lính thu nhập 200 củ hàng tháng thì cỡ đại gia cũng sớm ra nhập Cái bang thôi.:-o

datinh

Xe container
Bài bẩn này trước nhiều tay cho thuê nhà áp dụng, nhưng sau khi đổi chủ đc thời gian là tèo.
có nhà nó cho thuê ch . bán quà sn. gấu chó các thứ. sau nó hất đi, tự làm. vẫn kiếm tốt nhưng về gia đình thì nghe chừng không ổn.

datinh

Xe container
Thế cụ chưa đủ tuổi sống qua thời chứng 2007 rồi
Qua 1 đêm nhân viên FPT thành tỷ phú hết
Nhiều bạn em sau khi thành tỷ phủ nghỉ hết FPT
Giờ vẫn đại gia ở đâu đó :D
Loại có tiền cũng mất hút, loại ko có tiền cũng mất hút
Loại làng nhàng vẫn họp lớp đều :D
cú đấy choáng. có tay làm hẳn căn biệt thự chứ không phải căn nhà nữa. nhưng vẫn đi làm. không biết còn đi họp lớp lữa không. :D

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
cú đấy choáng. có tay làm hẳn căn biệt thự chứ không phải căn nhà nữa. nhưng vẫn đi làm. không biết còn đi họp lớp lữa không. :D
Có mấy tay lặn luôn vào SG xong đổi hẳn 2 nóc nhà cơ cụ ah :D
Biệt thự là cái gì

The Fishman

Xe tải
Có ý tưởng khởi nghiệp tầm 300tr. Ở OF mình có cụ mợ nào làm món này chưa ạ?

TIỆM GIẶT LÀ
  • Chọn khu vực gần khu công nghiệp, trường học, gần chung cư. Chi phí mặt bằng tầm 10tr.
  • Nhân công: thuê 1 người bao ăn ở tầm 9-10tr
  • Tiền điện nước, nước giặt: 5-6tr
  • Chi phí máy móc đầu tư, setup: 100-120tr.

mr teppi

Xe buýt
Cứ ai hỏi kinh tế năm vừa rồi thế nào? Là em lại nuốt lệ vào tim… nhìn mấy bạn đánh giầy, bán dạo em thấy mủi lòng… Ây…zaaaa

Marble Trans

Xe tăng
Ứng dung mà lương cao có cái hay của nó. Làm chủ làm kinh doanh có cái áp lực của nó. Em vừa ra ngoài đi Bộ đã thấy mấy em vp gọi điện chị ơi có mấy anh CA đội giao thông số ..,gặp chị. Gặp qua điện thoại anh bẩu anh đến phổ biến nội quy an toàn ..... mình nghĩ bảo gớm Tết đến các anh mẫn cán đột biến thế.
Làm thuê lương cao tầm 50-100 tr/ th như ở chỗ em là rất áp lực, đóng góp nhiều vào thành tích của cty. Chứ không ung dung, an nhàn gì cả.

formen

Xe lăn
Lãi tình cảm.
.
.
.
.
.
.

CaptainMT

Xe buýt
Nhà cháu năm rồi cũng khởi nghiệp ck, lãi lờ k đáng bao nhiêu vì vốn nhỏ. Suốt cả năm cháu úp bô lên các a ấy, xong các a ấy lại úp lại cháu. Hai bên tình cảm đong đầy và rất là vui. Các a lái hứa là năm nay còn vui hơn nữa, nên cháu double luôn nav lên. :P

tự_lực

Xe buýt
Năm rồi nhà cháu khởi nghiệp với mảng mở trung tâm trẻ tự kỷ. Vốn nhỏ, mọi thứ đều nhỏ, mỗi cái tâm không nhỏ. Có phụ huynh còn đang nợ đâu đó30 triệu (k biết họ có trả không). Một năm quay cuồng từ chất lượng giáo viên, chất lượng bữa ăn đến sự tiến bộ con trẻ. Phụ huynh đến rồi đi, đi rồi lại quay lại... Nói chung tối mắt tối mũi, 2 vợ chồng không có chống lưng, k thiên về kinh doanh nên lợi nhuận chắc k đáng kể. Được cái vợ vui.

Dxttb

Xe tải
Có ý tưởng khởi nghiệp tầm 300tr. Ở OF mình có cụ mợ nào làm món này chưa ạ?

TIỆM GIẶT LÀ
  • Chọn khu vực gần khu công nghiệp, trường học, gần chung cư. Chi phí mặt bằng tầm 10tr.
  • Nhân công: thuê 1 người bao ăn ở tầm 9-10tr
  • Tiền điện nước, nước giặt: 5-6tr
  • Chi phí máy móc đầu tư, setup: 100-120tr.
Món này ở quận trung tâm, đông người lao động, sinh viên thuê trọ làm khá ổn, vấn đề ở chỗ phải tìm được nơi có nhiều người ko có máy giặt, chỗ thuê trọ chật trội ko có chỗ phơi quần áo. Như ngõ nhà m, ngõ tương đương vị trí 2, có nhiều ngách vị trí 3 và hẻm vị trí 4, một ngõ hội đủ các tiêu chí trên, tính sơ sơ thì...có khoảng 20 tiệm tạp hoá lớn nhỏ, 15 tiệm gội đầu nail mi, 10 tiệm thuốc, 8 tiệm giặt là..
Mà e nói thật, cụ lên đây hỏi dò thì chả ai biết đâu, cũng nghe ông anh bà chị thằng bạn.. nói thôi.
Muốn làm nghề gì, ko biết thì giả ngu giả nghèo xin làm nhân viên mà học nghề. Muốn làm nghề đồng nát, nghề giặt là, nghề hàng ăn... Thì tới tiệm nào đông khách, xin vào làm nhân viên mà học nghề học việc.. xem họ đầu ra đầu vào, mối lái ra sao.. những kinh nghiệm thực tế như vậy sẽ đổi được rất nhiều "máu" khi làm chủ.

Chỉnh sửa cuối:

The Fishman

Xe tải
Món này ở quận trung tâm, đông người lao động, sinh viên thuê trọ làm khá ổn, vấn đề ở chỗ phải tìm được nơi có nhiều người ko có máy giặt, chỗ thuê trọ chật trội ko có chỗ phơi quần áo. Như ngõ nhà m, ngõ tương đương vị trí 2, có nhiều ngách vị trí 3 và hẻm vị trí 4, một ngõ hội đủ các tiêu chí trên, tính sơ sơ thì...có khoảng 20 tiệm tạp hoá lớn nhỏ, 15 tiệm gội đầu nail mi, 10 tiệm thuốc, 8 tiệm giặt là..
Mà e nói thật, cụ lên đây hỏi dò thì chả ai biết đâu, cũng nghe ông anh bà chị thằng bạn.. nói thôi.
Muốn làm nghề gì, ko biết thì giả ngu giả nghèo xin làm nhân viên mà học nghề. Muốn làm nghề đồng nát, nghề giặt là, nghề hàng ăn... Thì tới tiệm nào đông khách, xin vào làm nhân viên mà học nghề học việc.. xem họ đầu ra đầu vào, mối lái ra sao.. những kinh nghiệm thực tế như vậy sẽ đổi được rất nhiều "máu" khi làm chủ.
Cảm ơn cụ đã góp ý rất chân tình ạ.

Marble Trans

Xe tăng
Năm rồi nhà cháu khởi nghiệp với mảng mở trung tâm trẻ tự kỷ. Vốn nhỏ, mọi thứ đều nhỏ, mỗi cái tâm không nhỏ. Có phụ huynh còn đang nợ đâu đó30 triệu (k biết họ có trả không). Một năm quay cuồng từ chất lượng giáo viên, chất lượng bữa ăn đến sự tiến bộ con trẻ. Phụ huynh đến rồi đi, đi rồi lại quay lại... Nói chung tối mắt tối mũi, 2 vợ chồng không có chống lưng, k thiên về kinh doanh nên lợi nhuận chắc k đáng kể. Được cái vợ vui.
Cụ nói chuẩn rồi, gần nhà em cũng có trung tâm như này, học phí tầm 6-7 tr/ th, nhưng trông trẻ tự kỷ và tăng động tình yêu thương cực lớn, như cha mẹ ruột mà lợi nhuận chắc không được bao nhiêu thật.

vanhai493

Xe điện
Có đấy….Ku lính của mình lương tháng 12 là 200tr, chắc tháng 1-2 theo báo cáo doanh thu thì có thể đạt mức 250-300tr. Mình kinh doanh mảng ks.
Lính củ cụ chức gì và làm công đoạn nào trong kinh doanh khách sạn mà lắm $ vậy ạ?
Nghe con số 200tr 1 tháng mà rụng trứng

tự_lực

Xe buýt
Cụ nói chuẩn rồi, gần nhà em cũng có trung tâm như này, học phí tầm 6-7 tr/ th, nhưng trông trẻ tự kỷ và tăng động tình yêu thương cực lớn, như cha mẹ ruột mà lợi nhuận chắc không được bao nhiêu thật.
Thực ra nó là siêu lợi nhuận nếu đủ nhẫn tâm làm láo đấy cụ. Nhưng nhà em cố gắng lấy sự phát triển của tụi nhóc trước, lấy cái uy tín để mong ổn định. Em đính chính là: k phải là trông trẻ mà là can thiệp cho trẻ.
Nhiều bé còn k biết nhai, chỉ ăn cháo rồi nuốt, các cô phải tập cho bé. Như vợ em là phải đưa ngón tay vào miệng bé để thử lực răng các kiểu. (Hành động này chắc nhiều cụ mợ nghĩ mất vệ sinh - thực ra thì có đủ đồ cho bé nhưng đồ chơi thì giáo viên k cảm nhận được để điều chỉnh cho chính xác nên vẫn phải vệ sinh rồi sd trực tiếp tay để kiểm tra - Hành động này diễn ra trước mặt mẹ của bé và có giải thích cụ thể rõ ràng). Nói chung là nhiều cái vất vả, nhưng xác định làm nghề rồi. Trước hết là cái tâm 2 là vì thu nhập, nhận tiền của phụ huynh thì làm cho đúng trách nhiệm.
Em k PR cho trung tâm đâu nhé. Chỉ là cuối năm nhân thớt này em gõ vài dòng tự sự. Cũng là khép lại 2023 khởi đầu mới cho 2024.

atoxet

Xe tăng
Công nhận chăm/dạy trẻ là nghề rất cực nếu làm tử tế. Hồi cấp 2 trường em cạnh trường dạy trẻ câm điếc mà thấy các thầy cô đã khá vất rồi, được cái mấy đứa đó sau khi quen thì rất tình cảm (chắc tại ít người chơi, quan tâm). Chúc cụ và vợ cụ thành công để giúp được nhiều bé hơn.

Thực ra nó là siêu lợi nhuận nếu đủ nhẫn tâm làm láo đấy cụ. Nhưng nhà em cố gắng lấy sự phát triển của tụi nhóc trước, lấy cái uy tín để mong ổn định. Em đính chính là: k phải là trông trẻ mà là can thiệp cho trẻ.
Nhiều bé còn k biết nhai, chỉ ăn cháo rồi nuốt, các cô phải tập cho bé. Như vợ em là phải đưa ngón tay vào miệng bé để thử lực răng các kiểu. (Hành động này chắc nhiều cụ mợ nghĩ mất vệ sinh - thực ra thì có đủ đồ cho bé nhưng đồ chơi thì giáo viên k cảm nhận được để điều chỉnh cho chính xác nên vẫn phải vệ sinh rồi sd trực tiếp tay để kiểm tra - Hành động này diễn ra trước mặt mẹ của bé và có giải thích cụ thể rõ ràng). Nói chung là nhiều cái vất vả, nhưng xác định làm nghề rồi. Trước hết là cái tâm 2 là vì thu nhập, nhận tiền của phụ huynh thì làm cho đúng trách nhiệm.
Em k PR cho trung tâm đâu nhé. Chỉ là cuối năm nhân thớt này em gõ vài dòng tự sự. Cũng là khép lại 2023 khởi đầu mới cho 2024.