[Funland] Năm vừa rồi gia đình CCCM kinh doanh gì và lãi bao nhiêu?

Jeff Hoang

Xe hơi
Học online tốt mà cụ, tiết kiệm thời gian đi lại cho học sinh và đỡ phải thuê phòng học, quan trọng là phải kiểm tra và sát sao học sinh
E cảm ơn lời góp ý của cụ, chắc chắn là em sẽ nghiêm túc suy nghĩ và cân nhắc về lời góp ý của cụ vì nó tiết kiệm chi phí rất lớn cho người dạy và người học.

Em chỉ sợ học sinh tính tự giác chưa cao, kỉ luật còn ít, động lực còn thiếu. Thêm vào nữa, nhiều bạn đi học chỉ vì bố mẹ các bạn ấy muốn các bạn ấy đi học, nhiều trường hợp các bạn ấy học quá tải, học offline còn biết mà động viên cân đối và hướng các bạn ấy tập trung để học, chứ online là vấn đề lớn - các b ấy sẽ điểm danh cho có.

Dự kiến tháng 4 năm nay em sẽ run 1 lớp nhỏ trước, dựa vào đó làm kinh nghiệm để chỉnh sửa dần dần ạ. Em chân thành và cầu thị những lời góp ý của các cụ, những lời góp ý của các cụ sẽ giúp bản thân em tốt hơn, xã hội tốt hơn và giảm thiểu rủi ro thất bại cho vc em ạ

hoanganhhn83

Xe tải
E cảm ơn lời góp ý của cụ, chắc chắn là em sẽ nghiêm túc suy nghĩ và cân nhắc về lời góp ý của cụ vì nó tiết kiệm chi phí rất lớn cho người dạy và người học.

Em chỉ sợ học sinh tính tự giác chưa cao, kỉ luật còn ít, động lực còn thiếu. Thêm vào nữa, nhiều bạn đi học chỉ vì bố mẹ các bạn ấy muốn các bạn ấy đi học, nhiều trường hợp các bạn ấy học quá tải, học offline còn biết mà động viên cân đối và hướng các bạn ấy tập trung để học, chứ online là vấn đề lớn - các b ấy sẽ điểm danh cho có.

Dự kiến tháng 4 năm nay em sẽ run 1 lớp nhỏ trước, dựa vào đó làm kinh nghiệm để chỉnh sửa dần dần ạ. Em chân thành và cầu thị những lời góp ý của các cụ, những lời góp ý của các cụ sẽ giúp bản thân em tốt hơn, xã hội tốt hơn và giảm thiểu rủi ro thất bại cho vc em ạ
2 cu nhà em cũng học online, nói chung là cũng phải sát sao, cô giáo kiểm tra bài hàng ngày, cu lớn nhà em trước học trung tâm đánh giá là thầy còn phát âm không chuẩn
Nói chung là có giáo trình đầy đủ, bài kiểm tra liên tục, có app hay phần mềm đánh giá và theo dõi con là ổn cụ à

Jeff Hoang

Xe hơi
2 cu nhà em cũng học online, nói chung là cũng phải sát sao, cô giáo kiểm tra bài hàng ngày, cu lớn nhà em trước học trung tâm đánh giá là thầy còn phát âm không chuẩn
Nói chung là có giáo trình đầy đủ, bài kiểm tra liên tục, có app hay phần mềm đánh giá và theo dõi con là ổn cụ à
Wow, cụ nói em mới thấy thế mạnh của em có thể bổ trợ cho gấu nhà em.
Em làm về công nghệ, tại sao em k ứng dụng công nghệ vào trung tâm tiếng anh của vợ em?
Đây là đặc trưng và là điểm khác biệt.

Khanhnho

Xe buýt

Dạy online khá nhiều ưu điểm mà cụ, nhất là dạy mấy món có tính chất luyện thi như IELTS. Ngoài dạy live thì dạy và học online còn liên quan đến các khóa học đóng gói sẵn (asynchronous), kết hợp với dạy live hoặc dạy offline (hồi trước gọi là blended/hybrid) rất hiệu quả và tiết kiệm thời gian & chi phí cụ ạ. Bây giờ các công cụ phục vụ dạy và học online cũng khá hoàn thiện rồi, các cháu nhỏ cũng quen thuộc với các thiết bị điện tử hơn mình ngày xưa nhiều.

sthd

Xe lăn
ku con nhà em vẽ vời kinh doanh khởi nghiệp các kiểu. vẫn chưa thấy gì sáng hơn là bán sức lao động của mình.

học hành đàng hoàng rồi bán sức lao động tháng 200tr cũng tốt. không giàu to nhưng yên ổn, đỡ căng thẳng

The Fishman

Xe tải
Thấy cụ chủ có vẻ hứng thú với nghề đồng nát.. em khuyến nghị cụ chủ tập trung vào mảng tái chế rác thải đi. Từ 1/1/2024 EPR bắt đầu thực hiện. Năm nay bắt đầu bao bì, săm lốp, ắc qui, pin, dầu nhớt phải thực hiện, năm sau thêm điện tử với điện nữa thì phải...
Giai đoạn đầu có thể cụ sẽ thấy nó nhạt nhòa nhưng chỉ độ 2 năm nữa sẽ trở nên khá hot.. tất nhiên phải quan hệ này kia nhưng đối với cụ chắc không vấn đề gì nhỉ.
  • Nhà máy tái chế rác thải/ phế liệu thì vốn đầu tư to tiền lắm cụ nhỉ?
  • Em cũng chưa có kinh nghiệm nữa, nên định bắt đầu từ mở Vựa ve chai trước ạ.
Mong cụ chỉ giáo!

Chỉnh sửa cuối:

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ku con nhà em vẽ vời kinh doanh khởi nghiệp các kiểu. vẫn chưa thấy gì sáng hơn là bán sức lao động của mình.

học hành đàng hoàng rồi bán sức lao động tháng 200tr cũng tốt. không giàu to nhưng yên ổn, đỡ căng thẳng
để đi làm thuê được 200tr/ tháng thì chắc cũng phải học hành 4-7 năm và đi làm thâm niên trên 5 năm đúng ko cụ, chứ mới học xong làm sao được từng đấy
Đấy là với đk học hành ở môi trường quốc tế, và có thực lực

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Con cụ mới khởi nghiệp mà thu nhập vậy ổn quá còn gì cụ

catking113

Xe Cứu Trợ
Bạn này đòi lại nhà và làm đúng nghề người thuê nhà lúc trước, có vẻ như không lương thiện, thất bại là điều dễ đoán.
Bài bẩn này trước nhiều tay cho thuê nhà áp dụng, nhưng sau khi đổi chủ đc thời gian là tèo.

duonglamkhoa

Xe tăng
Cảm ơn cụ chỉ giáo!
Món rác thải, ve chai này em thấy hiện ổn đấy.

Trước đây VN cho nhập về nhưng mấy năm nay cấm rồi. Cuối 2019 hơn 300 container hàng loại này bị cấm xuất cảng Cát Lái. Vì vậy nên nhiều nhà máy đang rất cần nguồn phế liệu này. Lần đầu em chứng kiến người bán hàng chửi người mua cứ xa xả mà vẫn cắm đầu vào mua.

Dxttb

Xe tải
Bài bẩn này trước nhiều tay cho thuê nhà áp dụng, nhưng sau khi đổi chủ đc thời gian là tèo.
Điều này xuất phát từ lòng tham của con người, người ta hay gọi hiện tượng "làm chim mồi". Tâm lý chủ nhà thấy người ta làm ăn được, trả tiền thuê nhà cao mà vẫn sống được, vậy mình làm bán rẻ đi lại ko mất tiền thuê nhà thì kiểu gì chả sống. Nhưng người chủ nhà quên cái quan trọng nhất là người thuê có nghề, có cái "tinh" còn mình thì ko có nghề "tinh", cái mình có chỉ là mặt bằng.

VuNgoanMuc

Xe điện
Mong cụ chỉ giáo!
Cụ vào topic này, em thấy có một vài cụ đang trao đổi về hướng đi đó
https://www.otofun.net/threads/cung-khoi-nghiep-lam-san-xuat.1890097/page-8

Cái gì cũng có khởi đầu, nhỏ làm nhỏ, làm phụ cho mấy công ty lớn, vì họ làm lớn cũng vẫn thuê ngoài cho đỡ phải đầu tư tài sản cố định quá nhiều... quen mối quen nghề là cụ có thể phát triển to hơn thôi. Đấy là con đường đi của người nhà em trong nghề đồng nát trong SG, em không làm nghề này nên không nói chi tiết hơn được.
Với sự bắt buộc của EPR trong lĩnh vực sản xuất ở VN thì ngành tái chế sẽ có tương lai, kinh tế tuần hoàn mà, hiện giờ cũng rất nhiều tay to tay nhỏ trong ngành đồng nát rồi, nhưng miếng bánh giờ mới nở to hơn nên cơ hội cho cụ là còn lớn. Đừng chọn mấy thứ đòi hỏi công nghệ cao kiểu tái chế pin lithium hay rác điện tử này kia, cứ đồng nhôm bìa carton nilon nhựa nhiếc mà chiến trước cụ sẽ thấy dễ thở hơn nhiều.

khanhtx8

Xe tăng
Hay đấy cụ ạ, khi nào cụ ra mắt sản phẩm thì mở 1 thớt để các cụ khác vào ủng hộ nhé. Em cũng mê cái món này lắm
dạ cụ. Tuần này em đang cắt và thử lực với từng chi tiết trước khi cắt chính thức để hàn ráp. Cố gắng trước tết xong để tết có cái đi xuyên việt :D. Đi xuyên việt về khắc phục các lỗi còn tồn đọng là em ra sp

Em gửi cụ hình ảnh mẫu mới

vanhai493

Xe điện

Chà, khét quá cụ nhể
Em thấy lương 200tr có vẻ kiêu giám đốc ngân hàng
Hoặc nếu IT thì phải làm cỡ CT0 thì lương mới dc cỡ 9k
Tầm đó thì phải 6-8 năm kn, english fluent
Ku con nhà cụ giỏi quá

cobito

Xe máy
Chà, khét quá cụ nhể
Em thấy lương 200tr có vẻ kiêu giám đốc ngân hàng
Hoặc nếu IT thì phải làm cỡ CT0 thì lương mới dc cỡ 9k
Tầm đó thì phải 6-8 năm kn, english fluent
Ku con nhà cụ giỏi quá
Chắc chém gió hoặc viết thừa số 0 chứ có con lương 200 củ chắc cụ ấy sắp xanh cỏ rồi, sức đâu lên đây chém gió.

xagym

Xe tải
có cụ ạ, em đã trừ đi tiền khấu hao xe rồi; công nhận chạy xe dịch vụ xe nhanh xuống vì phải thường xuyên vận hành ở mức tối đa (tải, điều hòa, quãng đường...); em nhớ có lần 6 ông khách đặt chạy lên đỉnh bàn cờ ở bán đảo Sơn Trà, em lấy 1,2tr; mà lúc lên xe yếu, trời thì nóng nên phải bật điều hòa; xe cũ được mỗi giàn lạnh phía trước phải bật tối đa, sau đợt đó về xe yếu hẳn khi chở nặng + bật điều hòa. Chả bõ cho số tiền nhận được.

Lần khác đón khách chạy quá, lùi lại chủ quan và vội nên em ụi luôn vào cái bướu của cây bàng mọc nghiêng ở vỉa hè, xoảng phát đi 3,5tr kính sau.

Em thấy chạy xe dịch vụ mà ko căn ke tính toán, xe ko lợi dầu thì không khác mình làm không công; đi làm để nuôi grab, nuôi xe, nuôi cây xăng... còn mình thì bán sức, bán thời gian để nhặt mấy đồng bạc lẻ.
Chạy dịch vụ hết thời rồi. Không có việc gì làm hoặc thích hướng ngoại mới theo nổi

dig31

Xe buýt
Giỏi kiểu kinh doanh hay live toptop thì k nói
Còn cụ kia khoe con đi làm công ăn lương mà 200tr thì nó tầm 9K usd đó cụ
Em vẫn chưa nghĩ ra đc làm công ăn lương nào mà tới 200 củ 1 tháng? Trừ freelancer như em thì ko nói, nhưng lại ko gọi là làm công ăn lương nữa rồi, thích làm thì làm, thích nghỉ thì nghỉ thôi