[Funland] Năm nay sẽ rất khó khăn

Mr. Toàn

Xe điện
ôi 2 dn mà bảo là rất khá =))
từ bao giờ 2 dn đủ bao quát nói lên bức tranh kinh tế vậy =))
thượng hải mới phong tỏa từ Q2 này, tương tự thì fed cũng mới q định cắt giảm lãi suất mạnh tay từ t2 này nhé, lạm phát tràn lan thì đồng $ mất giá, hàng hóa nk sẽ đắt => tiêu dùng ít đi, nên vn sẽ ngấm đòn từ q2, nhìn báo cáo Q1 của 2 dn vừa google ra đã lên đây nổ như sấm :D
thường Q3 cụ ạ. Độ trễ của VN thường khoảng 4-6 tháng, vì còn các đơn cũ

cụ nhìn BCTC là nhìn cái đã qua, còn nhiều người làm dn thì người ta nhìn vào tương lai (gần hoặc xa). 2 góc nhìn khác nhau thì khó mà đồng cảm được
Tới tháng 4 thì ngành thuỷ sản vẫn sống tốt, em sống trong môi trường xung quanh đều làm thuỷ sản nè cụ.
Còn những vấn đề đã nêu nó đã xảy ra từ lâu chứ chả có gì mới, trừ giá xăng.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Tới tháng 4 thì ngành thuỷ sản vẫn sống tốt, em sống trong môi trường xung quanh đều làm thuỷ sản nè cụ.
Còn những vấn đề đã nêu nó đã xảy ra từ lâu chứ chả có gì mới, trừ giá xăng.
Cụ làm trong ngành thủy sản à? Làm vị trí nào? :-?

hoangthuywalla

Xe tải
Có cụ mợ nào đang ở Mỹ hay châu Âu chia sẻ tình hình cuộc sống hiện ổn không. Hy vọng mọi thứ bất ổn sẽ qua nhanh. Nghe bảo Amazon và Target bắt đầu hiring freezes rồi do tồn kho nhiều và overstaffed. Các công ty Việt nam đang làm hàng xuất bán cho Amazon, Target nhiều lắm. Họ mà giảm đơn là công nhân giảm thu nhập liền.

DieuLinh0.0

Xe đạp
Khó quá thì ib em tư vấn gói trái phiếu lãi suất 9%, có tsđb, VIetcombank quản lý tài sản các cụ ạ :(

Giang đại tá

Xe buýt
Cụ có tài chính vững vàng thì quá ổn ý chứ, ý em là vững theo tiêu chuẩn của cụ thôi, lấy vợ muộn con nhỏ sẽ khá vất vả cụ, nếu cụ còn đẻ liền 2 đứa thì phê pha luôn.
Em bị ck nó lột 30% tài sản rồi cụ ạ, thêm khoản vợ con nghĩ đã thấy đuối. Giờ mong ck hồi lại, rút tiền ra mới yên tâm được cụ ạ.

Mriru

Xe hơi
Nhớ thời đầu thập niên 90s, theo các anh chị đi sân bay Nội bài đón ông anh con Bác ở Đông Âu về. Thành phần đoàn đông đúc và long trọng, có cả chức sắc là Tổng giám đốc của một tổng công ty khu vực miền Bắc, giàu sớm, Com-lê, ca-vát, béo tốt bảnh bao. Đến khi mọi người gặp tay anh vốn thuộc loại được coi là già đời ở Đông Âu, áo hoa, tóc dài râu ria, hắn gặp mọi người cứ khóc rưng rức. Hỏi, sao? Trả lời, bảo tại thấy mọi người nhìn cứ lo toan khổ quá, thương.
Bẵng thời gian sau, ông Tổng đi công tác châu Âu ghé thăm em trai. Thấy vợ chồng con cái em hò nhau từ 4h30' sáng chất hàng xe đi bán giữa mưa tuyết lút đầu đến đêm chưa về. Kể lại, thương quá khuyên em thôi về Việt Nam sinh sống làm ăn. Em không nghe, không về.
Như vậy để thấy, khác nhau về hệ quy chiếu, thế nào là sướng khổ giữa đời thường chẳng có mẫu số chung. Âu mỗi người từ mỗi góc nhìn, tự tìm thấy hạnh phúc và niềm tin cho chính mình là được.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Càng ngày việc bảo vệ môi trường và xử lý chất thải càng trở nên quan trọng. Luật pháp về bảo vệ môi trường các nước ngày càng chặt chẽ hơn, đòi hỏi các hoạt động kinh tế phải tuân thủ việc bảo vệ môi trường và hạn chế ô nhiễm. Xã hội ngày càng quan tâm hơn đến việc xử lý rác và làm sạch vệ sinh môi trường khiến cho nhu cầu dịch vụ môi trường tăng lên. Các DN dịch vụ môi trường, xử lý chất thải càng ngày càng ăn nên làm ra. Ngành dịch vụ môi trường sẽ phát triển bền vững liên tục trong 50 năm tới, bất kể kinh tế thế giới ra sao:
Em đang làm trong ngành đây, sắp chết đói cả lũ. Cụ phét quá ;))